[Funland] Pháp trường ! Nơi thi hành án những người mang án tử....!

gis123

Xe điện
Em thấy có tội bắt cóc người đúng ra phải xử tùng xẻo. Ko mang ra giữa chợ như ngày xưa mà cho vào phòng kín, có một lượng người đc xem, nhưng ko đc quay phim chụp ảnh.
Cụ nào chuẩn bị buột miệng kêu vô nhân đạo thì tưởng tượng con các cụ bị bắt cóc thì các cụ có sống yên ổn suốt quãng đời còn lại ko?!

Beluga_Grand

Xe tải
Trước em toàn đi câu ở mấy hồ cạnh Hỏa lò hoặc trong trường bắn Cầu ngà mà không biết.
Có lần câu đêm đến gần sáng thấy có loạt súng rồi mấy ông bạn câu đốt thuốc lầm rầm khấn, hỏi mới biết là vừa bắn xong.
Từ đấy thi thoảng em lại câu đêm mà chưa gặp thêm lần nào.
Cụ đi câu chắc lâu rồi phải ko? Cháu đi tìm chỗ đó mãi nhưng ko đc. Bây h bỏ bắn nên chắc cũng chẳng còn.

CS này cho ra khỏi ngành sớm. Em bé tí đi xem tử hình 2 thằng; thấy bình thường vì hồi đó bé đã biết nghĩ 2 thằng đó phạm tội ác cần loại bỏ khỏi xã hội, như giặc thôi, nếu được bắn em cũng vinh dự bắn góp phần có ích cho xã hội. Chỉ băn khoăn sao phải tốn kém tổ chức 1 buổi bắn như thế? Có đáng ko, tiền đó làm nhiều việc khác có ích hơn như đóng góp từ thiện... Với mấy thằng này đúng là chỉ cần đoạn dây thừng treo lên đỡ tốn. Mong tới thông qua cho sử dụng lá ngón, tiết kiệm ngân sách.
Con người em nghĩ ai cũng có sai lầm..
Chỉ trách có những sai lầm phải trả giá đắt..
Như em đã còm, thằng bạn em đi CSCĐ hà nội năm 2005 nó nói với em đại đội nó có người trong đội xạ thủ sau khi bắn xong về ốm gần tháng..
Nếu em những năm đó đi đúng cửa vào ngành, có giao nhiệm vụ em cũng từ chối kể cả kỷ luật hạ bậc !

doctor76

Xe ba gác
Chắc 1 phần toàn lính thời chiến, đối mặt với cái chết là chuyện hàng ngày nên bản lĩnh hơn mấy ông giang hồ vặt :)
Có lẽ vậy cụ.
Còn đây là ảnh chụp 1 người Đức bị hành quyết vì chống Hitler, rất bình tĩnh trước cái chết.

Trên này toàn các bác nghe kể hoặc có tham gia đội THA , không có bác nào đứng cọc rồi về kể lại nhỉ ? Chuyện gì cũng phải nghe cả hai bên mới chính xác ...
Em nghĩ không ai muốn mình ở vị trí đó đâu..
Còn những người không may mắc lỗi lầm mà phải đứng vị trí đó cũng nên vị tha cho họ thanh thản .. !

doctor76

Xe ba gác
1 cô gái sắp bị hành quyết bằng hình thức tiêm thuốc

Beluga_Grand

Xe tải
Khu này vẫn còn...
Em từng đi đến gần cổng khu này rồi em quay xe...!
Có phải chỗ trại giam ko cụ? Em đi đến cuối đường Phúc Diễn nhưng chỉ thấy khu xử lý rác thôi. Mấy xưởng sản xuất ở đó bảo em là hết đường nên quay ra.

Có phải chỗ trại giam ko cụ? Em đi đến cuối đường Phúc Diễn nhưng chỉ thấy khu xử lý rác thôi. Mấy xưởng sản xuất ở đó bảo em là hết đường nên quay ra.
Nó gần ngay cạnh đấy....
Chỗ đấy cũng là khu vực cấm có cảnh sát bảo vệ...!

XL Điện

Xe tăng
Em có thằng em gần nhà, làm CSBV và hỗ trợ Tư pháp. Nó tham gia bắn rồi, về kể lại em nhớ bập bõm như sau.
Đứng rất gần, bắn bằng CKC, khoảng cách từ nhóm xạ thủ (tất cả đều bịt mặt) đến cọc tử tù chỉ chừng 3-5m thôi. Đội THA bắn xong thì chỉ huy sẽ thực hiện phát cuối vào thái dương bằng súng ngắn, sau đó bác sỹ pháp y sẽ khám nghiệm xem tử tù đã chết chưa. Sau bằng đó phát súng mà ko chết thì sẽ đc cấp cứu ngay.
Trước khi THA thì đội này ngồi ngoài xe đợi, khoảng cách khá xa bàn của Hội đồng THA, có một cái loa nhỏ để đội này nghe đọc kết luận điều tra, cáo trạng, bản án và QĐ bác đơn xin ân xá... Như chú em đó nói là nghe để rõ hơn về tội ác của tử tù, nhằm gia tăng can đảm và quyết tâm cho các xạ thủ.
Nó bảo tham gia 1 lần thôi, ám ảnh nên sau xin rút.
Đấy là em nghe kể, có gì ko chính xác các cụ chỉnh hộ. :(:(
Em xem bắn trực tiếp 2 lần rồi. Án giết người thì người bắn ko bịt mặt cụ à. Còn bắn tội phạm buôn bán ma tuý thì em thấy bịt mặt, bắn xong là lên xe đi luôn. Thi thể của tử tù thì cho mấy anh phạm nhân khâm liệm và mang đi chôn cất gần chỗ bắn. (Em xem bắn công khai cụ nhé)

745Li

Xe container
Em xem bắn trực tiếp 2 lần rồi. Án giết người thì người bắn ko bịt mặt cụ à. Còn bắn tội phạm buôn bán ma tuý thì em thấy bịt mặt, bắn xong là lên xe đi luôn. Thi thể của tử tù thì cho mấy anh phạm nhân khâm liệm và mang đi chôn cất gần chỗ bắn. (Em xem bắn công khai cụ nhé)
Cụ xem trực tiếp thì phải chuẩn rồi, từ đầu em cũng đã nói là em chỉ kể lại việc đc nghe thôi mà.

XL Điện

Xe tăng
Cụ xem trực tiếp thì phải chuẩn rồi, từ đầu em cũng đã nói là em chỉ kể lại việc đc nghe thôi mà.
Em đứng cách chõ bắn khoảng 50-70m tthô cụ à. Phía sau họ xếp những tải cát để đạn ko bay về phía sau. Mỗi ông cầm súng bắn 3-5phat nhưng em thấy họ cũng bắn trượt hay sao ấy ,có thể do tâm lý . Bắn xong cái là người dân ở gần đấy ra lấy cát chắn ở phía sau luôn, chỗ em họ bán ở quả đồi trống cụ à.

chipzing

Xe tải
Tử tù....pháp trường.... Đọc mấy từ này làm trong người cháu cứ gợn gợn, nhiều cái muốn quên mà không được. Có những tội phạm đúng là cần phải xử tử, nhưng có những tử tù sau 3 5 năm bị cùm xích họ vẫn có thể thành người tốt.... Cùng con người, mỗi người mỗi cảnh

phu bus

Xe tăng
Em hỏi về tử tù sao chỉ bắn và tiêm. Sao ko dùng điện. Cứ cắn cái atomat hẹn giờ, cho ngồi ghế điện. Đến giờ át nhảy.... xong. Chả gây áp lực người bắn, người tiêm lại kinh tế.

Tử tù....pháp trường.... Đọc mấy từ này làm trong người cháu cứ gợn gợn, nhiều cái muốn quên mà không được. Có những tội phạm đúng là cần phải xử tử, nhưng có những tử tù sau 3 5 năm bị cùm xích họ vẫn có thể thành người tốt.... Cùng con người, mỗi người mỗi cảnh
Vâng ! Em nghĩ chúng ta cũng nên vị tha để họ được thanh thản, đành rằng sai lầm là phải trả giá nhưng cũng buồn cho kiếp người...

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Đêm hôm hơi khó ngủ em lập theard này cùng bàn luận và chia sẻ cùng các cụ/mợ !
Em từ từ trước đây qua báo chí và những thông tin em biết, em mới biết đến khu pháp trường thi hành án này. Cũng do một lần em đi ship hàng em vô tình đi lạc đến gần khu vực này nên em mới biết về nó, nên em cũng suy nghĩ nhiều.. Không biết giây phút cuối cùng của đời người, tử tù họ nghĩ gì ? Cảm xúc của họ ra sao ? Cảm giác họ thế nào ? giây phút khi họ phải bước chân từ thế giới thực tại sang thế giới hư vô... vv
Và em nghĩ không nên miệt thị họ, ai cũng có sai lầm có những sai lầm phải trả giá đắt..
Bài học của họ cũng là của mình.. !
Ai có kinh nghiệm trải qua chắc cũng ko coment trên of đc cụ nhỉ

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
CS này cho ra khỏi ngành sớm. Em bé tí đi xem tử hình 2 thằng; thấy bình thường vì hồi đó bé đã biết nghĩ 2 thằng đó phạm tội ác cần loại bỏ khỏi xã hội, như giặc thôi, nếu được bắn em cũng vinh dự bắn góp phần có ích cho xã hội. Chỉ băn khoăn sao phải tốn kém tổ chức 1 buổi bắn như thế? Có đáng ko, tiền đó làm nhiều việc khác có ích hơn như đóng góp từ thiện... Với mấy thằng này đúng là chỉ cần đoạn dây thừng treo lên đỡ tốn. Mong tới thông qua cho sử dụng lá ngón, tiết kiệm ngân sách.
Lúc bé khác với lúc lớn chứ cụ