[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

raklei

Xe điện
Hôm trc e đi mua cái rubik cho trẻ con thấy toàn hàng made in china giá 5$-10$; đang định mua thì tìm thấy một cái khác made in greece đắt gấp đôi 20$. Cắn răng mua nhưng dùng thấy mượt hơn hẳn cái loại kia. Giờ trừ hàng Apple còn lại cái gì cũng có thể thay đc.

linhmr

Xe máy
Nhà em cố gắng k xài hàng Tàu, hàng fake lâu rồi cụ ạ, Thà hàng VN đắt hơn tý cũng ok

ToanThangLong

Xe tăng
Em cũng co quan điểm với về hàng TQ như này:
1. Thực phẩm: 100% tẩy chay.
2. Đồ dùng gia đình: Cũng tẩy chay hoàn toàn nhưng thỉnh thoảng vẫn bị mua nhầm vì nó gắn mac VN.
3. Đồ điện tử, điện lạnh: Đương nhiên không lựa chọn.
Quan điểm của em: Những đồ không quan trọng mình mua hàng VN.
Hàng cao cấp mua của Thái, Sing, Indo gì đó đắt hơn một chút nhưng đảm bảo chất lượng.
Quan điểm của em Không có lồng ghép chính trị vào đây nhưng chất lượng kém là em tẩy chay thôi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Tảy chay xong thì đất đâu mà chứa những ông lưu vong chuyên oánh hàng tầu sang Nga sang Ba Lan sang Séc, trên 80% làm nông nghiệp thì phải ham đồ rẻ là phải, cái hàng Tomy trong parkson bán thấy Made in Viet Nam nhưng toàn 3-4 củ/cái tính ra toàn tấn lúa với cả 1 trâu.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Toàn các cụ nói mồm là giỏi, cứ bảo tẩy chay mà trong nhà đến 90% toàn đồ tàu khựa :))

E là vẫn cứ ủng hộ hàng tàu khựa vì nó vẫn bổ rẻ hơn hàng VN mình.

Kụ tanh thật, mới vào tháng 10/2011 mà đã hơn năm ngìnn rưởi bài... èo.. vãi... :P

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Báo hại nhà em, nghe lời các cụ là tẩy chay hàng Khựa nên em ném cha nó hết đồ Khựa trong nhà đi, ròi đi tìm đồ VN thay thế...tìm mãi mới có mấy cái quần áo Việt Tiến với May10, nhưng tìm đến cái sịp thì chả ra hãng nào sản xuất cả...đau em thế, có nhẽ phải thả rông ra đường rồi... :P Cụ nào thông thái chỉ cho em chỗ mua sịp Made in Vietnam với????

Chết, kụ nói e mới kiểm tra, hóa ra siệp của e 10 cái thì 6 cái của tầu, 4 cái còn lại không chắc không phải :((

bổ mệ... có khi ủng hết cà rồi b-(

springsea

Xe container
Báo hại nhà em, nghe lời các cụ là tẩy chay hàng Khựa nên em ném cha nó hết đồ Khựa trong nhà đi, ròi đi tìm đồ VN thay thế...tìm mãi mới có mấy cái quần áo Việt Tiến với May10, nhưng tìm đến cái sịp thì chả ra hãng nào sản xuất cả...đau em thế, có nhẽ phải thả rông ra đường rồi... :P Cụ nào thông thái chỉ cho em chỗ mua sịp Made in Vietnam với????
Cụ vào link này xem hàng dùng rất được, made in VN xuất Nhật :). Ngon bổ rẻ, mặc chíp Tàu nhiều cẩn thận teo cơ đó :))

http://www.ohrequa.com/deal-gan-day/item/198-combo-02-quan-lot-nam-chat-lieu-cotton-cao-cap-hang-xuat-khau-nhat-ban.html

springsea

Xe container
Một điểm yếu của hàng Việt để hàng Tàu lấn sân đó là khâu lưu thông. Hàng Việt khâu phân phối lưu thông cực kém và chỉ có ở các thành phố lớn còn thị trường nông thôn thì gần như 99% nhường cho hàng Tàu. Bản thân các cụ trên này cũng kô phải ai cũng biết hết được ta có những mặt hàng gì có thể dùng tốt thay hàng tàu ???, kô biết mua chúng ở đâu.

Muốn mua hàng Việt tốt kô khó nhưng mất chút thời gian tìm hiểu. Đừng vì thấy thiếu vắng nó tại các quầy hàng mà quay ra ném đá :(

vuanhanghi

Xe điện
E chỉ muốn là người tiêu dùng thông minh thôi.
Cái nào tốt, mà giá cả phải chăng hơn thì e dùng, thế thôi, còn muốn "tẩy chay" nó thì em e là ko thể, chúng ta sẽ "chết" trước chúng nó, các cụ cứ ngẫm mà xem.

3convit

Xe điện
Đồng ý là tẩy chay.
Dưng nhiều lúc thì lại là: hàng giá Mỹ/chữ Mỹ/MadeinUSA nhưng lại do đc Hồ chế tạo. Biết làm sao giờ.
Khi lợi nhuận siêu khủng thì tòan rân ta oách hàng Hồ mác Mẽo.

springsea

Xe container
E chỉ muốn là người tiêu dùng thông minh thôi.
Cái nào tốt, mà giá cả phải chăng hơn thì e dùng, thế thôi, còn muốn "tẩy chay" nó thì em e là ko thể, chúng ta sẽ "chết" trước chúng nó, các cụ cứ ngẫm mà xem.
Thời bao cấp còn sống được nói gì bây giờ, vấn đề là thua mệ nó trong đầu rồi :( tham rẻ vì cái lợi nhỏ nên có ngàn năm nữa VN cũng không lớn được

addone

Xe hơi
hàng Việt rẻ đẹp không dùng, dùng hàng tàu khựa làm gì

Matizcoi

Xe cút kít
hàng Việt rẻ đẹp không dùng, dùng hàng tàu khựa làm gì
NT giá 8K Mẽo ặc ặc ...
Em sang Nam Ninh zả thù dân tọc, đang lang thang Naing Zu Lu hay jì đới quên mợ nó tên, 1 ẻm chẹn đường hỏi 1 loạt tiếng Khựa, được cái nhanh í hiểu liền ah, thuộc mỗi câu tu xào chén, nó xòe ngón tay em đếm mỏi mồm thì hết, đâu chừng 3oo tệ, thế mới tài he he.
Lúc cao trào em tranh thủ gào như lúc biểu tình, nào là HS là củ VN, TS là của VN ... thì thấy ẻm kêu ầm ĩ, bẩu Tiếng Việt sõi thôi dồi: anh anh nhè nhẹ em nhờ cuốc sau với, chứ em Thái Bình chính tông đơi ...

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nghe mà vãi ái hết cả. Nếu dân mình ko hại nhau thì chả có Khựa nào chơi đểu được, các cụ bẩu tẩy chay hàng Khựa, cơ mà mềnh chả sản xuất được cái giề, trừ con người, thêm cái tính nhỏ mọn, cục bộ, tham vặt, chả né được. Các cụ xưa dạy "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân " chả sai bao giờ. E cứ tự sản tự tiêu cho lành.

Viva la vida

Xe tăng

Libor

Xe điện
Cụ vào link này xem hàng dùng rất được, made in VN xuất Nhật :). Ngon bổ rẻ, mặc chíp Tàu nhiều cẩn thận teo cơ đó :))

Vầng, nghe nhời cụ xui, em mò vào xem thử và điều tra ra mấy cái sợi để dệt cái Sịp này và chỉ may sịp thì vưỡn du nhập ở Tung của về ợ :(( :(( Việt Nam vẫn chưa tự sản xuất được ra sợi Coton rẻ hơn của họ mới đau nhà em chứ! :(( Tức là hàng này vưỡn là hàng lắp ráp kiểu " CKD " ợ! :))

nikita24480

Xe tăng
Nghe mà vãi ái hết cả. Nếu dân mình ko hại nhau thì chả có Khựa nào chơi đểu được, các cụ bẩu tẩy chay hàng Khựa, cơ mà mềnh chả sản xuất được cái giề, trừ con người, thêm cái tính nhỏ mọn, cục bộ, tham vặt, chả né được. Các cụ xưa dạy "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân " chả sai bao giờ. E cứ tự sản tự tiêu cho lành.
Vầng, cụ nói đúng. Mình cũng ko muốn dùng hàng Tung của. Dưng ko dùng của nó thì dùng cái gì. Có nhiều lựa chọn đâu...Hàng VN giờ vẫn như ..Mít ý...

booatoa

Xe tải
Em thà không có đồ dùng còn hơn dùng đồ Tung cẩu, em thề:D. Các cụ cứ nói "Không dùng hàng tàu thì không có gì để dùng" là sai. Các cụ chịu khó dùng hàng VN đi, rồi dần dần nó sẽ ngon. Tẩy chay hàng Tung cẩu 100% là không thể nhưng có thể tẩy chay để giảm tỷ lệ hàng Tung cẩu ở VN thì có thể làm được

bachkhoak40

Xe điện
Em dùng thf ưu tiên hàng VN thôi, nhưng nếu ko có thì vưỡn phải dùng hàng tàu, mà các đồ côngnghệ bây giờ tuyền sx tại china đó thôi cụ, khó lắm.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, nghe nhời cụ xui, em mò vào xem thử và điều tra ra mấy cái sợi để dệt cái Sịp này và chỉ may sịp thì vưỡn du nhập ở Tung của về ợ :(( :(( Việt Nam vẫn chưa tự sản xuất được ra sợi Coton rẻ hơn của họ mới đau nhà em chứ! :(( Tức là hàng này vưỡn là hàng lắp ráp kiểu " CKD " ợ! :))
Gấu e đi công tác bên nhật về hí hửng tặng chồng yêu tất và sịp mở ra đều Made in China????Máy ảnh Nikon cũng Made in tung của??? Trừ khi về quê đi ở ẩn.