[Funland] Phát động tẩy chay hàng Tầu Khựa!!!

musiclife

Xe tăng
Không Mua hàng TQ là góp phần để tiêu diệt TQ

usavn

Xe tải
Trời ơi không chỉ chuyện hàng tàu khựa đâu, còn cả chuyện khôi hài cho người TQ thuê đất 50 năm để họ bán đất nghĩa trang cơ.
===================================
Phá rừng cao su, cho người nước ngoài kinh doanh nghĩa trang

“Sơn trang tiên cảnh” mới đưa vào sử dụng khoảng 13ha. Theo dự kiến những năm tới, diện tích lâm viên sẽ được mở rộng. Để có quỹ đất xây dựng thêm, thì hơn 75ha rừng cao su của người dân xã Trường Thọ và các vùng lân cận sẽ bị phá bỏ. Một điều đáng lưu ý là phía Công ty Fairy VN thuê đất kinh doanh nghĩa trang theo hợp đồng 50 năm. Ông chủ của Tập đoàn này là người gốc Trung Quốc, quốc tịch Malaysia. Đa số công nhân đang làm việc tại nghĩa trang cũng đều đến từ Trung Quốc.

Nguồn http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/84922/dai-gia-choi-troi-bo-8-ty-xay-biet-thu-cho--nguoi-chet.html

cwise

Xe container
Các cụ thử đưa ra cao kiến riêng của mình xem. Mỗi người một giải pháp, biết đâu có hiệu quả!
Cụ xem ý của em chưa: chừng nào người Việt bỏ được quan điểm dùng con số 6,8, 4, 7 thì mới có cơ may

happyhn

Xe container
Em chả bao h dùng hàng c hó khựa bửn

Viva la vida

Xe tăng
Miẹ, toàn mấy ông bất tài không làm được hàng như nó lại đòi tẩy chay.
Từ chỗ đói ăn, giờ nó phóng tàu vũ trụ được rồi, mấy ông làm được gì thay thế hàng nó mà tẩy chay?
Không mua hàng tàu thì vác tiền đi mua hàng Âu, hàng Mỹ chắc?
Tẩy chay nó thì nó không biết tẩy chay mình chắc?
Nông sản, thủy sản không bán cho nó thì nông dân bỏ đất bỏ ao đi ăn mày chắc?
Không có phụ liệu TQ thì bao nhiêu ngành gia công của VN đóng cửa xí nghiệp?
Dở hơi ăn cám lợn mới đòi đi tẩy chay 1.3 tỷ người.
Âu, Mỹ nó còn chẳng tẩy chay được nữa là!

Alanphan

Xe hơi
Nó tốt, nó tử tế mình còn dùng, còn quý. Chứ nó như thế biết là khó nhưng không phải không có cách. Nghĩ như cụ viva la vida thì ... Mình xuất được hàng đi là tốt nhưng cái mình nhập về, lậu về mới đáng bàn. Chưa có cách gì thì ít nhất trong ý thức mỗi người cần lựa chọn ưu tiên VN trước. Không nghĩ được như vậy phải chăng mình là người VN mà chẳng còn chất VN nữa???

Viva la vida

Xe tăng
Nó tốt, nó tử tế mình còn dùng, còn quý. Chứ nó như thế biết là khó nhưng không phải không có cách. Nghĩ như cụ viva la vida thì ... Mình xuất được hàng đi là tốt nhưng cái mình nhập về, lậu về mới đáng bàn. Chưa có cách gì thì ít nhất trong ý thức mỗi người cần lựa chọn ưu tiên VN trước. Không nghĩ được như vậy phải chăng mình là người VN mà chẳng còn chất VN nữa???
Cả cụ cả em đến cái tên còn chẳng tí chất VN nào, hô khẩu hiệu "dân tộc tính", có ai tin đâu:D?

Matizcoi

Xe cút kít
Từ chỗ đói ăn, giờ nó phóng tàu vũ trụ được rồi, mấy ông làm được gì thay thế hàng nó mà tẩy chay?
Cứ đòi tẩy cái lọ, tẩy cái chai, nhưng trong nhà có khi tuyền hàng Tàu, thậm chí chơi cả xe mái Tàu cũng nên khà khà.

4banhhanoi

Xe tải
Em ủn hộ nhiệt liệt nhưng khó lắm các cụ ơi. Ngay cái đồ Thái mà cụ này nói em tin 90% là linh kiện khựa, tùy mấy ông nhà mình đặt chất lượng nào thì nó làm như thế để mình mang về lắp. Em quen người làm TBVS em bit. VN mình làm gì có công nghiệp phụ trợ nên rất nhiều ngành chỉ nhập linh/phụ kiện về để lắp ráp. To như các dự án ODA hàng trăm triệu $ mà thấy tổng thầu EPC toàn khựa, đồng nghĩa đến đời con, cháu mình vẫn sử dụng hàng Tàu. Đến các nhà tài trợ quốc tế còn phải ý kiến. Việc các cụ đang bàn vĩ mô lắm, chị có các cụ nhớn "trên ấy" mới dần dần giải quyết được thôi.
E vẫn biết thế nhưng mà lợi nhuận do người tiêu dùng sẽ đc san sẻ cụ ơi. Trong hoàn cảnh hiện nay thì mình còn làm đc gì hơn.

tuvit77

Xe tăng
vodka cụ..........(b)

vmcgf

Xe tăng
Về làm ăn và kinh doanh thì mình còn phải học nó nhiều !

tuvit77

Xe tăng
em cứ nói nhanh một câu nếu tất cả ko dùng hàng china nữa thử xem ai chết trước , ko lẽ các cụ kinh doanh đồ chơi đi chạy xe ôm hết à.........:))

cunpi

Xe tải
Nói nhanh là k tẩy đc! Ngay như cháu ghét bọn nó thế, nhưng cái j trên người bây h cũng Tung Của...
Cả cái chip đang mặc :(.... các cụ tẩy chay thì cháu nude à :(

springsea

Xe container
Tâm lý thích ngon, nhiều, bổ, rẻ ăn sâu vào tiềm thức nên hàng Tàu vẫn có chỗ đứng. E cũng tán thành hạn chế dùng hàng Tàu ít nhất là thực phẩm, quần áo hàng VN hoàn toàn có thể thay thế được tuy nhiên giá thành, mẫu mã kô thể bằng. Một số cụ phản đối hơi thái quá, ít nhất kô làm được thì nên trật tự. Nếu kô hô hào tinh thần, phục dậy sản xuất thì mạt kiếp làm nô tì cho nó thôi.

springsea

Xe container
Nói nhanh là k tẩy đc! Ngay như cháu ghét bọn nó thế, nhưng cái j trên người bây h cũng Tung Của...
Cả cái chip đang mặc :(.... các cụ tẩy chay thì cháu nude à :(
Quần chíp nam xuất Nhật mặc rất thích giá 100k (b)
Vấn đề là các cụ léo chịu tìm và thua mệ nó Tàu từ trong tiềm thức tiểu nhược rồi :(

miwon

Xe tăng
hôm nay e đi mua cái bút ghi CD mà có loại giống hệt nhau chỉ khác mỗi mã vạch 490 và 690 - may mà e có tí kiến thức nên nhất quyết chọn 490 để góp vào ODA chứ ko nối giáo cho Tàu khựa. Các cụ lưu ý nhé.

xuin

Xe hơi
e nghi k ai chet ca. K ai dung hang china nua thi nhu cau hang made in VN se tang cao, co cau roi at se co cung thoi.