[VHGT & ATGT] Phạt lỗi đèn vàng - các ô phờ bị lừa hết rồi !

anhtho

Xe ngựa
Các cụ nhà mềnh bị lừa hết rồi. Thực ra việc đưa ra vấn đề phạt lỗi đèn vàng chỉ là một võ của UBATGT đó thôi. Thường thì các cụ chẳng bao giờ để ý tới quãng đường phanh, sự chuyển trạng thái của đèn, việc giữ vững khoảng cách an toàn... Nhờ có cuộc tranh luận nẩy lửa này mà rất nhiều cụ được cập nhật các kiến thức quan trọng đó, nó làm tăng thêm tính an toàn giao thông. Một khi mọi người đã nắm vững rồi thì cũng coi như tới thời điểm cái gọi là "phạt đèn vàng" này đi vào dĩ vãng !

Thuy_CK

Xe điện
Từ giờ đến lúc đó ối gà bị vặt lông ;))

munn

Xe buýt
kinh, UB tử tế vãi :))

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
E hóng xem xem tình hình ra răng chứ như lày càng làm tắc đường thêm.

lucdaugiang

Xe buýt
Em đề nghị QC VN nên bổ sung đèn tím vào hệ thống đèn tin hiệu GT. Đèn này nằm sau chu kỳ của đèn xanh trước chu kỳ đèn vàng có độ dài khoảng 5s. Mục đích để báo hiệu đen xanh chuẩn bị sang vàng tránh tình thế bị động cho người điều khiển phương tiện giao thông. Các cụ cho ý kiến.

anhtho

Xe ngựa
Em đề nghị QC VN nên bổ sung đèn tím vào hệ thống đèn tin hiệu GT. Đèn này nằm sau chu kỳ của đèn xanh trước chu kỳ đèn vàng có độ dài khoảng 5s. Mục đích để báo hiệu đen xanh chuẩn bị sang vàng tránh tình thế bị động cho người điều khiển phương tiện giao thông. Các cụ cho ý kiến.
Cụ hài vãi chưởng ! Cái đèn vàng sinh ra là để báo sắp sang đèn đỏ, giờ lại phải có cái đèn tím gì đó để nhắc nhở đèn vàng sắp bật. Rồi sau này một ông nào đó thấy các cụ vượt đèn tím là không ổn và ra cái Nghị định cấm vượt đèn tím thì em ko biết còn mầu gì khác không để cho vào báo hiệu cho cái đèn tím nữa :)).

muitran3825

Xe đạp
Em nhất trí, để độ dài đèn vàng 5s, đồng thời thay thế toàn bộ hệ thống đèn tín chưa có đồng hồ đếm giây bằng loại có đồng hồ đếm giây, sau đó thực thi triệt để nđ/2016

Mr. Keen

Xe buýt
Các cụ nhà mềnh bị lừa hết rồi. Thực ra việc đưa ra vấn đề phạt lỗi đèn vàng chỉ là một võ của UBATGT đó thôi. Thường thì các cụ chẳng bao giờ để ý tới quãng đường phanh, sự chuyển trạng thái của đèn, việc giữ vững khoảng cách an toàn... Nhờ có cuộc tranh luận nẩy lửa này mà rất nhiều cụ được cập nhật các kiến thức quan trọng đó, nó làm tăng thêm tính an toàn giao thông. Một khi mọi người đã nắm vững rồi thì cũng coi như tới thời điểm cái gọi là "phạt đèn vàng" này đi vào dĩ vãng !
Tui tưởng hôm nay là ngày Cá tháng 4 8-x:(|)

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ làm tui tưởng hôm nay là ngày Cá tháng 4 8-x:(|)

phutrong_nguyen

Xe tăng
E chả thích cách xưng hô "cụ" - "tui hay tôi" của cụ... Nghe nó cứ trịnh thượng xa vời với sự gần gũi của ae OF thế nào ấy :D

anhtho

Xe ngựa
Thì em có nói sai đâu. Cũng vì có các thớt tranh luận đèn vàng, rồi bị húc mít v.v.. mà vấn đề quãng đường phanh, khả năng dừng xe... được nhắc tới nhiều.. tự nhiên trình của mọi người được nâng lên. Đó chẳng phải là mục đích của UB ATGT hay sao ?

nguyenx

Xe điện
Lũ giả lừa làm lờ đờ,đau hết cả háng.Chúng tìm cách làm thần kinh của bọn ngu dân chúng cháu điên đảo vì toàn những thứ rác rưởi và quay như con liềng liễng.Cố tình khủng bố tinh thần như này liệu có phạm luật kg để lũ ngu dân quên đi những áp lực hàng ngày đang phải è cả cổ vì quá nhiều thòng lọng.

lucdaugiang

Xe buýt
Cụ hài vãi chưởng ! Cái đèn vàng sinh ra là để báo sắp sang đèn đỏ, giờ lại phải có cái đèn tím gì đó để nhắc nhở đèn vàng sắp bật. Rồi sau này một ông nào đó thấy các cụ vượt đèn tím là không ổn và ra cái Nghị định cấm vượt đèn tím thì em ko biết còn mầu gì khác không để cho vào báo hiệu cho cái đèn tím nữa :)).
Cụ yên tâm đi. Mắt con người có thể phân biệt hàng trăm mầu sắc khác nhau.:))

anhtho

Xe ngựa
Cụ yên tâm đi. Mắt con người có thể phân biệt hàng trăm mầu sắc khác nhau.:))
Xời, đấy là nghệ thụt thôi cụ. Còn lúc xem đèn giao thông, cần phải nhanh chóng và rõ ràng, xem nó là mầu vàng hay cam hay đỏ đôi khi cũng vất đấy :)).

Dan du an

Xe cút kít
Hết giờ làm việc, lao ra đường tưởng có giây phút thư giãn trước khi về với gia đình. Ai ngờ đi đường ở Hà nội cứ như phi xe ở Siri. Vừa lo tránh xe máy, xe đạp điện bất ngờ lao ra cắt đầu, giờ lại phải lắp thêm thiết bị như kiểu lắp thêm 3 xô mứt bốc mùi để chúng nó giữ khoảng cách an toàn với mình vì đang đèn xanh nó oạch sang vàng thì biết đằng nào mà tránh bị đứa đằng sau nó hút mít.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cách này là đang cổ vũ cho những người tham gia GT luồng bên kia vuọt đèn đỏ thì đúng hơn.
Chả nhẽ e lại chửi là lũ đầu đất đã phát minh ra điều ko tưởng.

tratida

Xe container
Chỗ ngã 3 này có đèn đếm ngược. Như vậy bắt là không oan đâu !
Điều bao nhiêu của luật, quy chuẩn nào cụ ơi?
Tắt mịa cái đèn đếm giây cho khỏe. Trời mưa lèm nhèm nhìn số thế nào được 03 với 83 có khi giống nhau.

hbu082

Xe container
Điều bao nhiêu của luật, quy chuẩn nào cụ ơi?
Tắt mịa cái đèn đếm giây cho khỏe. Trời mưa lèm nhèm nhìn số thế nào được 03 với 83 có khi giống nhau.
đôi khi đang 99 xanh nhảy phát sang đỏ :)). lắm khi đèn xanh đếm giây về 0 rồi vẫn cứ xanh mãi, nhiều lúc đếm nhẩy cóc đang còn gần chục giây nhẩy phát về 0. vãi chưởng.