Phát minh chống chuột vào xe ô tô “ Ngon-Bổ-Rẻ”

choe choé84

Xe đạp
Nói đến mèo e choáng luôn các cụ ạ, nó ngứa móng là cào loạn xạ

love108

Xe tải
đọc xong cả 2 phương pháp không muốn làm luôn. Cũng may e chưa bị chuột nhòm ngó, lần trước có con 2b để ở bếp, trời mùa đông, xe lại mới đi về ấm quá nên các em chuột thi nhau vào, lại kéo theo cả chăn và thức ăn (dạ túi nilong, xương xẩu) vào ngủ cho ấm, tiện mồm cắn luôn cả dây điện, báo hại em suýt muộn làm sáng hôm sau

tubon

Xe tải
haha e vote cho cụ. lại học thêm đc

thetune

Xe đạp
báo cáo các cụ, cháu đang chuột bạch lọ này, được 3 ngày rồi không thấy chuột mò vào nữa. được chủ quán rửa xe tư vấn là xịt vào chỗ nào cần chống chuột là chuột sợ luôn. em rửa luôn khoang máy, xì khô xong xịt em này vào, kiểm tra liên tục, được 3 ngày, có gì em báo cáo tiếp.

hungduc

Xe máy
nuôi con mèo trong xe là hết sợ chuột :)

huytuv

Đi bộ
Kính các cụ cùng các mợ!
Số là cách đây gần 2 năm nhà cháu luôn bị chuột chui vào xe cắn nát dây điện. Nhà cháu tìm mọi biện pháp:
- Đặt keo thì chúng nó vẫn vào và còn biết tránh chỗ đặt keo.
- Mua băng phiến để thì chỉ được 2 ngày thôi…Ngày thứ 3 nó vào còn đông hơn ( Chắc nó đã nghiện mùi băng phiến ) Và khi đi xe bị mùi không thể chịu được.
Lũ chuột làm nhà cháu mất ăn mất ngủ (Mất gần 2 củ cho 3 lần đi ga ra)…Số là Gốc cây gần nhà có một hang chuột rất to nhà cháu cứ lấp đi thì đến đêm nó lại đào lên…Một lần nhà cháu đập chết được 1 con chuột, tiện thể cái hang kia nhà cháu đem chôn vào đúng lố hang chuột đấy. Đến ngày hôm sau thì “Ngạc nhiên chưa”! Cái hang đó xoá sổ đến bây giờ.
Thì ra mũi chúng nó cũng nhạy cảm đây! Sau mấy ngày suy nghĩ…Nhà cháu bẫy được 1 con chuột khá to. Vì căm thù lũ chúng nó nên nhà cháu cho nó hoả thiêu trên lò than tổ ong…Khi nó đã thành than nhà cháu lấy xác của nó cho vào 2 túi vải đem treo vào khoang máy…Kể từ đấy chuột ko dám trèo lên xe nhà cháu nữa…Mặc dù dưới nền nhà thì đầy dấu chân chuột…Tuy nhiên nhà cháu vẫn theo dõi xem hiệu quả nó được bao nhiêu lâu…
Sau khoảng 6-7 tháng thì nhà cháu lại thấy chúng mò vào ( dấu chân để lại cho thấy điều đó ) Nhưng chúng không đến chố 2 cái túi có xác của đồng loại…
Ai cũng biết chuột sợ mùi mèo: Nhân hội nhậu “Tiểu hổ” Nhà cháu chặt lấy ngay cái đuôi mèo khi vừa đập chết làm thịt,(Con mèo hôi nhất là cái đuôi-Cụ nào nhậu mèo rồi thì kiểm chứng) đem phơi khô và treo vào khoang máy…Các cụ biết không? Gần 1 năm rồi không hề thấy 1 dấu chân chuột trên xe nhà cháu nữa. (Xe nhà cháu chỉ chạy 1-2 lần/tuần).
Nhà cháu tóm lại như sau: Để chống chuột chui vào xe ô tô cắn phá thì có 2 cách để chống:
1/ Bẫy 1 con chuột ( Hay nhiều con càng tốt) đem đốt thành than. (nhớ là đốt kỹ chứ ko thì nó thối) Cho vào 1 cái túi vải ( 2 cái trở lên càng tốt) rồi treo trong khoang máy. Chỗ có nhiều vật mà nó có thể cắn. Hiệu quả chống chuột tối thiểu được 6 tháng…
2/ Lấy 1 cái đuôi mèo tươi cả lông ( Nhiều cái càng tốt ) đem phơi khô cho vào túi vải và cũng buộc trong khoang máy như trên…Cái này hiệu quả hơn, gần 1 năm rồi vẫn còn hiệu quả.

Trên đây là “Phát minh” của nhà cháu 100% sự thật. Muốn phổ biến tý ty với hy vọng giúp ích được gì cho cộng đồng OF. Hôm nay nhà cháu mới dám khoe vì cũng đã đủ thời gian kiểm chứng.
Bản quyền nhà cháu thu là “Riệu vodka” và vài lời động viên...Nếu cụ nào thấy hữu ích. Còn cụ nào ko cần thiết thì đừng ném đá để nhà cháu khỏi tự ty các cụ nhẩy!

Khuyến cáo: Không nên bắt con mèo đang sống chặt lấy đuôi đâu nhé! (Ác lắm!!!) [-X Chỉ nên tìm đuôi mèo ở quán "Tiểu Hổ" Hoặc ai làm thịt mèo thì xin cái đuôi .
có vẻ hay đấy. tôi có nghe qua nhưng có bài của cụ nên cũng thấy vững tin.

Sharonstone

Xe hơi
Em hiểu dần về việc nhà thằng em trai có con mèo bị cụt đuôi. Nó chưa có xe.

doquocbinh

Xe buýt
Kinh quá, Chỉ cần xịt rb7 hoặc dầu mazut định kỳ vào khoang máy là đỡ nhiều, tôi hay xịt khoảng 3 tháng lần, như vậy vừa chống gỉ luôn. Một lần vô tình tôi đi làm máy về đến cả tháng không có viết chân chuột, thế là từ đó định kỳ mình phun vào khoang máy, nhưng sau này có cải tiền hơn chút là buộc vào chỗ có dấu chân chuột một miềng mút, phun RB7 đẫm vào, vì phun lên mặt máy thì bụi bám nhiều hơn. Các cụ thử xem không hết xin đừng ném đá, hiện tại tôi yên tâm về chuột, hiện h xe tôi để cạnh kho hàng nhiều chuột kinh khủng mà không mấy khi nhìn thầy vết chân chuột.

HnA

Xe tăng
Thằng bạn em kể mấy hôm đi xe thấy có tí mùi. Đến hôm cn mở xe ra xem thấy có con mèo chết khô gần dưới khoang máy hehehe...

Dan du an

Xe cút kít
THế thì em phải đi xin đuôi mèo rồi treo ở trong nhà, bếp và vườn luôn. Hay quá.

Ngô Minh Tâm

Xe buýt
Xe em để ở nhà cũng có nhiều vết chần trên kính chắn gió và nắp capo quá, bẫy bắt liên tục nhưng chưa thử các đốt thành than treo ở khoang máy. Mà trong khoang máy thì thấy nhiều sương lợn ( gà) chắc nó tha ở ngoài đường khi bà con đổ rác thì phải, khó chịu quá ạ.

Hai chín sê

Xe tải
Chai xanh xanh kia là chai gì vậy cụ, mua ở đâu, bao nhiêu tiền vậy ? Cảm ơn cụ

Hai chín sê

Xe tải
báo cáo các cụ, cháu đang chuột bạch lọ này, được 3 ngày rồi không thấy chuột mò vào nữa. được chủ quán rửa xe tư vấn là xịt vào chỗ nào cần chống chuột là chuột sợ luôn. em rửa luôn khoang máy, xì khô xong xịt em này vào, kiểm tra liên tục, được 3 ngày, có gì em báo cáo tiếp.
Chai xanh xanh kia là chai gì vậy cụ, mua ở đâu, bao nhiêu tiền vậy ? Cảm ơn cụ

Hai chín sê

Xe tải
Giải pháp " Đuôi mèo khô" có vẻ hợp lý, cụ nào gần quán Tiểu hổ thông báo cho Anh Em tý !

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Đơn giản nhất là mua mấy thanh quế vỏ đặt vào vài chỗ trong khoang máy, vừa thơm vừa ko có chuột.
( cách này em học theo mấy năm rồi, xe để ở bãi mà cũng ko có vết chân)

Tuanvh39

Xe buýt
Các Cụ thử đuôi mèo khô thế nào rồi, review cho mọi người tham khảo với.