phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

xe than

Xe tăng
Chán chẳng buồn xxx.

nhatrekhongbo

Xe tải
M ị a, chưa thấy ở đâu lũ ngu, khốn nạn là lờ đờ nhiều thế..............

ngonamtri

Xe tăng
Mịe chúng nó nữa, chả nhẽ mình đóng đến 10 loại thuế để có cái xe đưa vợ con đi về quê vẫn chưa đủ với chúng nó sao? Chúng ta lại quay về thời buổi áp bức bóc lột rồi. Thằng Nguyễn Tấn Dũng nó làm thất thoát tại vinalines và vinashin xong nó đè dân đen mình ra để đỡ cho nó. Đúng là trước kia thời kỳ đồ đá, bây giờ là thời kỳ đồ đểu rồi.

tiensa

Xe buýt
1 trong những nguyên nhân của cách mạng

phamhaiyb

Đi bộ
Giấy mượn xe - Các bác nên có "cẩm nang này trong xe"

Hôm qua em chở gấu đi từ HN về. Gặp XXX Phúc Yên giở trò nhìn rau gắp thịt, vơ bèo bạt tép.
XXX: chào - Anh cho kiểm tra giấy tờ.
E: Em mắc lỗi gì vậy anh.
XXX: Theo nghị định 71 chúng tôi có quyền kiểm tra (đoạn này là c hó lắm các cụ ạ), anh cho xem giấy tờ.
Đưa giấy tờ ra.
XXX: xe của công ty ah (xe em đăng ký tên công ty)
E: Em mượn của ông anh cạnh nhà, anh ấy bảo giấy tờ đủ cứ đi. Hiện nay a ấy đang đi công tác nước ngoài chưa biết khi nào về. Từ khi sang vẫn chưa thấy liên lạc lại.
XXX: Ngó nghiêng thêm 1 lát rồi kết luận: Hôm nay chúng tôi chỉ nhắc nhở a, lần sau anh mượn xe phải có giấy mượn xe, mượn đến khi nào....bla ...bla
Em thiết nghĩ nên có tờ giấy phòng thân đại loại như thế này:
Giấy mượn xe
Tên tôi là: ABCXYZ. Xe này của tôi cho chú em đang bị anh kiểm tra giấy tờ mượn. Tôi có thể đứng ra làm chứng điều này. Tôi hiện đang công tác ở đất nước Syria, chú có thời gian sang đây gặp nhau tôi sẽ giải trình cụ thể.
Ps: Bên này giao chiến đang dữ dội lắm, chú sang cẩn thận không bom đạn vô tình là không về Việt Nam đứng đường được đâu. Mong chú tạo điều kiện cho em tôi đi, em tôi đi cẩn thận lắm.

xanh

Xe điện
Thuế chước bạ là để chứng nhận quyền sở hữu,20% cũng OK,nhưng muốn thu tiếp khi sang tên chuyển chủ thì hãy trả lại(hoàn thuế)cho chủ trước bởi người ta còn sở hữu tài sản đó đâu?
Làm như vậy thì đảm bảo sẽ sang tên hết khi mua bán xe:D Đạt được mục tiêu như xxx đề ra là dễ quản lý đúng không các cụ:D
Bản thân 1 xe khi ra lưu hành đã nộp rất nhiều loại thuế , thuế chồng thuế , nay lại tính trước bạ đổi chủ cao , chỉ vài lần trước bạ là bằng tiền xe .
Anh Dậu ơi cho em bám càng với... !!!!!!!!!!!!!!!

tmn

Xe tải
Cụ nào cho em hỏi giấy công chứng ủy quyền có giá trị gì trong vụ chính chủ này ko ạ?

congtukkk

Xe đạp
Đáng ra CP nên có chính sách giảm lệ phí sang tên, rồi để thời gian thực hiện ND 71 la đầu năm 2013. Như vậy sẽ đỡ hơn cho người dân.

minck

Xe container
Hôm qua em chở gấu đi từ HN về. Gặp XXX Phúc Yên giở trò nhìn rau gắp thịt, vơ bèo bạt tép.
XXX: Theo nghị định 71 chúng tôi có quyền kiểm tra (đoạn này là c hó lắm các cụ ạ), anh cho xem giấy tờ.
Đưa giấy tờ ra.
XXX: xe của công ty ah (xe em đăng ký tên công ty)
E: Em mượn của ông anh cạnh nhà, anh ấy bảo giấy tờ đủ cứ đi. Hiện nay a ấy đang đi công tác nước ngoài chưa biết khi nào về. Từ khi sang vẫn chưa thấy liên lạc lại.
XXX: Ngó nghiêng thêm 1 lát rồi kết luận: Hôm nay chúng tôi chỉ nhắc nhở a, lần sau anh mượn xe phải có giấy mượn xe, mượn đến khi nào....bla ...bla
Em thiết nghĩ nên có tờ giấy phòng thân đại loại như thế này:
Giấy mượn xe
Tên tôi là: ABCXYZ. Xe này của tôi cho chú em đang bị anh kiểm tra giấy tờ mượn. Tôi có thể đứng ra làm chứng điều này. Tôi hiện đang công tác ở đất nước Syria, chú có thời gian sang đây gặp nhau tôi sẽ giải trình cụ thể.
Ps: Bên này giao chiến đang dữ dội lắm, chú sang cẩn thận không bom đạn vô tình là không về Việt Nam đứng đường được đâu. Mong chú tạo điều kiện cho em tôi đi, em tôi đi cẩn thận lắm.
Ko bị phạt là may cho cu lắm rồi...Gặp dc gà mà =))

haitranmobile

Đi bộ
kaka chỉ có time đêm online thôi không biết a e có biết nhau không nhỉ :)

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cũng có khá nhiều ý kiến để chui qua cái khe to đùng này rồi các cụ ah. Cần thiết thì các cụ cứ vớ 1 cái mẫu bán xe viết tay nội dung đại loại như: "Chi X đồng ý bán cho a Y chiếc xe bks-abc với số tiền....đặt cọc trước 60% giá trị xe và sẽ thanh toán hoàn toàn hết số tiền còn lại sau ko quá 90 ngày kể từ ngày ký giấy mua bán này. Chị X cam kết giao đầy đủ giấy tờ cho a Y để lưu thông phương tiện bình thường với cam kết của a Y là ko mua bán hay cầm cố hoặc 1 hình thức tương đương...."
Đấy các cụ cứ vứt trên xe cái giấy đó, thích thì cứ viết ngày cũng đc...đủ lý để cãi: nào là chưa quá 30 ngày hoặc nếu có quá thì là vì trong vòng 90 ngày tôi chưa trả hết tiền nên thủ tục sang tên chưa xong, vv....

Tuấn Tâm

Xe tăng
Hôm nay e đọc báo Hà Nội Mới trên trang 1 có thông báo tạm thời dừng ko bắt tội đi xe ko chính chủ rồi cơ mà . Đang họp bàn để sửa lại luật các cụ xem lại đi .

Website
www.otofun.net
Đưa giấy tờ ra.
...........
Hỏi nó xem cái chỗ nào nhà nó trong cái nghị đinh kia ghi cái dòng ấy;)):P

xe4banh668

Xe tải
Xe em đang ký tên công ty taxi đã dùng qua mấy chủ rồi, mà công ty taxi phá sản rồi. Vậy làm thế nào có thể sang tên đổi chủ dc các bác, khi Đăng ký đứng tên công ty như vậy xxx hỏi thì bảo thế nào vậy?

xekhongchinhchu

Xe đạp
Xe em cũng không chính chủ. Lập nick vào hóng mưu oto fun.