Phạt tiền cọc - Ford focus do xe ko giao trong tháng 11

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cuối cùng việc của em cũng khép lại với thỏa thuận share 50/50 chênh tỉ giá. Tuy còn 1 số điều nhưng thôi để thời gian làm việc khác. Cám ơn các bác đã nhiệt tình chia sẻ và tư vấn. Kinh nghiệm của em qua đọt này là phải làm việc trực tiếp với cấp cao nhất thì sẽ tiết kiệm thời gian hơn.
Chúc mừng bác!

Kắc Pụp

Xe đạp
Theo em, bác cấm có được nhượng bộ. Mà có ý này nhé: Bác cho công khai địa chỉ, số điện thoại của sale này lên cho anh em biết. Nếu nó láo thật thì cả làng cạch mặt nó luôn. Em rất mong a e chia sẻ nhiều về kinh nghiệm khi đặt mua xe mới.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em vừa có 1 người hỏi đúng như của cụ, hợp đồng giao xe tháng 11 nhưng sale nói ngày 4/12 mới có xe. Em cũng đã được xem cái bộ HD ấy.
Ý kiến của em là:
- Nó ghi rất rõ trên HD là giá tạm tính, giá thực tế sẽ tương đương với 28.300USD (xe 1.8 AT) tại thời điểm xuất hóa đơn theo tỉ giá VCB. Như vậy cụ KHÔNG THỂ lấy được xe theo tỉ giá cũ.
- Cụ có thể phạt được và lấy được 50tr cọc cộng với 50tr bồi thường (về lý thuyết). Thực tế thì cụ lấy được bồi thường khá khó khăn và mất thời gian vì chúng nó sẽ không chịu mất tiền nên cụ phải đưa ra tòa - mệt.
Trong trường hợp này em tin là chúng nó sẽ cố giao xe cho cụ trong tháng 11 hoặc sẽ đàm phán với cụ theo kiểu "mỗi bên thiệt một tí, chú biết rồi anh bán cái xe lãi được có mấy đồng thôi...":21::21:
Cuối cùng việc của em cũng khép lại với thỏa thuận share 50/50 chênh tỉ giá. Tuy còn 1 số điều nhưng thôi để thời gian làm việc khác. Cám ơn các bác đã nhiệt tình chia sẻ và tư vấn. Kinh nghiệm của em qua đọt này là phải làm việc trực tiếp với cấp cao nhất thì sẽ tiết kiệm thời gian hơn.
Em tư vấn cho cụ ngay từ đầu cách đây mấy ngày rồi mà, nó sẽ là như thế.
Cụ làm việc thẳng với Mr P., PGĐ Ford HP đúng không? :21::21:

webzy

Xe tải
Em tư vấn cho cụ ngay từ đầu cách đây mấy ngày rồi mà, nó sẽ là như thế.
Cụ làm việc thẳng với Mr P., PGĐ Ford HP đúng không? :21::21:
Bác là người quen của em hay là bác là lính của Mr. P đấy .

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bác là người quen của em hay là bác là lính của Mr. P đấy .
Em tình cờ có người quen hỏi 1 vụ đúng như vụ của bác (mà có khi là bác cũng nên), chứ em không phải lính Mr. P, em biết vì em mua xe ở Ford HP thôi. Em thấy dịch vụ bán hàng OK, nhưng Cô vấn DV và thợ sửa chữa thì :77::77:

webzy

Xe tải
Em đã nhận xe, ngày đầu tiên đi cảm nhận là máy êm nhưng nội thất thì nhiều mùi quá. Có bác nào co kinh nghiệm về việc làm hết mùi xe nhanh ko ah. Ah còn cái công tắc đèn gầm nữa em ko tìm thấy ở đâu có bác nào chỉ gium em ko?

Red_Evil

Xe buýt
Em đã nhận xe, ngày đầu tiên đi cảm nhận là máy êm nhưng nội thất thì nhiều mùi quá. Có bác nào co kinh nghiệm về việc làm hết mùi xe nhanh ko ah. Ah còn cái công tắc đèn gầm nữa em ko tìm thấy ở đâu có bác nào chỉ gium em ko?
Để hết mùi thì bác phi ra cà phê Mai ở Lê Văn Hưu mua 1 túi cà phê đã xay ra rồi treo vào trong xe, khoảng 1 tháng thay 1 túi (50k mua lần đầu tiên, 15k lần sau thì chỉ thay ruột) thì sẽ hết mùi ngay mà xe lại thơm mùi cà phê dễ chịu lắm.

webzy

Xe tải
@ Red Evil

Cám ơn bác. CÒn cái vụ công tắc đèn gầm nằm ở chỗ nào có bác nào giúp em ko?

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bác vặn công tắc sang vị trí bật đèn pha, tiếp theo bác kéo cái nút đó lên 1 nấc để bật đèn gầm, kéo thêm 1 nấc nữa thì bật cả đèn sương mù ở đuôi xe.

khoi_nguyen

Xe hơi
E mà là bác e phạt nó cho vỡ mồm, cầm 50 chai đi mua xe khác.
Chênh lệch tỷ giá thì chỉ có 20 chai thôi mà. Đàm phán 50/50 như thế là thất bại rồi.
Số phạt đủ bác mua thêm con khác và đổ xăng cả năm.
Bác đúng là hiền đấy, Thằng Sales nào mà nói thê e vác hợp đồng em phang thẳng mặt nó ngay, mà láo nữa là táng luôn.
Mẹ nó, đã lấy ko được xe lại mất thêm tiền thì mất thêm tý, cho nó vỡ ALO luôn.
Đồng tình với cách xử lý của bác

đọc kỹ hd 1 lần nữa các điều khoản khác xem có phần nào chối bỏ trách nhiệm của showroom không. Nếu không có thì cụ kiếm được 50 củ đến nơi òi. chúc mừng chúc mừng(b)(b)(b)

webzy

Xe tải
@khoinguyen va thích đủ thứ

Báo cáo các bác là e nhận xe rồi, thôi mọi chuyện cũng cho qua. E công nhận là e hiền. Có điều xếp nó nói chuyện với mình đàng hoàng rồi nên lại thôi .
Hôm qua loay hoay mãi mà ko biết nút nào để chỉnh đồng hồ ( clock ) , có bác nào biết chỉ giùm em với.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Kính thưa các bác.

HD mua xe của em là giao trong tháng 11. Nhưng sale thông báo là sớm nhất là ngày 4/12 nhận được nhưng lại bắt em áp dụng tỉ giá mới la 18500. Như vậy là em bị đi mất 20T . Trong HD của em ghi rất rõ là " Nếu bên bán ko giao xe đúng thời hạn sẽ phải hoàn trả tiền đặt cọc ( 50T ) và chịu phạt 1 khoản đúng bằng giá trị số tiền bên mua đã đặt "

Em yêu cầu nó là đồng ý nhận xe chậm nhưng phải áp dụng tỉ giá cũ nhưng nó ko chịu như vậy là mình bị chịu thiệt toàn bộ do lỗi của nó mà lại còn bảo em cứ kiện ra tòa đi. Nó nói kiểu này thì em cũng ko muốn lấy xe nữa mà yêu cầu nó thực hiện HD là trả tiền phạt cho em. Các bác tư vấn xem em nên giải quyết với bọn nó thế nào? Em sẵn sàng ko mua xe nữa nếu nó ko chịu nhượng bộ.
Để em bác ơi.

Bác mang hợp đồng đến một đoàn luật sư nào nổi tiếng, rồi hỏi họ xem cơ hội thắng là bao nhiêu (em nghĩ là cao) rồi bác khởi kiện họ đi. Trong vụ này nếu khởi kiện thì bác là người có lợi bác ạ. Cố gắng lên nào.

otoditvit

Xe đạp
Để chỉnh đồng hồ, bác giữ (hold) nút clock một lúc cho chuyển sang chế độ điều chỉnh đồng hồ (nhấp nháy trên màn hình). Sau đó, dùng các nút turn ở phía ngoài bên trái của bảng điều khiển (để ý có chữ h:hour và chữ m: minute nhỏ) để chỉnh tăng, giảm.

minh_liberty

Xe đạp
@khoinguyen va thích đủ thứ

Báo cáo các bác là e nhận xe rồi, thôi mọi chuyện cũng cho qua. E công nhận là e hiền. Có điều xếp nó nói chuyện với mình đàng hoàng rồi nên lại thôi .
Hôm qua loay hoay mãi mà ko biết nút nào để chỉnh đồng hồ ( clock ) , có bác nào biết chỉ giùm em với.
Chuc mung bac lay duoc xe
----------------------
minh_liberty_vn : 0904591102
-----------------------
Bac co nhu cau bao hiem xe cu goi cho Minh
-------------------------

webzy

Xe tải
Để chỉnh đồng hồ, bác giữ (hold) nút clock một lúc cho chuyển sang chế độ điều chỉnh đồng hồ (nhấp nháy trên màn hình). Sau đó, dùng các nút turn ở phía ngoài bên trái của bảng điều khiển (để ý có chữ h:hour và chữ m: minute nhỏ) để chỉnh tăng, giảm.
Cám ơn bác , tại em mới thay cái DVD nên bấm mãi ko được. Để e thử lại xem sao.

webzy

Xe tải
xe mới mà làm sao uống nhiều vang đỏ thế cụ
CÓ bác F.ACURA khen em chuốc cho em toàn vang đỏ say đến bây giờ đấy ah. Ko biết bao giờ mới rã rượu đc đây mong các bác giúp đỡ.

cuhaifus

Xe container
Dư lào mà lại bị vang đỏ thía. Em đọc hết cứ tưởng có kiện tụng thật đang sướng thì cụ lại thỏa hiệp mất rồi, bùn quá