[Funland] Phí ngân hàng @.@

fanmu1234

Tháo bánh
Bọn vcb là 1 trong những thằng trừ tiền bố láo mất dạy các cụ à. Sau khi 1 lượng lớn KH bỏ chúng nó sang NH khác thì bắt đầu mới thấy giảm giá, chăm sóc.
Hôm qua em vừa hủy toàn bộ dịch vụ của VCB. NH to mà làm ăn như mứt

Em cũng không để ý VCB trừ em mỗi tháng bao nhiêu, nhưng hôm qua em chuyển tiền từ TK VCB sang NH khác bằng Internetbanking trên comphuter, đợi mãi chẳng thấy nó gửi mã OTP về Đt. Làm đi làm lại 2-3 lần vẫn không nhận được mã OTP

Đt lên hotline số 1900545413 mất 3 cuộc gọi, khoảng 10 phút, trừ mất hơn 10k, nhưng không ai nghe máy vì "tất cả các NV đều bận"

Điên máu chạy ra PGD của VCB complain, con bé giao dịch viên giải thích là muốn chuyển khoản bằng Internetbangking phải mua 2 gói phí

- Truy vấn TK mất 11.000/tháng + nhận tin nhắn biến động TK và nhận mã OTP thêm 11.000/tháng, tổng cộng là 22.000/tháng, chưa kể phí cho mỗi lần chuyển tiền.. Do trước đây em chỉ đăng ký nhận OTP (không đăng ký nhận tin nhắn biến động số dư). nên chính sách thay đổi thì em không nhận được mã OTP nữa.

Điên quá, em yêu cầu hủy toàn bộ dịch vụ của VCB, không thèm để tiền trong TK nữa

Em còn mắng con bé giao dịch viên, NH mày to nhất nước, báo đăng lương NV mỗi tháng 2-3 chục triệu mà không dám thuê thêm NV tổng đài ah.

fanmu1234

Tháo bánh
Cả thằng VCB và BIDV bây giờ lởm hết, động cái gì cũng charge phí. Em nghỉ chơi cả 2 thằng này rồi, khối ngân hàng khác miễn phí việc gì phải dùng mấy thằng khệnh này.
NH nào thế cụ, chỉ em để em mở TK giao dịch chuyển tiền.

Ngày trước cần VCB vì đa số dân làm ăn có TK VCB< nên chuyển khoản nội mạng cho nhanh.

Bây giờ có dịch vụ chuyển khoàn nhanh 24/7 đi các NH nên dùng TK NH nào cũng được. Chả cứ gì VCB.

Chăm sóc KH tốt, phí dịch vụ rẻ là ok thôi.

Em xác định luôn là không bao giờ chơi với VCB nữa. Em vừa hủy hết DV bên VCB vì chăm sóc KH lởm quá

KatKik

Xe điện
Em mở tk đầu tiên ở VCB tự nhiên được stk khá là đẹp nên cứ tiếc không muốn đóng tk.
Vcb tháng vừa rồi chừ phí sai của e mấy lần, ck 11k thì trừ 13.2k, phí dv báo trừ 11k thì là 22k.

KatKik

Xe điện
VCB em tháng trừ 11k phí, chuyển khoản ra ngân hàng khác 1 lần tối đa dc có 50tr thu phí 11k
Ck tối đa VCB là 1 tỏi/ngày. Cụ vào app mobibanking hoặc ibanking cài đặt lại hạn mức.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
vcb mỗi tháng vợ em chuyển khoản mất xừ vài trăm nghìn tiền phí :( làm techcombank thì cái app nó ngu, mỗi lần update lại bắt đổi mật khẩu rồi nhập mật khẩu, em với vợ thì hay quên mật khẩu vì cứ tí tí lại bắt đổi nên thôi vẫn dùng vietcombank :(
1. Cụ cài thêm cái nhận diện vân tay là tự động nó login như mở đt.
2. Cụ cài sẵn cái OTP tự động, nó duy trì chỉ 4 số password.
3. Như thằng VCB thì phải chấm cái hình vân tay nó mới khởi động tính năng đấy, vẫn phải đợi nó gửi OTP rồi nhập lại, sử dụng nhiều bất tiện hơn TCB, lắm kiểu phí đắt lòi.
Em chỉ có 1 lần nó yêu cầu nhập lại pass để khẳng định vẫn là chủ sở hữu cái app & tk trên đt, việc thiết lập lại pass thì sử dụng ngay trên đt, cũng tiện chứ ko đến nỗi ngu lắm cụ ạ/ :)

ceconam

Xe điện
E dùng VCB nhiều lúc cũng xót ruột, bảo chuyển sang tech mà cứ ngại đi

khanhtx8

Xe tăng
Các cụ đang dùng ngân hàng nào ạ. Phí có chát ko ạ. E dùng BIDV mà phí Chát quá.

VCB e cũng có mấy trăm K , bẵng đi 1 thời gian ko xài đã thấy bị trừ phí hết veo rùi @@. tưởng vài K là ít nhưng mà cộng gộp thì nhiều phết đấy ạ.
Trong khi tiền cầm ở tay thì chả mất phí gì cả.

Các cụ biết NH nào phí ổn hơn chút ko ạ.

View attachment 4700112
Cụ thế này đã là gì, cụ sang Đông Á ( phí theo % ), Sacombank ( 8.8k ) nhé. Vài đồng kia đã là gì. Chuyển nội bộ Đông Á là cắt cổ số 1, dịch vụ có lần em phải hỏi đểu Đông Á thành ngân hàng nhà nước lúc nào mà chảnh chó thế.

Cụ ít tiền, ít giao dịch thì chơi với Tech hoặc TIMO ( con rơi của VPbank ), nhiều hơn 1 tí thì VPbank, nhiều thật là nhiều thì chơi với BIDV, VCB, MB, Sacombank, Vietin. Các ngân hàng còn lại em không quan tâm lắm vì tựu chung lại là lởm. Tech mở mồm ra là khách VIP nhưng hạng kịch cũng chả có cái ưu đãi nào đáng tiền, không bằng VPbank, còn VCB thì VIP khá nhiều quyền lợi nhưng lên VIP cũng lằng nhằng hơn mấy anh kia

Chỉnh sửa cuối:

khanhtx8

Xe tăng
E thấy vợ em bảo free nhiều mà. Agribank mới chát, em chuyển tiền mất vài củ trong khi bank khác max chỉ 1 củ.
Em chưa hiểu ý cụ lắm, người dùng agribank với vcb hầu hết chỉ chuyển nội bộ, agribank chuyển 350tr/ngày, 100tr/gd trên mobile banking như giờ em thấy hạnh phúc lắm rồi. Ngày xưa nó 25tr/gd phí cứ gọi là, ngày nào cũng mất gần 2 củ phí chuyển :))

SesameStreet

Xe điện
Các lão lên nhớ 1 điều, NH nguồn thu của nó cũng từ phí dịch vụ mà ra, ko có cái gì là miễn phí cả, trước hay sau hoặc tại thời điểm nào đó nó thu cho bằng đủ. Cá nhân em vẫn thích dùng dịch vụ điện tử của thằng VCB, nó ổn định hơn cả, mở thêm cái của anh Agribank để bán hàng tỉnh. Còn free như ô tếch ông ấy ngóm cho 1 phát cả 2 tuần thì vỡ mồm
Thu phí từ rút ATM của chính khách hàng của mình là ăn cướp cụ ạ.

SesameStreet

Xe điện
Các ngân hàng nhà nước cổ phần thu phí chát lòi, các bọn khác thì kém tí, chứ cũng ko rẻ gì cho cam:
- Phí dịch vụ internet banking
- Phí dịch vụ SMS hàng tháng
- Phí chuyển khoản mỗi lần giao dịch
- Phí rút tiền từ ATM
- Phí kiểm đếm...
Làm ngân hàng chỉ có thu phí mà giàu, các cụ théc méc làm gì cho mệt. Giải pháp là mở ít tài khoản thôi, đừng có quỹ đen quỹ đỏ nhiều tài khoản, ko cũng tốn cả mớ cho anh ngân hàng
Em thấy hình như chỉ mỗi ngân hàng Việt Nam mới có trò vô đạo đức là thu tiền rút ATM của chính người gửi tiền của mình.

eagles

Xe buýt
E dùng vpbank k mất 1 xu

TrucLam123

Xe hơi
Vcb trước dùng cái báo tin nhắn giao dịch ATM vào điện thoai 9000 giờ lên 11000. /tháng. Rút ATM thì trừ đều như vắt chanh. Vô làm thủ tục hay rút tiền chuyển tiền thi chờ lâu vì người đông. Thái độ nhân viên có vẻ kiêu căng hơn ngân hàng khác. Nói chung chả đụoc cái gì tốt .Lỡ làm từ ngày xưa. Em nộp tiền điện, Rút tiền nước ngoài W.union hay đóng các thứ khác không liên quan ATM hay gửi tiết kiệm toàn qua Ngân hàng quân đội với ngân hàng tư nhân. Nhân viên lịch sự hơn nhiều còn mỗi cái ATM vướng ở đây chắc chuẩn bị Tính đổi ATM luôn sang ngân hàng khác.

fanbarca

Xe buýt
ts VCB từ ngày nó tách phí ra làm 2 món 11k SMS và 11k Interner e ghét wa, e rút hết VCB chuyển sang TCB có việc thường xuyên ck phí 0đ cho sướng. Rút tiền ATM thì cho phép 10tr/lần, ck tối đa tận 300tr/lần quá ổn. Chắc VCB ngân hàng lớn nên ko quan tâm lắm khách hàng cá nhân. Lượn cho khoẻ

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Em chưa hiểu ý cụ lắm, người dùng agribank với vcb hầu hết chỉ chuyển nội bộ, agribank chuyển 350tr/ngày, 100tr/gd trên mobile banking như giờ em thấy hạnh phúc lắm rồi. Ngày xưa nó 25tr/gd phí cứ gọi là, ngày nào cũng mất gần 2 củ phí chuyển :))
Em chuyển tầm 10 tỷ ở bank khác mất khoảng 1 triệu còn agri em chuyển vài tỷ mất 3 triệu. Em k nhớ chính xác con số và chuyển đi đâu nhưng đại loại thế.

langthangnoidau

Xe buýt
Em thấy hình như chỉ mỗi ngân hàng Việt Nam mới có trò vô đạo đức là thu tiền rút ATM của chính người gửi tiền của mình.
Tôi chưa rút tiền ở ATM nước ngoài nên ko biết,có bác nào ở NN vào trả lời cái
Nhưng tôi nghĩ việc người ta đầu tư các cây ATM khắp nơi chắc cũng cần thu hồi chút phí chứ!. Còn vài năm nay phát triển rất nhiều ứng dungjg ví điện tử, đó mới thực sự là sự phát triển của việc không dùng tiền mặt, mọi thứ đều được thanh toán chỉ bằng 1 cái đt đc kết nối mạng :D

Earbuds.vn

Xe hơi
Website
Fb.me
Hôm qua em vừa hủy toàn bộ dịch vụ của VCB. NH to mà làm ăn như mứt

Em cũng không để ý VCB trừ em mỗi tháng bao nhiêu, nhưng hôm qua em chuyển tiền từ TK VCB sang NH khác bằng Internetbanking trên comphuter, đợi mãi chẳng thấy nó gửi mã OTP về Đt. Làm đi làm lại 2-3 lần vẫn không nhận được mã OTP

Đt lên hotline số 1900545413 mất 3 cuộc gọi, khoảng 10 phút, trừ mất hơn 10k, nhưng không ai nghe máy vì "tất cả các NV đều bận"

Điên máu chạy ra PGD của VCB complain, con bé giao dịch viên giải thích là muốn chuyển khoản bằng Internetbangking phải mua 2 gói phí

- Truy vấn TK mất 11.000/tháng + nhận tin nhắn biến động TK và nhận mã OTP thêm 11.000/tháng, tổng cộng là 22.000/tháng, chưa kể phí cho mỗi lần chuyển tiền.. Do trước đây em chỉ đăng ký nhận OTP (không đăng ký nhận tin nhắn biến động số dư). nên chính sách thay đổi thì em không nhận được mã OTP nữa.

Điên quá, em yêu cầu hủy toàn bộ dịch vụ của VCB, không thèm để tiền trong TK nữa

Em còn mắng con bé giao dịch viên, NH mày to nhất nước, báo đăng lương NV mỗi tháng 2-3 chục triệu mà không dám thuê thêm NV tổng đài ah.
VCB được cái danh hão "ngoại thương" nhưng trong lõi thì hệ thống lạc hậu, nhân viên trì trệ, dịch vụ kém, thu phí tham lam => Xét về mặt hiệu quả thì bỏ là đúng, không có gì phải hối tiếc

SesameStreet

Xe điện
Tôi chưa rút tiền ở ATM nước ngoài nên ko biết,có bác nào ở NN vào trả lời cái
Nhưng tôi nghĩ việc người ta đầu tư các cây ATM khắp nơi chắc cũng cần thu hồi chút phí chứ!. Còn vài năm nay phát triển rất nhiều ứng dungjg ví điện tử, đó mới thực sự là sự phát triển của việc không dùng tiền mặt, mọi thứ đều được thanh toán chỉ bằng 1 cái đt đc kết nối mạng :D
Cụ vào Facebook Trần Quốc Quân, hiện đang ở Ba Lan.
Bên đấy họ xác nhận là không thu phí rút ATM của khách hàng.