[Funland] Phí ngân hàng @.@

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em đang dùng Tech thấy ổn. Đầu tuần rảnh em đóng Vietcom và Agri.

xedieu

Xe cút kít
Em dùng TPbank thấy free hết mà. App cũng ngon. Ngán nhất Agri.

tranminhhoa

Xe tăng
Dùng tech mà là khách hàng vip sướng lắm, ngoài free chuyển tiền như bình thường thì rút tiền cũng free, phí thường niên thẻ tín dụng cũng free, lãi tiết kiệm cao hơn, cần làm gì ngoài quầy gọi điện trước rồi đến chỉ việc ký.

buicongchuc

Xì hơi lốp
ACB thế nào các cụ? Em đang định mở thêm TK cá nhân và Cty ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

HAMATA

Xe tải
Timo nha cụ, vì bản chất timo là tài khoản vpbank liên kết momo airpay grab moca là e thấy full ví đt rồi, nhược điểm là timo chỉ có 1 cái hangout ở Hà nội nhưng mà cơ bản ko có việc gì cần phải ra ngân hàng hết mất 1 lần đi mở tk thôi, trục trặc gọi tổng đài. Vpbank cug có cây atm nộp tiền được nhưng ko nhiều.

Ko thì cụ đăng ký tpbank super zero cũng liên kết đủ ví đt, mất phí thường niên thẻ thôi, còn lại free tất kể cả rút atm ngân hàng khác.Tiện là có cái live bank ngon, có thể rút tiền bằng vân tay không cần thẻ, quên ví vẫn có tiền :D. Thích nhất là nộp tiền ko cần đợi lâu, chứ cc vào vcb nộp tiền đợi cả tiếng.

Bây giờ e đi qua chỗ nào thấy xếp hàng đứng đợi rút tiền ở cây vcb là e cười tủm rồi, e cứ cái nào vắng người e rút, càng vắng càng nhiều tiền, ko bao giờ lo atm hết tiền vì đc free phí rồi rút cây nào cug đc.
Chả hiểu sao giờ cái thằng Tech nó lại ko liên kết với các ví điện tử & các dịch vụ thanh toán TMĐT cụ nhỉ?

Cụ biết anh nào được free hết mà vẫn liên kết các hạng mục TMĐT ko cụ?

Chỉnh sửa cuối:

fanmu1234

Tháo bánh
Timo nha cụ, vì bản chất timo là tài khoản vpbank liên kết momo airpay grab moca là e thấy full ví đt rồi, nhược điểm là timo chỉ có 1 cái hangout ở Hà nội nhưng mà cơ bản ko có việc gì cần phải ra ngân hàng hết mất 1 lần đi mở tk thôi, trục trặc gọi tổng đài.

Ko thì cụ đăng ký tpbank super zero mất phí thường niên thẻ thôi, còn lại free tất kể cả rút atm ngân hàng khác.Tiện là có cái live bank ngon, có thể rút tiền bằng vân tay không cần thẻ, quên ví vẫn có tiền :D. Thích nhất là nộp tiền ko cần đợi lâu, chứ cc vào vcb nộp tiền đợi cả tiếng.

Bây giờ e đi qua chỗ nào thấy xếp hàng đứng đợi rút tiền ở cây vcb là e cười tủm rồi, e cứ cái nào vắng người e rút, càng vắng càng nhiều tiền, ko bao giờ lo atm hết tiền vì đc free phí rồi rút cây nào cug đc.
Em đang dùng Intetnetbanking cua HDBank, thấy cũng ổn, dễ kết nối, chạy nhanh

Lởm nhất mà em từng dùng là BIDV

HAMATA

Xe tải
VCB em tháng trừ 11k phí, chuyển khoản ra ngân hàng khác 1 lần tối đa dc có 50tr thu phí 11k
CC hay chuyển khoản nhiều, đặc biệt là với số tiền lớn thì dùng tech nhé. E chuyển trên app điện thoại 1 lần 3 tỷ nhanh ngọn, nhận ngay.
Mặc dù không phải lúc nào cug cần chuyển tiền lớn, nhưng mà khi mua nhà mua xe mới thấy tiện chứ lắt nhắt lại phải đi ra nh rút, xong lại đợi mới thấy khổ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoài Phi

Xe hơi
Mỗi ngân hàng thương mại (NHTM) đều có một chính sách dịch vụ khách hàng khác nhau và họ cũng nhắm vào những nhóm khách hàng khác nhau. Thường thì các NHTM nhà nước như Vietcombank, BIDV, Vietinbank, Agribank họ là những NH lớn, có truyền thống uy tín nên nhóm khách hàng họ hướng tời thường là khách hàng lớn nên họ cũng không nhắm tời những đối tượng khách Hàng cá nhân Nhỏ lẻ, bởi vậy có thể phí dịch vụ họ thu cao hơn với những giao dịch chuyển tiền hay thanh toán
tuy từng mục đích sử dụng Các dịch vụ mà các cụ có thể nghiên cứu chon cho mình một NH để mở tài khoản và sử dụng dichj vụ của họ.
ví dụ: nếu các cụ sử dụng các dịch vụ bảo lãnh thanh toán thương mại quốc tế thì phải là những NH có uy tín vaf hệ thống thanh toán tốt uy tín như Vietcombank, Vietinbank, BIDV. hoặc néu muốn quan hệ tín dụng với lão suất cho vay hợp lý thì ta cũng nên chon những NHTM có lãi suất cho vay thấp như Agribank, Vietinbank, BIDV....Hiện nay sự cạnh tranh thu hút khách hàng của các NHTM rất quyết liệt nên mỗi NH đều có đưa ra những dịch vụ át chủ bài. Chính vì vậy các cụ đứng nên so sánh về phia dịch vụ của các NH mà nên tím hiểu kỹ từng ưu thế của mỗi NH để làm sao ta có thể mơ rTK ở các ngân hàng phù hợp với nhu cầu của mình. Đó mới là lựa chọn thông minh, đừng vì một chút phí dịch vụ chuyển tiền mà lại bỏ lỡ những dịch vụ khác quan trong hơn trong các giao dịch tương lai của mình với NH.
Quay trở lại về việc thu phí giao dịch chuyển khoản thanh toán của các NHTM, có thể những NH như Techcombank chính sách của họ là đẩy mạnh phát triển mảng khách hàng cá nhân nên họ hầu như không thu phí dịch vụ chuyển tiền trên Internet Banking hay các dịch vụ thanh toán oline. Bản thân việc thiết kế các App thanh toán của họ cũng rất thân thiện và dễ sử dụng. Cũng tương tự như vậy những NH như TiênphongBank thì lại khai thác tối đa tiện ích của các nền tảng NH oline đẻ mang lại những giá trị hiện đại an toàn trên nên tảng ngân hàng số.

huongdo03

Xe tăng
Bidv là nhnn nên nó rất chảnh, chuyển tiền cùng he thống có 80tr mà nó bắt xé ra để thu 6.6k tiền phí, cùng hệ thống nhé. Chán!
Vpb lắm phốt nên em ko dám dùng làm tk chính chứ bank này cấp em cái master card 100tr chỉ dựa vào mỗi cái hđ bảo hiểm, ck thỉnh thoảng lại free.
Vcb thì em để tk mấy trăm nghìn trừ khi nào hết thì thôi.

Loitran

Xe tăng
Cụ vào Facebook Trần Quốc Quân, hiện đang ở Ba Lan.
Bên đấy họ xác nhận là không thu phí rút ATM của khách hàng.
ATM thì của cùng nhà bank thì không tính phí nhưng thẻ Bank A sang ATM bank B rút thì tính phí ( Trước cho sài A/B các kiểu free )
Tài khoản người già, Sinh viên hoặc người đi làm bình thường nếu giao dịch ít hơn khoảng 10 lần tháng free account ( nếu trên 10 lần đối với giao dịch có nhân viên )
"vụ chính xác bao lần tháng thì free thì mình nhớ mang máng không kỹ lắm "
Căn bản là không có lệ phí tài khoản, giao dịch ít đều sài tự do chuyển khoản online thì qua các bank khác hệ thống free luôn không tính phí bao gồm nhiều nhà bank cũng đều như vậy

SesameStreet

Xe điện
ATM thì của cùng nhà bank thì không tính phí nhưng thẻ Bank A sang ATM bank B rút thì tính phí ( Trước cho sài A/B các kiểu free )
Tài khoản người già, Sinh viên hoặc người đi làm bình thường nếu giao dịch ít hơn khoảng 10 lần tháng free account ( nếu trên 10 lần đối với giao dịch có nhân viên )
"vụ chính xác bao lần tháng thì free thì mình nhớ mang máng không kỹ lắm "
Căn bản là không có lệ phí tài khoản, giao dịch ít đều sài tự do chuyển khoản online thì qua các bank khác hệ thống free luôn không tính phí
Rút ATM khác ngân hàng thì tính phí là đương nhiên.
Nhưng tôi gửi tiền vào mà lúc tôi rút ra (qua ATM) ngân hàng lại bắt tôi trả phí là rất bố láo.

Loitran

Xe tăng
Rút ATM khác ngân hàng thì tính phí là đương nhiên.
Nhưng tôi gửi tiền vào mà lúc tôi rút ra (qua ATM) ngân hàng lại bắt tôi trả phí là rất bố láo.
Dịch vụ ngân hàng Việt thì khó nói
so sánh dịch vụ với phương tây thì không so được, các cụ chịu khó ăn nằm với chúng thôi chờ khi thay đổi được còn lâu
Mình đi ngân hàng bên Việt nam một đôi lần với người quen nhìn thấy họ làm mà nghĩ nó còn tệ hơn học sinh đi thực tập nghề ( nhân viên thì mổ cò bàn phím )
Bên em mọi giao dịch bình thường mà giáp mặt nhân viên nhà bank " teller " không có gì đặc biệt thì thường sẽ không quá 1 hoặc 2 phút là xong kể cả những thứ liên quan tới sổ tiết kiệm ( rút hay đóng sổ 1 hay 2 phút, mở sổ tài khoản khoản bất kỳ khoảng 5 phút tất tật )
Tài khoản doanh nghiệp tháng trả $10/$20 tháng dịch vụ thì có đường riêng cho business ( thông thường thì chỉ có phí hằng năm cho Mastercard hay Visacard khoảng $45 đến $70 tùy theo giá trị tối đa sử dụng )

Chỉnh sửa cuối:
E kinh qua rất nhiều thằng cuối cùng em về VCB đây, hno nó mời mở thêm cái thẻ ATM, vào sân bay đc ngồi phòng vip ăn uống thoải mái, hài lòng phết. Còn anh Agribank cuối năm được quyển lịch đỏ đỏ cũng thích.
Agribank cuối năm rút tiền không cây nào có nên Em đổi sang BIDV, chẳng biết có trừ phí lung tung không, em chỉ thấy trừ phí tin nhắn, chuyển cùng ngân hàng 1100₫, ngoài hình như 7700₫.

• Vodka
Reactions: Kuu

khanhtx8

Xe tăng
Em chuyển tầm 10 tỷ ở bank khác mất khoảng 1 triệu còn agri em chuyển vài tỷ mất 3 triệu. Em k nhớ chính xác con số và chuyển đi đâu nhưng đại loại thế.
Thực tế em chưa từng chuyển 10 tỷ ở agribank bao giờ. Nhưng rút 30 tỷ ở agribank rồi đi nộp ngân hàng khác thì không mất phí, mỗi tội đầu lâu. Còn thực tế nếu chuyển lẻ từng khoản agribank thì chuyển tầm 2 tỷ là mất tầm 2tr tiền phí rồi, cái này thì em chắc lắm vì có 1 thời gian dài em bị nó thu như thế, giờ nó cho chuyển 100tr/7k7/gd nên đỡ hơn kha khá. Còn tầm chuyển trên 10 tỷ thì VPbank, Sacombank chưa bao giờ đòi em 1đ phí :D

Chỉnh sửa cuối:

JoeBlack80

Xe buýt
Tôi chưa rút tiền ở ATM nước ngoài nên ko biết,có bác nào ở NN vào trả lời cái
Nhưng tôi nghĩ việc người ta đầu tư các cây ATM khắp nơi chắc cũng cần thu hồi chút phí chứ!. Còn vài năm nay phát triển rất nhiều ứng dungjg ví điện tử, đó mới thực sự là sự phát triển của việc không dùng tiền mặt, mọi thứ đều được thanh toán chỉ bằng 1 cái đt đc kết nối mạng :D
Em ở nước ngoài, cụ thể Đức đây cụ.

+ Nhìn chung tất cả các ngân hàng, nếu khách hàng rút tiền từ ATM của nhà Bank đó hoặc trong cùng hệ thống liên ngân hàng thì không mất phí. Nếu rút ở ATM khác ngân hàng và không cùng hệ thống liên ngân hàng thì sẽ mất phí.
+ Phí giao dịch không mất ở tất cả các ngân hàng. Tuy nhiên chuyển khoản nhiều hơn một mức nhất định, ví dụ x= 20000€,...50000€ thì phải thực hiện trực tiếp tại phòng giao dịch.
+ Tùy ngân hàng mà có thu phí duy trì tài khoản hàng tháng hay không, ví dụ Deutsche Bank phí khoảng 17,70 € một quý. Nếu sinh viên, học sinh dưới 25 hay 27 tuổi thì miễn phí duy trì. Một số ngân hàng thì yêu cầu tối thiểu 10 giao dịch hàng tháng, tiền vào ra một hàng tháng tối thiểu xyz Euro thì sẽ được miễn phí. Có ngân hàng thì miễn phí Onlinebanking nhưng không có thẻ cứng để rút tại mảy ATM được.

Túm lại là tiền nào của đó. Đóng phí thì được chăm sóc tốt hơn....

phuclam167

Xe tải
Chả hiểu sao giờ cái thằng Tech nó lại ko liên kết với các ví điện tử & các dịch vụ thanh toán TMĐT cụ nhỉ?
2 năm trở lại đây ví điện tử mọc lên như nấm. Tiện dụng thì người dùng cũng đã thấy. Câu chuyện liên kết thì chỉ là về mặt kỹ thuật, triển khai với NH đầu tư nhiều vào công nghệ như Tech thì k khó. Mấu chốt ở đây là vấn đề bảo mật thông tin - ở VN đang rất nhạy cảm và lỏng lẻo. Vì vậy Tech rất rất hạn chế việc liên kết với các đối tác ví điện tử. Trước có Moca là do khảo sát KH yêu cầu quá nhiều mới làm. Viettelpay đặt hàng lâu rồi nhưng chưa duyệt :D

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

phuclam167

Xe tải
Rút bằng ĐT ntn cụ?
cụ dùng tính năng rút tiền trên app, nó sẽ sinh ra cho cụ 1 mã giao dịch. Cụ nhập mã giao dịch đó trên cây ATM. Khi nhập đúng mã giao dịch sẽ có tiếp 1 mã xác thực nữa gửi về điện thoại, cụ nhập xác thực là lòi tiền ra :D

dalink

Xe điện
Thực tế em chưa từng chuyển 10 tỷ ở agribank bao giờ. Nhưng rút 30 tỷ ở agribank rồi đi nộp ngân hàng khác thì không mất phí, mỗi tội đầu lâu. Còn thực tế nếu chuyển lẻ từng khoản agribank thì chuyển tầm 2 tỷ là mất tầm 2tr tiền phí rồi, cái này thì em chắc lắm vì có 1 thời gian dài em bị nó thu như thế, giờ nó cho chuyển 100tr/7k7/gd nên đỡ hơn kha khá. Còn tầm chuyển trên 10 tỷ thì VPbank, Sacombank chưa bao giờ đòi em 1đ phí :D
Rút thì k mất, bank nào chả thế cụ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
cụ dùng tính năng rút tiền trên app, nó sẽ sinh ra cho cụ 1 mã giao dịch. Cụ nhập mã giao dịch đó trên cây ATM. Khi nhập đúng mã giao dịch sẽ có tiếp 1 mã xác thực nữa gửi về điện thoại, cụ nhập xác thực là lòi tiền ra :D

Để em làm phát xem có lòi tiền ra không ...

P/S: Trong TK tiền còn không quá 50k :)) :))