Phia cò 2:

Stent

Xe điện
Em có chút ảnh lúc chuyển hàng lên xe, chút xíu nữa em up lên và nhờ bác Sonrack cho chú thích ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Mềm

Xe điện
Cũng tại xe anh nữa, cứ phăm phăm phi trước làm anh ý cũng phải đi theo. Khổ thân anh Thắng Mềm cứ 1 mình tác chiến :))
Lạc đường . Em chưa hiểu nguyên nhân.
Quả nhầm đường quay ra gặp bọn em đi vào em thấy lão "cứng" phết đấy chứ =))
Lúc ấy tự dưng lại cứng cụ ạ :))
Anh ý mà không ngồi ghế lái thì em cũng làm tới luôn đấy. Anh ý về đến nơi cứ ngồi im 1 chỗ làm em chẳng có cơ hội gì cả :))
Ơ ... Tế ra là mợ

Em làm chã bên cạnh còn cứng đơ huống hồ anh ý =)) =))

tenluatomahoc

Xe tăng
Hành động quá ý nghĩa của of nhà mình. Ý nghĩa hơn nếu có cụ mợ nào giúp vùng cao phát triển kinh tế..

gafquef

Xe tăng
Đâu,em loanh quanh xếp đồ,quay đi quay lại cả nhà đi điểm xa hết còn em với vài người nữa ở nhà :( đành làm chân xế chở hàng đi các điểm còn xót :(( Giờ nghĩ lại vẫn tiếc :((
Híc, em lại nhầm chú em đi cùng, vì nhìn Avatar của cụ thấy giống quá!

Thía bao giờ cụ lên HN để book cái lịch tổng kết của nhóm Cò 2 ???

Cụ này bị rụ rê nên mới lập nick đúng ngày lên đường hả?? May mà 2 cụ rơi vào tay đội su mic này ko thì ... :> :> :> :>
Mợ ơi, hôm nào lên em sẽ báo trước mợ vài giờ để mợ chuẩn bị cho chu đáo nhóe! :D. Nhưng mình phải hứa với nhau là không được nói gì về anh ẤY đâu nhé, không thì lại lơn cơn quặn ruột mất, hu hu hu, ha ha ha.

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Vài tấm hình về các cô giáo nơi đây, tuy khó khăn vất vả nhưng nụ cười lúc nào cũng tươi:

Explorer

Xe buýt
Lần đầu tiên trong đời em đi cái cung đường mà sợ đến độ chân tay tê cứng hết cả lại. Mà cái đường đi từ bản bung vào đến phia cò thì quả là khủng khiếp :(( Xe em đi lạc đường đi 4 vòng liền từ ngoài ủy ban đến phia cò. Đến giờ nghĩ em vẫn hãi :(
Đường đẹp mà mợ :) Chỉ khó tí nếu có xe đi ngược chiều thôi. Mà sao lại nhầm tới 4 lần thế, chắc mợ chã lại làm lái phân tâm thế nào rồi. Bọn em đi Phia Cò cũng bị nhầm sang Khuổi Pạt, chạy vào gần đến nơi lại phải quay ra :)

Yu Ki

Xe buýt
Website
facebook.com
Đường đẹp mà mợ :) Chỉ khó tí nếu có xe đi ngược chiều thôi. Mà sao lại nhầm tới 4 lần thế, chắc mợ chã lại làm lái phân tâm thế nào rồi. Bọn em đi Phia Cò cũng bị nhầm sang Khuổi Pạt, chạy vào gần đến nơi lại phải quay ra :)
Ứ phải tại em :(( tại cái cụ dẫn đường cụ ấy nhầm. Lúc xe em đi ra gặp xe cụ đi vào có quay ra chào nhau 1 cái , em thấy cụ tuơi lắm :))

L.C.D

Xe container
Mợ ơi, hôm nào lên em sẽ báo trước mợ vài giờ để mợ chuẩn bị cho chu đáo nhóe! :D. Nhưng mình phải hứa với nhau là không được nói gì về anh ẤY đâu nhé, không thì lại lơn cơn quặn ruột mất, hu hu hu, ha ha ha.
Lộ hết cán bộ nấp trong đống rơm bây giờ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Khi về nhà xem lại ảnh em mới thấy áy náy và hối hận quá, mặc dù bọn em đã mang theo bao tải đi để nếu cần san bớt hàng ra. Trên vai người phụ nữ này là hơn 30kg! dù có khỏe thì chị ấy cũng phải cố gắng lắm mới cõng được hộp quà này vào đến điểm trường. Rất xin lỗi chị vì sự chuẩn bị của chúng tôi. Mình chỉ nghĩ có quà mang đi là tốt rồi mà không nghĩ họ sẽ vất vả thế nào để nhận món quà ấy:
chuẩn đấy cụ , e nhìn cũng thấy tội :(

Sóc nhỏ

Xe tăng
Rất cảm phục tấm lòng của BTC và các Anh chị.

Baoleo

Xe tăng
Khi về nhà xem lại ảnh em mới thấy áy náy và hối hận quá, mặc dù bọn em đã mang theo bao tải đi để nếu cần san bớt hàng ra. Trên vai người phụ nữ này là hơn 30kg! dù có khỏe thì chị ấy cũng phải cố gắng lắm mới cõng được hộp quà này vào đến điểm trường. Rất xin lỗi chị vì sự chuẩn bị của chúng tôi. Mình chỉ nghĩ có quà mang đi là tốt rồi mà không nghĩ họ sẽ vất vả thế nào để nhận món quà ấy....
Những tâm tư, chỉ có thể là lính. Cảm ơn anh Sonrack. Bài viết của anh rất chân tình.
Tôi đã lại được thấy các cô giáo nới xa. Cả cô giáo Nga (Ngân?) nữa.
Cảm ơn anh Sơn nhé.

ym9972

Xe buýt
Em so sánh 2 cái ảnh chụp tại cùng 1 vị trí, tại 2 thời điểm khác nhau để các cụ thấy các thầy cô khó khăn vất vả như thế nào

Đây là ảnh của lão Rách
Ở đây có những cây đào hay cây mận gì đó, khi chúng nở hoa chắc đẹp lắm, những cây này cũng chẳng phải lo bị di chuyển về HN vì chắc chẳng ai lên đến đây mà mua:
Còn đây là ảnh của Lão An Đồng - Chủ tịch TeamRS chúng em trong chuyến đi "điện nước" hồi đầu tháng 12

tunghhtp

Xe tải
Những bức ảnh vừa rồi em chụp không phải là em cuốc bộ chạy theo, vì em đâu có khỏe thê! :P
Đã chuẩn bị sẵn xe cho em mà em không dám đi, thấy em lâu quá không vào tới nơi. Các cô trong điểm trường cử thầy Tứ, thầy giáo duy nhất trong điểm trường ra xem thế nào, chính vì thế em mới đuổi theo được bà con để chụp mặc dù nhiều đoạn cũng phải xuống đi bộ
Em nể phục Thầy Tứ vụ đi xe máy từ Phia cò 1 vào 2. Hôm đi lắp điện em chứng kiến thầy "tổ lái" vào trường; sau lại làm anh nuôi nấu Mì tôm cho gần chục mạng nhà RS bọn em, khi về gửi tiền mà nhất định không nhận, bọn em áy náy quá :)

tunghhtp

Xe tải
Sau khi em chụp cô Nga thì các cô mới nhận ra em. Câu đầu tiên các cô hỏi: - Hai anh Tuấn đâu? có vào không? :P
Mk! Hai lão này lần vào lắp pin mặt trời không biết nc gì với các cô mà các cô...quý thế? :P Hơi có tí gato với hai lão [@anhtuan_mlm;39408] và lão [@An Dong;36761] đấy nhé!

Hai Lão Tuấn đó hôm vào lắp điện nước uống rượu chia tay lâu nhất đoàn, ra về sau cùng đấy ạ

Hieucook

Xe buýt
Ước gì em được đi cùng các cụ, hy vọng một ngày nào đó, em sẽ có cơ hội tham gia cùng. Cảm ơn các cụ nhiều nhiều, cuộc đời cần nhiều tấm lòng như các cụ offer.

hapnh12

Xe đạp
Các cụ dưới xuôi lên đeo ba lô đằng trước
Các chị trên này lại đeo ba lô đằng sau
ngưỡng mộ nụ cười chiến thắng của các chị
(Ý em nói các chi miền ngược khỏe hơn miền xuôi là lẽ thường tình mờ)
Tí hết mệt xuôi cười cho bít nhể