[Funland] Phiếm: dán phim có mát hơn không dán?

Duc Sang

Xe container
Dán cái kính lái còn đắt hơn bản thân cái kính. Sao đắt vậy nhỉ? 😬

Manhpđ

Xe tăng
Em thì không dán.mua thêm cái tấm chắn nắng,lúc nào cần thì dính vào,xong hết nắng bỏ ra cho sáng xe.kính trước em chấp nhận nắng.

202

Xe container
Hôm nay ngồi cà phê buôn dưa lê, một ông bạn nói dán phim cách nhiệt cho ô tô thì dán loại nào chả được, cần gì chơi những loại 14-15 triệu/cả xe. Theo các cụ thì giữa phim trung bình và phim giá cao như 3M, LLu, Vkool... có chênh nhau về độ cách nhiệt nhìu ko? Hay chỉ là cảm giác?
Chắc dán hàng tàu thì nhãn nào cũng thế. Còn câu tiền nào của đó luôn đúng cụ nhé

KoenigseggPigani

Xe tăng
Dán cái kính lái còn đắt hơn bản thân cái kính. Sao đắt vậy nhỉ? 😬
Kiki chiêu trò tạo khan hiếm thổi phồng tính năng thổi giá chứ sao, có khéo dán gói cấp cao giá bằng con xe cũ ở bên nc ngoài ấy chứ
Dán film với e vô tác dụng nếu để xe quá 2 tiếng ở trời nắng
Thà cụ độ cái đề nổ từ xa còn hữu ích hơn
Xe e dán llumar nhé

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhân tiện các cụ cho em hỏi , ở HN thì ra đâu test để biết film 3M chuẩn ạ .

long46lh

Xe hơi
Hơn thì có hơn 1 tý, xịn thì cụ cứ chơi LLumar, Vkool...thôi

ong dat

Xe tăng
Kiki chiêu trò tạo khan hiếm thổi phồng tính năng thổi giá chứ sao, có khéo dán gói cấp cao giá bằng con xe cũ ở bên nc ngoài ấy chứ
Xe e dán llumar nhé
Chắc dán hàng tàu thì nhãn nào cũng thế. Còn câu tiền nào của đó luôn đúng cụ nhé
Em thì không dán.mua thêm cái tấm chắn nắng,lúc nào cần thì dính vào,xong hết nắng bỏ ra cho sáng xe.kính trước em chấp nhận nắng.
Dán kính có làm xe mát không ?
1. Dán và không dán, dán phim cao cấp và phim thường mà đỗ xe lâu ngoài trời nắng thì thì đều nóng như nhau - Lý do: phim chỉ cản được một phần bức xã nhiệt nên sau 1 khoảng thời gian nhất định xe dán phim nào cũng đạt ngưỡng nhiệt độ như nhau.
2. Dán kính và không dán, dán phim thường và phim cao cấp khi xe chạy dưới trời nắng thì sẽ có tác dụng khác nhau - Lý do: Phim cách nhiệt có tác dụng phản xạ và cản nhiệt, nhiệt bức xạ được cản lại không mất đi mà nó làm cho mặt ngoài của kính nóng lên và khi xe lưu thông thì gió sẽ là yếu tố giúp tản nhiệt bên ngoài kính khiến nó không hấp thụ vào trong như khi dừng/đỗ xe.
3. Mục đich dán kính không chỉ để làm mát xe mà quan trọng hơn là để ngăn chặn bớt các tia có hại như UV, cực tím, ... - Đặc biệt là ở vị trí ghế trước do phải dán phim sáng hơn (để không ảnh hưởng đến quan sát của lái xe), kính lái rộng và thoải lên diện tích tiếp xúc với bên ngoài rất lớn, dán kính và dán kính cao cấp thì tỷ lệ ngăn chặn các tia có hại sẽ cao hơn (trời nắng các bác lái xe dán và không dán sẽ thấy rõ nó khác nhau như thế nào).
4. Ngoài tác dụng với người ngồi trong xe, dán kính còn giúp nội thất và các thiết bị trong xe lâu xuống cấp hơn do bớt chịu ảnh hưởng trực tiếp của các tia bức xạ, UV, cực tím, ...
Tóm lại, dán thì tốt hơn không dán; dán phim cao cấp thì tốt hơn phim thường.
Ghi chú: Nhà em 5 đời không kinh doanh, không hành nghề dán phim cách nhiệt; không có người thân hay họ hàng làm nghề quảng cáo cho các hãng phim./.

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Dán film tốt đi nắng nó đỡ dát hơn nhiều lắm nhiều chị em đi ô tô vẫn bịt kín vì sợ ánh nắng đấy, dán film tốt xong thì k cần

UnitedKondoms

Xe điện
Hôm nay ngồi cà phê buôn dưa lê, một ông bạn nói dán phim cách nhiệt cho ô tô thì dán loại nào chả được, cần gì chơi những loại 14-15 triệu/cả xe. Theo các cụ thì giữa phim trung bình và phim giá cao như 3M, LLu, Vkool... có chênh nhau về độ cách nhiệt nhìu ko? Hay chỉ là cảm giác?
Lướt nhanh em lại đọc thành có dán nhãn phim mát ...
Té ra em nhầm

Hại Điện

Xe container
Cụ vào group của thợ dán phim xem drama chất lượng phim các loại =))

Lá Mơ

Xe buýt
Xe em hãng dán LLuma, ko biết có đểu hơn 3M loại xịn nhiều ko các cụ? Đểu hơn thì để e lột ra dán 3M.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em dán 9tr cả xe tên lạ hoẵc, 10 năm nay vẫn ổn. Lấy máy ra đo chả khác mẹ j Vkool.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
1. Vướng
2. Vẫn lọt nắng

Toilatoi242

Xe tăng
Quả dán kính này quá hên xui, cứ bla blo hàng xịn Anh Pháp Đức Hàn ... mà check trên trang chủ các nước kia làm gì có; Chắc lại từ anh hàng xóm cả, nhưng dự có loại 1 2 n, Nên quan điểm cháu gọi là dán cho có loại rẻ nhất n thôi. Ảo ma canada lắm.
Cũng nói thêm về vụ bơm Nito hay ko thì theo clip dưới chả khác nhau gì này ccm.

Đại tướng Alo

Xe điện
Cảm giác dán thì nó bớt chói mắt, đó là thực tế cảm nhận. Còn có mát hơn hay không thì em chịu. :D

pass

Xe buýt
Chủ yếu cản bức xạ nhiệt. Ngồi ghế lại cảm nhận rõ , nếu xe không dán kính tay và mặt đều cảm thấy rát khi bị mặt trời chiếu vào, còn với xe có dán thì cảm giác rát giảm đi rõ rệt (phụ thuộc vào loại phim dán)

Tony_Le

Xe container
Quả dán kính này quá hên xui, cứ bla blo hàng xịn Anh Pháp Đức Hàn ... mà check trên trang chủ các nước kia làm gì có; Chắc lại từ anh hàng xóm cả, nhưng dự có loại 1 2 n, Nên quan điểm cháu gọi là dán cho có loại rẻ nhất n thôi. Ảo ma canada lắm.
Cũng nói thêm về vụ bơm Nito hay ko thì theo clip dưới chả khác nhau gì này ccm.

Bơm nito là cú lừa ngoạn mục.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Xe e dán llumar nhé
Để tầm 1h dưới nắng thôi đã vô tác dụng rồi. Với e dán chỉ có 1 hữu ích duy nhất. Đó là tăng sự riêng tư.
Ps: xe e dán llumar, xe vk e ko dán. Kq chảng khác j nhau cả

tieudaovnt

Xe tăng
em thì thấy dán chỉ được cái riêng tư và đỡ rát da khi lái, vẫn cần tấm che nắng nếu đi trưa. Còn cách nhiệt khi đỗ ngoài trời thì gần như chả khác gì. Dán xịn thì bảo hành lâu, dán đểu thì bảo hành ngắn, tối thiểu 5 năm. 5 năm thì không biết cái xe đã ở đâu rồi, nên cân nhắc. Xe cỏ thì dán gì cũng xong, xe xịn tiền tỷ thì chênh vài tr lăn tăn gì cứ chơi cái ngon nhất.