[Funland] Phiền các cụ cho e tâm sự chút

thngaylangthang

Xe ngựa

lathuroi

Xe tải
Em nghĩ ông bà không yên tâm, mợ để ý cảm nhận của ông bà.

The Killer

Xe điện
Bạn cần tin vào bản thân mình và có những quyết định độc lập, nếu chưa sẵn sàng, thì nên suy nghĩ thêm, hoặc dừng lại cho tới khi chín chắn và đủ bản lĩnh quyết định!
(Cảm giác của mình thì bạn chưa sẵn sàng đâu)

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính các cụ,
Tự dưng thấy chán chán rối tung các cụ ạh.
Em là ng miền Bắc, bạn em là ng miền Nam.
Chắc đợt tới hết dịch bạn và gia đình bay ra Bắc gặp bố mẹ em xin phép qua lại thôi.Tối nay em co gọi điện nói qua sự tình với bố mẹ đe bố mẹ biết
Thế mà chưa nói hết câu chuyện, đã lập tức phản đối. Và nói là chọn 1 trong 2. 1 là gia đình, 2 là bạn.
Giờ em cũng chán, nói thế nào bố mẹ cũng k nghe. Biết là ông bà cũng có lý của ông bà.Bắt em chấm dứt. Ép đủ điều. Lý do: xa, ko có người thân, xa thì xđịnh là bố mẹ em mất con. Cứ bảo: chắc m bị n cho bùa mê roi.
em rối tung cả lên. Chưa biết nói vs bạn tnao. Bố mẹ bạn thì rất ủng hộ. Mà cứ thế này chả biết đi đến đâu.
các cụ nào gặp hoàn cảnh Nam- Bắc như em ko? Các cụ giải quyết ntnao cho e xin chút kinh nghiệm.
Nuôi con gái lớn tí nó lấy chồng xa báo hiếu kiểu gì, chưa kể gặp thằng vũ phu nó đánh lấy đâu nơi nương tựa...

Có con mà gả chồng gần,
Có bát canh cần nó cũng mang cho.
Hoài con mà gả chồng xa,
Trước là mất giỗ, sau là mất con

Đọc thêm tại: https://www.tudiendanhngon.vn/ca-dao/ct/itemid/22072 © TuDienDanhNgon.vn

Machimachi

Xe tải
Bố mẹ bạn đã gặp bạn trai chưa ? Nên cho gặp để tiếp xúc. Gần xa cũng ko quan trọng nếu chọn đúng người. Còn tình cảm nửa vời, do dự thì chắc sẽ đứt...Ko sớm thì muộn.

taplai2012

Xe ngựa
Cụ quyết và cụ chịu trách nhiệm với mình. Nghĩ cho thông suốt rồi tự quyết. Bố mẹ hay ae ko thay cụ đc đâu, sau ai hưởng ai chịu

Mà đừng hỏi mấy ông già Ofer. Lại hỏi chịch chưa bây giờ ấy mà...😂😂😂😂😂
Không chịch ai lấy :))

Rivers

Xe container
Bần cùng mới phải lấy chồng xa, đến như em là trai còn chả muốn lấy vợ xa.

ambdiep

Xe buýt
Giao thông liên lạc như ngày hôm nay rồi mà Bắc - Nam vẫn coi là lấy chồng lấy vợ xa à các bác.
Chắc do tuỳ gia đình, tuỳ người chứ như em sống xa bố mẹ từ bé, quá độc lập nên em ko có khái niệm khoảng cách và cũng ko có khái niệm phụ thuộc vào bố mẹ, bố mẹ cũng rứa nên em đi làm xa hay gần, lấy chồng khác quê xa quê cũng ko có vấn đề gì (mẹ em còn bảo may có đứa nó lấy, kén chọn giề) :D
Cháu cũng giống cụ trong suy nghĩ này . Mình đâu có sống với các cụ suốt đời dc.

Lavede

Xe đạp
Do là ông bà kêu xa, sợ mất con, con khổ. Đại loại nvay cụ ạ
Cái này ông bà lo là chuẩn đấy mợ a.trường hợp sói của mỢ kinh tế ổn, để có tiền cho mợ đi lại tháng/ lần , mà ko lăn tăn gì thì quyết. Còn không thì cũng nên cân nhắc. Sau này có con cái, lúc bố mẹ yếu, ốm đau ko về đc thì chỉ có đthoai và ngồi chảy nước mắt thì lại ước giá như....

khuongquynh

Xe máy
Website
sanhmobile.com
nếu yêu thì có thể vượt qua tất cả, còn nếu băn khoăn thì thôi bạn ah, sau có vấn đề lại giá như.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ô hay, cái đó, nếu có, cũng không có gì quá tệ hại mà bác - dù có hơi bất thường.
Đầy ra rồi bác.
Và họ cũng có con, có gia đình riêng.
Cụ dịch sai ý em rồi. Em không có ý kỳ thị nhưng qua còm đầu em đoán chủ thớt là mợ căn cứ vào tình tiết bạn trong Nam đưa bố mẹ ra xin phép qua lại (em nghe đồn ở ngoài Bắc tán gái phải đến nhà ra mắt phụ huynh nên nếu em thì em té :)) )

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ dịch sai ý em rồi. Em không có ý kỳ thị nhưng qua còm đầu em đoán chủ thớt là mợ căn cứ vào tình tiết bạn trong Nam đưa bố mẹ ra xin phép qua lại (em nghe đồn ở ngoài Bắc tán gái phải đến nhà ra mắt phụ huynh nên nếu em thì em té :)) )
ở trỏng thì tán gái ko phải đến nhà ra mắt phụ huynh à cụ ơi? Hết zịch zã em lại tìm đường vô trỏng ;))

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Bố mẹ em quyết liệt quá mợ ạ. Em cũng chán. Đến tuổi r. Làm gì có thời gian suốt ngày đi tìm hiểu yêu đg nữa. Mà của đáng tội quen bạn này tâm đầu ý hợp thế. Sau k biết tnao tạm thời là nvay. Nhưng cũng chán k đc ủng hộ :(
Gặp nhau đc nhiều chưa hay chỉ qua mạng, chứ tiếp xúc nhiều rồi lại ối giời ôi suốt ngày, như con em mình quen, quen nhau vớ vẩn qua mạng, lấy về chưa đc nổi 2 tháng lại đường ai nấy đi đấy, rồi ngồi đó mà lẩm bẩm cá không ăn muối cá ươn

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Nuôi con gái lớn tí nó lấy chồng xa báo hiếu kiểu gì, chưa kể gặp thằng vũ phu nó đánh lấy đâu nơi nương tựa...

Có con mà gả chồng gần,
Có bát canh cần nó cũng mang cho.
Hoài con mà gả chồng xa,
Trước là mất giỗ, sau là mất con

Đọc thêm tại: https://www.tudiendanhngon.vn/ca-dao/ct/itemid/22072 © TuDienDanhNgon.vn
Thật, mình là bố mẹ có con gái mình cũng phải quan triệt tư tưởng này, lấy nhau về rồi mới biét mặt nhau, rồi thằng nào cũng chỉ có 1 cái như vậy, xài của thằng nào cũng như nhau thôi, quan trọng là ở gần còn chưa biết rõ mặt nhau như nào, dám dấn thân xa xứ như vậy, lúc xảy ra sự cố gì chỉ cam chịu 1 mình, phải giáo dục con cái từ thuở còn thơ

thngaylangthang

Xe ngựa