phiền các cụ giúp em chút về airbag ợ

mingjun

Xe tăng
Tránh lãng phí tào nguyên of e đã tìm bài liên quan đến túi khí nhưng k thấy cái e cần. Chả hỉu sao xe e hiện đèn đỏ báo airbag. e cũng tìm google nguyên nhân và cách khắc phục nhưng nhiều lý do quá nên nhờ các cụ chỉ giáo đôi chút. cái này k đi kiểm tra vội liệu có seo không? nếu kiểm tra thì vào hãng hay ra ngoài? e thấy bảo có cái máy quét gì gì kiểm tra bệnh k biết có tin được k? e cũng mới đi xe nên cũng k rành lắm, kính các cụ chỉ giùm

buitheauto12

Đi bộ
Đó là phần mềm cho phép truy cập vào hộp đen của bạn. rất đáng để tin tưởng đó bạn ah

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Tránh lãng phí tào nguyên of e đã tìm bài liên quan đến túi khí nhưng k thấy cái e cần. Chả hỉu sao xe e hiện đèn đỏ báo airbag. e cũng tìm google nguyên nhân và cách khắc phục nhưng nhiều lý do quá nên nhờ các cụ chỉ giáo đôi chút. cái này k đi kiểm tra vội liệu có seo không? nếu kiểm tra thì vào hãng hay ra ngoài? e thấy bảo có cái máy quét gì gì kiểm tra bệnh k biết có tin được k? e cũng mới đi xe nên cũng k rành lắm, kính các cụ chỉ giùm
Xe bác là xe gì thế, khi nổi đèn Airbag thì có rất nhiều lý do:
- Lỗi túi khí: túi khí vô lăng, túi khí táp lô, túi khí trên cửa....
- lỗi dây đai: có đến 4 cái dây đai
- lỗi cảm biến va chạm
- Lỗi do bác tháo lắp hoặc đụng chạm tới phần túi khí
Nói chung ko ai có thể chẩn đoán online chính xác được, bác cho xe vào xưởng kỹ thuật cắm máy test xem lỗi gì , đôi khi chỉ là lỗi ảo xóa là hết luôn. hiện nay rất nhiều xưởng có máy test lỗi lên ko nhất thiết cứ phải vào hãng

chuongvit

Xe tăng
Cụ kiểm tra giúp em có 4 cái dây dẫn vào 4 cái sensor ở 4 bánh có bị đứt không nhé

anhnv_2411

Xe hơi
Cụ kiểm tra giúp em có 4 cái dây dẫn vào 4 cái sensor ở 4 bánh có bị đứt không nhé
Cụ nhầm sang lỗi ABS à. Cái này cắm máy vào sẽ đọc lên lỗi rất chính xác cụ ạ

anhtho

Xe ngựa
Cụ cứ vào hãng ktra, cắm máy quét. Tự sửa lấy hoặc thợ vườn thà để vậy mà đi. Bởi vì lỗi này phải thử mới biết đã sửa được chưa, mà cụ chỉ thử được khi đâm vào đâu đó thật mạnh !

mingjun

Xe tăng
Thanks các cụ ợ. Nick e k vodka được, các cụ thông cảm (k hiểu sao k vod được). Vợ 2 em là highlander 2007-2008. Không hiểu sao 2 hôm nay nó báo cái đèn đấy. Có nhất thiết vào hãng k các cụ? Mà vào toy pháp vân chất lượng phục vụ thế nào các cụ nhỉ? E định mang ra toy pháp vân gần chỗ làm.

thaiquangtung

Xe buýt
Ra hãng kiểm tra rồi ra ngoài sửa là ok bác ạ. nhanh gọn