[Funland] Phó CA phường tát phụ nữ

printer05

Xe điện
Xem thêm vài video thì em nghĩ phải xử lý hết cái đống này chứ nhỉ, tại sao chỉ mới có pp bị. Thằng áo xanh, thằng mặc may ô trắng ngồi trên xe air blade (loại này khốn nạn nhất),...

Có cậu trẻ mặc áo xanh can pp không biết thuộc đối tượng nào.

À em đề xuất thêm phạt thằng pp với thằng áo xanh ngồi ghế phụ mỗi thằng 2 củ vì không đeo khẩu trang nữa, cả thằng mặc may ô trắng

kduc

Xe container
bác nói tn chứ cụ e cũng là địa chủ bị tịch thu đất, giờ gặp lại con cháu cán bộ năm nào có ai cúi gằm mặt vs bọn e đâu :'(
Dân mình thù dai phết đấy cụ, giò con cháu các bác địa chủ, bị oan sai ngày xưa nếu có điều kiện là về quê mua đất đai, dí mấy con cháu đội đấu tố chết luôn đó bác.

Cuccung_20

Xe tải
Cụ chửi thì cũng phải có suy nghĩ một chút chứ ạ

Việc xảy ra vào đêm, ngày nghỉ lễ, các bên trực tiếp liên quan không có bất kỳ đơn thư nào gửi đến cơ quan có thẩm quyền
Tất cả thông tin hiện nay đều qua mạng xã hội và báo chí

Sáng nay là buổi làm việc đầu tiên sau lễ, có nhanh nhất cũng phải họp các bên liên quan, gặp các cá nhân trong thông tin, video ... rồi mới có các biện pháp xử lý đúng luật định
Ngay từ trong kỳ nghỉ, đã có quyết định tạm đình chỉ công tác là đã kịp thời rồi
lv 24/24 mợ nhé
mợ thấy 23h vẫn mặc áo nghành đi hù dân ko

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em xin lỗi cụ phát, nhưng bực quá, không thể không nói.
Vụ này mà đồng ý để hòa giải, thì bọn xxx nó lại càng coi dân như cccc luôn.
Vô thiên vô pháp thế mà còn hòa mới cả giải, em khinh cái team nào dàn xếp hòa giải.
Hòa giải rồi các cụ :D

Thinh82

Xe tải
Có trinh sát, có tiền trạm nhé. Thằng 3 lỗ và thằng thun xanh góc trái ấy.
Thái độ chúng nó rất khốn nạn, như muốn ăn tươi nuốt sống con nhà người ta. Camera rõ mồn một thế này thì khả năng đi củi là rất cao, đúng là khovilo mới ra thế này.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vô thiên vô pháp thế mà còn hòa mới cả giải, em khinh cái team nào dàn xếp hòa giải.
Nhà e gái cắt tóc h chắc mong vụ này êm luôn còn có đất sống. Thôi vụ này dừng ở kỷ luật tí ti cho đúng chuẩn bài ngành. A e cùng ngành yêu thương đùm bọc lẫn nhau thế là tốt. Vụ đội phó đỗ xe bem người 13 tháng này hết thời hạn tạm đình chỉ. Ko biết thế nào? 😂. Mạt vận

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chả có lẽ đến cái thời như một câu nói nào đó em đã đọc:
"Quan trên một cấp đè chết người" là có thật ư? Mạt rồi, mạt thật rồi Cụ ạ.

Nhà e gái cắt tóc h chắc mong vụ này êm luôn còn có đất sống. Thôi vụ này dừng ở kỷ luật tí ti cho đúng chuẩn bài ngành. A e cùng ngành yêu thương đùm bọc lẫn nhau thế là tốt. Vụ đội phó đỗ xe bem người 13 tháng này hết thời hạn tạm đình chỉ. Ko biết thế nào? 😂. Mạt vận

Cụ tập trung trả lời câu hỏi của em nhé
Cụ bảo còn phải xem với chả xét
Em cho rằng như vậy là đúng và nhanh nhất có thể rồi
Cụ có quan điểm nhanh hơn thì như thế nào ạ?
Nhờ có mxh thì mới có cái "tạm đình chỉ". Cái này thì ok, làm gì thì làm tạm thời cứ xoa dịu dư luận đã.

Cơ to, thế mạnh + dư luận chìm xuồng thì ok hoà giải, còn không thì giống chị Hiền.

thunm

Xe buýt
Ở tỉnh thì mấy quán gội đầu mát xa là cũng phức tạp phết đấy ạ

mình dân đen ai bảo vệ mình hở cụ, chúng nó cậy có quyền có thế, dọa nạt gia đình mình, mình chả phải mềm cho chúng nó giảng hòa hử cụ
phải cụ cụ định làm ntn?

trong khi chính cơ quan phải bảo vệ cụ thì họ lại làm những chuyện ntn

Chả có lẽ đến cái thời như một câu nói nào đó em đã đọc:
"Quan trên một cấp đè chết người" là có thật ư? Mạt rồi, mạt thật rồi Cụ ạ.
Vụ án trắng trợn, rúng động dư luận như vậy mà ông nào còn giàn xếp hoà giải được thì đings mạt vận.

Lom dom thôn phường nó còn trắng trợn dư thế chứ mấy ông trưởng quận, huyện có mà rút súng bắn chết người giữa ban ngày không biết thế nào.

Nó nát từ trên rồi nên diệt nhau nó cũng khó, môi, ghế mua cả tỷ bạc nhẽ thích hất cẳng thì hất đâu, chứ chuẩn chỉ thì con tốt này bị khởi tố lâu rồi, ngu ngu như em cũng thấy 1 mả tội như xâm phạm tư gia bất hợp pháp, hành hung người trái pháp luật, bắt giữ người trái pháp luật (may ông 26 nói nhà có camera ko nó nhét cào xe rồi).

binhsu7273

Xe cút kít

Trục

Xe ba gác
Người OF
mình dân đen ai bảo vệ mình hở cụ, chúng nó cậy có quyền có thế, dọa nạt gia đình mình, mình chả phải mềm cho chúng nó giảng hòa hử cụ
phải cụ cụ định làm ntn?

trong khi chính cơ quan phải bảo vệ cụ thì họ lại làm những chuyện ntn
Ai cũng có quan hệ của mình cụ ạ, đừng nghĩ dân đen là không có quan hệ, quan cũng từ dân mà ra.
Cụ nghĩ em hiền chắc, một anh phó bé tẹo thử hành xử vậy với nhà em xem :D đừng đùa.

huyleck

Xe điện
bác nói tn chứ cụ e cũng là địa chủ bị tịch thu đất, giờ gặp lại con cháu cán bộ năm nào có ai cúi gằm mặt vs bọn e đâu :'(
Thật cụ, như nhà cháu mẹ là con địa chủ, xây nhà lên năm 80 vẫn bị dân chửi là địa chủ cường hào, chúng ló biết nhục thì đã có phúc

theanh_vnpt

Xe điện
Vụ công an nửa đêm xông vào nhà tát, đẩy người phụ nữ: Công an tỉnh Cao Bằng xử lý xong sẽ báo cáo Bộ Công an
Sông Yên | 04/05/2022 13:54

BÁO NÓI - 3:09

Vụ công an nửa đêm xông vào nhà tát, đẩy người phụ nữ: Công an tỉnh Cao Bằng xử lý xong sẽ báo cáo Bộ Công an

Trao đổi với PV về vụ Phó trưởng công an phường tát, đẩy cô gái trẻ trong tiệm cắt tóc ở Cao Bằng, Trung tướng Tô Ân Xô - Chánh văn phòng Bộ Công an cho biết, việc xử lý thuộc quyền chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh.

Sáng 4/5, trao đổi với PV Infonet, Trung tướng Tô Ân Xô - Chánh văn phòng Bộ Công an cho biết: “Việc Phó công an phường tát chị M.K và dọa bắt người sẽ được xử lý theo quy định. Cơ quan công an đã có quy định cụ thể rồi.
Vụ việc đó thuộc sự phân quyền chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh Cao Bằng. Sau khi xác minh xử lý xong, Cơ quan Công an tỉnh Cao Bằng sẽ báo cáo Bộ Công an".
Trước đó, vào chiều 3/5, trao đổi với PV Infonet về vụ việc này, Đại tá Nông Văn Kiên, Trưởng công an TP Cao Bằng (tỉnh Cao Bằng) cho biết: “Cho dù nhóm người (được cho là có Phó trưởng Công an phường) tát chị M.K đã xin các nạn nhân được giảng hòa, các nạn nhân đã đồng ý giảng hòa thì cơ quan công an vẫn xử lý như thường, không lăn tăn gì cả. Sai đến đâu xử lý đến đó, quan điểm là không bao che cho sai phạm”.
Khi được hỏi về người mặc sắc phục có hành vi lôi anh N lên xe, đi cùng với vị Phó công an phường, vị lãnh đạo Công an TP Cao Bằng cho biết: “Mọi việc cơ quan công an đang làm, chưa thể khẳng định người đó là công an hay không phải công an. Vụ việc đang được điều tra, làm rõ và sẽ xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật”.
Cũng trong buổi chiều 3/5, nói về vụ việc này, Đại tá Vũ Hồng Quang, Giám đốc Công an tỉnh Cao Bằng cho biết: “Ngay sau khi biết thông tin về vụ việc, xác định người mặc quần áo trắng đánh chị M.K. là Phó trưởng công an phường Sông Bằng, cơ quan công an đã tạm đình chỉ công tác đối với cán bộ này để xác minh làm rõ vụ việc. Cơ quan chức năng cũng chưa nhận được đơn tố cáo hay khiếu nại từ phía bị hại”.
Hành vi đánh phụ nữ, dọa bắt người có dấu hiệu vi phạm pháp luật
Còn luật sư Hoàng Tùng - Trưởng VPLS Trung Hòa (Hà Nội) nêu quan điểm: “Hành vi bắt người của cán bộ Công an phường Sông Bằng, TP Cao Bằng, tỉnh Cao Bằng có dấu hiệu vi phạm pháp luật.
Thời điểm thực hiện bắt người được xác định là 23 giờ, do đó cần làm rõ việc bắt người này đã thực hiện đúng quy định hay chưa, có thuộc trường hợp được bắt người vào ban đêm hay không.
Trong quá trình tiến hành tố tụng cơ quan, người có thẩm quyền cần có tài liệu, chứng cứ cần thiết chứng minh người bị bắt đó là đối tượng bị áp dụng biện pháp bắt người. Kết luận điều tra về việc bắt người tại vụ việc này là căn cứ xác định trách nhiệm đối với hành vi đánh người của Phó trưởng Công an phường Sông Bằng.

Vụ công an nửa đêm xông vào nhà tát, đẩy người phụ nữ: Công an tỉnh Cao Bằng xử lý xong sẽ báo cáo Bộ Công an - Ảnh 1.
Camera ghi lại hình ảnh vị phó trưởng công an phường vung tay tát người phụ nữ
Hành vi đánh người của Phó trưởng Công an phường Sông Bằng đã xâm phạm trực tiếp đến quyền được bảo vệ tính mạng, sức khỏe, danh dự và nhân phẩm của người phụ nữ. Đây là hành vi đáng bị phê phán, thể hiện sự thiếu khách quan và yếu kém trong nghiệp vụ của vị cán bộ này.
Trường hợp kết quả điều tra vụ việc cho thấy việc bắt người được thực hiện trái luật, các cán bộ phường Sông Bằng không thực hiện công vụ thì hành vi của vị Phó trưởng công an phường sông Bằng có thể được xác định là hành vi cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe người khác.
Căn cứ kết quả giám định tổn hại sức khỏe của nạn nhân và tính chất của hành vi đánh người thì vị cán bộ này có thể bị xử lý vi phạm hành chính hoặc có thể bị phải chịu trách nhiệm hình sự về Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe người khác theo Điều 134 Bộ luật Hình sự 2015”.

triha_gaconlonton

Xe đạp
Dân mình thù dai phết đấy cụ, giò con cháu các bác địa chủ, bị oan sai ngày xưa nếu có điều kiện là về quê mua đất đai, dí mấy con cháu đội đấu tố chết luôn đó bác.
Chuyện gì qua thì cũng nên cho qua đi, cũng 50-60 năm rồi còn gì. Nhưng quả đấu tố đúng là khốn nạn thật,

Phỗng new

Xe điện
Thôi tập trung chuyện đồng chí phó phường và miếng võ "phó phường vồ xôi" thôi CCCM ạ.
Đừng lái về CCRĐ với các chuyện liên quan nữa, ko lại chọc lốp với đóng thớt mệt lắm :D

Nha Trang@

Xe điện
Trung tướng Tô Ân Xô đã lên tiếng chắc là đi xa lắm đây.

Cuongnh5256

Xe điện
Cứ cho thằng phó về vườn với 3 thằng mặc bộ xanh hạ quân hàm cái đã. Còn ông áo 3 lỗ đi blade đến trước cũng thuộc loại khốn nạn, thấy chó đàn đến phát trở mặt ngay.
Vụ này đi sâu vào quần chúng có khi còn nhiều uẩn khúc ấy chứ, dễ gì mà tay BS tự nhiên gọi em kia đi khám phụ khoa lúc nửa đêm được, trừ khi... :)) :)) :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Cứ cho thằng phó về vườn với 3 thằng mặc bộ xanh hạ quân hàm cái đã. Còn ông áo 3 lỗ đi blade đến trước cũng thuộc loại khốn nạn, thấy chó đàn đến phát trở mặt ngay.
Vụ này đi sâu vào quần chúng có khi còn nhiều uẩn khúc ấy chứ, dễ gì mà tay BS tự nhiên gọi em kia đi khám phụ khoa lúc nửa đêm được, trừ khi... :)) :)) :))
Bọn này hoặc Ngu, hoặc rất lộng quyền.
Nó đek hiểu luật là khi nào, trường hợp nào đc bớ người.
E cũng đel hiểu, mấy thằng áo xanh cũng vào đòi xốc nách.
Chắc không phải do hạn chế về nhận thức pháp luật