[Funland] Phó CA phường tát phụ nữ

beomap2

Xe container
Anh ý tả xung hữu đột, âm mưu bắt người, tát phụ nữ bôp bốp, phóng cả ngũ hổ chảo, hoạt động sai địa bàn, điều người sai nhiệm vụ, vào nhà riêng vào buổi tối, nói chung chả được cái mie gì, xử lý hình sự mới là đúng nhất.
Đấy là chưa kể không biết có đúng ảnh đang trực không, hay đang chén chú chén anh với thằng phụ khoa kia, chứ đang làm nhiệm vụ mie gì.
Nói như cụ thì chẳng nhẽ rượu bia xong người nó rực lên thế là mấy bố rủ nhau đi ấy ó nọ kia à

binhsu7273

Xe cút kít

HTlangtu

Xe điện
Em không nghĩ thế đâu ạ.
Bị hại đó em xem clip và nghe giọng điệu cũng không phải là người biết điều, gặp người yếu thế hơn nó táng cho còn khổ ạ. Em không thấy thương cảm cho bị hại. Kể cũng ngại với các cụ quá.. :D
ý cụ là sao ạ? e chưa hiểu lắm
Tức là e gái kia phải ngoan- hiền- nhỏ- nhẹ thì mới thương cảm ạ. Hay phải tuân lệnh 2 thằng kia ạ
Cụ làm e nhớ tới chuyện trêu gái thời đi học
Bọn e mấy thằng hay đi học cùng nhau, nhóm thì có duy nhất 1 thằng hay trêu gái cùng lớp.
Có 1 lần hồi năm lớp 7, lúc đi học về, nó trêu phải 1 con bé đanh đá, nó chửi ầm lên cả đoạn đường, làm mọi ng chú ý, thế là 1 bác lớp trên quay lại chỉ thẳng mặt thằng bạn e: "Dcmm thích trêu gái không, bố đập chết cmm giờ" . Cả lũ bọn e dúm lại luôn.
Lúc đó chỉ có bọn e bênh bạn, cảm thấy ghét con bé đánh đá đó thôi. Chứ những người khác thì thấy thằng bạn em rất đáng tẩn cụ ạ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
ý cụ là sao ạ? e chưa hiểu lắm
Tức là e gái kia phải ngoan- hiền- nhỏ- nhẹ thì mới thương cảm ạ. Hay phải tuân lệnh 2 thằng kia ạ
Cụ làm e nhớ tới chuyện trêu gái thời đi học
Bọn e mấy thằng hay đi học cùng nhau, nhóm thì có duy nhất 1 thằng hay trêu gái cùng lớp.
Có 1 lần hồi năm lớp 7, lúc đi học về, nó trêu phải 1 con bé đanh đá, nó chửi ầm lên cả đoạn đường, làm mọi ng chú ý, thế là 1 bác lớp trên quay lại chỉ thẳng mặt thằng bạn e: "Dcmm thích trêu gái không, bố đập chết cmm giờ" . Cả lũ bọn e dúm lại luôn.
Lúc đó chỉ có bọn e bênh bạn, cảm thấy ghét con bé đánh đá đó thôi. Chứ những người khác thì thấy thằng bạn em rất đáng tẩn cụ ạ.
Em đúc kết rồi, trong XH nảy sinh mâu thuẫn cũng từ cách sinh hoạt, cư xử, hành xử thôi.

Gagarose

Xe điện
gớm các ông, thế này là nghiêm rồi, hay tử hình mới vừa lòng.
Chứ định làm gì nữa, em nói thẳng là không đủ căn cứ khởi tố bất cứ tội gì cả, chứ tầm nay ai thèm bao che thằng ngã ngựa
- Gây thương tích: không có thương tích.
- Bắt người trái phép: chưa thực hiện được, mới nói mồm thôi không cấu thành đâu.
- Gây rối TTCC: không có đâu, đây là nhà riêng không phải nơi công cộng.
- Xâm phạm chỗ ở trái phép: cái này phải chiếm giữ nhà người ta, ngăn cản quyền sống trong nơi cư trú của họ, thường là phải lâu lâu tí...

Vậy đó, chứ không phải cứ nói khởi tố là khởi tố, nó phải là tội gì, có đủ dấu hiệu cấu thành không chứ. Cho bọn OFers đi làm luật thì bồi thường oan sai suốt ngày, xin lỗi mỏi mồm.
Rất tiếc, các cụ không thể bẻ lại em được, vì em là dân có nghề này.
Đọc bài báo và ý kiến của cụ bây giờ em mới hiểu định nghĩa tay là mồm, chỉ mới nói mồm chưa thực hiện hành vi, tức là anh pp này mới chỉ dùng mồm nói lôi anh kia lên xe, rồi dùng mồm tát chị K, và dùng hai mồm nói chạm vào phía trước của chị K

binhsu7273

Xe cút kít
Em đúc kết rồi, trong XH nảy sinh mâu thuẫn cũng từ cách sinh hoạt, cư xử, hành xử thôi.
Anh là người làm Luật nên phải tuân chỉ theo Pháp Luật, không thể ngụy biện là do Cảm Tính được.
Người làm về Luật được Học và Đào Tạo về Luật nhiều hơn những người khác, Anh hiểu biết những vẫn Cố Tình phạm Luật thì Tội phải tăng lên nhiều lần.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Anh là người làm Luật nên phải tuân chỉ theo Pháp Luật, không thể ngụy biện là do Cảm Tính được.
Người làm về Luật được Học và Đào Tạo về Luật nhiều hơn những người khác, Anh hiểu biết những vẫn Cố Tình phạm Luật thì Tội phải tăng lên nhiều lần.
Cụ cứ chỉ ra chỗ sai luật sau khi xử lý kỷ luật của vụ này em xem để học hỏi ai.

vostok

Xe tải
lại 1 cục chất thải được ném vào lòng quần chúng trong trắng tinh khôi rồi
Thằng này ra khỏi ngành, chắc bán sới khỏi nơi ở cho đỡ nhục chứ về chắc mọi người đều xa lánh khinh bỉ.

ctth

Xe hơi
Quyết định về đc Phó này chắc chắn phải được đưa ra. Nếu ko dân nó coi thường, nó lại bẩu tưởng thế nào

vostok

Xe tải
Rút cuộc, vẫn chỉ dân đen là khổ, như cô bé gì đó, tát XXX giao thông phát mà đi tù, đây XXX tát người, với bắt người trái phép thì bị kỷ luật ra khỏi ngành còn đâu chả làm sao cả.
Đúng là phải ngồi trong trại chứ sao lại cho về quần chúng làm vẩn đục môi trường tunh khiết trong nhân dân.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ cứ chỉ ra chỗ sai luật sau khi xử lý kỷ luật của vụ này em xem để học hỏi ai.
Cháu không bàn về kết quả vụ này đủ hay chưa đủ, tính chất sự việc thế nào thì hình ảnh và âm thanh rất rõ nét.
Kết quả như vậy là Cháu thấy mát Lòng rồi, nhưng Còm trên của Cụ Cháu ứ ưng, vì.....cũng sự việc như vậy, nếu Anh ta trước đó có nhiều cư xử hay hành xử "Ân Cần" với Dư Luận, thì theo Cụ không phải nhận án Kỷ Luật chăng...? 8-> 8-> 8->

sthd

Xe lăn
Thằng này ra khỏi ngành, chắc bán sới khỏi nơi ở cho đỡ nhục chứ về chắc mọi người đều xa lánh khinh bỉ.
biết nhục nó đã không đánh đàn bà
tỉnh lẻ Cao Bằng đại đa số bà con còn sống bằng bán con gà con lợn, anh một mình một GX460 5 tỉ đồng thì số má quá to rồi, không sợ cô đơn đâu

bonbabon

Xe đạp
Làm quan mà trẩu ngu kiểu này thì tổ tiên nào độ nổi.

hahut

Xe tăng
Quảng cáo, rao vặt không đúng quy định
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 20/5/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HTlangtu

Xe điện
biết nhục nó đã không đánh đàn bà
tỉnh lẻ Cao Bằng đại đa số bà con còn sống bằng bán con gà con lợn, anh một mình một GX460 5 tỉ đồng thì số má quá to rồi, không sợ cô đơn đâu
èo, xe đời mới 2022 hả cụ? vậy thì anh này khủng đấy

Shadow381

Xe điện
Chứ định làm gì nữa, em nói thẳng là không đủ căn cứ khởi tố bất cứ tội gì cả, chứ tầm nay ai thèm bao che thằng ngã ngựa
- Bắt người trái phép: chưa thực hiện được, mới nói mồm thôi không cấu thành đâu.
- Xâm phạm chỗ ở trái phép: cái này phải chiếm giữ nhà người ta, ngăn cản quyền sống trong nơi cư trú của họ, thường là phải lâu lâu tí...

Vậy đó, chứ không phải cứ nói khởi tố là khởi tố, nó phải là tội gì, có đủ dấu hiệu cấu thành không chứ. Cho bọn OFers đi làm luật thì bồi thường oan sai suốt ngày, xin lỗi mỏi mồm.
Em đồng tình với cụ, dù phải xử lý 1 ai đó là điều chúng ta ko muốn (hoàn toàn ko phải là hả hê hay mong muốn 1 người phạm sai lầm bị dìm xuống tận cùng) nhưng em hoàn toàn đồng tình với cách xử lý của tỉnh. Cá nhân em cho rằng xử lý 1 người nhưng mang lại nhiều thứ: niềm tin, người ta tin rằng sức mạnh của cộng đồng mạng (ko phải là ngáo mạng), tin rằng có nhiều “tai mắt” nhân dân bằng công nghệ hiện đại hơn ngày xưa là camera (xưa công an dựa vào tai mắt của nhân dân) và được lực lượng chức năng sử dụng, tôn trọng các thông tin này. Tin rằng tiếng nói của cộng đồng mạng được các cơ quan chức năng lắng nghe có chọn lọc và tiếp thu. Những điều trên, cùng với các vụ xử lý khi phát hiện các hành vi vi phạm pháp luật qua phản ánh của cộng đồng mạng như đánh người khi va chạm giao thông… cũng sẽ làm cho ai đó, khi định làm việc gì đó theo bản năng sẽ phải dừng lại vì sợ hành vi của mình bị camera đâu đó quay lại, bị chia sẻ trên cộng đồng mạng và bị xử lý. Xã hội sẽ tốt đẹp hơn, ko có chỗ nào bị coi là vùng cấm nữa. Em nghĩ thế và đồng tình với quyết định trên.

Hfun

Xe hơi

Luật sư cũng ăn leo nói theo thôi, nếu 2 bạn trẻ bị hại dũng cảm lên thì sẽ khởi kiện dc vụ này và ít nhất dc ra toà để đòi lại danh dự cho mình.

Xét vụ cô gái 19 tuổi tát csgt 2011 bị tuyên 9 tháng tù giam vì tội chống ng thi hành công vụ, thì vụ này cũng có thể xem xét ở vế ngược lại tội lợi dụng chức vụ quyền hạn trong thực thi công vụ ( có cảnh sát mặc sắc phục đi kèm, lời nói thể hiện thực thi công vụ, hành động thể hiện mong muốn bắt giữ ng trái PL dù kết quả chưa hoàn thành là ngoài ý muốn …), và tội xâm phạm sức khoẻ, danh dự nhân phẩm công dân có yếu tố lạm dụng quyền lực ( tát vào mặt 2 ng nhiều lần ở 2 nơi trước mặt nhiều người, 2 tay “vù cáo” ng phụ nữ ….. Toàn bộ quá trình thể hiện ý chí muốn áp chế bằng vũ lực làm tê liệt sức phản kháng ( gây tổn hại thể chất/tinh thần) của đối phương nhằm (đe doạ ) bắt lên xe đưa về đồn sai quy trình nghiệp vụ, vì mục đích cá nhân.
Các cụ thử hình dung nếu đó ko phải công an xem có bị đội kia quây lại cho ăn tát ngược hay ko, ko lợi dụng quyền lực thì là gì.
Quan trọng là muốn hay ko thôi, muốn thì các anh làm dc tất!

Ps: trừ mấy chú luật sư nửa mùa hay bị ngộ chữ, còn lại nếu 2 bạn trẻ này dũng cảm đứng đơn sẽ xuất hiện luật sư giỏi bản lĩnh để bảo vệ quyền chính đáng của 2 bạn. Có thể ko muốn ai phải vào tù nhưng tôi thấy công luận muốn làm rõ yếu tố pháp lý của vụ việc từ những ng có chuyên môn cao và khách quan.
Còn việc kỷ luật là việc của ngành công an phải làm, tôi thấy quyền công dân được bảo vệ như thế nào khi có vụ việc dính líu đến CA mới quan trọng hơn - để tránh câu chuyện tương tự có thể xảy ra với chính bản thân mình.

Chỉnh sửa cuối:

Rong Ruổi

Xe container
Cứ cứt nát lại đẩy về chúng ta là thế nào nhỉ, ô hay thật
Mình bậc làm bố, làm mẹ cũng phải tha thứ chứ cụ. Con nó hư thì mình phải dậy dỗ dần dần :D

ubisapro

Xe trâu
Ko biết đã êm được chưa. Hay mấy hôm nữa lại triệu a lên để làm rõ thì chắc cũng nhọc đấy :D

123qwerty

Xe buýt

Đổi lại nếu là dân thì sẽ xử tội gì?
Hành động ấy ko gọi là bắt giữ người thì gọi là gì.
Có hành vi bắt người, có lời nói và ý chí muốn bắt người là đủ rồi chứ

Giả dụ giờ ông qua nhà hàng xóm, cầm dao xông vào đòi chém chết hx thì ông bị truy cứu chứ làm gì có chuyện bảo là chưa thực hiện được thì chưa quy tội.