[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

Có 1 phở Sướng đại khái ở Nguyên Hồng gần ngõ 16 Huỳnh Thúc Kháng, trước vốn ở đầu Quốc Tử Giám chuyển về. Cháu tưởng cụ nói quán đó.
Em ở 27 Huỳnh Thúc Kháng, cũng thỉnh thoảng qua Phở Sướng ăn. Nói chung là ăn phở Sướng cũng ngon, nhưng không gian cũ kỹ quá, họ chẳng chịu nâng cấp lên gì cả, khách cũng không đông lắm, giá cao so với mặt bằng chung

N2S

Xe đạp
Trời này ăn phở LQS là ngon ạ vì có máy lạnh. Chứ HN đầy quán phở ngon hơn LQS ạ (ý kiến cá nhân)

Bachsima

Xe lăn
Trộm nghĩ, nếu môn phơ này phát triển đến tầm nào đó phải ra được hiệp hội nấu phở, hiệp hội này sẽ đưa ra bộ tiêu chuẩn đánh giá để những hàng phở đạt chuẩn số đông sẽ Ok.
Lúc đó những hàng nghệ nhân mới thể hiện bản sắc thực sự.
Và thêm nữa, hàng phở ngon cũng chỉ nên phục vụ trong phạm vi một phường là vừa, lúc đó quán phở kiêm thêm nhiều chức năng giao lưu đầm ấm kiểu xóm giềng hơn nữa.
Vẫn quay lại chuyện có chuẩn phở để không phải đi từ đầu đến cuối tỉnh để xơi một bát phở huyền thoại nào đó.
Nhưng mà, e là khó vì ngay cái Ô phở này cũng chưa thấy vỗ ngực đã tạo được chuẩn, mà giả sử có, ai theo.
Nhoáy cái lại méo mó ngay.

dalink

Xe điện
Ăn bình thường nhưng k tệ.
Giá chát.
Nhưng phủ rộng nên còn hơn đi tìm quán.

ngotiteo

Xe điện
Chào các cụ mợ!

Ở các tỉnh thì Phở Lý Quốc Sư về cái là thành không gian VIP (vì các tỉnh thì đa phần chỉ mở quán nhỏ lẻ), thế còn ở HN nơi có các nhà hàng đa dạng, thì dân VIP HN họ có coi Phở Lý Quốc Sư là đủ tầm chưa hay là cũng chỉ là bình dân thôi?
phở nào cũng hoá chất và độc hại :)) cụ thớt hãy đặt câu hỏi, Phở nào ăn nhanh chết hơn thì mang tính thời sự hơn :))

socvau

Xe buýt
Đông thôi chứ ăn như mít ý.

Bjo nhoều lqs. Nhưng e thấy phở 10lqs mới là chuẩn. Chỉ biết 1 cái ở 10 lqs và ở hoàng minh giám thôi. Hi. Ngoài ra thấy có phở Định 3 ở Duy tân cũng ngon mà k biết cụ nào ăn ở đó chưa

khanhhoa1912

Xe tải
Chất lượng phở e chưa nói, mà chất lượng dịch vụ HN quá tệ ở mọi nơi. Chúng ta vô SG cứ như lông thôn đi tỉnh, vào đó đc phụ vụ sướng cả thằng người.
Còn LQS ăn chả ra cái j, đc mỗi cái mùa này có điều hoà :)

leanhduc1707

Xe tăng
phở thìn từ khi thấy thằng nv thái hành là em ko bao giờ quay lại rồi . trước hay ăn ở đó 1 hôm tình cờ thấy nó mang bó hành về thái nhỏ luôn cho vào rổ . em quay lại hô to sửa đổi . cho 1 bát ko hành , làm anh chủ cứ lườm em
đặc trưng của bát phở có khi đến từ hành ko rửa :) , cụ ko ăn hành nên ko thấy vị ngon là phải. e ko thik phở hn. e thik phở quê e, bánh tráng buổi sáng buổi chiều đã có vị chua, mầu đen của ruồi lẫn vs mầu đen của bánh nên chẳng nhìn thấy ruồi đậu trên bánh, bánh phở thì dầy, thái thì to, sợi bánh thì sợi thẳng sợi cong, còn bò mổ ở quán ngay bên cạnh, bắp vs thăn chẳng thấy rửa cứ thấy mang về thái trần ngay, vừa giòn vừa thơm. quê mùa vậy nhưng ăn lâu rồi thành quen. cụ nào không sợ bẩn khi nào có dịp quan ql 37 đến cổng chợ Đa năng vào làm thử bát

Boydepzai190579

Xe tăng
Mùa hè này thì em tin, mùa đông em chả tin. Tuần này em mới xơi thử quán mới mở chỗ đầu khu the manor phạm hùng, theo khẩu vị của em thì không ngon (mặn quá )
Nhiều hàng nó cố tình làm mặn đấy cụ,mình ăn mà quen một thời gian đi ăn nơi khác là thấy nhạt nhẽo lại quay về với nó

Teen

Xe điện
Phở LSQ bây giờ chả có tí hương vị nào của phở LSQ ngày xưa, nhái thôi cụ ơi.

Em thấy giờ chỉ còn 1 quán chỗ đầu Phùng Hưng do mấy chị mậu dịch viên bưng bê ở quán phở LSQ ngày xưa mở ra là có 1 chút xíu hương vị phở LQS ngày xưa mà thôi, nhưng mà quán lại không lấy tên là phở LSQ.

Lời của 1 người 20 năm xếp hàng ăn phở LQS cho biết.
Bh mới ptr chuỗi. Trc chỉ có 1 quán ở LQS-Chân Cầm. Ăn lâu thì cũng quen. Bán cho khách du lịch là chính. Vị trí nó thế kia mà

Chapi_Do

Xe hơi
Có quán Phở bà gì quên rồi ở Thành Công chỗ ngã 4 nhà B5, 25k/bát thích kiểu gì cũng được: Tái, bắp, gầu, nạm, gà đùi, gà xào, tái lăn, gọi sao cũng được, trộn 2 3 loại vào nhau cũng 25k/bát nhiều thịt ăn ko hết luôn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ!

Ở các tỉnh thì Phở Lý Quốc Sư về cái là thành không gian VIP (vì các tỉnh thì đa phần chỉ mở quán nhỏ lẻ), thế còn ở HN nơi có các nhà hàng đa dạng, thì dân VIP HN họ có coi Phở Lý Quốc Sư là đủ tầm chưa hay là cũng chỉ là bình dân thôi?
Cụ cho em cái định nghĩa phở cao cấp và thấp cấp với?? Để e phân biệt, em chỉ biết phở ngon và không ngon!

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em nghĩ nhiều chỗ có khi nó nhái thương hiệu ý nhỉ ăn chả thấy ngon hơn gì mấy.

Vienxu

Xe tăng
Quán trong Đồng Xuân của ông Hiền ấy cụ, quán bên cạnh không ngon bằng
Quán việt phố hả cụ? Quán đấy em tưởng là của ông minh em ông hiền chứ nhỉ. Em ăn phở ở đấy rồi, nước phở vừa cứng vừa hôi, giờ có quán ăn đêm chỗ gần ring center đồ ăn cũng được lắm cụ ạ, phở thì chất bt thôi nhưng các món khác đều chấp nhận được.

Patriots

Xe lăn
Quán việt phố hả cụ? Quán đấy em tưởng là của ông minh em ông hiền chứ nhỉ. Em ăn phở ở đấy rồi, nước phở vừa cứng vừa hôi, giờ có quán ăn đêm chỗ gần ring center đồ ăn cũng được lắm cụ ạ, phở thì chất bt thôi nhưng các món khác đều chấp nhận được.
Minh giờ ở VN mà cụ. Không lẽ ông Hiền cho thuê chợ lại ngang nhiên ra kinh doanh thì ai đấu cho lại, kiểu như cái châu Á đó nên ông nào đứng tên cũng thế thôi. Thành koch cũng ngon. Bát phở ở Berlin đầy đặn, thịt nhiều thơm và giòn, gia vị đầy đủ