[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuthoongc411

Xe hơi
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo(Hết hạn 5/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TheDawnCa

Xe buýt
Cụ aceste gì đó này nói hơi bị tào lao đó cụ ơi. Đúng là KN làm 15 năm trở lên thì ĐSQ xét cấp thẻ xanh nếu có nguyện vọng cụ ah, nhg lúc cụ 100 lên thì thắt chặt việc này lại. Trc đây trên OF có cụ Awake cũng làm ĐSQ US và vừa sang Mỹ đc khoảng trên dưới 3 năm theo diện này.
Cũng ko có chuyện vị trí Clerk gì đó (10-12 năm kinh nghiệm) lương 1,000 usd đâu cụ ạ. Cao hơn khá nhiều đấy. Grade lương cho các vị trí permanant ở hầu hết các bộ phận ở ĐSQ Mỹ (cho nhân viên người VN) áp dụng tương đương hoặc cao hơn UN-EU cost norm một chút. Nếu là chuyên gia thuộc các DA của USAID thì còn cao hơn nhiều nữa (e không so sánh vs khối Coporate).
Cái ông awake này trước đọc loạt bài về tàu sân bay trên OF em cũng khoái, nên follow cả phây búc của hắn.
Nhưng từ khi sang US sống là toàn thấy post bài chê bai và chửi quê hương. Em unfollow!

tranvanthiet

Đi bộ
Tui ở ngõ 32 Đỗ Đức Dục ngó ra thấy nhiều xe tuần tra thật 2 hôm nay

farevell

Xe buýt
Cái ông awake này trước đọc loạt bài về tàu sân bay trên OF em cũng khoái, nên follow cả phây búc của hắn.
Nhưng từ khi sang US sống là toàn thấy post bài chê bai và chửi quê hương. Em unfollow!
Vâng em cũng nhớ bác awake trước phát biểu rất trung lập và hiểu biết sâu mà :))

alceste

Xe điện
Báo chí của 1 nước cũng có ảnh hưởng, mà giọng điệu có vẻ hằn học nhỉ.
Em thì không thấy Trung quốc là 1 nước lớn. Đúng hơn là 1 nước rộng, đông dân thôi.
Nước lớn giống như 1 anh cả. Bao dung, hào sảng, dân trí cao, tiền nhiều.
Nếu tiêu chí của cụ thế thì ko nước nào được vậy cả :D May ra có Đức thời Merkel. Chấm hết.

4banhxequay

Xe điện
Theo e thì tổng là tổng của VN. Còn ở Mỹ họ chỉ tính cụ Tổng nhà mình như chủ tịch đ.ảng thôi. Nên không thăm.
TH như này hơi hiếm. Trước đây các nguyên thủ, phó thủ có khi tầm Bộ trưởng đều thăm đủ tứ trụ. Mợ này chỉ hội đàm với PCTN, CTN, TT thôi nhỉ, không qua thăm cụ Tổng, cụ Nghị trùm

phuongmit

Xe cút kít
Sao chả bao giờ e nghe báo chí loa đài nhắc đến thủ tướng Mỹ nhỉ,hay nó ko có chân TT
Cụ hỏi thật hay tro
Bác này hiếm khi nhận sai lắm

Bao giờ cũng phải vòng vo nói chữa một vòng dài thượt. Và khi bí thì sẵn sàng tấn công cá nhân

Các cụ cẩn thận trong tranh luận với bác ấy.
tranh luận, bàn tán cho vui và thêm hiểu biết thôi chứ có gì ghê gớm đâu cụ nhỉ, sai nhầm là bthuong, nhận rồi tranh luận tiếp có sao đâu. Bác đó khá nhiều thông tin nhưng có vẻ hơi húng, nếu sn 70 thì k hạp tuổi lắm vì cũng k còn trẻ nữa :))

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
E ko biết thì e mới hỏi ? Thế tóm lại nó có thủ tướng ko cụ
Nó đầy đủ như ta nhá cụ , cả tổng bí thư , phó tổng bí thư , cả thủ tướng , thêm vài ông phó thủ tướng , rồi bí thư bang ủy , hạt ủy v.v... đủ hết ;));));))

cadan

Xe container
tranh luận, bàn tán cho vui và thêm hiểu biết thôi chứ có gì ghê gớm đâu cụ nhỉ, sai nhầm là bthuong, nhận rồi tranh luận tiếp có sao đâu. Bác đó khá nhiều thông tin nhưng có vẻ hơi húng, nếu sn 70 thì k hạp tuổi lắm vì cũng k còn trẻ nữa :))
khổ, các cụ nói rồi ạ

Người khôn nói lắm cũng nhàm
Nói nhiều nói đại thành xàm xí thôi

ốp phờ ngoạ hổ tàng long
Người hiểu biết đầy ra

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Website
www.otofun.net
Kính các cụ

Thớt bắt đầu được tổ lái sang các vấn đề không liên quan đến chủ đề thớt. Đặc biệt nhiều bài viết bàn luận về vấn đề chính trị. Sau kính báo này, bất kỳ thành viên nào cố tình tổ lái chủ đề, kéo chủ đề chính trị vào thớt ngay lập tức sẽ bị phạt thẻ nặng hơn mức bình thường, sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn dài hạn đến vĩnh viễn. Trân trọng kính báo!

Kính các cụ

Thớt bắt đầu được tổ lái sang các vấn đề không liên quan đến chủ đề thớt. Đặc biệt nhiều bài viết bàn luận về vấn đề chính trị. Sau kính báo này, bất kỳ thành viên nào cố tình tổ lái chủ đề, kéo chủ đề chính trị vào thớt ngay lập tức sẽ bị phạt thẻ nặng hơn mức bình thường, sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn dài hạn đến vĩnh viễn. Trân trọng kính báo!
Nhà cháu vừa còm là TBT của ta được TT Mỹ tiếp ở toà Bạch Ốc thì có gì sai đâu cụ nhỉ?

Dream 100

Xe ngựa
Kính các cụ

Em thấy thớt này cũng dài và đủ liều lượng rồi! Nếu không còn có thêm các thông tin hữu ích thì các Min Mod có thế đóng thớt👍

lambogi79

Xe điện
Em chỉ quan tâm xem có đội thầu nào của VN vào làm đc món gì trong khu đsq ko thôi
Cố gắng cài cắm đc vài con bọ trong đó là ok roài

nvtung1

Xe tăng
Em nghĩ bức ảnh được chọn là có ẩn ý ngoại giao - vấn đề Biển Đông / tự do hàng hải mà hai bên cùng quan tâm.
Sao hình ảnh Vịnh Hạ Long lại không cách điệu các cụ nhỉ?
Dân giàu nước mạnh quất luôn một bức tranh sơn mài hay tranh lụa Vịnh Hạ Long cho nó sang trọng.
Cái bức ảnh quê quá.

Cô_đơn

Xe tải
Công nhận, bác trên thông thiên văn dưới tường địa đạo lại giỏi làm thơ. Kể xưa nay hiếm
Làm việc cho các TLSQ, ĐSQ mà chỉ nhìn vào túi tiền hay quyền lợi trước mắt thì ........... còn non lắm bác ạ!

Cái chính là nhưng cái khác, nhất là với người có thực tài và muốn tiến thân đó là cơ hội! những cơ hội không nói trước là sẽ ntn.

Còn loại giá áo tùi cơm, thich an mà không muồn làm thì làm ở đâu mà chúng hài lòng đâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng