[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan123

Xe hơi
Đấy, cái key ở đấy đấy cụ, lợi của Mỹ ở chỗ đó, và họ muốn mình mạnh lên, rồi làm đệ cho họ, kiềm chế TQ để bảo vệ cái đấy cho họ, đơn giản dễ hiểu vậy mà có cụ lại cho là họ ko cần mình kiềm chế TQ...hehe.
Còn nhiều cái nữa cụ ạ trong đó thì giới tinh hoa Mỹ nhìn thấy dòng máu đang sôi sùng sục trong huyết quản các cụ ở đây này, truyền thống lich sử ngàn năm, nếu anh Phi chỉ cần đạt 1/2 số đó thôi thì có thể sẽ khác đấy

taplaioto

Xe điện
Còn nhiều cái nữa cụ ạ trong đó thì giới tinh hoa Mỹ nhìn thấy dòng máu đang sôi sùng sục trong huyết quản các cụ ở đây này, truyền thống lich sử ngàn năm, nếu anh Phi chỉ cần đạt 1/2 số đó thôi thì có thể sẽ khác đấy
Họp báo xong rồi. Tối Chị về. Cuối năm vãn dịch, A7 sang chơi với các Cụ nhà mình nữa thì nhiều điều hay.. :D

1.25 ton

Xe điện
Mời các cụ thẩm một đoạn nội dung giải mật của chiến lược Indo-Pacific:
Nói chung không có đoạn nào dùng Việt nam để kiềm chế Trung Quốc cả. :))
Vì nói thật là Vịt không đủ năng lực làm việc này, 4 thằng to tướng còn phải bàn bạc kỹ chưa dám động thủ kia mà.:))
Tuy nhiên Việt nam lại có vị trí địa lý kinh tế quá ngon lành, làm chân điếu đón, chia bài, bưng nước pha trà, chia sẻ thông tin, cung cấp cấp hậu cần thì lại quá phù hợp .

"
Đối với khu vực Đông Nam Á và các đảo ở Thái Bình Dương

• Mục tiêu: Thúc đẩy và củng cố vai trò trung tâm của Đông Nam Á và ASEAN trong cấu trúc an ninh khu vực, khuyến khích các nước thành viên đạt được đồng thuận về những vấn đề then chốt.
      • Hành động: Thắt chặt mối quan hệ giữa Hoa Kỳ với các nước Singapore, Malaysia, Việt Nam và Indonesia (…)
      • Đề cao vai trò trung tâm của ASEAN như một nhân tố cốt yếu của chiến lược Ấn Độ Dương – Thái Bình Dương mở và tự do.
      • Củng cố vai trò lãnh đạo một cách chủ động của Nhật Bản nhằm thúc đẩy các mục tiêu chiến lược của Hoa Kỳ ở Đông Nam Á.
  • Mục tiêu:Ngăn chặn chủ nghĩa khủng bố lan tràn ở Đông Nam Á
    • Hành động: Mở rộng sự tham gia của các quốc gia Đông Nam Á trong liên minh chống Nhà nước Hồi giáo tự xưng ISIS; thúc đẩy hợp tác hiệu quả hơn về thực thi pháp luật, quân sự và tình báo giữa các quốc gia khu vực Ấn Độ Dương- Thái Bình Dương; cung cấp viện trợ trực tiếp của Hoa Kỳ cho các nỗ lực chống khủng bố. (…)
  • Mục tiêu:Thúc đẩy và hỗ trợ quá trình dân chủ hóa của Miến Điện (tức Myanmar)
    • (…)
Phần (...) Mẽo chưa giải mật. Nhưng nếu suy luận tình hình Myanmar hiện tại, và năng lực của Việt Nam, cũng như mối quan hệ khá tốt với chính quyền Myamar, thì trường hợp cần lực lượng gìn giữ Hòa Bình, thì VN là UCV số một rồi. Anh Mẽo cứ bơm tiền xây căn cứ cho UN đi, VN đầy đất làm căn cứ đi thẳng từ Lào sang Myanmar quá tiện

Chỉnh sửa cuối:

thermos

Xe tải
Không phải đơn giản như vậy. Vấn đề dân chủ nhân quyền tôn giáo ở Việt Nam là thứ yếu, cả 2 Dân chủ và Cộng hòa đều không quan tâm nếu như quan hệ của ta với Mỹ vẫn tốt. Các yêu sách yêu cầu của họ được đáp ứng, các lợi ích của họ được bảo đảm.

Chứ nếu VN mà đi lạc hướng xem, cái sảy nảy cái ung ngay, Mỹ nó sẽ lại đề cập vấn đề này ngay, kích động gây mâu thuẫn ngay, tạo ra các điểm nóng trong nước, vì vậy quan hệ với Mỹ phải tham chiếu đến đối nội trong nước là vì vậy....
Nhân quyền chỉ là 1 con bài (phụ) trong cả ván bài, lúc căng lên thì nó là cớ đậm, còn lúc thắm thiết thì đến rửa tiền, lũng đoạn tiền tệ nó còn lờ đi cho nữa là ba cái tẹp nhẹp. Mà đám này ở VN dạo này xẹp rồi, chỉ còn vài hơi thều thào, có đáng để ý gì đâu ạ? Chung quy cũng là kinh tế, cuộc sống đi lên thì cũng chả ai rỗi hơi mà nghe mấy lời nhảm nhí. Lo làm ăn và hưởng thụ thoai kaka

taplaioto

Xe điện
Đây ạ ! Nhưng chắc không "mới" ! :)
có gì mới trong họp báo ko cụ
"Mỹ sẽ tiếp tục sự hợp tác an ninh cấp cao nhằm ủng hộ một Việt Nam hùng mạnh, thịnh vượng và độc lập. Chúng tôi sẽ tiếp tục làm việc với Việt Nam để phản đối những đe dọa với tự do hàng hải và trật tự thế giới dựa trên các quy tắc".

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nên em em đọc thấy cụ gì trên kia khen làm ở sứ quán Mỹ như trên mây em tí sặc :)) Hoàn toàn như các doanh nghiệp và thậm chí còn chán hơn vì thăng tiến ít, lương vừa vừa, công việc không có nhiều sáng tạo, nhưng được cái nhàn và yên bình :D
Người Việt làm cho ĐSQ Mĩ đủ số năm quy định là đạt điều kiện xin thẻ xanh miễn phí đó bác. Cái này quy ra tiền cũng có ít đâu :D

Boydepzai190579

Xe tăng
Vèo cái làm hơn 2tr liều vacxin và 1 đống thiết bị y tế,lđ nhà ta giỏi thật đấy

• Vodka
Reactions: rfs

vnvodoi

Xe tăng
Cụ ơi, em kéo áo tí ạ, mức lương của ĐSQ Mỹ ko hề cao, thậm chí còn thấp so với mặt bằng chung ạ.
Clerk 500 đô, tầm 10 - 12 năm kng chỉ có 1000, còn nếu làm vị tri chuyên gia cao cao chỉ khoảng 3000 thôi bác ơi. Nên năm 2018 - 2019 có cơ quan khác tuyển hấp dẫn hơn, 15 người bên đó đi 1 lúc cơ.
Trên Vietnamworks, có đăng tuyển liên tục đấy bác, có cả mức lương luôn mà.
Lợi ích lớn nhất khi làm ở ĐSQ Mỹ là nếu làm từ 15 năm đổ ra thì hình như được thẻ xanh thì phải , em không nhớ chính xác số năm.
Nhưng 15 năm với các mức lương này nghe chừng không nhiều người trụ được !

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Đi phỏng vấn xin việc ở ĐSQ Mĩ, nó hỏi có tham gia Đả.ng nào không, gật đầu là auto tạch. Lắc đầu nhưng lí lịch có nhiều người thân nhận Huy hiệu 30 năm, 40 năm tuổi ... thì cũng auto tạch nốt.

Vào đấy làm một thời gian mà ko vượt qua mấy bài kiểm tra kín thì cũng mời cụ đi.

Nói chung làm ở đấy đủ thâm niên để xin thẻ xanh thì chỉ còn cái vỏ là người Việt thôi :D

socvau

Xe buýt
Hehe, đối diện nhà cụ cẩn thận mà cụ ăn tên lửa lạc đấy. Có dạo ĐSQ Mỹ ở nước nào bị khủng bố nó phóng tên lửa.
Lúc xảy ra hoạn nạn để phóng tên lửa thì em cao chạy xa bay rồi cụ :))

Ben BMS

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, Tại sao bà này không qua chào Xã giao Cụ Tổng Bí Thư nhỉ , vì nghi lễ ngoại giao nó thế, hay mình với họ chưa đủ thân tình đến mức đấy, Hôm qua vẫn thấy VTV1 bảo chuyển lời của Bác Trọng mời cụ Biden sang chơi.
Cụ tổng là bang chủ, họ sang với danh nghĩa chính phủ và nhà nước nên chào anh Phúc và anh Chính là đúng rồi.

Cavaho

Xe tăng
Đi phỏng vấn xin việc ở ĐSQ Mĩ, nó hỏi có tham gia Đả.ng nào không, gật đầu là auto tạch. Lắc đầu nhưng lí lịch có nhiều người thân nhận Huy hiệu 30 năm, 40 năm tuổi ... thì cũng auto tạch nốt.

Vào đấy làm một thời gian mà ko vượt qua mấy bài kiểm tra kín thì cũng mời cụ đi.

Nói chung làm ở đấy đủ thâm niên để xin thẻ xanh thì chỉ còn cái vỏ là người Việt thôi :D
Cháu nào sinh viên năng động, giỏi tiếng anh chịu được áp lực công việc thi vào làm ĐSQ 15 năm sau có thẻ xanh cũng ổn phết. Không biết thi đầu vào có khó không Cụ.

T91

Xe container
Đẹp quá

socvau

Xe buýt
Chân chia bài thu phế mà làm ổn cũng kiếm khá.. :D
Em sang Sing, mò vào cái bảo tàng của nó nghó nghiêng thì thấy nó ngoi đầu lên là nhờ cung cấp các dịch vụ hậu cần cho quân đội Mỹ trong chiến tranh Việt Nam. Đám con buôn này làm giàu như vậy đó!

Gato2009

Xe điện
Lại nhớ báo mạng có trích dẫn lời khuyên của Kissinger khuyên TT Trump về cách hành xử đối với VN, chả biết có thật không, nhưng đọc thì cũng phổng mũi phết...hehe.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em sang Sing, mò vào cái bảo tàng của nó nghó nghiêng thì thấy nó ngoi đầu lên là nhờ cung cấp các dịch vụ hậu cần cho quân đội Mỹ trong chiến tranh Việt Nam. Đám con buôn này làm giàu như vậy đó!
Ông này thì hậu cần
- Thái dúi thì cấp xxxx , sân bay , kho hàng , hậu cần . Em vẫn acay đội này , có điều kiện đi trả thù dân tộc phát

taplaioto

Xe điện
Lại nhớ báo mạng có trích dẫn lời khuyên của Kissinger khuyên TT Trump về cách hành xử đối với VN, chả biết có thật không, nhưng đọc thì cũng phổng mũi phết...hehe.
Khi nãy bạn Zing đưa câu "Chúng tôi ở đây khi các bạn cần" nghe cũng bùi ngùi phết ! :D

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Ko liên quan lắm nhưng em xin phép còm ở đây.
Nhìn trên bản đồ, bạn.. Mông Cổ chẳng hạn. Giả sử Nga - TQ đối đầu, có chiến tranh biên giới ở kv này thì MC sẽ ra sao ? Chọn ai ?
Dù khập khiễng nhưng ta cũng đang ở hoàn cảnh này ! :D
Không có Nga thì Mông Cổ sẽ là Nội Mông mở rộng và nếu không có Trung Quốc thì Mông Cổ sẽ là một nước cộng hòa thuộc Nga. Em trả lời như thế có đúng không bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng