Phong cách phụ vụ của nhân viên Ford.

springsea

Xe container
Nói chung sâu bán xe của mình không chuyên nghiệp nếu xảy ra bất khả kháng thì cũng điện cho k/h 1 câu. Cái này dễ thông cảm ai gây khó khăn làm gì chỉ có điều chúng nó tiếc cái công gọi điện thoại hay coi k/hàng là gà nên kô cần.

kochit

Xe tải
Các đại lý của Ford bị phàn nàn nhiều quá, không biết Ford Biên Hòa thì sao nhỉ các cụ.

bobom

Xe tải
Em chào cả nhà, trc hết em XL các bác vì em đã moi cái thớt này lên ah, tình hình là hôm trước em có đi bảo dưỡng định kỳ 20K km tại 1 Đại lý của Ford như những lần trc ah. Do em thây các cụ có 1 số thắc mắc về dịch vụ của Fo nên lần bảo dưỡng này em đã trực tiếp ngồi lại và xem các AE kỹ thuật đụng chạm vợ 2 em ah (nhân tiện học tập kinh nghiệm các bác KT để về còn vuốt ve vợ 2 của mình ở nhà ah). Em xin đưa ra 1 số nhận xét để các cụ tham khảo ah.
1. Cố vấn Dich vụ làm danh sách cần bảo dưỡng: Thay dầu nhớt máy, thay lọc dầu (chỉ có vậy thôi).
2. Hai bác KT (người làm trực tiếp này nhé) ko có nhiều kinh nghiệm do chỉ có tháo cần gạt nước thôi mà cũng ko biết ah (dù sao sau khoảng thời gian em hít hết gần 02 điếu thuốc lá thì cũng đã nhấc đc nó ra ah chứ ko phải xoay hay vặn). lần này tháo ra để kiểm tra tại sao cái chân kính lái của xe em nó lại hở toang hoác ra ấy mà.
3. Cố vấn DV lên danh sách BD thiếu ko như trong HDSD.
4. Bác thợ KT cũng nhẹ nhàng ko có thái đọ khó chịu, bảo gì làm đấy sau khi em bảo thiếu vệ sinh lọc gió.
5. Quá trình BD ko có thứ tự công đoạn, quy trình hay ISO gì gì đó (tóm lại là ko chuyên nghiệp lắm) giống như các Gara tư nhân thôi hơn mỗi cái Hình Vẽ Bên Ngoài.
6. Lúc thay dầu máy và lọc dầu mang ra cái đã bóc hết tem và vỏ hộp, nên em đã yêu cầu mang ra cái còn nguyên vỏ (Kiểm tra xem em có đc như thượng đế ko thôi còn thực ra cái hộp dầu máy họ lại dán đc lắp như mới ấy mà).
7. Tổng chi phí hết 605K (đã có VAT, trong đó lọc dầu 95K chưa VAT).
Đây là 1 vài nhận xét cá nhân, các bác tham khảo cho lần BD tiếp theo ở các GRa khác xem sao nhé và góp ý để AE mình đc hưởng gần đúng với nghĩa của DV bảo dưỡng và chăm sóc KH ah.

Binly

Xe đạp
Nhân tiện bác Bobom nói về phong cách phục vụ của Ford, em có câu chuyện kể cho vui
Vợ hai của em bảo dưỡng định kỳ theo đúng hướng dẫn, mỗi lần đọc phiếu bảo dưỡng của chú cố vấn dịch vụ em cũng thấy yên tâm ngồi uống nước vì thấy các chú ấy làm đầy đủ quá. Chuyện xảy ra khi em vừa bảo dưỡng 10.000km, 9 ngày sau vợ em không đề được (may mà em có dây, gọi thằng em ra cắm nhờ đề), chạy được về đến cơ quan nhờ mấy chú lái xe cơ quan kiểm tra hộ, hết sạch nước ắc quy các bác ạ (em xem phiếu bảo dưỡng lúc nào cung có mục thêm nước ắc quy).
Em điên quá gọi ra đại lý hỏi xem vợ em vừa đi vừa uống nước ắc quy hay sao mà 9 ngày đã hết), thế là các chú ấy đá bóng lung tung cả, ông này đổi cho ông kia.
Cuối cùng thì em cũng không bi thảm lắm: Các chú ấy đổi cho em cái ắc quy mới tinh, cũng sướng nhưng vẫn tức vì suýt nữa em phải gọi xe cứu hộ.
Sau chuyện này em kết luận: Ko thể tin mấy chú kỹ thuật của Ford đâu các bác ạ, mình phải tự kiểm tra thôi

coanhvaem

Xe hơi
Em không thích Ford từ đầu đến chân, em làm đơn đăng ký Hội viên Ford để có thẻ thành viên (đơn gửi lên Ford ở tòa nhà 23 Phan Chu Trinh). Gửi xong rồi đợi mãi, đợi mãi....

MK2007

Xe tăng
Có vụ gì thì Bác Chủ vốt lên cho Anh Em 4R được biết

Sonbh

Xe tăng
Nói đến dịch vụ sau bán hàng của Ford làm gì cho nó buồn hả các cụ, yếu kém cả một hệ thống, cũng may cái xe nó tốt chứ chất lượng như mấy cái BYD thì bán cho hổ các cụ ah. Tự mình tìm hiểu và chăm sóc em nó thôi các cụ ah, ôi thất vọng quá, toàn anh lương cao mà làm ăn như **** ý :(.