[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

ktsnminh

Xe hơi
Các cụ có địa chỉ, sđt bác sĩ nhi nào khám trực tiếp tại nhà ở khu trường ĐH Nông Nghiệp ko ạ

quochuy_bidv

Xe hơi
Các cụ có địa chỉ, sđt bác sĩ nhi nào khám trực tiếp tại nhà ở khu trường ĐH Nông Nghiệp ko ạ
Bác sĩ đến nhà khám thường cho kháng sinh liều cao cho khỏi nhanh cụ ạ, sức đề kháng sẽ kém. Tốt nhất cụ cứ cho con lên taxi đến những chỗ uy tín mà khám.

tcthegioioto

Xe điện
Cụ mợ tư vấn cho em phát: F1 nhà em được 4,5 tháng rồ, cháu 7kg, nhưng ko xơi loại sữa nào cả, từ Nan, Friso, S26 cũng ko xơi, bú mẹ hoàn toàn đến giờ
Cực chẳng đã, chả biết phải làm sao cả. hic có cách gì cho cháu uống sữa ti bình ngon lành ko ạ? chứ xúc thìa ép xơi thế này sợ lắm các mợ ơi :(

quochuy_bidv

Xe hơi
Cụ mợ tư vấn cho em phát: F1 nhà em được 4,5 tháng rồ, cháu 7kg, nhưng ko xơi loại sữa nào cả, từ Nan, Friso, S26 cũng ko xơi, bú mẹ hoàn toàn đến giờ
Cực chẳng đã, chả biết phải làm sao cả. hic có cách gì cho cháu uống sữa ti bình ngon lành ko ạ? chứ xúc thìa ép xơi thế này sợ lắm các mợ ơi :(
Bú mẹ thì tốt chứ sao mợ. Nếu mợ có sữa đủ cho con uống thì có gì phải lăn tăn. Còn nếu không đủ, thì cũng phải chấp nhận 1 trong 3 cách cho con uống sữa là: bú bình, uống thìa hoặc qua ống tiêm (thứ tự ưu tiên giảm dần). Con em toàn cho uống Aptamin của Anh, loại này mùi vị khá dễ uống. Đứa đầu lúc trước cho uống pediasure, s26, rồi các loại thay đổi liên tục, nhưng người cũng chẳng béo, đứa 2 em cứ táng loại nào nó thích là được, trộm vía thấy cũng khá hơn:)

me2gai

Xe tải
Cac cu mo oi, cuu em voi .Con em bi loet hau mon , dau qua .Em lam gi bay gio?

zozanlam

Xe hơi
Các cụ, mợ cho em hỏi, cho uống aquadetrim thì nhỏ trực tiếp vào miệng hay pha vào sữa cho uống ạ?

Tanpo

Xe hơi
Các Cụ mợ cho em hỏi, F nhà em giờ hơn 1 tuổi rồi mà tóc cứ lơ thơ mãi ko mọc. Các cụ bảo cho uống vitaminD nhưng em không biết có đúng không ạ.

olobay

Xe buýt
cụ ơi, f1 nhà cháu 18 tháng mà là girl cũng lơ thơ vài cái kia kìa. nhiều lúc cháu chạy như vắt cam theo các kiểu bí kíp mà ko ăn thua. chốt lại, cháu cứ lấy tông đơ dụi nhiều lần thấy nó mọc nhanh và dày hơn tý. nhưng giờ em nhà cháu vẫn để đầu cua. hịhi. cụ xem tóc bố/ mẹ có thưa ko? cái này cũng do ghen nữa ạ.

Các Cụ mợ cho em hỏi, F nhà em giờ hơn 1 tuổi rồi mà tóc cứ lơ thơ mãi ko mọc. Các cụ bảo cho uống vitaminD nhưng em không biết có đúng không ạ.

nhaicd

Xe tải
Sáng qua bạn Tít nhà cháu dậy từ tinh mơ 5h sáng đòi đi ị, sau đó là đi liên tục ban đầu còn lẫn phân, sau thì toàn nước là nước và sốt 38.5 độ
Kiểm tra miệng thấy họng đỏ, đang nhú thêm 1 cái răng hàm
Chán quá cơ, vừa mừng được mấy hôm ăn uống tốt, không ốm đau gì thì lại làm cho quả này, giờ thì đau họng không chiu ăn. Xót hết cả ruột

nhaicd

Xe tải
cụ ơi, f1 nhà cháu 18 tháng mà là girl cũng lơ thơ vài cái kia kìa. nhiều lúc cháu chạy như vắt cam theo các kiểu bí kíp mà ko ăn thua. chốt lại, cháu cứ lấy tông đơ dụi nhiều lần thấy nó mọc nhanh và dày hơn tý. nhưng giờ em nhà cháu vẫn để đầu cua. hịhi. cụ xem tóc bố/ mẹ có thưa ko? cái này cũng do ghen nữa ạ.
Nếu bị rụng tóc vành khăn thì mới là do thiêu canxi các cụ nhé, còn nếu tóc mỏng thì kệ nó :D

Heoxinh_17

Xe máy
E muốn hỏi PK cho F1 gần khu Thanh Xuân chỗ nào tốt các cụ chỉ e với , e cảm ơn .

sidecardesigner

Xe điện
Con em 7m5d cân nặng 6,5 kg và 7,5 kg thì có phải đi khám dinh Dưỡng ko hả các cụ mợ? Cháu NB Là 2 và 2,2 kg ạ.
Nhìn con còi cũng xót hết cả ruột ạ.

trungngothu

Xe tăng
Các cụ, các mợ cho em hỏi bác sĩ nhi chuyên về hô hấp ở HN nhé. Con em hen, di truyền từ ông nội, xét nghiệm dị nguyên thì con dị ứng bọ mạt nhà
Em vẫn cho con đi khám ở nhi bm vì nhà gần đấy nhưng muốn có bác sĩ chuyên và riêng để theo dõi con iix hơn chứ mỗi đợt ốm mất cả tháng, chục triệu đồng đi tong, mệt mỏi lắm cơ ah

zozanlam

Xe hơi
F1 nhà em 5 tháng rưỡi mà thóp sau vẫn chưa khép, có muộn quá không các cụ, mợ nhỉ?

haichipid

Xe máy
Thanks bác! Em cũng vừa có F1 xong, lót dép hóng phát

Audi Q8

Đi bộ
F1 nhà cháu năm nay sang 3 tuổi. Vừa thoát khỏi cảnh ăn xong là chớ, phun như cầu vồng. Nhưng ăn uống kém quá, mợ nào có cao kiến để F1 ăn tốt giúp em với !!!

flowerth

Xe đạp
Các cụ mợ cho em chia sẻ băn khoăn với, và tư vấn giúp em. Bé nhà em hơn 4 tháng, hôm trước tự nhiên sổ mũi, sốt tầm 38.6 độ (bố mẹ đo nhiệt kế braun tai), cho vào viện khám thì bác sỹ cho nhập viện, xét nghiệm máu, chụp Xquang tim phổi, soi họng thì đỏ. Dựa vào kết quả xn, bs nói nhiều khả năng sốt virus và dịch họng có nhiễm khuẩn, chỉ số 8 trong khi bình thường là 1. Chỉ định dùng kháng sinh Ceclor, nhỏ muối sinh lý, otrivin và xịt Sterimar. Đã vào viện thì phải theo bác sỹ và bé đang uống nhưng em rất lo lắng vì có thực sự cần kháng sinh không, con bé quá, em hỏi thì bác sỹ nói còn tốt hơn là để bị nặng hơn. Khi nhập viện thì y tá đo là 38 độ, trước khi uống thuốc đã giảm sốt rồi, chưa dùng thuốc hạ sốt, hôm nay là ngày thứ hai thì thậm chí em đang lo vì có 36 độ thôi, y tá bảo không sao. Các cụ mợ giải tỏa tâm lý cho em với, chăm con ốm, cho con ti mẹ mà bị căng thẳng, nghĩ mãi về việc dùng kháng sinh, sợ sau bị nhờn thuốc.

dungcarnival

Xe tăng
Các cụ mợ cho em chia sẻ băn khoăn với, và tư vấn giúp em. Bé nhà em hơn 4 tháng, hôm trước tự nhiên sổ mũi, sốt tầm 38.6 độ (bố mẹ đo nhiệt kế braun tai), cho vào viện khám thì bác sỹ cho nhập viện, xét nghiệm máu, chụp Xquang tim phổi, soi họng thì đỏ. Dựa vào kết quả xn, bs nói nhiều khả năng sốt virus và dịch họng có nhiễm khuẩn, chỉ số 8 trong khi bình thường là 1. Chỉ định dùng kháng sinh Ceclor, nhỏ muối sinh lý, otrivin và xịt Sterimar. Đã vào viện thì phải theo bác sỹ và bé đang uống nhưng em rất lo lắng vì có thực sự cần kháng sinh không, con bé quá, em hỏi thì bác sỹ nói còn tốt hơn là để bị nặng hơn. Khi nhập viện thì y tá đo là 38 độ, trước khi uống thuốc đã giảm sốt rồi, chưa dùng thuốc hạ sốt, hôm nay là ngày thứ hai thì thậm chí em đang lo vì có 36 độ thôi, y tá bảo không sao. Các cụ mợ giải tỏa tâm lý cho em với, chăm con ốm, cho con ti mẹ mà bị căng thẳng, nghĩ mãi về việc dùng kháng sinh, sợ sau bị nhờn thuốc.
Ko nên băn khoăn mợ ạ, nên tuân theo chỉ định của bs

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Các cụ mợ ơi cho em chia sẻ với, chẳng là f1 nhà em đã 3,5 tuổi rồi mà rất khoát không ăn cơm, chỉ ăn cháo và uống sữa. Em cũng đã dùng nhiều cách và quyết liệt nhất là cho nhịn 3 ngày để bắt ăn cơm nhưng đã thất bại, nó nhất quyết không ăn, nhai rồi nhè ra.
Em xin các cụ có kinh nhiệm, cao kiến gì thì tư vấn cho nhà em với, cảm ơn các cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng