[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chi Chi

Xe điện
em chả tin cái viện Dinh Dưỡng ở VN, đi khám thì gần như đứa nào cũng bảo thiếu chất, còi xương...
giờ e chả care chiều cao, cân nặng, e chỉ qtâm nó khỏe mạnh, ăn uống đúng bữa, đúng giờ, đủ chất, đúng cách, thế là được :)

Tứ Vạn

Xe điện
F2 con rai nhà em vừa tròn 8 tháng ợ, cao 75cm nhưng nặng chưa dc 8 kg, ăn dặm, uống sữa ngoài 100%, răng đang nhú, em thấy ăn uống thì bình thường, nghich ngợm thì khỏi nói "thôi rồi" lúc nào cũng phải để mắt. Vấn đề ở chỗ em cân ngặng có vẻ hơi kém, xin các cụ mwoj tư vấn giúp em xem thía lào ợ. thanks

bmtbuon

Xe tải
em chả tin cái viện Dinh Dưỡng ở VN, đi khám thì gần như đứa nào cũng bảo thiếu chất, còi xương...
giờ e chả care chiều cao, cân nặng, e chỉ qtâm nó khỏe mạnh, ăn uống đúng bữa, đúng giờ, đủ chất, đúng cách, thế là được :)
Đành rằng chả dám tin nhưng mà nhìn cu cậu cũng còm còm. Với lại gấu thì cứ bảo phải đi khám xem như thế nào nên em cũng lăn tăn. Cơ mà f1 nhà em vẫn nghịch ngợm chịu chơi bình thường ạ. Mà em thì lại thừa cân, giá mà cắt được vài cân cho f1 thì ngon cả bố lẫn con hehe.

chinxu

Xe tải
Thực ra bệnh này rất đơn giản. Cụ chả phải mang đi chụp chiếu làm gì cho mất thời gian và tốn tiền:P. Đây chỉ là biểu hiện của hiện tượng thiếu Canxi của trẻ e, do 1 vài đứa trẻ có nhu cầu Canxi cao hơn bình thường khi cơ thể phát triển. Cụ ra hiệu thuốc mua các chế phẩm có Canxi như : canxi corbiere, hay dạng tuơng tự cho F1 uống liên tục trong vòng 2 tuần. Chỉ cần uống khoảng 5 ngày là hết triệu chứng đau chân ngay, nhưng cụ nên cho uống liên tục khoảng 2 tuần là okie. Sau này, để phòng hiện tượng này quay trở lại, cách 3-4 tháng cụ lại cho uống 1 đợt.
Vâng, e cũng đã mua cobiere cho cháu uống, và thấy cháu đỡ kêu đau chân hơn hẳn ah. Kính cụ 1 ly !

olobay

Xe buýt
Theo bảng cân nặng và chiều cao chuẩn thì bé trai 3 tuổi cân nặng và cao đạt chuẩn là: 14,3 kg – 96,1 cm. Suy dinh dưỡng là: 11,3 kg – 88,7 cm. F1 nhà cụ như vậy là hơi còi (người ta gọi là cận suy dinh dưỡng). Tuy nhiên, nếu so với chiều cao là 94cm thì cân nặng 12,8kg là gần chuẩn rồi.
Việc tăng cân cho f1 là vấn đề đau đầu của hầu hết các bậc cha mẹ. Theo cháu thì tùy vào thể trạng và tình trạng hấp thụ dinh dưỡng của con mà có chế độ ăn hợp lý. có bé ăn rất nhiều nhưng hấp thụ kém (do nóng trong, do thể trạng ....) thì ko thể to được. Cụ cứ quan tâm đến sức khỏe của con là được. con cứ nhanh nhẹn, khỏe mạnh là tốt rồi.

Các cụ, mợ cho e hỏi chút ạ: f1 nhà e là trai, 3 tuổi nghịch phá và hát cười suốt ngày, nhưng chỉ nặng: 12,8kg, cao 94cm. Gâú nhà e cứ bảo như vậy là suy dinh dưỡng và định cho đi khám bs dinh dưỡng xem như thế nào. E thì thấy f1 nhà e chỉ hơi còi thôi chứ cũng ko đến mức suy dinh dưỡng ạ. Nhưng cu cậu lười ăn quá nên nhìn f1 còi còi e cũng xót. Trăm sự nhờ các cụ tư vấn hộ e 2 việc: 1. Với chiều cao và cân nặng như vậy f1 nhà e có suy dinh dưỡng ko? Nếu có thì cần phải đưa f1 đi khám ko? Hanoi thì khám ở đâu được ạ?
2: Phương pháp nào để tăng cân cho f1 hiêụ quả.
Cảm ơn các cụ thật nhiêù ạ.

Jun Lee

Xe đạp
thay đổi thời tiết mệt ghê

Ivanka

Xe máy
Em có 2 F1 roài ạ, em là em đang sợ vụ văcxin không đảm bảo, mà 2 F1 nhà em còn vài mũi chưa tiêm...cứ chuẩn bị cho đi là có vụ nên em đang hoãn binh...cụ tư vấn em với ạ???

trungngothu

Xe tăng
Em có 2 F1 roài ạ, em là em đang sợ vụ văcxin không đảm bảo, mà 2 F1 nhà em còn vài mũi chưa tiêm...cứ chuẩn bị cho đi là có vụ nên em đang hoãn binh...cụ tư vấn em với ạ???
cụ cho con ra Lò Đúc hoặc phòng tiên chủng quốc tế 4 Sơn Tây í. chị em làm bên dược cho biết 2 nguồn ấy là đảo bảo nhất miền Bắc rồi đấy ah

rembachduong

Xe đạp
Em chưa có F1 nhưng cũng xin được tham gia để học hỏi kinh nghiệm sau này còn nuôi các cháu :)

mebi

Xe máy
Ôi các cụ cho e hóng với. E nuôi f1 đầu vất vả còn chưa dám nghĩ đến f1 thứ 2

trai3bua

Xe buýt
Cu nhà e đc 6 tháng , dạo này đi *** cháu hay khóc, và hay *** dắt, cháu muốn cho nó đi khám để nong cái bao quy đầu ra thì khám ở đâu các cụ

tkcserver

Xe tải
Xin đămg ký học hỏi kinh nghiệm để chuản bị có F1

Bùm Bum

Xe hơi
Mợ Doikhocodon giúp nhà cháu trường hợp F1 nhà cháu năm nay 5 tuổi, là con trai, cháu rất hay bị ra mồ hôi chân tay, hầu như lúc nào cũng ướt ướt ( giống bố), vậy theo mợ khám ở đâu và có gì nghiêm trọng không ợ.
P/s: Cháu vẫn ăn ngủ tốt, trọng lượng và chiều cao nằm trong mức tiêu chuẩn ợ

Cám ơn mợ nhiều

cafesound

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nhờ mợ thông thái tư vấn qua, cháu nhà em được 2 tháng. Ban ngày nó thở ko sao nhưng đêm đến khụt khịt khổ lắm. Mỗi lần cháu khụt khịt quá em chỉ biết hút mũi, đỡ được một chút lại bị trở lại, có phương pháp nào ko ạ? Ban ngảy em vẫn cho cháu thở khí rung theo hượgs dẫn của bs, nhỏ nước muối...

dungcarnival

Xe tăng
Nhờ mợ thông thái tư vấn qua, cháu nhà em được 2 tháng. Ban ngày nó thở ko sao nhưng đêm đến khụt khịt khổ lắm. Mỗi lần cháu khụt khịt quá em chỉ biết hút mũi, đỡ được một chút lại bị trở lại, có phương pháp nào ko ạ? Ban ngảy em vẫn cho cháu thở khí rung theo hượgs dẫn của bs, nhỏ nước muối...
Mùa này là mùa khô, nên không khí độ ẩm thấp, gây khô niêm mạc mũi, và gây khó thở. Cụ mua 1 cái máy tạo hơi ẩm, phun sương để trong phòng ngủ. Nếu F1 khó thở quá thì nhỏ 2 bên mũi, mỗi bên 1 giọt Otrivil ( nhớ là 1 giọt thôi nhá).

vuchanphong

Xe tải
oánh dấu, trộm vía hy vong ko phải dùng đến thớt này để tư vấn. F1 nhà cháu hôm nay tròn...6 tháng ạ

sakai_yo

Xe lăn
oánh dấu, trộm vía hy vong ko phải dùng đến thớt này để tư vấn. F1 nhà cháu hôm nay tròn...6 tháng ạ
7 tháng đầu F1 nhà em cũng không hề ốm cụ ạ, chắc do lúc đó sức đề kháng trong sữa mẹ mạnh. Từ tháng thứ 8 trở đi thì gần như mỗi tháng 1 phát; chủ yếu vẫn là về hô hấp

nhaicd

Xe tải
7 tháng đầu F1 nhà em cũng không hề ốm cụ ạ, chắc do lúc đó sức đề kháng trong sữa mẹ mạnh. Từ tháng thứ 8 trở đi thì gần như mỗi tháng 1 phát; chủ yếu vẫn là về hô hấp
Giống F1 nhà cháu cụ ạ
Rồi 2 tuổi cháu cho đi lớp, thì mật độ ho sổ mũi dày đặc hơn, thường xuyên sổ mũi. Sai lầm là cháu chủ quan với cái bệnh sổ mũi của con dẫn đến con bị viêm tai giữa
20/9 trích phải trích nhĩ, và điều trị kháng sinh 10 ngày mới khỏi
12/10 bị sổ mũi, uống ks 4 ngày đến 16/10 thì bị viêm tai giữa tái phát cả 2 bên
Hôm qua nhà cháu vừa đi đặt ống thông khí
Đang buồn quá các cụ ạ

Trang Đàm

Xe máy
vụ này giống y zai nhà em, con em hồi mấy tháng còn ngạt mũi đến nỗi nằm ngủ 15 phút lại dậy. viêm mũi dị ứng đấy, em phải cho nhai singulair đấy. giờ tạm ổn

Trạng thái
Thớt đang đóng