[Funland] Phòng chờ hạng thương gia có gì hay

duchanh12a2

Xe tăng
Em mua điện thoại samsung được tặng mấy vé miễn phí phòng chờ hạng thương gia ở sân bay nội bài, em cũng không đi máy bay quá nhiều và chưa bao giờ vào phòng chờ kiểu này cả, không biết có gì hay không ah?
Nếu cụ ko xài, cho e 1 vé đc ko? T2 tuần sau e bay. Cho e thử 1 lần cho biết thế nào là hạng thương gia, xem có sang cái thằng người hơn ko? Chứ toàn đi delay với sorry airline mãi, tủi!

minhvtv3

Xe tăng
Có xe vào tận chân cầu thang máy bay đón nữa !
Khi k sử dụng ống lồng thì khách nào chả đc đón ở chân cầu thang, cụ chủ chỉ hỏi phòng chờ thương gia thôi mà, đâu phải vé hạng thương gia

naviinfo8888

Xe tải
Tất cả đều hay nhưng riêng vụ có lối đi riêng và lên sau xuống trước chỉ dành cho khách thương gia xịn mua vé to tiền thôi. Cụ chủ không được hưởng phước đó đâu.
Em có thẻ bông sen vàng Gold, platinum ko đc ưu tiên checkin vs qua cửa an ninh hả cụ. Mà phải mua vé thương gia mới đc qua cửa ưu tiên ạ?

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Thú thực chứ em thấy phòng vip nó cứ thế nào ấy, mặt ông nào cũng nghiêm trang, bận bịu hehhe, lên khoang vip cũng thế, em thấy nhiều lần các ông các bà rất giữ ý mà lại giữ quá, trông nó cứ căng thẳng hehe.

Phòng vip lại ko được hút thuốc, gái xinh chả có mấy, chán phèo.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
- Có lối ra riêng hoặc xe đưa tận chân máy bay.
- Được lên sau, xuống trước.
Lối check in riêng và xe 24 chỗ là dành cho vé C, còn thẻ vàng trở lên (không mua vé C) là đc 1 vé mời phòng BSV, vẫn phải checkin cửa thường và ngồi xe bus. Thẻ đen hoặc vé C thì đc mời thêm 1 ông vé thường vào ngồi chém gió cùng. Có thể mua vé vào phòng BSV tại quầy lễ tân BSV, tùy sb mà giá khác nhau. Ở VN em thấy có phòng BSV NB và TSN thì nhiều đồ ăn chứ các sân khác thì cũng thường

manhhab

Xe buýt
Em có đủ các loại thẻ để vào các phòng chờ ở Nội Bài, như VP Bank (được đi kèm 3 người), Bông sen vàng, Sông Hồng... Cá nhân em thấy ngồi ở Sông Hồng được nhất. Không gian ấm cúng, đồ ăn nhẹ khá ổn. View thẳng ra đường băng.
Hôm nào thời gian chờ lên máy bay lâu thì vào làm ly cafe ngắm máy bay cất hạ cánh cũng vui.

Maybach Tàu

Xe container
Cái này cụ chuẩn.
Vào đấy chán thật. Trừ khi chặng dài ngồi lâu chứ ko thì ra ngoài đi lại ngắm thiên hạ vui hơn nhiều.
Chỉ khi nào em đi chuyến sáng sớm 6h mới vào đá được tô phở trứng luộc để tí ngủ cho đỡ đói. Chứ đi chuyến ban ngày ban mặt em toàn đi lang thang ngắm "hàng hóa". Gần đây NB thì toilet có xịt tự động rồi cũng được.
Ngắm zái gà hả bác?
Các mợ đúng nghĩa đen. Mà trông cao sang kiêu sa phù phiếm lắm lắm. Em không hạp:D
Em có đủ các loại thẻ để vào các phòng chờ ở Nội Bài, như VP Bank (được đi kèm 3 người), Bông sen vàng, Sông Hồng... Cá nhân em thấy ngồi ở Sông Hồng được nhất. Không gian ấm cúng, đồ ăn nhẹ khá ổn. View thẳng ra đường băng.
Sông Hồng là của cái gì đấy cụ, em thấy nó mà cũng không biết là của cái gì. Tính lười nên cũng chẳng chịu tìm hiểu:D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em có thẻ bông sen vàng Gold, platinum ko đc ưu tiên checkin vs qua cửa an ninh hả cụ. Mà phải mua vé thương gia mới đc qua cửa ưu tiên ạ?
Thẻ platinum đc đi qua cửa ưu tiên, Gold thì không ở TSN và Nội Bài, các sân bay tỉnh lẻ không tính vì có người đâu.

Chỉnh sửa cuối:

tienaka

Xe điện
Gớm. Chắc là note hay s :)

cunhoang

Xe điện
Cụ cho e cái mới. E chuẩn bị bay chuyến tối muộn :))

cunhoang

Xe điện
Vé này được gì hở các cụ ? Em tháng bay đôi lần mà lần này chả hiểu sao cty mua skyboss

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Em mua điện thoại samsung được tặng mấy vé miễn phí phòng chờ hạng thương gia ở sân bay nội bài, em cũng không đi máy bay quá nhiều và chưa bao giờ vào phòng chờ kiểu này cả, không biết có gì hay không ah?
Vào đấy thì như cụ đi ăn tối tự chọn ở nơi tưong đối sang trọng

springsea

Xe container
Đi VNA giờ thẻ Vàng thẻ Đen nhiều như quân Nguyên, em chuyển sang Bamboo thấy ổn phết. Dịch vụ tốt, phòng chờ Sông Hồng ở NB cũng mới hơn, nội thất đẹp, đồ ngon, nhiều lựa chọn. Quan trọng là rất vắng và view đẹp.

Đi

Bluehelmet

Xe buýt
Em nói về sự hiểu biết chứ đếu nói với bọn cùn cụ ạ, em đang nói với cái cụ j kia tự nhiên cụ nhẩy vào họng em vậy.
Cụ này ăn nhiều pha tê nên nói hơi lẩm cẩm cụ chấp làm gì :)):)):))

Website
talata.uk
Em cũng thẻ PL được 7 năm rồi, chuẩn bị nhận cái tên khách hàng trung thành của VNA nhưng dạo này đổi gió sang Bamboo cho nó thay đổi không khí.

Nói thật thẻ PL giá trị nó không chỉ nằm ở phòng chờ. Vào đó ăn mì tôm chán dồi nhưng vẫn phải cố. mà cố giữ của VNA thì giờ toàn phải mua vé phổ thông tiêu chuẩn trở lên, tức là nhiều lúc đắt gấp đôi vé rẻ, nên tốn kém lắm. Nếu VNA tiếp tục thế này sẽ mất hết khách hàng trung thành.

Cụ bay qt cái thẻ kia hay đấy, được kèm 01 người vào phòng chờ nhé, bia uống ngon.

enhat4ever

Xe tăng
công nhận là thẻ đen Lotus giờ nhan nhản, thằng Bamboo mà chơi kiểu này & giá vé tốt thì VNA vỡ mồm. Và đừng cụ nào so với VJA, vì chính sách của Bamboo là nói không với delay nên nó có cửa ăn VNA nếu dịch vụ tốt và giá hợp lý :D