[CCCĐ] Phong Nậm - Bản Giốc - Ngọc Côn. Bình minh và Hoàng hôn

Mr qhunter

Xe tải
Tây Bắc em đi cũng nhiều nhưng lần đầu tiên, em đi Trùng Khánh, Cao Bằng nên lên đây chia sẻ với CCCM ít ảnh của e và của đoàn trong chuyến đi cuối tuần vừa rồi.
Lịch trình như sau:

Ngày thứ 1
Sáng xuất phát 6h , đi qua cầu Nhựt Tân ,rẽ ra đường 18 rồi lên Quốc lộ 3 mới đi Thái. Ăn sáng ở quán Bún Cá rô ở Thái Nguyên.

Ăn uống xong xuôi, bọn em lên đường. Đường cao tốc Thái Nguyên - Bắc Kạn ngon nên đóng nhanh, mỗi tội hạn chế tốc độ nên cũng ko dám chạy nhanh ợ.
Sau khi qua 1 loạt các đèo Gió, Tài Sìn Hồ, Khau Khang thì bọn em cũng đến Trùng Khánh lúc 15h chiều. Sau khi nhận phòng ở KS Kim Thoa xong là vội vàng chạy ngay vào Phong Nậm để kịp chộp cảnh Hoàng hôn.
Từ TT Trùng Khánh vào Phong Nậm khoảng 5 km, bọn e đi xe vào đến gần cầu treo đầu bản rồi bắt đầu đi bộ vào để lên điểm cao chụp ảnh.
Cầu bắc qua suối khá đẹp

Mấy CE diễn sâu quá

Đứng trên cầu nhìn sang bên phải

Chỗ đá trắng xa xa kia là nơi bọn e sẽ leo lên để bày dụng cụ hành nghề ợ.
Đầy là đập nước, ng dân chặn đoạn giữa, 2 bên nước vẫn chảy được. Bên này còn có 1 mó nước, mỗi tội rác bám vào nhiều quá làm xấu hết cả hình ảnh. Nhưng đối vs chị e thì ko vấn đề j, chụp mọi nơi mọi chỗ
Bên trái cầu

Qua cầu là tiếp tục đi bộ vào đường của xóm, len qua nhà dân. Nói thật với các bác là dân ở đây nuôi chó nhiều kinh khủng, nhà nào cũng phải 2-3 con. Bọn e đi qua mà căng thẳng, ko dám ho he j cả.
Cuối xóm là 1 rừng vầu khá đẹp.

Bãi đáp sau khi leo đây ợ

các tay máy sẵn sàng hết

Cảnh ở đây tương đối giống ở Tràng An, Ninh Bình

Lúa vẫn chưa chín

Hoàng hôn đây ah. HDR bệt quá

Mặt trời khuất núi là bọn em xuống, quay ra TT Trùng Khánh ăn tối. Tiết trời thu trên TT miền núi khá lạnh, ACE phải mặc áo khoác gió hết. Mấy AE cưa hết chai 2l rượu Mắc ca xong là đi ngủ để sáng hôm sau vào lại Phong Nậm chụp cảnh Bình Mình.

Ngày thứ 2
4h sáng hôm sau, bọn e lục tục phi vào và lại leo lên núi. Chỉ khác lần này là ngọn đối diện với ngọn hôm qua.

Lại lỉnh kỉnh sắp đặt đồ nghề như chiều qua.
Đón chờ ánh bình minh

Đợi thì lâu mà mặt trời lên rõ nhanh, chỉ tầm 5s-6s là hết. Chỉ béo mấy bác chơi flycam, chộp được rõ nhiều.
Chụp xong là bọn e xuống, ăn sáng cafe chuẩn bị chạy đi ngắm sông Quế Sơn

Phở vịt. Em chủ quán học sư phạm HN, tranh thủ ngày nghỉ về phụ mẹ. thấy bà mẹ bảo bà bán phở vịt đã 30 năm nay. Quán phở nàm trong chợ TT.

Ăn uống, cafe cà pháo xong xuôi bọn e chạy đi ngắm sông Quế Sơn

Lúa xung lác đác chín, đã có nhà gặt

Tạm thế đã ah

XetăngT34

Xe buýt
Em đặt cái ghế hóng, cám ơn cụ chủ.

cyberskynet

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi tên con sông là Quế Sơn hay Quây Sơn ah ? Em nghe phần nhiều là Quây Sơn, chứ Quế Sơn mới nghe lần thứ 2. Lần thứ nhất là em đọc của một cụ trên facebook, và lần thứ 2 là trong thớt của cụ.:-bd
P/s : em chỉ mới lên thác Bản Giốc và dòng sông chảy xuôi tên là Quây Sơn.

Mr qhunter

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi tên con sông là Quế Sơn hay Quây Sơn ah ? Em nghe phần nhiều là Quây Sơn, chứ Quế Sơn mới nghe lần thứ 2. Lần thứ nhất là em đọc của một cụ trên facebook, và lần thứ 2 là trong thớt của cụ.:-bd
P/s : em chỉ mới lên thác Bản Giốc và dòng sông chảy xuôi tên là Quây Sơn.
Em nhàm chút cụ ah. là sông Quây Sơn nhưng e thấy dân trên này cũng gọi là Quế Sơn. Nhưng xem trên bản đồ thì toàn chú thích là Quây. Kaka

wild nature

Xe điện
Em nhàm chút cụ ah. là sông Quây Sơn nhưng e thấy dân trên này cũng gọi là Quế Sơn. Nhưng xem trên bản đồ thì toàn chú thích là Quây. Kaka
Cao Bằng là Đông Bắc rồi thì phải cụ ơi.

Các mẫu xách tay đẹp quá;)

Mr qhunter

Xe tải
Sau khi ngắm sông Quây Sơn xong thì bọn e quay ngược lại về Bản Giốc để chụp và cho các lão thành trong đoàn quay thác vì tầm này nước đang nhiều. Lần trước các bác ý lên, nước ít hơn, lại vướng Biên phòng nên cảnh quay ko có đẹp. lần này thì đẹp hơn nhiều ah

Mr qhunter

Xe tải
Và đây Video của bác trong đoàn em, ng lên Ca bằng lần thứ n :)

zonda82

Xe container
Ở đây sướng phải biết, phong thủy hữu tình. Phù hợp cccm ở ẩn.

Mr qhunter

Xe tải
Quá đẹp luôn, 2 lần đến thác Bản Giốc chỉ nhìn từ dưới, bây giờ mới biết ở trên nó chảy xuống như vậy :-bd
Vâng cụ. Ngày xưa còn trèo được lên thác chính nhưng khoảng 3 năm trở lại đây, xảy ra mấy vụ ng bị cuối trôi nên giờ an ninh nghiêm ngặt lắm ợ

Violet2013

Xe buýt
Giờ bay thoải mái ở Bản Giốc rồi cơ ah? Tưởng biên giới làm nghiêm lắm. Gớm em bay ở Cô tô mà bị dọa kinh quá.

comiki

Xe lăn
Đất nước mình đẹp quá cụ ạ :)

Mr qhunter

Xe tải
Giờ bay thoải mái ở Bản Giốc rồi cơ ah? Tưởng biên giới làm nghiêm lắm. Gớm em bay ở Cô tô mà bị dọa kinh quá.
Cũng ko thoải mái đâu cụ, cứ chui ra sau mấy quán rồi vút thật nhanh lên thôi. Chỉ sợ nhiễu vs mất sóng thôi vì đứng bản Giốc, điện thoại tự nhận Trung Quốc luôn, nhanh hơn mình 1h

que_ta_th

Xe máy

[QUOTE="Mr qhunter, post: Hùng vĩ quá. Đã nhất là đoạn ngồi thuyền đến gần chân thác đấy cụ nhỉ? Chúc mừng cụ chủ thớt! Em góp vui với cụ chủ thớt ảnh ạ!

[/QUOTE]

que_ta_th

Xe máy
Ảnh đẹp quá! Chúc mừng bác chủ thớt

TNTuan

Xe điện
Ngọc Côn là cái xã trên đường đi ck Pò Peo hử cụ chủ
Em đi lạc 1 lần vào đấy . Đường bụi bẩn nát tươm vì xe tải chở hàng lên ck