Phóng sự siêu mini: Đi làm bằng xe buýt.

potter.nguyen

Xe buýt
Đến em còn chả hiểu mục đích khi làm phóng sự này thì mợ hiểu làm sao nổi.:D

Báo cáo các cụ mợ, hôm nay em phải đi tiếp khách từ trưa, giờ này mới lê về được đến nhà đây.:102:
đối tác trên taxi hôm trước phải không cụ Bụp. Cả 2 làm việc nhiệt tình thì mệt lắm cụ nhỉ ;))

saurom

Xe hơi
con 125 45 kủ à kụ Bụp?

Website
www.facebook.com
Em lại hâm nóng lại thớt này.:D

Bẩm các cụ các mợ.

Lần trước em tạm ngừng ở chuyến Bus số 21 sáng 05/01/2011. Ngay chiều hôm đấy em được ông anh giao cho cái xe với nhiệm vụ dán lại 04 quả kính sườn, chỉnh trang 1 vài thứ lặt vặn nên em ko đi xe bus được. T7, CN thì em ở nhà nên đến thứ 2 là ngày đầu tuần thì em mới lại bắt đầu được hành trình trên xe bus của mình.:69:

Sáng sớm thứ 2, giời không gió, không mưa nhưng cực rét. Em xuất phát muộn hơn mọi khi nên bước chân đến đường GP thì đã thấy con Bus 21 của em rời bến mất rồi, quả này phải đợi là cái chắc.:102:

Lạnh quá nên nhòm các cháu thấy tuyền quần áo. Các nhóc này đợi xe đưa đón học sinh.

Đèn đỏ là cái đinh gì, xe máy vẫn phi ầm ầm.

Quả biển này muốn đọc hết khi đang lái xe chắc phải mất mấy phút.:D

Website
www.facebook.com
Bến Bus đây rồi, xe 16 vừa cập bến.:P

Cạnh bến Bus có 1 chú cẩu thường xuyên bị xích vào gốc cây. Giời lạnh nên em hơi bị hoa mắt, dòm chú cẩu mà lại thấy riềng với sả.:38:

Người hôm nay có vẻ đông hơn mọi hôm.

Xe 21 của em đến rồi, lại là xe sau.:D

Website
www.facebook.com
Nào mình cùng lên xe buýt, nào mình cùng mua vé nhé: 3000 vê nờ đê.:D Xe vắng phết.

Em gái này tranh thủ học bài trên xe. Chả biết có học được gì không. Em định làm quen nhưng lại ngại quấy rối việc học.:P

Phía sau xe có 1 cái túi, chắc là đựng đồ cấp cứu. Trông túi khá bẩn thỉu, bụi bặm và được đặt cạnh 1 em chổi.

Website
www.facebook.com
Hôm nay giời rét nên vắng toàn tuyến.:)) Trước khi xuống bến cuối của em thì trên xe còn lại có thế này.

Bến cuối lúc nào cũng vắng.

Chiều ngược lại có vẻ đông hơn, tuyền thấy các cháu SV

Hôm nay đường cũng vắng nên em đến cơ quan sớm được vài phút.:D

Website
www.facebook.com
Thế là xong buổi sáng.

Tầm trưa thì em nhận được lệnh triệu tập họp tổng kết OF và lĩnh tiền thưởng tết. Bận gì thì bận chứ có xèng là em phải đi, ko đi thì mất xèng.

Địa điểm họp ở 34 Nguyễn Chí Thanh, lên mạng tra phát thì chỉ thấy xe 27 BX Yên Nghĩa - Nam Thăng Long là chạy đúng tuyến Hà Đông - NCT.:D

Lừa lừa lúc sếp đang có khách, em lễ tân đang bận pha trà, em chuồn thẳng 1 mạch vào thời điểm thế này. Suýt bị soi.:D

Hỏng rồi, đúng giờ các em SV đi học về, lại đông đây.

Bà con chờ xe buýt chẳng theo trật tự nào cả.:D

Xe 21 đến rồi, nhưng hôm nay em lại đi 27.

vihali

Xe container

Hừm, cụ là nhân viên Nhuệ Giang hotel à?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Bến này vừa là bến Bus, vừa là bên sxe ôm, vừa là bến Taxi.

Chờ thêm 1 lúc nữa, vẫn chưa thấy xe 27 đâu.

Em này cũng không phải.

Em này cũng không phải nốt. Lâu quá, lâu quá.:102:

Website
www.facebook.com
Bà con mình càng ngày càng lộn xộn.

Có 1 bạn SV trong lúc chờ xe thì tranh thủ tập mấy động tác, em xem mãi mà chả hiểu là những động tác ấy thuộc về bộ môn nào. Khiêu vũ? Võ thuật?:102:

Chân nhấp nhấp như oánh võ nhưng lại xoáy người như khiêu vũ.:D

Thêm đoạn video clip. Đang quay thì xe 27 đến nên em phải cá chuồn.:D

[YOUTUBE]XpwxepaQmH0[/YOUTUBE]

Website
www.facebook.com
Nào cùng lên xe bus nào. Tuyến này đông dã man.:102:

Càng ngày càng đông.

Chen nhau, lèn như cá hộp.

Giữa mùa đông mà trong xe nóng nực và cực kỳ ngột ngạt. vài cửa kính bắt đầu được hé ra

Website
www.facebook.com
Của kính bên lái cũng được mở. Mở kính ra đỡ ngột ngạt hơn một chút. Đấy là đang mùa đông, còn mùa hè thì chả hiểu mức độ nóng nực, ngột ngạt nó sẽ như thế nào??

Môi trường ô nhiễm nên nhiều bạn lên xe buýt vẫn để nguyên khẩu trang.

Phải nói là đi tuyến 27 này cực đông, dọc đường có rất nhiều bạn không lên được xe ở các điểm dừng vì xe đã quá đầy. Em chịu không thể nào cựa quậy nổi từ khi xe bắt đầu qua ĐH AN ninh, ĐH Hà Nội. Xe 27 chạy tuyến Trần Phú - Nguyễn Trãi - Láng - Nguyễn Chí Thanh nê lượng SV rất đông.
Xe vào đầu Nguyễn Chí Thanh là em bắt đầu chen ra cửa xuống, mãi mới đến cửa và em xuống xe ở cổng trường Luật.

Ở bến này em lại thấy có 1 bạn đang cầm lá cờ phất lên phất xuống

Bạn cầm cờ bên trái là Tình nguyện viên điều tiết lượng khách trên xe bus, bạn bên phải là giám sát viên của nhà xe.

Website
www.facebook.com
Thêm 1 xe 27 nữa đến, chỉ vài phút sau khi em xuống xe, chứng tỏ độ dồn toa trên đường phố giờ tan tầm là rất cao.

Em tranh thủ lại phỏng vấn 2 bạn mấy câu. Bạn bên trái tên là Vũ Đức Huy, nhân viên của XN xe điện, bạn đeo băng đỏ cầm cờ là SV tình nguyện. Tại những bến có lưu lượng người lên xuống cao thì sẽ có người điều tiết lượng khách, tránh tình trạng nhồi nhét quá nhiều trên 1 xe. Đồng thời , những bạn này cũng sẽ ghi nhận tình trạng để có những điều chỉnh cho phù hợp.

CÓ đoạn Video em phỏng vấn bạn Huy đây. Đoạn đầu em lại quên mất ko bật camera.:102:

[YOUTUBE]B2wNXC7716Y[/YOUTUBE]

Có 1 chuyện vui vui. Khi em đang cuốc bộ trên vỉa hè, qua chân cầu vượt bộ hành thì nghe 1 tiếng còi rất to đằng sau. Quay lại dòm thì thấy 2 em bé cưỡi trên con Lead đòi em nhường đường. Em bảo luôn: "Bé ơi, đã đi xe máy lên vỉa hè rồi mà còn còi to thế". Cả 2 em nhe răng cười.

Em áo vàng trắng trẻo & xinh xắn ra phết. he he. Biết bị chụp ảnh nên cười phớ lớ.:P

Bonus thêm quả ảnh xe máy đi lên vỉa hè.:D

Sau khi rời cuộc họp tổng kết, em chân nam đá chân chiêu leo lên taxi chạy về, say quắt lưỡi nên chả lòng dạ nào nghĩ đến xe buýt nữa.:))

Thôi, e đi ngủ đây. Chúc các cụ mợ ngủ ngon.:6:

Chỉnh sửa cuối:

thanktn

Xe tăng
Bên nước ngoài xe bus có chen nhau đứng ngồi chật nick thế này ko các Cụ hay nó chỉ ngồi đủ ghế thôi?
4 năm trước em đi xe buýt ở Thẩm Quyến cũng phải chen nhau bẹp ruột đấy ạ. Vừa rồi có thử lại cảm giác xe buýt ở đó thấy thông thoáng hẳn lên vì mở thêm rất nhiều tuyến. Nghe nói thành phố đấy có gần 500 tuyến.
Hà Nội có gần 40 tuyến bọ thì không đông mới là lạ.

Stent

Xe điện
Lão Bụp với các mợ cụ không say xe còn đi được xe buýt
Còn em với những mợ cụ say xe, đi nửa chặng, khí huyết đảo lộn, mấy món ăn sáng với mật xanh mật vàng thi nhau chạy ra ngoài thì làm thế nào nhỉ???
Em chỉ cầu bị say xe gấp đôi kụ thôi là được rồi :))