[Funland] Phong thuỷ có thật sự quan trọng ?

zaiwaz123

Xe điện

ltlinh

Xe tăng
Đang thuê nhà ở, hoặc chung cư nhưng đã là chung cư thì chẳng có giá trị gì về mặt phong thủy vì hướng, cửa đều do thằng chủ đầu tư quy định để tối ưu hóa diện tích sinh lời. Bây giờ có phong trào chữa ngượng bằng cách xem hướng lô - gia, ban - công, nhưng lại không xem được thằng tầng trên mình nó để bô con nó chỗ nào.
Kể cả loại biệt thự gọi là Vip ví dụ Bằng Lăng bên riverside, sao 2 căn cạnh nhau, một đ.c thì thăng thiên lên vù vù vao top, đ.c bên cạnh lại...độn thổ đi bẳng răng ăn cơm cân.

Phải chăng theo các thầy một bên là....rốn rồng tụ thuỷ, bên kia là....bi rông nên độn thổ, rồng gì..bé thế.

Bỏ qua việc cạnh nhau, có d.c sa cơ lỡ vận phải bán để tháo chạy tầu tán, ông khác mua vao lại phất lên, thế phải chăng là rồng cựa bi lại thành rốn và ngược lại?

hd-vt

Xe container
Phong thủy giời nếu ở chen chúc. Nhà ống. Hướng đang đẹp như mơ, mấy bữa vài con khỉ mò tới sống cạnh, mở quán xá, tùm lum nhức óc thì réo thầy hô phong hoán vũ xử hộ tiếp hehe.

Ý cụ chủ là tiên tích đức, hậu tầm long :D
Em thấy bẩu xưa Cao Biền đi trấn yểm long mạch , đến vùng châu Hoan châu Ái thấy long mạch hơi có chút khiếm khuyết nên coi thường , không thèm trấn yểm . Vậy nên về sau vùng này hay phát đế vương nhưng không bền .

RongPhuongBac

Xe điện
Em thấy bẩu xưa Cao Biền đi trấn yểm long mạch , đến vùng châu Hoan châu Ái thấy long mạch hơi có chút khiếm khuyết nên coi thường , không thèm trấn yểm . Vậy nên về sau vùng này hay phát đế vương nhưng không bền .
Đất ấy phát ra nhà Hậu Lê và sau là Lê trung hưng. Không bền ở chỗ minh quân được ít lắm. Còn đâu nhờ hương hoả mà lên ngôi cho có vị :D.

RongPhuongBac

Xe điện
Đất ấy phát ra nhà Hậu Lê và sau là Lê trung hưng. Không bền ở chỗ minh quân được ít lắm. Còn đâu nhờ hương hoả mà lên ngôi cho có vị :D.
À. Cũng từ đất ấy ra ông quan Nguyễn Kim. Sau thành nội tổ phụ chúa Nguyễn và ngoại tổ phụ chúa Trịnh. Có điều không ở ngôi vương nhưng nội ngoại cũng toàn hàng quốc thích.

trauxanh

Xe lăn
Kể cả loại biệt thự gọi là Vip ví dụ Bằng Lăng bên riverside, sao 2 căn cạnh nhau, một đ.c thì thăng thiên lên vù vù vao top, đ.c bên cạnh lại...độn thổ đi bẳng răng ăn cơm cân.

Phải chăng theo các thầy một bên là....rốn rồng tụ thuỷ, bên kia là....bi rông nên độn thổ, rồng gì..bé thế.

Bỏ qua việc cạnh nhau, có d.c sa cơ lỡ vận phải bán để tháo chạy tầu tán, ông khác mua vao lại phất lên, thế phải chăng là rồng cựa bi lại thành rốn và ngược lại?
Đấy, cứ ví dụ thế có phải là hay không. Thế rồi để mọi người ngẫm, ông nào biết lý giải thì tham gia nếu hứng thú…
Như thế nó mang tính chất mở, khoa học hơn, và vui hơn.
Chứ cứ cục cằn thì biết đâu cụ bên trên giả nhời được nhưng lại không muốn giả nhời thì hết chuyện.
Hay hơn trước rồi, chúc mừng!
Kekeke… :D

ltlinh

Xe tăng
Đấy, cứ ví dụ thế có phải là hay không. Thế rồi để mọi người ngẫm, ông nào biết lý giải thì tham gia nếu hứng thú…
Chứ cứ cục cằn thì biết đâu cụ bên trên giả nhời được nhưng lại không muốn giả nhời thì hết chuyện.
Nhân tiện cụ phán cũng hay, nghe rất cao siêu, nếu được cụ chụp ảnh nhà cụ chỉ giáo anh em xem phong thuỷ thế nào, khí ra sao... thì thật tuyêt.

Trăm nghe ko băng một thấy nhất là nhà của cạc cụ phong thuỷ.

trauxanh

Xe lăn
Nhân tiện cụ phán cũng hay, nghe rất cao siêu, nếu được cụ chụp ảnh nhà cụ chỉ giáo anh em xem phong thuỷ thế nào, khí ra sao... thì thật tuyêt.

Trăm nghe ko băng một thấy nhất là nhà của cạc cụ phong thuỷ.
Nhà đây nhà đây…
Còn bên trong thì tối quá chụp mấy cái không lên luôn:

ltlinh

Xe tăng
Ở mạch khác, vua ngày xưa là hội tụ của sức mạnh, nguồn lực của các thầy phong thuỷ giỏi nhất cả mộ phần lẫn chỗ ở.

1. Tai sao có đời thì được nhiều đời có vương triều lại chỉ một vài chục năm thậm chi vài năm thì tan tành ?

2. Cùng vua cha cùng mộ phần của đời trên sao các hoàng từ ở chung người lên vua cà đa số bị vị tan xác vì vụ vua này, phải chăng phong thuỷ bên...ngoại là bên mẹ át bên....nội là bên vua ? Trường hợp khác anh em hoàng tử cùng cha cùng mẹ cũng nồi da nấu thịt kẻ lên vua người mất xác chắc tại do..tử vi ko phải do phong thuỷ ?

ltlinh

Xe tăng
Nhà đây nhà đây…
Còn bên trong thì tối quá chụp mấy cái không lên luôn:
Tôi nghiêm túc mà cụ cứ đùa, kaka.

Các thầy phán hay lắm nhưng phong thuỷ dễ nhận nhất là nhà các thầy thì...giấu kỹ thế.

ubisapro

Xe trâu
phong thuỷ e thấy nhiều cái cũng đúc rút từ kinh nghiệm sống ra. Nhưng nhiều cái cũng vớ vẩn, tin hay ko tuỳ mỗi người thôi.

trauxanh

Xe lăn
Ở mạch khác, vua ngày xưa là hội tụ của sức mạnh, nguồn lực của các thầy phong thuỷ giỏi nhất cả mộ phần lẫn chỗ ở.

1. Tai sao có đời thì được nhiều đời có vương triều lại chỉ một vài chục năm thậm chi vài năm thì tan tành ?

2. Cùng vua cha cùng mộ phần của đời trên sao các hoàng từ ở chung người lên vua cà đa số bị vị tan xác vì vụ vua này, phải chăng phong thuỷ bên...ngoại là bên mẹ át bên....nội là bên vua ? Trường hợp khác anh em hoàng tử cùng cha cùng mẹ cũng nồi da nấu thịt kẻ lên vua người mất xác chắc tại do..tử vi ko phải do phong thuỷ ?
Ở thì thử đọc sách tìm hiểu xem sao, rồi lý giải nó thử xem vậy.
Tôi nghiêm túc mà cụ cứ đùa, kaka.

Các thầy phán hay lắm nhưng phong thuỷ dễ nhận nhất là nhà các thầy thì...giấu kỹ thế.
Phán hay không phán thì ví dụ giỏi phong thủy cũng chưa chắc có nhà to đẹp, ông Khổng Minh giỏi thế mà có mỗi cái lều tranh, ông Khương Tử Nhà giỏi thế mà thất nghiệp đến năm 70 tuổi…
Với lại chụp cái nhà thì chả có thể hiện được phong thủy gì cả đâu, chỉ thể hiện to bé đẹp xấu chứ phán được cái gì nhể?! Mà nhà to đẹp liên quan quái gì đến phong thủy, có khi còn sai bét ấy chứ, rồi bị nạn như cái nhà bên Bằng Lăng ấy…
Và, đừng bảo tớ là “thầy phong thủy” nhé, chưa có ai gọi tớ thế cả đâu! :D

Ô tô điên

Xe tăng
Em thì thấy ngưởi không có đạo, không có kỷ cương thì toàn tin vào mấy cái mê tín.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em đã được giải thích về câu hỏi của cụ, em vắn tắt thế này ạ, có gì không phải mong các cụ bỏ quá:
Cung mệnh của các đời trong ngôi nhà đó xét về phong thuỷ có hợp k thì nó chỉ như so cái móng tay với cả cơ thể người thôi ạ, tức là ảnh hưởng không đáng kể. Không phải đời con lại phải xoay nọ kia để hợp tuổi con, bản chất của phong thuỷ k phải vậy. Các cung điện của các vua mà mỗi đời lại xoay thì vất lắm mà k đúng bản chất.
1 căn nhà được gọi là hợp phong thuỷ là nó phải đúng hướng đúng kiểu với phong và thuỷ của chỗ đó, nôm na nhiều cụ trên gọi là khí đấy - k phải không khí nhé. Tức là phải xét hướng của ngôi nhà với long mạch, thế đất vvvv ạ.
Mà để biết được ngôi nhà có hợp với khí tại khu đó không thì phải dùng rất nhiều phương thức tính toán phức tạp - đọc nhiều sách vở, 10 thầy phong thủy hiện nay may ra được 1 thầy biết tính toán. Còn những ông mà cứ mang la bàn rồi đem bát trạch ra phán là không chuẩn. Kiểu như gia chủ Tây tứ trạch thì phải hướng abc. Vậy đến đời con Đông tứ trạch thì đập đi à? Nói chung đấy là thầy vớ vẩn.
Trên đây là em tổng hợp từ những cái em đã được đọc các cao nhân trên of này ạ. Em đa ta cụ trâu đã chia sẻ nhiều kiến thức cho các cụ mợ trên of, đã đọc còm này và rót riệu cho em.
VN đã manh nha xuất hiện nhà xoay rồi nhé, còn trên thế giới không thiếu.
Quả này phong thủy hướng nhà là phá sản hết :))

ltlinh

Xe tăng
Ở thì thử đọc sách tìm hiểu xem sao, rồi lý giải nó thử xem vậy.

Phán hay không phán thì ví dụ giỏi phong thủy cũng chưa chắc có nhà to đẹp, ông Khổng Minh giỏi thế mà có mỗi cái lều tranh, ông Khương Tử Nhà giỏi thế mà thất nghiệp đến năm 70 tuổi…
Với lại chụp cái nhà thì chả có thể hiện được phong thủy gì cả đâu, chỉ thể hiện to bé đẹp xấu chứ phán được cái gì nhể?! Mà nhà to đẹp liên quan quái gì đến phong thủy, có khi còn sai bét ấy chứ, rồi bị nạn như cái nhà bên Bằng Lăng ấy…
Và, đừng bảo tớ là “thầy phong thủy” nhé, chưa có ai gọi tớ thế cả đâu! :D
Thế là giống các khoá học giầu, các thầy kiếm tiền từ bán khoá học tức dịch vụ à, chứ các thầy cũng ko vận dụng nổi cho mình, kk.

Mà ý tôi la các cụ phán pt ấy chụp xem bố trí pt nhà mình thế nào thực tiễn từ chính mình chứ phải nhà to hay bé đâu.

trauxanh

Xe lăn
Thế là giống các khoá học giầu, các thầy kiếm tiền từ bán khoá học tức dịch vụ à, chứ các thầy cũng ko vận dụng nổi cho mình, kk.

Mà ý tôi la các cụ phán pt ấy chụp xem bố trí pt nhà mình thế nào thực tiễn từ chính mình chứ phải nhà to hay bé đâu.
Hơ hơ…
Thế thì cậu phải hỏi các thầy mở khoá học làm giàu thôi. Còn những người phán phong thủy không có nghĩa vụ phải chụp nhà người ta lên cho cậu xem, hay là mới có quy định đó hở cậu?
Kekeke…

longmama

Xe điện
Kiến thức là bao la, vô hạn. hiểu biết của chúng ta là hữu hạn.