[Funland] Phong thuỷ với căn nhà của chúng ta

taplaioto

Xe điện
Hì, em chào các Cụ ! Ngôi nhà của em hướng Tây Bắc 320 độ, phía trước là cái nhà cũ cải tạo thành phòng lv và kho hàng rồi đến cái cổng ra mặt đường. Em phải chú ý điều gì ko ạ ?

Chỗ sân vườn nhỏ trước nhà em chả biết sắp xếp ntn cho hợp lý ạ. Em hóng ý kiến các Cụ ! :)

trauxanh

Xe lăn
Về mặt phong thuỷ thì nên đưa link vào trang 1 cho thớt thông thoáng mọi người tiện theo dõi cụ ạ. :)
Há há...

Khi nào em phải nghiên cứu cái đặt link phong thủy mới được.

Giờ em đang dùng đt, không biết cách kéo link kiểu gì ạ. :D

archmoc

Xe tải

Thông tin thống kê về Fengshui của khoai tây trên internet

mn2t

Xe điện
Chỗ sân vườn nhỏ trước nhà em chả biết sắp xếp ntn cho hợp lý ạ. Em hóng ý kiến các Cụ ! :)

Nhìn hình vẽ khó quá bác ạ
1. Chưa rõ khu xung quanh ra sao, đường đi thế nào
2. Nhà bác cả mảnh đất lộ thiên, tường chắn 1 bên/. Còn bên phải là gì ạ?
3. Cái nhà chính sao vẽ nhỏ hơn khoảng sân là sao ạ???

taplaioto

Xe điện
Nhìn hình vẽ khó quá bác ạ
1. Chưa rõ khu xung quanh ra sao, đường đi thế nào
2. Nhà bác cả mảnh đất lộ thiên, tường chắn 1 bên/. Còn bên phải là gì ạ?
3. Cái nhà chính sao vẽ nhỏ hơn khoảng sân là sao ạ???
1. Chỗ cái cổng là đến vỉa hè 4m rồi đường nhựa Cụ ạ
2. Bên phải cũng là tường chắn và đến khu đất của nhà bên cạnh ạ. Bên trái thì đã xây nhà, còn bên phải thì là tường ngăn giữa 2 mảnh đất. Mảnh đất bên phải vẫn thấp hơn vỉa hè và mặt đường chừng 40cm.
3. Mảnh đất của em nó như thế, em xây đúng cái chỗ ý (6.5m x 11m), nên cái sân nó to hơn cái nhà 1 tẹo (9m7) ạ.

trauxanh

Xe lăn
2. Bên phải cũng là tường chắn và đến khu đất của nhà bên cạnh ạ. Bên trái thì đã xây nhà, còn bên phải thì là tường ngăn giữa 2 mảnh đất. Mảnh đất bên phải vẫn thấp hơn vỉa hè và mặt đường chừng 40cm.
3. Mảnh đất của em nó như thế, em xây đúng cái chỗ ý (6.5m x 11m), nên cái sân nó to hơn cái nhà 1 tẹo (9m7) ạ.
Cụ cho cái GPS khu vực lên để các cụ xét xem là mạch gì đi ạ?

trauxanh

Xe lăn
Là cái tọa độ của gu gồ máp phải ko Cụ ?
Dạ tức là cái hình ảnh rộng của khu vực, thế đất thế sông và vị trí nhà mình ấy ạ.

Rồi để các cụ nhận xét mạch, thêm đóng góp cho cụ.

Blacksky

Xe tải
Dạ cụ hỏi các cụ khác giúp nhé?

Vì em không thích tính tuổi để phối với những cái ấy ạ. :(
em thấy cụ trả lời trong nhiều thớt và có niềm tin với cụ mong cụ giúp. Vậy em gửi cụ bảng phối cảnh căn nhà của em nhờ cụ khai sáng giúp em được ko ạ?

Thanks cụ.

taplaioto

Xe điện
Dạ tức là cái hình ảnh rộng của khu vực, thế đất thế sông và vị trí nhà mình ấy ạ.

Rồi để các cụ nhận xét mạch, thêm đóng góp cho cụ.
Em pót lên đây ạ ! :)

Blacksky

Xe tải
Dạ cụ hỏi các cụ khác giúp nhé?

Vì em không thích tính tuổi để phối với những cái ấy ạ. :(
em thấy cụ trả lời trong nhiều thớt và có niềm tin với cụ mong cụ giúp. Vậy em gửi cụ bảng phối cảnh căn nhà của em nhờ cụ khai sáng giúp em được ko ạ?

Thanks cụ.

trauxanh

Xe lăn

Thanks cụ.
Có mấy vấn đề thế này cụ ạ:

- Gia đình ổn, nếu có nói chuyện dự báo tương lại xấu chút thì sẽ gây tâm lý cho chủ nhà. Đồng thời lại không mang lại tác dụng nhận thức trong thớt vì sự việc chưa xảy ra.
- Còn nếu gia đình có vài chuyện không ổn, thì nếu nói ra:
1 là chỉ nói mà không sửa giúp thì không đành (trong khi nhiều thứ nếu có hướng dẫn thì chủ nhân cũng không thể tự làm được, liên quan đến đo đạc, ngày giờ, hình thức...);
2 là chỉ dám nói nhẹ nhẹ, vì mọi người đều có sự tế nhị riêng, kể cả quan hệ quen biết ngay trong OF;
3 là nếu có đọc được, thì chỉ mỗi là căn cứ các thông tin thấy trên bản vẽ. Còn thực tế có rất nhiều cái ảnh hưởng đến căn nhà như thế đất, đường đi, cao thấp, xung sát...khách quan. Nên có việc trông thấy trong hình nhưng ngoài thực tế lại có sự cứu giúp, thì sẽ không rõ kết quả. Hoặc nhiều yếu tố xấu do bên ngoài thì lại không thể hiện được trong hình vẽ.

Thế cho nên tuỳ cụ, cái gì thấy rõ mà có thể nói được thì có thể sẽ có người phân tích cho cụ.

trauxanh

Xe lăn
Các cụ xem hình cụ Tập lái đưa lên, nhà hướng Tây Bắc 320 độ thì đúng sai thế nào?

Lão chuot08 nữa. :D

Blacksky

Xe tải
Có mấy vấn đề thế này cụ ạ:

- Gia đình ổn, nếu có nói chuyện dự báo tương lại xấu chút thì sẽ gây tâm lý cho chủ nhà. Đồng thời lại không mang lại tác dụng nhận thức trong thớt vì sự việc chưa xảy ra.
- Còn nếu gia đình có vài chuyện không ổn, thì nếu nói ra:
1 là chỉ nói mà không sửa giúp thì không đành (trong khi nhiều thứ nếu có hướng dẫn thì chủ nhân cũng không thể tự làm được, liên quan đến đo đạc, ngày giờ, hình thức...);
2 là chỉ dám nói nhẹ nhẹ, vì mọi người đều có sự tế nhị riêng, kể cả quan hệ quen biết ngay trong OF;
3 là nếu có đọc được, thì chỉ mỗi là căn cứ các thông tin thấy trên bản vẽ. Còn thực tế có rất nhiều cái ảnh hưởng đến căn nhà như thế đất, đường đi, cao thấp, xung sát...khách quan. Nên có việc trông thấy trong hình nhưng ngoài thực tế lại có sự cứu giúp, thì sẽ không rõ kết quả. Hoặc nhiều yếu tố xấu do bên ngoài thì lại không thể hiện được trong hình vẽ.

Thế cho nên tuỳ cụ, cái gì thấy rõ mà có thể nói được thì có thể sẽ có người phân tích cho cụ.
Vậy cảm ơn cụ trauxanh ạ.
Nhà em ở đã hơn 4 năm, vc cũng có lúc khắc khẩu nhưng quan điểm của em là chín nhịn làm 10 nên đâu cũng vào đó, mà chủ yếu khắc khẩu là do những việc không liên quan đến đời sống vc mà chủ yếu là quan hệ dòng tộc nội ngoại.
Tạ ơn trên là từ khi vợ em bắt đầu có em bé đến nay thì chuyện làm ăn khá thuận lợi và trôi chảy. Do sống xa gia đình nơi đất khách quê người nên em cũng không biết là coi thầy ở đâu, mọi việc cứ tìm hiểu qua mạng rồi chiếu theo lịch vạn niên mà quyết.
Nếu có chia sẽ từ cụ có kinh nghiệm phong thủy, há chẳng phải là đại cát viên mãn sao :)

Em gửi cụ phối cảnh nhà em. Mong được chỉ giáo ạ

trauxanh

Xe lăn
Em đang cv ở xa...
Hiện có 2 trường hợp cần tư vấn trên thớt, các cụ đóng góp nhiệt tình đi ạ.

Riêng cụ Blacksky tâm sự nhiều về hoàn cảnh rồi thì kể cũng khó cho mọi người nhận định nhỉ?

taplaioto

Xe điện
Hì, em chào các Cụ ! Ngôi nhà của em hướng Tây Bắc 320 độ, phía trước là cái nhà cũ cải tạo thành phòng lv và kho hàng rồi đến cái cổng ra mặt đường. Em phải chú ý điều gì ko ạ ?

Em pót lên đây ạ ! :)

Em túm lại cho gọn. Rất mong các Cụ góp ý ạ ! :)

taplaioto

Xe điện
Úi em biết gì đâu mà đc gọi đích danh thế này! :D
Vậy nhờ các cụ hungisu, mn2t và các cụ ạ!
Lúc chiều em có còm là Cụ ko nói thì em vang, xong em xóa rồi ! :D
Tất nhiên nếu Cụ ko nói gì thì em cũng vang và.. không nói gì ! :))