Chi hội Phòng trưng bày xe độ của K.F.C

Trạng thái
Thớt đang đóng

blackdragon

Xe buýt
Công trình của em đã xong, kính các cụ ;))

Typhong này theo thiết kế của em, đầu hút phi 76, cổ hút phi 63 ( tạo gia tốc khi hút, có thiết kế để tạo luồn gió thêm mạnh hơn)
Khi nắp vào (Sáng nay em phải vệ sinh sạch sẽ buồng máy để kính các cụ):

Cái hộp heatshield này theo thiết kế của em, gia công bởi công ty Đa hình, thiết kế đã tham khảo của hộp heatshield của K&N.

Đánh giá: Sau khi lắp lọc gió K&N cảm giác đi rất sướng, lúc nào cũng chỉ muốn nhấn ga vượt trước, nghe tiến máy tê tê.
Đạp ga rất mượt, không còn cảm giá bị nghẹt như xưa, khi chạy bình thường thì yên ả thanh bình như Hà Nội.
Quả này thì e thua bác rồi!!!!
E nhờ bác làm cho 1 bộ từ A đên Y đi còn Z để e lo nốt!!!! dc ko bác ????

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68

Khoai lang

Xe buýt
Chuẩn quá, em lại ngứa tay quá~X(,em lại lên cơn nghiện
Đã rót rượu hầu cụ

Chỉnh sửa cuối:

hotboyx

Xe hơi
các cụ cho e hỏi chút cái đèn led trần độ thêm ánh sáng so với nguyên bản thì kiểu như nào ạ , vì đôi khi đi buổi tối chở ái muốn bật đèn trần ngắm tý nhưng đi xe bật đèn đọc sách thì nó chói quá ợ , các cụ tư véo giúp e với :P

JuneSun

Xe tăng
các cụ cho e hỏi chút cái đèn led trần độ thêm ánh sáng so với nguyên bản thì kiểu như nào ạ , vì đôi khi đi buổi tối chở ái muốn bật đèn trần ngắm tý nhưng đi xe bật đèn đọc sách thì nó chói quá ợ , các cụ tư véo giúp e với :P
Tùy từng loại cụ ạ nhưng độ sáng của loại sáng nhất thì nhìn sáng gấp 2 gấp 3 đèn cũ :))

hotboyx

Xe hơi
Tùy từng loại cụ ạ nhưng độ sáng của loại sáng nhất thì nhìn sáng gấp 2 gấp 3 đèn cũ :))
thế đang lái xe mà bật đèn led trần này có bị chói mắt k cụ nhể , e bật cái đèn đọc sách lúc dừng xe thì cũng k sao , nhưng đang đi thì nó bị chói khó tập trung vào phía trước hơn ợ

blackdragon

Xe buýt
Quấn bảo ôn cho ỗng dẫn lạnh điều hòa:

Mua này nóng quá mà điều hòa xe forte thì chung 1 tật là lạnh ko được sâu cho lắm.
1 là do công suất lạnh ko cao, 2 là do thất thoát lạnh đoạn từ ống dẫn đến dàn lạnh và 3 là do hơi nóng từ máy phả vào nên lượng gas lạnh bị giảm đáng kể để đến được giàn lạnh .
hnay e thử khắc phục đoạn ống dẫn lạnh bằng vật liệu bạc chống nóng.

bạc chống nóng được quấn như thế này:

sau khi lắp xong và test thử thì thấy ống dẫn lạnh được bảo ôn nên giảm được độ thoát lạnh từ ống là tương đối khá và chống được hơi nóng từ máy phả vào đường ống. Gió điều hòa cũng buốt hơn là lúc chưa quấn!!!

Lý do e dùng bạc quấn vì các vất liệu bảo ôn của máy điều hòa gia đình ko chịu được nhiệt của buồng máy, nên e quấn bằng bạc là hợp lý nhất!!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thai18811

Xe tải
Thằng MT này lắm chuyện gớm nhỉ? Nhưng nghe cũng hay hay!
Kiếm 2-3 con gà nữa xem ntn rồi A cũng quấn thử xem ntn. :-?

blackdragon

Xe buýt
Cái này e đang thử nghiệm nên full free!! Ông nào thix thì e làm cho miễn góp sức là dc!!!!
Nếu bọc mút bảo ôn như điều hòa nhà thì ôn hơn rất nhiều nhưng chưa có cách để xử lý chịu nhiệt của mút bảo ôn đó

Khoai lang

Xe buýt
Tôi với Lão làm chuột bạch đê, hôm qua chạy từ Hoa thanh quế ra xe tốn xăng quá dưới cái nắng 40 độ. tốn hơn mất gần 1 vạch so với bình thường, em nghĩ là do điều hòa phải làm việc liên tục

Khoai lang

Xe buýt
Cái này e đang thử nghiệm nên full free!! Ông nào thix thì e làm cho miễn góp sức là dc!!!!
Nếu bọc mút bảo ôn như điều hòa nhà thì ôn hơn rất nhiều nhưng chưa có cách để xử lý chịu nhiệt của mút bảo ôn đó
Mày để dành cho anh một bộ ná, lúc nào rảnh chạy qua quấn
Mấy hôm lễ ko đi đâu sao mang xe ra nghịch cho qua ngày hả mày?

thai18811

Xe tải
Tôi với Lão làm chuột bạch đê, hôm qua chạy từ Hoa thanh quế ra xe tốn xăng quá dưới cái nắng 40 độ. tốn hơn mất gần 1 vạch so với bình thường, em nghĩ là do điều hòa phải làm việc liên tục
Đồng ý luôn! Hay chủ nhật này lên ClipMax làm chuột cho MT nhỉ?

TheBlue

Xe buýt
Quấn bảo ôn cho ỗng dẫn lạnh điều hòa:

Mua này nóng quá mà điều hòa xe forte thì chung 1 tật là lạnh ko được sâu cho lắm.
1 là do công suất lạnh ko cao, 2 là do thất thoát lạnh đoạn từ ống dẫn đến dàn lạnh và 3 là do hơi nóng từ máy phả vào nên lượng gas lạnh bị giảm đáng kể để đến được giàn lạnh .
hnay e thử khắc phục đoạn ống dẫn lạnh bằng vật liệu bạc chống nóng.

bạc chống nóng được quấn như thế này:

sau khi lắp xong và test thử thì thấy ống dẫn lạnh được bảo ôn nên giảm được độ thoát lạnh từ ống là tương đối khá và chống được hơi nóng từ máy phả vào đường ống. Gió điều hòa cũng buốt hơn là lúc chưa quấn!!!

Lý do e dùng bạc quấn vì các vất liệu bảo ôn của máy điều hòa gia đình ko chịu được nhiệt của buồng máy, nên e quấn bằng bạc là hợp lý nhất!!!!
MT mày mò quá nhỉ, nhưng xe cậu chọc ngoáy nhiều hay sao mà điều hòa ko lạnh thế, xe mình để 21-22 đã lạnh sun chym hết cả rồi àh. Chịu khó 1 tháng vệ sinh lọc gió điều hòa 1 lần là Ok.

Chỉnh sửa cuối:

Khoai lang

Xe buýt
Thằng MT nó làm đúng đấy, đoạn đó có mỗi ống nhôm, ko có bảo ôn nên bị mất nhiệt, đi giữa trưa nắng hơn 40 độ thì sẽ biết tác dụng:-o

blackdragon

Xe buýt
Thằng MT nó làm đúng đấy, đoạn đó có mỗi ống nhôm, ko có bảo ôn nên bị mất nhiệt, đi giữa trưa nắng hơn 40 độ thì sẽ biết tác dụng:-o
Mie!!!! Đã ko biết thì im, đó ko phải là ống nhôm bố ạ!!!
Nó là ống đồng mạ niken rồi!!!!
Cn ra climax ông nào thix chuột bạch thì mang xe ra, nhớ mang theo băng dính điện nhé để quấn giữ đầu cho chắc nhé!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng