Phong tục cưới hỏi ở Quảng Tây - Tung Của!

Sumaker

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá, E chỉ khoá vụ pháo dài 30m đốt nổ sướng phải biết. i

yensuong

Xe điện

7h sáng đã online hả ;)
Bố vợ làm gì sớm thế, hay hôm qua con gái đi chơi về muộn ko ngủ đc ;)
Hì, việc đầu tiên lúc ngủ dậy của em là mở máy mà, gái nhà em được đi bầu cử cả rồi nên bây giờ chẳng phải canh nữa cụ ạ :D

nghi_123

Xe đạp
mợ lị này thật tuyệt, kể chuyện cứ hơ hớ mà đi sâu vào ruột gan khiếp , cô bé con thì hồn nhiên sinh sẻo chắc giống bố. chúc mừng mợ 1 li

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Té ra nhà cụ Lí đi ăn cưới họ hàng nhà Hắc ín =)) thao nào em rủ đi hội chợ Nanning cùng em thì không đi :(

Libor

Xe điện
Té ra nhà cụ Lí đi ăn cưới họ hàng nhà Hắc ín =)) thao nào em rủ đi hội chợ Nanning cùng em thì không đi :(
Íu chịu rủ trước ...về đến nhà rồi mới rủ còn kêu ca giè? :P

Ảnh thì em nhiều lắm..nhưng em cứ để dành làm cơm nguội rồi phọt dần hầu các cụ sau! Thêm cho các cụ cảnh "Chợ chiều và các cụ già trong bản" y chang cảnh nông thôn VN nhá:

tiger

Xe tăng
Tưởng cụ Ní đi tàu làm zề, hóa ra đi lấy vợ TQ
Nói điêu là con hươu
Ảnh nhà gái thì bẩu nhà zai

TSTA

Xe container
Nhòm mãi chả thấy bát đũa đâu, hóa ra ở đây người ta toàn dùng bát đũa kiểu dư này ạ: tức là toàn đồ dùng 1 lần rồi vứt :)

Thấy cụ đoánh toàn Tôm ;))

chuotlang

Xe lừa
Thấy cụ đoánh toàn Tôm ;))
Trên mâm này có mỗi tôm hấp là thích hợp với khẩu vị VN thôi mà

Sao ko thấy bát nước chấm tuơng với ớt xanh mới đúng bọt kiểu Khựa ;)

Mà cụ Lý bị đối xử thế nào mà xếp vào mâm toàn đàn bà và trẻ em thế?

PHL

Đi bộ
Đủ hết bia rượu nhưng mâm em ngồi toàn chị em với cả lái xe nên không được uống tẹo nào ạ, bên này ý thức chấp hành luật Giao thông hơn ở ta nhiều ạ, đã lái xe là mời 1 giọt bia hay rượu là họ cũng từ chối...nên em cũng bị chung cảnh ngồi xơi thịt mỡ với nước cam ạ! :))

Cũng chúc tụng rồi cạn ly tưng bừng đơi, nhưng em phải lái xe nên chỉ ngồi từ xa hóng :((

nhà bác này có cháu học giỏi quá ta! giấy khen dán đầy tường..........hay ki lục nghi x net về dô vậy ta......

Nhà cháu cũng hay qua BỂn nhưng chưa được chứng kiến chứng voi cái bản sắc văn hóa của ông hàng xóm này...cũng nhiêu khê lắm mầu lắm lắm...

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Ngay trước cửa nhà trai là 1 mâm cơm cúng (em đoán là cũng thần linh thổ địa gì đấy :P )

.....
(úi không biết em phọt vào đây có đúng không nhẩy, không khéo lão Vòi lại vào mắng em giống nhà cụ Giáo Phường thì khổ :P :)) ) đợi tý nếu không bị mắng thì em kể tiếp ạ :))

Nhà trai thì cỗ gà (bị chặt bay đầu) đặt gọn trong đĩa, còn nhà gái thì gà chặt miếng xếp vào trong bát ... là cớ làm sao cụ chủ nhờ???

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
...............

Nhà trai thì cỗ gà (bị chặt bay đầu) đặt gọn trong đĩa, còn nhà gái thì gà chặt miếng xếp vào trong bát ... là cớ làm sao cụ chủ nhờ???
Kụ này bỏ bom cụ Lí đấy à?

Tyhuu88

Xe buýt
chỗ này vùng dân tộc thiểu số của tq cỗ bàn trông cũng đạm bạc, không hiểu có phong bì như ở vn không cụ chủ thớt?

quangdzung

Xe điện
Em hỏi thật cụ. Cô con gái rượu ấy cụ đã thử chưa ?
Người khác thì chắc em chả dám hỏi. Nhưng mà cụ thì lại khác ợ

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Chả là trong đợt công tác tại Tung Của vừa qua em đã gạ gẫm được đối tác cho đi dự 1 đám cưới của người dân tộc Choang - Quảng Tây - TQ. Gớm ăn uống chỗ linh đình thịnh soạn thì em cũng có được ngồi nhiều nhưng thực ra có xơi được cái khỉ gì đâu vì món khoái khẩu nhất của em nó lại là cơm cà với rau muống :)) vì nó đã quen với người Vịt ta từ ngàn xưa rồi nên em cũng chả ham lắm, nay lại thấy có cái đám cưới ở 1 làng thuộc dạng nghèo của Tung Của nên em nằng nặc xin theo...
Sáng dậy rõ sớm vì phải đi cách Namning khoảng 100km hướng lên phía bắc và lúc này em phải lái xe nên không có ảnh hầu các cụ được..... đi chán thì cũng đến được nơi, và đây là đường lên nhà chú rể ạ: (vùng này cũng na ná như trung du Phú Thọ của VN) tức là nhà cửa đều trên đồi cả:

Ngay trước cửa nhà trai là 1 mâm cơm cúng (em đoán là cũng thần linh thổ địa gì đấy :P )

.....
(úi không biết em phọt vào đây có đúng không nhẩy, không khéo lão Vòi lại vào mắng em giống nhà cụ Giáo Phường thì khổ :P :)) ) đợi tý nếu không bị mắng thì em kể tiếp ạ :))
Hị hị, cụ cứ phọt tiếp đi, lão Vòi giống dở ấy mờ. Đả đảo tẩy chay Vòi! hị hị Không khí zui zẻ dư lày tự nhiên nhảy bổ vào ném đoá!

Tien Tinh Toi

Xe hơi
Ờ nhể, thôi thì em khoe đi dư nào vậy.... tiện thể có cô con gái em đang học bên đó nên cũng qua trường nó kéo đi luôn để làm thông ngôn cho thầy nó...hehe

Đây là cái xe của ông bạn Tung của nhờ em lái hộ và cô con gái "Riệu" của em đây ạ: :))

hị hị, cụ cho em làm con dê cụ đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! Riệu cụ xưn qué!