Phốt đầu năm

Trạng thái
Thớt đang đóng

BaBi BaBi

Xe tải
Đường tình đôi ngả, nhiều lúc cũng hoa mắt vì giá xong giá rẻ thì dùng e ko dám chắc chắn là tin tưởng 100% đc. Có lần em mua xong lúc thất vọng ăn luôn câu" Giá này thì bạn còn muốn gì" em làm xuất nhập khẩu nhiều lúc ko có thời gian đi chợ đến chổi lau nhà cũng mua tại bển, nhiều lúc mn nhìn cười chê. Xong e quả thực ko tin vào khả năng đi chợ của bản thân nên thôi đành bỏ tiền xách tay về ạ.

8X va Anh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhvnxk.com
E nghĩ vc nhà này cũng ko biết là mình bán hàng giả ý.
Giờ có kiểu 1 đầu mối nhập hàng trung quốc về, rồi đăng lên, các cộng tác viên vào copy nội dung đăng lên bán đc bao nhiêu thì bán.
Nên các cụ lướt face thấy rất nhiều người bán 1 nội dung 1 nguồn hàng như nhau. Bản thân họ ko có kiến thức gì chỉ nghĩ kiếm đc bao nhiêu thì kiếm, cũng ko có ý nghĩ làm ăn lâu dài, chỉ là cộng tác viên gom hàng bán thôi.
Em ko hay mua hàng trên face với shopee (shopee siêu nhiều hàng đểu luôn), hay mua của các cụ trên of cảm thấy yên tâm hơn, nhưng mà gần đây thấy cũng quản lý lỏng hơn, hàng fake vẫn đăng ký kdcn bt hay sao ấy, một khi mất niềm tin thì of khó mà phát triển tiếp, mong các mod xem lại ạ.

Taihoatu

Xe lăn

bimmer91

Xe tải
E nghĩ vc nhà này cũng ko biết là mình bán hàng giả ý.
Giờ có kiểu 1 đầu mối nhập hàng trung quốc về, rồi đăng lên, các cộng tác viên vào copy nội dung đăng lên bán đc bao nhiêu thì bán.
Nên các cụ lướt face thấy rất nhiều người bán 1 nội dung 1 nguồn hàng như nhau. Bản thân họ ko có kiến thức gì chỉ nghĩ kiếm đc bao nhiêu thì kiếm, cũng ko có ý nghĩ làm ăn lâu dài, chỉ là cộng tác viên gom hàng bán thôi.
Em ko hay mua hàng trên face với shopee (shopee siêu nhiều hàng đểu luôn), hay mua của các cụ trên of cảm thấy yên tâm hơn, nhưng mà gần đây thấy cũng quản lý lỏng hơn, hàng fake vẫn đăng ký kdcn bt hay sao ấy, một khi mất niềm tin thì of khó mà phát triển tiếp, mong các mod xem lại ạ.
Nếu không biết tại sao khi mình đề nghị trả lại hàng lại block số đt chặn các kiểu? Đấy ko phải là hành vi lừa đảo thì là gì? Nếu mình là người bán khi biết đáng nhẽ ra mình hoàn trả và xin lỗi khách hàng luôn để đỡ bị ảnh hưởng đến uy tín. Không biết ko có lỗi. Biết rồi mà trốn mới là có tội

bimmer91

Xe tải
Nhiều khi chính người bán cũng không biết là mình bán hàng fake :))
Kiểu ntn:
Cụ Bimmer91 uy tín ngời ngời trên Of, một ngày đẹp giời gọi cho Bê Tha:
- Alo, Bê Tha à, anh có thuốc lau phím hàng chính hãng nhập Mẽo, nguồn ổn, giá 1/2 ở ngoài, chú lấy về bán cho group cư dân là ổn!
- Moẹ, bác nói sao, hàng đó mua ngoài 800k, bác bán em 400k, fake à?
- Anh đảm bảo với uy tín của anh, hàng này xịn, chính "bà cô" anh nhập trực tiếp về!

Loanh quanh cũng vì tin nhau, nhưng "bà cô" thì méo biết là đáng tin hay k :))
Cho nên cứ phải giấy tờ hoá đơn đầy đủ, thì may ra còn là hàng xịn :))
Chỗ em có mấy vụ bán nho nhập khẩu, nho Ninh Thuận... bị bóc phốt thì đổ tại anh Chồng cho mượn nick để bà cô bán =))
Nhiều khi chính người bán cũng không biết là mình bán hàng fake :))
Kiểu ntn:
Cụ Bimmer91 uy tín ngời ngời trên Of, một ngày đẹp giời gọi cho Bê Tha:
- Alo, Bê Tha à, anh có thuốc lau phím hàng chính hãng nhập Mẽo, nguồn ổn, giá 1/2 ở ngoài, chú lấy về bán cho group cư dân là ổn!
- Moẹ, bác nói sao, hàng đó mua ngoài 800k, bác bán em 400k, fake à?
- Anh đảm bảo với uy tín của anh, hàng này xịn, chính "bà cô" anh nhập trực tiếp về!

Loanh quanh cũng vì tin nhau, nhưng "bà cô" thì méo biết là đáng tin hay k :))
Cho nên cứ phải giấy tờ hoá đơn đầy đủ, thì may ra còn là hàng xịn :))
Chỗ em có mấy vụ bán nho nhập khẩu, nho Ninh Thuận... bị bóc phốt thì đổ tại anh Chồng cho mượn nick để bà cô bán =))
Nếu em trong trường hợp này mà khách gọi phản ánh em sẽ hoàn trả lại tiền và lấy lại hàng ngay trong 1 nốt nhạc cụ ạ. Chứ em ko hẹn mai kia rồi block số điện thoại khách đâu
P/s: cái sai của mình ko thể để khách hàng gánh chịu đc

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Người mà có "hiểu biết" tức là nhập hàng cũng phải "hiểu biết", bán xong cũng "hiểu biết" đã không có cái thớt này =))
Làm em nhớ có cái vụ, có cụ lên xin phép mod đăng sửa máy tính tại nhà, các cụ ủng hộ khá nhiều.
Có cụ hẹn ngày đó tới sửa, cụ ấy xin phép cơ quan để ở nhà chờ.
Cả buổi k tới, gọi k nghe máy!
Chiều tối vào of được lý do: con sốt
:T
Cho nên em nghĩ mua hàng, nhất là mỹ phẩm, hóa chất nên tìm chỗ xịn mà mua :)) đừng thương cảm hay ham rẻ!
Nếu em trong trường hợp này mà khách gọi phản ánh em sẽ hoàn trả lại tiền và lấy lại hàng ngay trong 1 nốt nhạc cụ ạ. Chứ em ko hẹn mai kia rồi block số điện thoại khách đâu
P/s: cái sai của mình ko thể để khách hàng gánh chịu đc

Thai bp

Xe tăng
Ham rẻ thì thuòng bị hàng đểu, nhưng đắt chưa chắc đã xịn. Hãy là nguoi dùng thông thái

Vu An Hoang

Xe hơi
xin lỗi m có tí ý kiến! Cụ bảo : "Nhiều khi chính người bán cũng không biết là mình bán hàng fake"! Điều này là không thể! Nhà m bán hàng loại này và cũng bán onl khá lâu rồi nên m biết rất rõ, mỗi mặt hàng đều có một giá sàn nhất định, chủ shop chỉ có thể cạnh tranh bằng cách nhập số lượng lớn để đưa giá thành sản phẩm rẻ hơn cộng thêm bớt chi phí vận chuyển nên khi bán lẻ ra sẽ có thể có giá thấp hơn đại lí khác một ít mà vẫn đảm bảo lợi nhuận! Khi có người giới thiệu mặt hàng khác với giá quá rẻ thì hoàn toàn có thể ktra ra nguồn gốc và chất lượng chứ làm gì có chuyện k biết! Nhà m mỗi lần nhập hàng vẫn phải ktra, vụ tết vừa rồi nhiều nhà tham lợi nhuận nhập bánh kẹo đểu x bán ra thì hết tết là mất khách! Chủ shop này bán hàng như nào m k tận tay nhìn, k ktra m k nói họ bán hàng gì nhưng riêng cách đối xử với khách như này là hoàn toàn k đc! M thấy vc này còn trẻ có lẽ chưa thấu hiểu cách kinh doanh nên cũng k cần triệt hẳn con đường kinh doanh nhưng cũng cần làm cảnh cáo rõ ràng! Đây là sp ngoài da chứ nếu kinh doanh là thực phẩm thì thực sự nguy hiểm!

bimmer91

Xe tải
xin lỗi m có tí ý kiến! Cụ bảo : "Nhiều khi chính người bán cũng không biết là mình bán hàng fake"! Điều này là không thể! Nhà m bán hàng loại này và cũng bán onl khá lâu rồi nên m biết rất rõ, mỗi mặt hàng đều có một giá sàn nhất định, chủ shop chỉ có thể cạnh tranh bằng cách nhập số lượng lớn để đưa giá thành sản phẩm rẻ hơn cộng thêm bớt chi phí vận chuyển nên khi bán lẻ ra sẽ có thể có giá thấp hơn đại lí khác một ít mà vẫn đảm bảo lợi nhuận! Khi có người giới thiệu mặt hàng khác với giá quá rẻ thì hoàn toàn có thể ktra ra nguồn gốc và chất lượng chứ làm gì có chuyện k biết! Nhà m mỗi lần nhập hàng vẫn phải ktra, vụ tết vừa rồi nhiều nhà tham lợi nhuận nhập bánh kẹo đểu x bán ra thì hết tết là mất khách! Chủ shop này bán hàng như nào m k tận tay nhìn, k ktra m k nói họ bán hàng gì nhưng riêng cách đối xử với khách như này là hoàn toàn k đc! M thấy vc này còn trẻ có lẽ chưa thấu hiểu cách kinh doanh nên cũng k cần triệt hẳn con đường kinh doanh nhưng cũng cần làm cảnh cáo rõ ràng! Đây là sp ngoài da chứ nếu kinh doanh là thực phẩm thì thực sự nguy hiểm!
Em và cụ Minh tần tảo cũng đã inbox đề nghị trả lại hàng rất nhẹ nhàng vì nói thật cùng là anh em trên diễn đàn chẳng ai muốn đưa nhau lên. Đây là bởi vì vc em ý block số đt và hẹn lấy lại hàng vào thứ 2 (với lí do thứ 7-cn shop nghỉ). Trong thứ 2 e ko thấy lấy lại hàng và em gọi lại thì block số nên em mới viết bài cảnh báo cho mọi người.
Còn ko ai có ý định triệt đường kinh doanh cả. Chỉ cần trả lại tiền và lấy lại hàng kèm câu xin lỗi anh bọn em cũng mới kinh doanh chưa có kinh nghiệm nhập hàng. Nếu làm đc như thế thì chả ai rỗi hơi đăng bài lên làm gì cả. Các cụ có câu: đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại là như thế

--Lamborghini--

Xe lăn
Đánh đổi cái giá của uy tín rẻ nhể :)

NikonLover

Xe hơi

Tự triệt mình thì chết chứ ai mà triệt được người ta cụ ơi

luonlotrenpho

Xe tải
Hôm 14/2 bận quá không mua quà cho gấu đc, định mua sp của cụ nik... may cho e (trong đó có việc mua mỹ phẩm online ghê ghê)

Kitcat

Xe container
Em nè, bà chị nhờ mua thuốc cho thằng cháu. Em check xong hớn hở bảo may nhá, nó đang giảm giá 30%, giá giờ là, xxx đồng.
Xong nghĩ thế nào quay ra hỏi, thế bt chị mua bao nhiêu? Nói giá shock rẻ hơn giá em đang khen rẻ! May người nhà, không nếu là bạn bè không thân khéo lại bị người ta nghĩ mình ăn chặn tiền. Em xách 1 hộp về nói thôi em tặng cháu. So 2 cái hộp chả giống nhau gì hết. Hộp mua tại VN thấy bảo mua của 1 em bán hàng xách tay nổi tiếng, đông người mua lắm :P
Giờ nghe nói có trò mua hoá đơn nữa cơ, tức là hoá đơn nó quay vòng làm bằng chứng cho sản phẩm nhiều lần. Khuyên cụ mợ nào mua online nếu đã mất công đòi show hoá đơn hãy đòi mua ở cửa hàng mà luôn dán luôn cái hoá đơn mua sản phẩm vào gói sp gửi khách hàng, hết bán lại quay vòng hoá đơn.
Cũng nên check 1 lần xem cái hoá đơn xịn mặt ngang mũi dọc nó thế nào kẻo mua nhầm hàng dỏm, hoá đơn tự in.

mehainhoc

Xe tải
May quá, e có hỏi mua hàng của cụ ấy nhưng cứ lăn tăn vì giá trước em mua 1 cặp giá hời nhất cũng phải 890k/cặp, có lần còn 1,1tr/cặp mà cụ ấy bán có 620k thì em đã thấy lăn tăn rồi quyết định ko mua vì hàng fake nhiều vô kể nếu ko check kĩ.

dacootodau

Xe tăng
Em ủng hộ bán hàng phải chuẩn , fake thì nói fake chuẩn nói chuẩn

hoangdang2002

Xe tăng
Chợ giời OF giờ loạn thật. Em trước Tết mua bộ gió Adidas của cụ nick tím hẳn hoi. Giặt xong diện đi chơi, vào thang máy tá hỏa thấy
trên ngực có 1 chữ "a", xấu hổ vãi ra, lén lút bứt nốt chữ a giấu đi. Về xem máy giặt thì logo mí cả adidas bay lả tả...
Chết sặc với cụ! Túm lại tp gian thương này cũng chả khá đc đâu, thôi cụ chủ top coi như học phí vậy!

Trạng thái
Thớt đang đóng