[Funland] Phụ huynh lao vào lớp tát bạn học của con

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra vấn đề không phải thiếu hiểu biết hay hiểu biết cụ ạ. Thằng cu hàng xóm gần nhà em nó bị thiểu năng nhưng có thằng đá vào bụng con chó con của nó mà nó còn khóc vì thương con chó của nó bị đau mà cụ.

Thiếu hiểu biết thật chứ còn đ.éo gì nữa. Chứ hiểu biết thật ai cho thế là thường?

Xedap4banh2

Xe tăng
Ông quay lại clip chán quá, mờ tịt, nốt quay to tướng trên màn hình thì ko dùng.
Cccm cho e hỏi gia đình cháu bị đánh coi như lờ đi, thì có cơ quan nào bảo vệ cho cháu bé ko ạ? Hay đến xin tha là đc ạ?

cusao

Xe lăn
Khi con em còn nhỏ, em cũng nhiều lần muốn "ăn tươi nuốt sống" bạn nào có hành vì xâm hại lợi ích của con em...May là em kịp nghĩ ra: Bọn trẻ đang phải mài đũng quần 17-18 năm trong nhà trường để học những kiến thức phổ thông và những vấn đề về luân lý thì làm sao nó đã có đủ năng lực để phân biệt lẽ phải của mọi hành vi?. Nên đã kịp nhịn ạ!
Còn với những cá nhân đã trưởng thành thì lại gặp vấn đề là: Chắc gì đã "ăn" nổi ng ta mà hung hăng?

phuclam167

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, thằng đấy nó động phải tổ ong rồi; mẹ cháu bé bị đánh công tác tại VKSND đấy.
Giờ quay sang nhắn tin ỉ ôi xin lỗi; chạy đến bốc cứt mà quỳ chưa chắc nhà người ta đã tha cho.
mà xin lỗi kiểu nhắn tin chứ không dám vác mặt đến nhà xin lỗi, đùn đẩy cho vợ nó đến xin đến hèn. Phải em xin kiểu đấy em còn làm căng hơn

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra vấn đề không phải thiếu hiểu biết hay hiểu biết cụ ạ. Thằng cu hàng xóm gần nhà em nó bị thiểu năng nhưng có thằng đá vào bụng con chó con của nó mà nó còn khóc vì thương con chó của nó bị đau mà cụ.
Em nói thiếu hiểu biết khi cho rằng đó là "thường thường" kia cơ.

redflame

Xe tăng
Em xem clip thì thấy túm tóc bé giật ngửa ra (1p24) và tát vào khu vực mông hay đùi 1 cái (1p28) .
1. Hành động này là sai hoàn toàn.
2. Mức độ thì ko quá nghiêm trọng.
3. Lều báo thì đổ dầu vào chữa cháy : "tát liên tục", "tát thẳng mặt"
Mới 2 tuổi thì giật tóc thôi cũng mệt rồi đấy cụ. Ông gì "nựng" nhẹ nhàng vậy mà cũng 2 cuốn lịch kìa. Ngu dốt thì phải trả giá thôi.

Xedap4banh2

Xe tăng
Đập troai phết
Cơ mà e đưa lên thế này có vi phạm j ko nhỉ?

phongmaian

Xe hơi
ai mà ko thương hay xót con. Con trai e cũng hay cắn qua cắn lại vài lần với bạn nhưng e cũng chỉ nhắn nhủ với cô giáo thôi chứ chưa bao giờ nặng lời với giáo viên hay trẻ .
douma, e sẽ để PL xử đẹp thằng chó này, ko đi tù e sẽ làm hư cán bộ bồi thêm cho nó vô tù lấy số.

Chỉnh sửa cuối:

Huricane.GL

Xe tải
Em ủng hộ cho thằng đầu óc xúc vật này đi ăn cơm nhà nước một thời gian.

congngo

Xe điện
Một số ông trên này vẫn lý sự là đánh trẻ con 1, 2 cái là bình thường. Về luật pháp thì con mình còn chả có quyền được đánh chứ đừng nói đánh con người khác.

kts_cheguevara

Xe tải
đọc tít tưởng cấp 2, cấp 3. đánh trẻ con 2 tuổi thì cho nhập kho cho nó khôn ra

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Bọn trẻ 2-3 tuổi chơi với nhau mà giành giật đồ chơi hay thậm chí đánh nhau là chuyện bình thường. Người lớn có mặt ở đó nên giảng giải cho các cháu hiểu thế nào là đúng sai.

cứ phép công mà làm thôi, sang chấn tâm lý, quấy khóc thường xuyên thì tết không ăn cơm nhà là điều dễ hiểu cụ nhỉ
Về nhà lại " cháu nó mất ngủ suốt, đêm quấy khóc, ngày không chịu ăn, chỉ nằm một chỗ". Đi giám định tâm thần thì có giấy xác nhận sang chấn tâm lý thì thằng kia cứ gọi là xác định. Thương tổn về tâm lý nhiều khi nó còn kinh khủng hơn nhiều so với thương tổn về thể xác.

mig_vn

Xe tải
Con em hồi lớp 2 hay lớp 3 ( giờ nó đang học ĐH rồi) cũng bị một bạn trong lớp bắt nạt, ngày nào thằng đấy cũng bắt nộp giấy kiểm tra với bút chì, tẩy.., thấy hơn chục hôm con đi học về tâm lý hơi lạ, lại bảo bố mua đồ dùng học tập liên tục, hỏi thì bảo mất. Sau đó em mới gặng hỏi thì cu cậu bảo có một bạn chuyên bắt nạt và bắt nộp đồ dùng học tập. Em mới hỏi thế thằng đấy nó bé hơn hay to hơn con, F1 nhà em bảo bé hơn con nhưng nó có hội. Em mới bảo mai nó còn bắt nạt con táng thẳng vào mặt cái thằng cầm đầu cho bố, đấm liên tiếp không để nó đánh lại, thằng cầm đầu bị đánh thua thì mấy thằng a dua theo sợ hết. Chiều hôm sau em nhận điện thoại cô giáo gọi đến trường vì con anh đánh bạn chảy máu mũi, em cũng xin lỗi nhà kia đàng hoàng và gửi quà cho cháu nữa. Từ đấy cũng chả bao giờ thấy F1 nhà em bị bắt nạt nữa.
Quan điểm của cháu giống cụ. Từ ngày F1 nhà học mẫu giáo cơ cũng hay bị bạn bắt nạt. 1 vài lần thì ko sao vì e nghĩ con trẻ thì kệ nó, tuy nhiên lâu dần thì e bảo F1 khi nào nó oánh con con cứ táng thẳng mặt nó cho ba, táng 2, 3 cái liền. Sau 2 đứa nó lại làm bạn thân cccm ạ, giờ vẫn còn nhắc tên nhau đấy.

Bò lốp

Xe lăn
Sót con thì ai cũng sót, nhưng hành động với đứa bé ko hoặc chưa có nhận thức thì đúng là thú vật. Nhóc đầu nhà em lớp 4, choi dưới sân bị mấy bạn lớp 5 oánh cho khoé toé loe, kêu cô giáo chủ nhiệm nhưng ko tìm ra người oánh(nguyên nhân đã biết). Em chỉ bảo: con hay xuống sân chơi, nhìn các anh lớn đấy và theo xem lớp 5a mấy???2 hôm sau con và bạn con đã tìm ra địa chỉ rõ ràng. Em lịch sự vào lớp của con nói chuyện cô chủ nhiệm, cùng cô và con qua lớp 5a... gặp cô cn bên kia, chỉ mặt đặt tên vài anh lớp lớn oánh con và cả bạn con nữa...dăm 3 câu lịch sự có đầu có cuối thì bản thân cô chủ nhiệm lớp 5 cũng đá,i mẹ ra dép chứ chưa nói đến các bạn đánh con mình, vì cô sợ liên luỵ nếu phụ huynh đưa thông tin ra ngoài(có nhân chứng rõ, có camera trường ghi rõ...). Giờ thông tin lan toả, xh thì đói tin dật gân. Làm sao hành động cho hài hoà, chứ chúng nó bé xíu, biết mẹ gì mà bẩu. Em đồng ý cho thằng này xuất cảnh đôi tháng

Doinhucaitoi

Xe buýt
đcm thằng hèn hạ, ko có 1 khóa tù miễn phí dưới mái vòm XHCN cho nó hơi phí
Loại này cho đi tù phí tiền thuế của e với cụ đã đóng góp. E đề nghị cho nó lên rừng để khai hoang công ích 3 năm.