Thảo luận Phụ kiện Toyota làm từ bìa carton! hóng các cụ vào phán!

ubisapro

Xe trâu
Cái thớt này lắm nick âm binh mới toe nhảy vào nhỉ? E đi ra thôi :))

lapin

Xe container
Mua xe không mua tấm chắn năng được giảm 1,1 triệu:))

Thành Civic

Xe buýt
Anti Toy hay bất kỳ 1 hãng nào khác ko phải vì tự nhiên ghét họ mà vì họ bán đồ rởm cho dân mình. Lên tiếng cũng để cho họ tôn trọng dân mình hơn, để dân mình bỏ ra đồng tiền 1 cách xứng đáng.
Đều là các doanh nghiệp tìm cách "móc túi" mình chứ có là ai đâu mà phải bênh. Vậy mà có 1 số thánh cứ phải nhảy nhồng lên, chửi toy mà cứ như chửi bố mẹ các thánh ấy vậy :))
Ko nên chửi toy các cụ ạ. Vì chúng ta ở xứ thiên đường này nên phải sướng vậy thôi. Hi vọng Toy Việt Nam chỉ cắt giảm chắn nắng thôi. Giá bên Mỹ corolla hình như chỉ quanh 450tr thì phải.

a_cheng

Xe điện

Hoangminh1508

Xe hơi
Anti Toy hay bất kỳ 1 hãng nào khác ko phải vì tự nhiên ghét họ mà vì họ bán đồ rởm cho dân mình. Lên tiếng cũng để cho họ tôn trọng dân mình hơn, để dân mình bỏ ra đồng tiền 1 cách xứng đáng.
Đều là các doanh nghiệp tìm cách "móc túi" mình chứ có là ai đâu mà phải bênh. Vậy mà có 1 số thánh cứ phải nhảy nhồng lên, chửi toy mà cứ như chửi bố mẹ các thánh ấy vậy :))
Ý e là có chửi thì chửi Toy Việt nam thôi ạ. :D
Mà chả riêng gì Toy Việt Nam đâu ạ các hãng khác lắp ráp ở Việt Nam cũng vậy thôi có khi còn quá nữa. Chẳng qua là dân ta chưa biết thôi.

Hoangkh

Xe tải
Minh cũng mới coi clip này xong. Đúng công nhận dân xứ mình bị ng đãi mà vẫn sướng trong lòng. Toy Mỹ nó làm hẳn miếng nhựa cứng xịn mag Toy VN....

Thành Civic

Xe buýt
Ý e là có chửi thì chửi Toy Việt nam thôi ạ. :D
Mà chả riêng gì Toy Việt Nam đâu ạ các hãng khác lắp ráp ở Việt Nam cũng vậy thôi có khi còn quá nữa. Chẳng qua là dân ta chưa biết thôi.
Biết chứ cụ. Đi 1 thời gian là biết chất lượng mà. Tất nhiên là xe lắp ko thể bằng xe nhập được. Nhưng ít nhiều ở các hãng khác nó ko đến mức như Toi.

Thành Civic

Xe buýt
ông bạn em cũng vừa bóc 1 phát chắn nắng , xe nhật nhập mỹ nhe các cụ , bên trong nó là miếng nhựa bên ngoài xốp ngoài nữa là bọc da , không phải vỏ thùng mỳ tôm ,
như vậy là Toy coi dân việt là dân thế giới thứ 3 và vì thế ,chỉ cần chơi vỏ thùng mỳ tôm cho ..dân việt là đủ , và giá lên mây ...chênh lệch là đây
giờ lên xe nào của toy tự nhiên cứ phải ngó coi cái miếng chắn nắng có lệch lạc , méo xẹo, và dẹp lép ko ????
1 là do dân mình tôn sùng nó quá
2 là lập ra mấy cái hội chỉ để lĩnh lương từ thuế và ăn tiền của hãng. Cuối cùng chỉ dân đen là khổ.

Matunn

Xe tải
đúng là mấy thánh bàn phím. Các thánh thử cộng tổng tất cả các phụ tùng Toyota đang bán cho cái Vios xem giá nó có lên đến 2 tỷ không?
trong khi cái xe giá bán bao nhiêu?
Cứ đi so sánh giá bán 1 cái phụ tùng cả đời chả mấy khi mua , do vậy hãng phải bán giá cao ( vẫn phải đặt hàng dự trữ lưu kho không biết bao giờ bán được). rồi tự động coi là hãng bán giá cao ăn lãi nhiều.

Các thánh cứ làm kinh doanh đi rồi chém

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
đúng là mấy thánh bàn phím. Các thánh thử cộng tổng tất cả các phụ tùng Toyota đang bán cho cái Vios xem giá nó có lên đến 2 tỷ không?
trong khi cái xe giá bán bao nhiêu?
Cứ đi so sánh giá bán 1 cái phụ tùng cả đời chả mấy khi mua , do vậy hãng phải bán giá cao ( vẫn phải đặt hàng dự trữ lưu kho không biết bao giờ bán được). rồi tự động coi là hãng bán giá cao ăn lãi nhiều.

Các thánh cứ làm kinh doanh đi rồi chém
E thấy cái chắn nắng đó chắc đi xe 10 năm cũng k phải thay. Mà nếu thay cũng chả cụ nào vào hãng mua :))

Xedapviha

Xe đạp
Em không bảo vệ Toy, tuy nhiên em nghĩ họ có lý do để sản xuất cái chắn nắng bằng bìa Carton không liên quan đến lợi nhuận, bởi vì thực tế chi phí trong trường hợp họ làm bằng nhựa hay vật liệu khác cũng không mất nhiều tiền và giá thành chiếc xe không vì cái chắn nắng mà đắt lên hay rẻ đi đâu các cụ ạ và trên thế giới này ít nhiều tính cách người Nhật cũng như các sản phẩm tiêu dùng do họ sản xuất cũng được tính toán rất cẩn thận đấy ạ

Trantuan87

Xe đạp
Em không bảo vệ Toy, tuy nhiên em nghĩ họ có lý do để sản xuất cái chắn nắng bằng bìa Carton không liên quan đến lợi nhuận, bởi vì thực tế chi phí trong trường hợp họ làm bằng nhựa hay vật liệu khác cũng không mất nhiều tiền và giá thành chiếc xe không vì cái chắn nắng mà đắt lên hay rẻ đi đâu các cụ ạ và trên thế giới này ít nhiều tính cách người Nhật cũng như các sản phẩm tiêu dùng do họ sản xuất cũng được tính toán rất cẩn thận đấy ạ
E không đồng ý với cụ, nếu chỉ một cái tấm chắn nắng không đáng bao nhiêu tiền họ còn làm bằng bìa Carton như vậy thì sẽ có biết bao nhiêu phụ kiện họ cắt giảm, thay đổi vật liệu để tiết giảm tối đa chi phí. Chưa nói về chuyện ảnh hưởng đến yếu tố kỹ thuật hay ảnh hưởng đến tính an toàn khi vận hành, độ bền của xe cụ xem liệu có ảnh hưởng không.

Minhbka

Xe tải
Các cụ đừng chửi Toy vì xét ra trên toàn cầu nó vẫn là hãng xe uy tín bậc nhất. Xe ở Mỹ hay Châu Âu họ vẫn làm chuẩn lắm, chuẩn từ những thứ nhỏ nhất như tấm chắn nắng. Chỉ có ở VN thì mới nảy nòi ra loại bìa Các-tong rẻ mạt này thôi (tởm nhất là miếng bìa tái chế lại bán với giá hơn củ).
Vậy ko chửi Toy thì chửi ai?? Em xin thưa là chửi chính dân mình đây này, cuồng lắm vào, thờ nó cho lắm vào, dân trí thấp cho lắm vào nên mới bị nó lừa. Tiếp nữa là chửi chính những kẻ biết bị lừa rồi mà vẫn mồm quàng quạc, tay cào phím để bênh Toy, để ngụy biện. Ừ thì tiền ai nấy tiêu, các bố bỏ ra cả triệu về mua bìa cũng chả sao, nhưng chính sự ng.u học đó mới góp phần khiến Toy nó coi thường cả đất nước các bố đấy ạ.
Lên mạng mà xem tấm chắn nắng của chính Toy bên Mỹ nhé, lũ cuồng!

VNKingman

Xe buýt
Các cụ đừng chửi Toy vì xét ra trên toàn cầu nó vẫn là hãng xe uy tín bậc nhất. Xe ở Mỹ hay Châu Âu họ vẫn làm chuẩn lắm, chuẩn từ những thứ nhỏ nhất như tấm chắn nắng. Chỉ có ở VN thì mới nảy nòi ra loại bìa Các-tong rẻ mạt này thôi (tởm nhất là miếng bìa tái chế lại
bán với giá hơn củ).
Vậy ko chửi Toy thì chửi ai?? Em xin thưa là chửi chính dân mình đây này, cuồng lắm vào, thờ nó cho lắm vào, dân trí thấp cho lắm vào nên mới bị nó lừa. Tiếp nữa là chửi chính những kẻ biết bị lừa rồi mà vẫn mồm quàng quạc, tay cào phím để bênh Toy, để ngụy biện. Ừ thì tiền ai nấy tiêu, các bố bỏ ra cả triệu về mua bìa cũng chả sao, nhưng chính sự ng.u học đó mới góp phần khiến Toy nó coi thường cả đất nước các bố đấy ạ.
Lên mạng mà xem tấm chắn nắng của chính Toy bên Mỹ nhé, lũ cuồng!
Chào Cụ
Cu k lên nói dân mình cuồng Toy bất chấp tất cả để mua Toy mà chửi dân mình. Cái Cụ cần suy nghi va chửi ở đây là hệ thống đanh giá kiểm soát chất lượng của Việt Nam đối với ôtô của chính phủ ấy. Cái bọn để ra lắm chính sách kiểm soát nhưng k kiểm soát được chất lượng, k bảo vệ người tiêu dùng để các hãng đưa cổng nghệ lạc hậu, san phẩm kém chất lượng cao bán cho dân Việt dùng. Làm ăn kt thằng nào chẳng muốn lợi nhuận cao, chẳng muốn cắt giảm để tăng lợi nhuận. Nhưng cắt giảm mà có thằng kt kiểm soát chất lượng tốt sản phẩm thì người dân Việt k phải mua xe với giá cao mà san phẩm lại nhừ thế này. Hãy chửi chính phủ Việt nam ấy đừng chửi dân mình họ k có tội đâu

Thành Civic

Xe buýt
Chào Cụ
Cu k lên nói dân mình cuồng Toy bất chấp tất cả để mua Toy mà chửi dân mình. Cái Cụ cần suy nghi va chửi ở đây là hệ thống đanh giá kiểm soát chất lượng của Việt Nam đối với ôtô của chính phủ ấy. Cái bọn để ra lắm chính sách kiểm soát nhưng k kiểm soát được chất lượng, k bảo vệ người tiêu dùng để các hãng đưa cổng nghệ lạc hậu, san phẩm kém chất lượng cao bán cho dân Việt dùng. Làm ăn kt thằng nào chẳng muốn lợi nhuận cao, chẳng muốn cắt giảm để tăng lợi nhuận. Nhưng cắt giảm mà có thằng kt kiểm soát chất lượng tốt sản phẩm thì người dân Việt k phải mua xe với giá cao mà san phẩm lại nhừ thế này. Hãy chửi chính phủ Việt nam ấy đừng chửi dân mình họ k có tội đâu
Như e đã nói ở trên, phải do cả 2 cái đó đấy cụ. Dân mình cũng cuồng nó quá, thử tẩy chay ko mua nữa xem nó có phải làm tử tế ko? Khổ nỗi túi khí ko bung mà mỗi tháng hơn 2000 cái thì tội j nó phải bung :))
Còn cái hội j j đó thì... chả còn j để nói.

Tienthinh

Xe tăng
Chửi thằng Toy Việt Nam thôi, chứ như Toy ráp cho thị trường Mỹ hay Nhật ngon quá, chỉ có cuồng Toy mới mua xe ráp của Toy trong nước thôi, e nhớ có kỳ vụ năm 2013-2014 gì đó Camry mới ra dòng 2.5Q nó còn cắt cả VSC nữa cơ, thế mà dân mình vẫn lao đầu vào mua.

Matunn

Xe tải
Các thánh cứ chửi đi, kiểu gì Toy cũng phải giảm giá :)

VNKingman

Xe buýt
Như e đã nói ở trên, phải do cả 2 cái đó đấy cụ. Dân mình cũng cuồng nó quá, thử tẩy chay ko mua nữa xem nó có phải làm tử tế ko? Khổ nỗi túi khí ko bung mà mỗi tháng hơn 2000 cái thì tội j nó phải bung :))
Còn cái hội j j đó thì... chả còn j để nói.
Cuồng Toy là do sao là do dân mình it tiền k muốn chỉ phí nuôi xe quá cao, bên canh đó sử mình là ôn đới độ ẩm cao. Xe Toy nó đáp ứng được tiêu chí của người tiêu dùng Việt Nam thì người Việt mua nhiều. Cái vấn đề ở đây là với giá mà người dân Việt mua xe Toy thì phải co chất lượng tốt hơn và để co chất lượng tốt thì thằng kiểm trả kiểm soát chất lượng phải tốt thì sản phẩm Toy k như thế này. Vậy chửi thằng chinh phủ Việt Nam lập thằm kt kiểm soát chất lượng như cái cc ấy đừng chửi dân mình. Thế thôi

Chỉnh sửa cuối: