Thảo luận Phụ kiện Toyota làm từ bìa carton! hóng các cụ vào phán!

Q128

Xe hơi
haizz, tấm bìa carton có giá hơn 1 củ @-)@-)@-)@-)

Xedapviha

Xe đạp
Có phải riêng toy đâu chứ
Các cụ xem xe máy , xe honda đang bán ở việt nam với giá nào ? Phu tùng bao giờ cũng giá trên trời
Người Nhật có ngu đâu
Họ sản xuất xe cho châu âu - cho thị trường Mỹ giá nào ( rẻ hơn ) và chất lượng hơn !
Còn ở Việt Nam thì có sắt thép loại 2 có đồ vỏ của thùng mỳ tôm cắt giảm đủ thứ vì đâu nên nỗi ?
Vì chính các cụ đang sống nhờ Toy mà các cụ ý còm mèn kiểu kia đấy
Cụ nào không biết nghe vào chắc mai xuống tiền đi mua xe Toy ngay
Ôi Bao giờ dân ta mới được coi trọng đứng mực - vâng còn lâu lắm , không đấu tranh mà còn ôm chân hít bã mía thế kia thì ..... mai chắc em cũng xin mịa nó vào hãng toy làm sale bán xe quá
Kệ con mịa nó khách hàng - xe cứ bán tiền cứ đút túi - phụ kiện bằng bìa thì bảo là do an toàn
Cụ nghĩ rằng do dân mình giàu quá hay cuồng Toy quá nên Toy họ sản xuất và bán ở mình giá cao hơn các nước khác? Tại sao Thailand cũng trong ĐNA mà giá xe họ lại thấp hơn Việt Nam nhiều? Thứ nhất Thailand họ đi trước mình trong công nghiệp sản xuất ô tô và có nhiều các Công ty sản xuất phụ trợ, thứ hai do chi phí sản xuất của họ thấp hơn (cp sản xuất không chỉ có lương công nhân mà bao gồm nhiều cp khác....) thứ ba do Chính phủ Việt Nam hiện vẫn đang áp mức thuế cao đối với nhập khẩu linh phụ kiện, do vậy nên giá thành sản xuất ô tô tại Việt Nam sẽ cao hơn các nước cụ nhé

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Có phải riêng toy đâu chứ
Các cụ xem xe máy , xe honda đang bán ở việt nam với giá nào ? Phu tùng bao giờ cũng giá trên trời
Người Nhật có ngu đâu
Họ sản xuất xe cho châu âu - cho thị trường Mỹ giá nào ( rẻ hơn ) và chất lượng hơn !
Còn ở Việt Nam thì có sắt thép loại 2 có đồ vỏ của thùng mỳ tôm cắt giảm đủ thứ vì đâu nên nỗi ?
Vì chính các cụ đang sống nhờ Toy mà các cụ ý còm mèn kiểu kia đấy
Cụ nào không biết nghe vào chắc mai xuống tiền đi mua Toy ngay
Ôi Bao giờ dân ta mới được coi trọng đứng mực - vâng còn xe lâu lắm , không đấu tranh mà còn ôm chân hít bã mía thế kia thì ..... mai chắc em cũng xin mịa nó vào hãng toy làm sale bán xe quá
Kệ con mịa nó khách hàng - xe cứ bán tiền cứ đút túi - phụ kiện bằng bìa thì bảo là do an toàn
Cụ vào làm sale đi xem nó trả công cho cụ thế nào :)). Đuổi việc, chuyển nghề đầy rẫy ra cụ kìa. Cụ de y được mấy người sale tầm tuổi 35 k. Hay toàn các thanh niên 9x mới ra trường làm vài năm. Với cả bao giờ Sale sản xuất ra chiếc xe thì cụ hãy nói sale kệ mẹ khách hàng - tiền đút túi

Minhbka

Xe tải
Chào Cụ
Cu k lên nói dân mình cuồng Toy bất chấp tất cả để mua Toy mà chửi dân mình. Cái Cụ cần suy nghi va chửi ở đây là hệ thống đanh giá kiểm soát chất lượng của Việt Nam đối với ôtô của chính phủ ấy. Cái bọn để ra lắm chính sách kiểm soát nhưng k kiểm soát được chất lượng, k bảo vệ người tiêu dùng để các hãng đưa cổng nghệ lạc hậu, san phẩm kém chất lượng cao bán cho dân Việt dùng. Làm ăn kt thằng nào chẳng muốn lợi nhuận cao, chẳng muốn cắt giảm để tăng lợi nhuận. Nhưng cắt giảm mà có thằng kt kiểm soát chất lượng tốt sản phẩm thì người dân Việt k phải mua xe với giá cao mà san phẩm lại nhừ thế này. Hãy chửi chính phủ Việt nam ấy đừng chửi dân mình họ k có tội đâu
Vâng, em biết thế. Tuy nhiên khi sự thật đã rành rành thì lẽ ra với vai trò là người tiêu dùng, chúng ta cần chung tay lên tiếng để đòi lại quyền lợi của chính mình và cộng đồng; nhưng không, vẫn có những cụ những mợ bênh Toy một cách mù quáng, ngây dại, với cái lý lẽ là cái tấm chắn nắng có bao giờ hỏng đâu, có phải chi tiết quan trọng của xe đâu, ...vv...
Em ko hiểu các cụ ấy có suy nghĩ tý nào ko nữa. Càng là hãng lớn thì càng phải tỉ mỉ từ những thứ nhỏ nhặt nhất. Và quan trọng hơn là giá trị của miếng bìa, em xin nhắc lại là miếng bìa ạ.
Xem video tấm chắn nắng của Toy làm cho thị trường Mỹ mà rầu cả lòng cho dân mình.

VNKingman

Xe buýt
Vâng, em biết thế. Tuy nhiên khi sự thật đã rành rành thì lẽ ra với vai trò là người tiêu dùng, chúng ta cần chung tay lên tiếng để đòi lại quyền lợi của chính mình và cộng đồng; nhưng không, vẫn có những cụ những mợ bênh Toy một cách mù quáng, ngây dại, với cái lý lẽ là
cái tấm chắn nắng có bao giờ hỏng đâu, có phải chi tiết quan trọng của xe đâu, ...vv...
Em ko hiểu các cụ ấy có suy nghĩ tý nào ko nữa. Càng là hãng lớn thì càng phải tỉ mỉ từ những thứ nhỏ nhặt nhất. Và quan trọng hơn là giá trị của miếng bìa, em xin nhắc lại là miếng bìa ạ.
Xem video tấm chắn nắng của Toy làm cho thị trường Mỹ mà rầu cả lòng cho dân mình.
Chào Cụ
Nếu cụ co tỉnh thần vì cộng đồng như vậy, cu hay soạn đơn kiện ra tòa Toy làm kem chất lượng, kiện bọn kiểm tra chất lượng sản phẩm ra tòa thay vì cụ ngồi đây gõ ban phim. Cu mà thắng kiện thi dân Việt mua Toy đội ơn cụ lắm lắm. Hay làm nhiều thay vi nói nhiều Cụ ạ

Minhbka

Xe tải
Chào Cụ
Nếu cụ co tỉnh thần vì cộng đồng như vậy, cu hay soạn đơn kiện ra tòa Toy làm kem chất lượng, kiện bọn kiểm tra chất lượng sản phẩm ra tòa thay vì cụ ngồi đây gõ ban phim. Cu mà thắng kiện thi dân Việt mua Toy đội ơn cụ lắm lắm. Hay làm nhiều thay vi nói nhiều Cụ ạ
Cụ đừng có nói cái giọng cùn đấy ạ. 1 mình em hay chỉ 1 vài người lên tiếng thì khác quái gì con kiến đi kiện củ khoai. Cái cần là cả cộng đồng thì cụ lại đi buông 1 câu là "đấy, giỏi thì đi kiện nó đi". À thế hóa ra là nó lớn, nó mạnh, ko kiện nổi nó nên cam chịu để nó thích làm gì thì làm à?

cuthoi

Xe tải
Nhiều cụ lấy cave về làm vợ vẫn vui mà, đằng nào cũng dùng để chịch thôi, mà nó lại còn chịch giỏi hơn gái nhà lành nữa chứ:))))

Kungfu Panda

Xe đạp
Chào Cụ
Cả cộng đồng lên tiếng, cộng đồng tẩy chay còn có ý nghĩa hơn kiện tụng nhiều Cụ ạ. Điều chúng ta mong muốn là Toy cần nhận thức việc làm sai để sửa đổi tại thị trường Việt Nam, đừng lừa dối người tiêu dùng Việt Nam nữa. Cứ làm dối rồi bảo đúng kỹ thuật. Các cụ mà nhìn thấy tôn Toy VN nhập từ Indo về để dập vỏ Ỉn thì các cụ hãi luôn. Thằng bạn e làm ở Cty nhập cho Toy định xin mấy tờ về làm diều cho F2 các cụ ạ.

0983999222

Đi bộ
Em hoang mang quá

Trantuan87

Xe đạp
Dự là giá toy sẽ giảm sâu . :)):))

r-r

Xe hơi
giảm em không mơ
trước đây em cũng cuồng toy ...như bao người - bởi thời đó toy là duy nhất lựa chon cho người Việt
em bắt đầu mất niềm tin vào toy sau vài lần chứng kiến những vụ tai nạn túi khí không bung
giờ thì em bắt đầu suy nghĩ nghiêm túc hơn - với tiền ấy ta nên dùng một cách đúng đắn hơn , và nên quan tâm đến mình hơn
nên - toy giảm hay không không quan trọng ,đi xe nào không quan trọng , quan trọng nhất vẫn là thằng người , toy quá coi thường khách hàng ...... nên rời bỏ là một quyết định đúng đắn
Đồng ý với cụ. Ko ai muốn quay lưng nhất là đã có 1 thời tin yêu
Nhưng đáp lại sự tin yêu là lợi dụng để kiếm cho đầy túi bằng cách gian dối thì có nên tin yêu mù quáng không ạ$

r-r

Xe hơi
Mình gián tiếp trả lương cho ceo toy vn mà đc đối xử như ăn mày đc bố thí có nên cam chịu ko ạ$ vì sao e lại ví dụ ntn bởi vì ăn mày có nghĩa dù đc vứt cho thịt thiu vẫn phải cảm ơn và bào chữa cho người bố thí . Suy cho cùng dù ôi nhưng ko có người ta mình chết đói. Nhưng ở đây ta có nửa tỷ mà vẫn bị coi như ăn mày liệu có đáng. Liệu chúng ta bỏ hàng trăm triệu để chịu kiếp ăn mày ko?

tntnb

Xe điện
Mình gián tiếp trả lương cho ceo toy vn mà đc đối xử như ăn mày đc bố thí có nên cam chịu ko ạ$ vì sao e lại ví dụ ntn bởi vì ăn mày có nghĩa dù đc vứt cho thịt thiu vẫn phải cảm ơn và bào chữa cho người bố thí . Suy cho cùng dù ôi nhưng ko có người ta mình chết đói. Nhưng ở đây ta có nửa tỷ mà vẫn bị coi như ăn mày liệu có đáng. Liệu chúng ta bỏ hàng trăm triệu để chịu kiếp ăn mày ko?
Vẫn mãi là ăn mày nếu sử dụng Toy thôi cụ ạ

Thoren_ahuhu

Xe đạp
Em đọc qua thấy các cụ có vẻ bức xúc với Thánh Toy quá!! :D
Nhưng theo kinh nghiệm của em, cứ phải thử xong phát biểu nó mới chuẩn. Nên là theo em, cụ nào mạnh tiềm lực, thì xài thử hàng họ của Toy, Honda, Mazda, Ford,...gì gì đó hết đi. Trải nghiệm đủ sản phẩm và dịch vụ của mỗi hãng, rồi đánh giá chất lượng sản phẩm và chất lượng dịch vụ luôn cho nó chuẩn. Lên chia sẻ luôn cho các cụ mợ ở đây biết luôn. Vì đôi khi, hoặc chưa dùng, hoặc mới dùng của 1 hãng thì đánh giá khó mà chuẩn được. Cũng giống như vợ các cụ thôi. Chưa cặp bồ thì các cụ nhìn em nào cũng ngon, đến lúc cặp mới thấy em này em nọ được cái hình thức máy móc thì ngon hơn vợ và độ đòi hỏi thì cũng xa hơn vợ nhiều. Rồi cuối cùng có khi lại vẫn quay về với mụ vợ lắm điều ở nhà cũng nên =))

Không biết các cụ khác dư lào nhưng cá nhân em thì em đang dùng xe Toy, thì em thấy được. Và nhất là dịch vụ thì rất ổn. Tuy rằng là thỉnh thoảng đọc mấy quả bóc phốt này thấy cũng có tí sốc, những ngẫm cho kỹ thì cũng không đến nỗi bức xúc như các cụ :P

<Em mạo muội comment, có gì không phải các cụ đừng ném đá em, nhà em xây to rộng lắm rồi, ko cần thêm gạch xây nhà nữa đâu ợ..> ahihi...

Xedapviha

Xe đạp
Cụ nào bên Thailand hay Indo thử cắt tấm chắn nắng mấy xe Toy Vios hay Yaris đời mới xem nó làm bằng gì cho các cụ ở VN xem đê

Kungfu Panda

Xe đạp
Em đọc qua thấy các cụ có vẻ bức xúc với Thánh Toy quá!! :D
Nhưng theo kinh nghiệm của em, cứ phải thử xong phát biểu nó mới chuẩn. Nên là theo em, cụ nào mạnh tiềm lực, thì xài thử hàng họ của Toy, Honda, Mazda, Ford,...gì gì đó hết đi. Trải nghiệm đủ sản phẩm và dịch vụ của mỗi hãng, rồi đánh giá chất lượng sản phẩm và chất lượng dịch vụ luôn cho nó chuẩn. Lên chia sẻ luôn cho các cụ mợ ở đây biết luôn. Vì đôi khi, hoặc chưa dùng, hoặc mới dùng của 1 hãng thì đánh giá khó mà chuẩn được. Cũng giống như vợ các cụ thôi. Chưa cặp bồ thì các cụ nhìn em nào cũng ngon, đến lúc cặp mới thấy em này em nọ được cái hình thức máy móc thì ngon hơn vợ và độ đòi hỏi thì cũng xa hơn vợ nhiều. Rồi cuối cùng có khi lại vẫn quay về với mụ vợ lắm điều ở nhà cũng nên =))

Không biết các cụ khác dư lào nhưng cá nhân em thì em đang dùng xe Toy, thì em thấy được. Và nhất là dịch vụ thì rất ổn. Tuy rằng là thỉnh thoảng đọc mấy quả bóc phốt này thấy cũng có tí sốc, những ngẫm cho kỹ thì cũng không đến nỗi bức xúc như các cụ :P

<Em mạo muội comment, có gì không phải các cụ đừng ném đá em, nhà em xây to rộng lắm rồi, ko cần thêm gạch xây nhà nữa đâu ợ..> ahihi...
Cu yên tâm ạ, em nghĩ chúng ta trao đổi chia sẻ thôi chứ không gạch đá gì đâu ạ. Mỗi người một ý mà bác. Cá nhân em sống ở nước ngoài nhiều năm đã dùng Toy hàng nhập vài năm, cả Honda, Méc, Bỉm đều đã trải nghiệm. Toy rất bền và ổn định, chi phí sử dụng thấp nhất. Nhưng Toy ở Việt Nam thì đi cực chán so với Toy ở nước ngoài, option bị cắt, phụ tùng chặt chém, chất lượng thấp hơn nhiều. Nhưng có điều ngược lại là giá cao vút. Cái đó chẳng biết lỗi tại ai các bác ạ.
Em chỉ xin chia sẻ vậy thôi nhường các bác phán.

tuantu68

Xe buýt
Các cụ thật là quá đáng . Em xem kỹ lại rồi . Tấm chắn nắng của toyota vn được làm từ vỏ thùng bỉm trẻ em chứ đâu phải làm từ vỏ thùng mỳ tôm mà các cụ cứ chụp mũ

tntnb

Xe điện
Các cụ thật là quá đáng . Em xem kỹ lại rồi . Tấm chắn nắng của toyota vn được làm từ vỏ thùng bỉm trẻ em chứ đâu phải làm từ vỏ thùng mỳ tôm mà các cụ cứ chụp mũ
Khéo mai sau Toi lại tái chế tấm che nắng từ băng vệ sinh phụ nữ đã qua sử dụng chứ vỏ thùng bỉm trẻ em đã tốt. Toi thật là thân thiện với môi trường!=))

Matunn

Xe tải
Cu yên tâm ạ, em nghĩ chúng ta trao đổi chia sẻ thôi chứ không gạch đá gì đâu ạ. Mỗi người một ý mà bác. Cá nhân em sống ở nước ngoài nhiều năm đã dùng Toy hàng nhập vài năm, cả Honda, Méc, Bỉm đều đã trải nghiệm. Toy rất bền và ổn định, chi phí sử dụng thấp nhất. Nhưng Toy ở Việt Nam thì đi cực chán so với Toy ở nước ngoài, option bị cắt, phụ tùng chặt chém, chất lượng thấp hơn nhiều. Nhưng có điều ngược lại là giá cao vút. Cái đó chẳng biết lỗi tại ai các bác ạ.
Em chỉ xin chia sẻ vậy thôi nhường các bác phán.
Lỗi tại vua Hùng bác ơi