Thảo luận Phụ nữ chạy CRV có hợp kg các cụ?

huuquy1992

Xe đạp
hồi đầu e với vợ cũng ko ưa CRV đâu vì nhìn trên hình thì ngoại thất nó xấu :)) tuy nhiên đi lái thử rồi thì lại thích nhất cảm giác lái với nội thất CRV và thực tế nhìn ở ngoài thì CRV ko có cảm giác xấu như trong hình quảng cáo (e lấy bản L, về khôi phục lại hết các option bị honda vn cắt thêm gần 30 củ nữa, hiện giờ thì option ngập mặt ko thiếu thứ gì), lúc đó phân vân thêm con 5008 với tucson 2022, nhà ông chú có cx5 rồi nên bỏ qua vì lái chán, tốn xăng và nội thất tã nhanh quá, outlander thì nội thất như xe tải nên cũng bỏ qua luôn, 5008 thì quả treo sau dầm xoắn quá lởm, không có sensing và bảo dưỡng đắt dù rất đẹp, tucson thì sờ vào nội thất thấy chất lượng khá phèn và hôi mùi keo, nhựa chưa kể còn lạc mấy chục củ nên cũng bỏ qua. Đến giờ thì vẫn đang rất hài lòng với CRV, 2 vc thay nhau lái phà phà, lúc xăng đắt còn thấy may mắn vì nó quá lợi xăng so với đám còn lại. Chốt lại là bác cứ cho vợ đi lái hết các dòng xe trong tầm ngắm rồi về nhà bàn bạc kỹ lại xong hãy chốt.

Suri15

Xe tăng
hồi đầu e với vợ cũng ko ưa CRV đâu vì nhìn trên hình thì ngoại thất nó xấu :)) tuy nhiên đi lái thử rồi thì lại thích nhất cảm giác lái với nội thất CRV và thực tế nhìn ở ngoài thì CRV ko có cảm giác xấu như trong hình quảng cáo (e lấy bản L, về khôi phục lại hết các option bị honda vn cắt thêm gần 30 củ nữa, hiện giờ thì option ngập mặt ko thiếu thứ gì), lúc đó phân vân thêm con 5008 với tucson 2022, nhà ông chú có cx5 rồi nên bỏ qua vì lái chán, tốn xăng và nội thất tã nhanh quá, outlander thì nội thất như xe tải nên cũng bỏ qua luôn, 5008 thì quả treo sau dầm xoắn quá lởm, không có sensing và bảo dưỡng đắt dù rất đẹp, tucson thì sờ vào nội thất thấy chất lượng khá phèn và hôi mùi keo, nhựa chưa kể còn lạc mấy chục củ nên cũng bỏ qua. Đến giờ thì vẫn đang rất hài lòng với CRV, 2 vc thay nhau lái phà phà, lúc xăng đắt còn thấy may mắn vì nó quá lợi xăng so với đám còn lại. Chốt lại là bác cứ cho vợ đi lái hết các dòng xe trong tầm ngắm rồi về nhà bàn bạc kỹ lại xong hãy chốt.
Vợ cả nhà cụ mà ok CRV là cũng bản lĩnh đấy.
Nhà em vợ ko biết lái xe nên chồng mua con nào cũng dc :))
Nhìn con CRV em cứ nghĩ đến nó

Nó là con xe khá "chiến" đúng không bác? :D
Vợ cả nhà cụ mà ok CRV là cũng bản lĩnh đấy.
Nhà em vợ ko biết lái xe nên chồng mua con nào cũng dc :))
Nhìn con CRV em cứ nghĩ đến nó

TrongTung199

Xe đạp
Cảm ơn những chia sẽ rất thực tế của bác.
Giống như bác, ban đầu mấy đồng nghiệp của e cũng gợi ý CRV mà E xem cái dáng kg thẩm dc, trông nó tù và bí nhưng nhìn lâu dần cũng thấy quen mắt.
E và vợ đều lái mới, học bằng dc mấy năm rồi mà chưa cầm lái thực tế nên khoản lái thử xe để đánh giá E nghĩ sẽ kg khách quan dc.
Nói chung giờ cũng chỉ cho vợ xem và chọn giữa CX5 và CRV chứ xem càng nhiều xe càng rối , cá nhân E thì thiên về honda.
Bác mua bản L rồi mà còn phải lắp thêm option gì mà nhiều thế?

Chỉnh sửa cuối:

hell_angel0910

Xe buýt
CRV ngon trong 3 con đó nhưng đúng là giá cao và có vẻ "hơi bự" cho phu nữ, mặc dù mình có bà chị đang chạy CRV L 2021.
Bác dẫn vợ ra ưng con nào thì mua con đấy, còn k thì làm Kia Sportage cho nó mới lạ,
huuquy1992 : Bản L rồi mà thêm gì nữa vậy cụ. Xe mình cũng bản L, đang nghiên cứu mấy cái Sấy gương, với cảnh báo điểm mù.

Gionam72

Xe container
Phụ nữ em thấy đi đẹp nhất là Honda Jazz hoặc M3 ,Hyundai Kona cũng đẹp.

ubisapro

Xe trâu
Ko lăn tăn về xèng thì CRV mà quất mặc dù e ko thích cái máy 1.5 tụt bô lắm.

Hạt dẻ, đủ dùng thì Out.

Còn CX5 chẳng bao giờ có trong suy nghĩ của e mặc dù trong 3 con trên, nhõn nó dùng hộp số AT :))

Còn 1 lựa chọn nữa e thấy khá hợp với nữ ở tầm tiền này: Cross V.

hell_angel0910

Xe buýt
HRV ( màu đỏ) cho phụ nữ đi là đúng bài nhưng nghĩ đến CRV thì nên thôi nó, với lại HRV giá cũng k rẻ, ngang với CX5 luôn rồi.

tuongvt

Xe buýt
Phụ nữ thì mua Hrv hoặc seltos sonet mà đi. Đi CRv chị em vào số sẽ bị nặng và cứng do đặc trưng cần số crv. Nếu vợ cụ lái và chấp nhận dc thì CRv.
còn nếu so 3 xe crv out cx5 thì trc mình lái thử chán chê 3 xe sau đó chọn CRv L.

out vô lăng lái cảmgiác k sướng bằng, mất giá nhanh, nội thất xấu và k hợp lý (k có 1 chỗ nào để điện thoại) , bảo dưỡng đắt, đc cái cách âm có vẻ nhỉnh hơn chút. Thời giờ k biết thế nào chứ lúc trước cái cửa gió hàng sau chả có hãng phải chế cháo vào.
cx5 thì lái cũng hay, mượt mà, tiết kiệm, nhưng hàng trước và đặc biệt hàng 2 quá bí và chật, đầu dài cốp rộng nhưng khoang ngồi lại hẹp, ghế lưng dựng ngả kém đi xa ngồi sau rất khổ,treo hơi kém nên bồng bềnh.
Crv tiết kiệm, ngồi rộng rãi, chắc chắn, lái hay điểm yếu là ồn hơn 2 xe kia 1 chút, bảo dưỡng cực rẻ

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Phụ nữ cá tính và cảm nhận tốt thì chạy Forester. Nhẹ nhàng và khả năng cảm nhận bình thường thì CX-5. Thích bụi bặm chút nhưng tiết kiệm thì CRV. Không thích ồn ào lại khoái tiện ích và thích tốc độ thì Tucson
Tóm lại làm con Santafe máy dầu là bọn kia xách dép

Chỉnh sửa cuối:

TrongTung199

Xe đạp
Phụ nữ thì mua Hrv hoặc seltos sonet mà đi. Đi CRv chị em vào số sẽ bị nặng và cứng do đặc trưng cần số crv. Nếu vợ cụ lái và chấp nhận dc thì CRv.
còn nếu so 3 xe crv out cx5 thì trc mình lái thử chán chê 3 xe sau đó chọn CRv L.

out vô lăng lái cảmgiác k sướng bằng, mất giá nhanh, nội thất xấu và k hợp lý (k có 1 chỗ nào để điện thoại) , bảo dưỡng đắt, đc cái cách âm có vẻ nhỉnh hơn chút. Thời giờ k biết thế nào chứ lúc trước cái cửa gió hàng sau chả có hãng phải chế cháo vào.
cx5 thì lái cũng hay, mượt mà, tiết kiệm, nhưng hàng trước và đặc biệt hàng 2 quá bí và chật, đầu dài cốp rộng nhưng khoang ngồi lại hẹp, ghế lưng dựng ngả kém đi xa ngồi sau rất khổ,treo hơi kém nên bồng bềnh.
Crv tiết kiệm, ngồi rộng rãi, chắc chắn, lái hay điểm yếu là ồn hơn 2 xe kia 1 chút, bảo dưỡng cực rẻ
Cảm ơn cụ.
Out giờ trang bị và tiện ích cũng nâng lên nhiều rồi cụ ah, chỉ có cái form vẫn cũ vậy.
Crv ngoài set giá hơi cao, trong diễn đàn các cụ cũng kg chê lỗi gì nhiều, xe lành thì rất hợp cho các bà.
Vợ E thì quan điểm xe phải cao và rộng rãi nên kích thước tầm Crv đổ lại E thấy cũng hợp lý.
E định đầu tháng 11 sẽ đưa vợ ra showroom xem Crv trước, nếu dc sẽ chốt luôn.

TrongTung199

Xe đạp
Phụ nữ cá tính và cảm nhận tốt thì chạy Forester. Nhẹ nhàng và khả năng cảm nhận bình thường thì CX-5. Thích bụi bặm chút nhưng tiết kiệm thì CRV. Không thích ồn ào lại khoái tiện ích và thích tốc độ thì Tucson
Đúng là Su E thấy nhiều cụ khen thật, nhưng độ phủ ít nên E cũng ngại. Có xảy ra sự cố hay sửa chữa mua sắm gì cũng bất tiện.

buithanhdong

Xe máy
Phụ nữ em thấy đi đẹp nhất là Honda Jazz hoặc M3 ,Hyundai Kona cũng đẹp.
Giờ thì có ứng cử viên thay thế 2 xe trên rồi. Mazda CX30 Xe nhập Thái.Đẹp quyến rũ cả trong lẫn ngoài. Phụ nữ càng đẹp khi đứng nên Mazda CX30.

huuquy1992

Xe đạp
CRV ngon trong 3 con đó nhưng đúng là giá cao và có vẻ "hơi bự" cho phu nữ, mặc dù mình có bà chị đang chạy CRV L 2021.
Bác dẫn vợ ra ưng con nào thì mua con đấy, còn k thì làm Kia Sportage cho nó mới lạ,
huuquy1992 : Bản L rồi mà thêm gì nữa vậy cụ. Xe mình cũng bản L, đang nghiên cứu mấy cái Sấy gương, với cảnh báo điểm mù.
Cam360 lắp màn zin, cảm biến trước (cái này lắp cam360 rồi thì ko nên lắp), loa center, gập gương lên kính, combo sấy gương, cảnh báo điểm mù. Do em chỉ xài hàng zin honda hoặc cắm jack ko chích nối dây điện nên giá khá là đắt đỏ, bù lại thì ko sợ đụng đến bảo hành dàn điện.
À còn yếu tố nữa chắc các bác ít để ý nhưng vợ em rất thích khi lái CRV là tay lái CRV đánh hết lái sang 1 bên chỉ hơn 1 vòng chút, so với CX5 hay camry cũ nhà em phải 2 vòng hoặc hơn thì CRV xoay trở quay đầu hay đi phố rất nhàn

Cam360 lắp màn zin, cảm biến trước (cái này lắp cam360 rồi thì ko nên lắp), loa center, gập gương lên kính, combo sấy gương, cảnh báo điểm mù. Do em chỉ xài hàng zin honda hoặc cắm jack ko chích nối dây điện nên giá khá là đắt đỏ, bù lại thì ko sợ đụng đến bảo hành dàn điện.
À còn yếu tố nữa chắc các bác ít để ý nhưng vợ em rất thích khi lái CRV là tay lái CRV đánh hết lái sang 1 bên chỉ hơn 1 vòng chút, so với CX5 hay camry cũ nhà em phải 2 vòng hoặc hơn thì CRV xoay trở quay đầu hay đi phố rất nhàn
CX em ko biết chứ Camry đời cũ nó mang nhiều tính thanh lịch nhẹ nhàng nên đánh lái nhiều vòng (kịch trái sang kịch phải là 3,3 vòng) còn các xe Honda (toàn cầu) chỉ 2,2- 2,3 vòng là hết lái đôi bên. Em đang đi Civic và em xác nhận điều này đúng.

Racehorse206

Xe tăng
Bản 2.0 pre hơn CRV-G nhiều điểm mà cụ, ví dụ mấy cái rất thiết thực Out dc trang bị mà Crv G kg có dù lăn bánh lệch hơn 100tr:
-Ngoại thất: 4 cảm biến phía sau, gương chiếu hậu có sưởi và tự động gập, rửa đèn pha, gạt mưa tự động, cửa sổ trời (dù e kg thích nhưng nó bé bé thì có cũng dc)
-Nội thất: hàng ghế phía trước có sưởi ghế, chỉnh điện cả ghế lái và ghế phụ, gương chiếu hậu trong xe tự động chống chói, lên xuống kính 1 chạm tất cả các cửa và chống kẹt, 7 túi khí (Crv G chỉ có 4, L thì là 6).
-Độ rộng rãi: E cao 1,85m ngồi thử out hàng trước thấy tầm nhìn tốt và thoáng hơn, khi ngồi thẳng thì đầu cách trần lớn hơn crv nhiều, hàng 2 khoảng để chân gần tương đương nhưng khoảng chống trên đầu thì out vượt trội, hàng 3 của crv e gần như kg thể ngồi trong khi out cố vẫn ngồi dc.
-Gói an toàn nâng cao E nghĩ sensing sẽ tin cậy và tối ưu hơn nhưng out cũng dc trang bị nhiều tính năng gần như sensing và còn có phanh tự động tránh va chạm khi lùi.
-E thấy Crv kg phải là đẹp và nhiều trang bị kg tương xứng với cái giá hơn 1,1 tỷ lăn bánh nhưng dù sao nội, ngoại thất vẫn dễ nhìn hơn out nhiều.
Thực ra trong tầm giá 1-1,2 tỷ xe nhật 5+2 cũng kg còn lựa chọn nào ngoài 2 con này nên E mới đặt 2 con lên bàn cân.
Cụ so sánh thế là rõ rồi outlander đúng là ngon bổ rẻ, mà rẻ hơn 100 triệu , trang bị vượt trội hơn cả CRV bản L

Racehorse206

Xe tăng
CX em ko biết chứ Camry đời cũ nó mang nhiều tính thanh lịch nhẹ nhàng nên đánh lái nhiều vòng (kịch trái sang kịch phải là 3,3 vòng) còn các xe Honda (toàn cầu) chỉ 2,2- 2,3 vòng là hết lái đôi bên. Em đang đi Civic và em xác nhận điều này đúng.
Em nói thật chứ nhiều cụ khen tay lái xe Honda chính xác chứ em thấy cái vòng quay vô lăng ít quá đi cao tốc gặp chướng ngại vật đánh lái mạnh xe nó chuyển hướng nhanh thì lật xe cũng nhanh lắm

Bopbun

Xe điện
Trường hợp này dễ mà cụ chủ. Xe của vợ là không được phép thu hút mọi ánh nhìn rồi. Vậy thì trong 3 xe đó cụ cứ chọn xe nào cụ thấy thích, còn với vợ thì cụ cứ trổ hết tài biện luận của cụ là ok.

Chỉnh sửa cuối: