[Funland] Phụ nữ đẹp nhất khi không thuộc về ai

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu đề của Thớt cực đúng dưới góc độ khoa học nhá.
Cội nguồn cái đẹp là dục tính. Khi con CÁI ko kết đôi, với nhu cầu thu hút con ĐỰC, hocmon giới tính đạt mức Max. Chả đẹp nhất là gì ? :D

Phụ nữ là phải đẹp và thơm :) còn thuộc về ai hay không nên để tùy duyên người đẹp ơi.

Ớt xanh

Xe điện
Thực sự, phụ nữ đẹp nhất khi được thoải mái về tinh thần và tự chủ tài chính. Nhưng mợ chỉ nói đến một khía cạnh thôi. Giờ mợ trẻ, cũng có thể mợ không cần một người đàn ông bên cạnh, nhưng sau này già, suy nghĩ của mợ sẽ khác. Không phải tự nhiên, mà đàn ông và đàn bà thành một cặp. Để họ bù trừ cho nhau những khiếm khuyết, san sẻ cho nhau những hỉ, nộ, ái, ố. Một gia đình hạnh phúc, là nơi mà ở đó ngươi phụ nữ hạnh phúc bên chồng, con. Ngoài những trách nhiệm vốn đã thuộc về phụ nữ, thì còn có sự viên mãn khi họ được làm thiên chức của người vợ, người mẹ.
Em hiểu những vất vả của mợ đã trải qua và những éo le mà những người đàn ông tìm đến với mợ. Em nghĩ, mơ cứ tập trung trau dồi bản thân, rồi đúng thời điểm, sẽ có người phù hợp đến với mợ. Hạnh phúc, dù muộn màng vẫn còn hơn không mợ ạ.
Chúc mợ luôn bình an và sớm được như ý!
Chung quan điểm với bác.
Thực ra cực chẳng đã chúng ta mới phải chấp nhận một cuộc sống mà không có người bạn đời bên cạnh.
Lúc vui vẻ, thuận lợi thì không sao, nhưng những lúc khó khăn trắc trở mà cô đơn thì vô cùng tủi.
Em chứng kiến nhiều rồi, nhưng đối diện với cô đơn thì đàn ông dễ gục hơn phụ nữ.

skuadi

Xe điện
Hiền thật mợ ạ. Ít nói. Súng ống với em thì bình thường, không biết với đối tác khác thì có khác không, ngoại hình thì nhỏ nhỏ, nói thật so với em thì ko bằng, chỉ lúc em đẻ xong thì béo do nuôi con nhỏ, chứ bình thường em cũng ko đến nỗi... Thật lòng hơn hai năm rồi em vẫn không hiểu ck em đc con bồ ck em nó bập vào ck em vì lý do gì. Vì ck em hiền lành chân phương, không dẻo mồm dẻo miệng, chỉ mỗi cái gia cảnh ck em thì khá tốt ( mấy năm gần đây ông bà làm ăn tốt lên, chứ hồi em cưới thì cũng bình bình, em chỉ đoán là con bồ nó nhìn cái khối tài sản đó thôi, em cũng đang cố để giữ cho con em đấy 😑) nên ck em ko có chí khí, cứ sống bay bổng như trên mây ý
Vậy chắc do tài chém gió :)) đội đa cấp thì tài này siêu nhất. Đói rách mồm ko mua nổi bánh mì mà nói chuyện ngàn tỷ cơ mà.
Thôi mợ next đi cho lành. E ko thích đội SM nhưng với nhiều ng em vẫn khuyên nên té, như chị gái em cũng là SM ;))

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng chuyện đại gia với sm >:)

Puppet

Xe buýt
Có sự hiểu nhầm gì không? Phụ nữ không thuộc về ai là phụ nữ độc lập, tự chủ bản thân trong mọi hoàn cảnh chứ có phải là phụ nữ độc thân hay single mom đâu nhỉ? Quan điểm lấy chồng đương nhiên thuộc sở hữu của chồng là hạ thấp giá trị người phụ nữ :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chung quan điểm với bác.
Thực ra cực chẳng đã chúng ta mới phải chấp nhận một cuộc sống mà không có người bạn đời bên cạnh.
Lúc vui vẻ, thuận lợi thì không sao, nhưng những lúc khó khăn trắc trở mà cô đơn thì vô cùng tủi.
Em chứng kiến nhiều rồi, nhưng đối diện với cô đơn thì đàn ông dễ gục hơn phụ nữ.
Em là mợ, không phải bác cụ ơi. Sau khi xảy ra biến cố, thường đàn ông nhanh chóng kiếm một nửa để bù đắp chuỗi ngày cô đơn, nên họ hay bị sa vào những sai lầm của cuộc hôn nhân trước. Còn phụ nữ thì sẽ mạnh mẽ hơn. Có thể vì thế mà phụ nữ thường rất lâu sau mới tìm đc hạnh phúc, nhưng kiểu chậm mà chắc nên họ thường tự chủ hơn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ là phải đẹp và thơm :) còn thuộc về ai hay không nên để tùy duyên người đẹp ơi.
Chuẩn là đẹp và thơm cụ ạ. Hữu xạ tự nhiên hương. Đã có xạ rồi thì lo gì ai đó ko đến. Em nghĩ vậy đới

skuadi

Xe điện
Đấy. Em đang chuẩn bị phương án để làm SM. Dưng vào đây thấy cccm bỉ bôi đội SM mà chạnh hết lòng như cụ Cục Cơm vừa nói trên ý, nào là lười nhác, ham chơi, cái tôi cao, bỏ con cho ông bà ngoại .... Chả lẽ em cứ phải tiếp tục chịu đựng sống với người như vậy thì mới hợp thuần phong mỹ tục, mới đạo đức lọ chai. Em cũng chẳng phải vì lời nói của ai mà ảnh hưởng đến quyết định của mình. Nhưng cccm nhìn SM khắc nghiệt như vậy liệu có công bằng không. Em giờ chưa ly hôn ck ngay vì em còn phải chuẩn bị phương án tốt nhất để 3 mẹ con có thể sống thoải mái và con đỡ thiệt thòi nhất. Chứ cứ vì cái nhìn của mọi người mà vùi dập cuộc đời mình thì con cái cũng chẳng hạnh phúc đâu. Em cũng 40 rồi nên cũng ko còn cơ hội như cụ thớt để làm lại hay yêu lại. Quan trọng là em ko thể nhìn nổi mặt thằng ck em sau những gì nó gây ra cho em. Mặc dù giờ nó hết cửa đi, về nhà ngoan như cún, em ra sức hành hạ nó, nó vẫn chịu. Nhưng thật em hết tình cảm thì ko muốn nhìn cái mặt nữa
Đơn giản thế này.
Giả sử ngày mai e ra đường và bị tông gãy mịe nó 1 chân phải cưa đi. Hehe

1. Đương nhien mọi người sẽ coi em là 1 thằng què.
2. Em phải chấp nhận mình là một thằng què vì nó là sự thật, sự thật khách quan luôn và không thay đổi được.
3. Cái em thay đổi được là tư duy, là bằng cách nào đó em vẫn kiếm cơm, không phụ thuộc ai dù là một thằng què.
4. Em hạnh phúc vì là một thằng què.
5. Hạnh phúc của em bắt nguồn là từ khi em chấp nhận mình là một thằng què.
6. Bản chất Hạnh phúc của em bắt nguồn là từ khi em chấp nhận mình là một thằng què và không chờ đợi được thương hại vì mình là một thằng què :))

—> thế nên em mới bảo mợ còn để ý mấy cụ mợ trên này thì ko làm sgm đc đâu :))

Ớt xanh

Xe điện
Em là mợ, không phải bác cụ ơi. Sau khi xảy ra biến cố, thường đàn ông nhanh chóng kiếm một nửa để bù đắp chuỗi ngày cô đơn, nên họ hay bị sa vào những sai lầm của cuộc hôn nhân trước. Còn phụ nữ thì sẽ mạnh mẽ hơn. Có thể vì thế mà phụ nữ thường rất lâu sau mới tìm đc hạnh phúc, nhưng kiểu chậm mà chắc nên họ thường tự chủ hơn.
Tụi em khi không có người phụ nữ bên cạnh thì thường là buông trôi và có phần bê bết, đương nhiên không phải tất cả.

November123

Xe tải
Sẽ có những lúc đối mặt với đau khổ, lo lắng, sợ hãi hay vui vẻ, hạnh phúc. Nếu có người bạn đời bên cạnh chia sẻ thì còn gì bằng, nếu không thì học cách tự đối mặt với sự việc và tự mình giải quyết.
Chuyện gì đến sẽ đến.

Chopchopchop

Xe buýt
Đơn giản thế này.
Giả sử ngày mai e ra đường và bị tông gãy mịe nó 1 chân phải cưa đi. Hehe

1. Đương nhien mọi người sẽ coi em là 1 thằng què.
2. Em phải chấp nhận mình là một thằng què vì nó là sự thật, sự thật khách quan luôn và không thay đổi được.
3. Cái em thay đổi được là tư duy, là bằng cách nào đó em vẫn kiếm cơm, không phụ thuộc ai dù là một thằng què.
4. Em hạnh phúc vì là một thằng què.
5. Hạnh phúc của em bắt nguồn là từ khi em chấp nhận mình là một thằng què.
6. Bản chất Hạnh phúc của em bắt nguồn là từ khi em chấp nhận mình là một thằng què và không chờ đợi được thương hại vì mình là một thằng què :))

—> thế nên em mới bảo mợ còn để ý mấy cụ mợ trên này thì ko làm sgm đc đâu :))
À. Vâng. Em chấp nhận là 1 thằng què, vẫn vui vẻ lao động làm việc không làm ảnh hưởng đến ai. Nhưng có một đội các bác cứ xâu xé bẩu là thằng què này yếu làm không đc việc, nó đi lại cà nhắc nên chất lượng công việc không tốt. Cứ đứng ngoài mạt sát phán vậy mặc dù không thực sự biết họ làm việc ra sao. Em đã nói em chưa làm SM nên em chưa lường hết đc những khó khăn trong cuộc sống. Nhưng em chỉ thấy cccm quy chụp đội đó là lười làm, ham chơi, ích kỷ... cũng giống như khi nhìn thằng què không nghĩ rằng nó bị vô tình bị tai nạn mà cứ quy chụp nó đánh nhau mới què chân

cha biet chi

Xe điện
Nay em rất tâm trạng nên muốn than thở cùng mọi người chút cho đỡ buồn sầu
E năm nay 28t là chủ của 1 spa nhỏ,
Em kết thúc mối quan hệ vkck lúc con em chỉ mới 1 tuổi
Chẳng ai muốn ng mình chọn là chồng mà mình phải dứt lòng từ bỏ cả.
Sau khi kết thúc ai đến với e cũng đều chần chừ vì em đã từng có 1 đời ck
Chẳng ai đủ rộng lượng đủ vị tha để chấp nhận cả,
Vậy nên bjo suy nghĩ kỹ , phụ nữ đẹp nhất khi không bjo thuộc về ai
Tự do thoải mái k cần quản ck , k cần lo lắng về ck, k cần phụ thuộc bất cứ ai
Tự do muôn năm
em chào chị.chị cho e làm quen nha.em ko ngại việc chị có ck có con.e chỉ cần chị làm em yêu chị là dk ạ

skuadi

Xe điện
À. Vâng. Em chấp nhận là 1 thằng què, vẫn vui vẻ lao động làm việc không làm ảnh hưởng đến ai. Nhưng có một đội các bác cứ xâu xé bẩu là thằng què này yếu làm không đc việc, nó đi lại cà nhắc nên chất lượng công việc không tốt. Cứ đứng ngoài mạt sát phán vậy mặc dù không thực sự biết họ làm việc ra sao. Em đã nói em chưa làm SM nên em chưa lường hết đc những khó khăn trong cuộc sống. Nhưng em chỉ thấy cccm quy chụp đội đó là lười làm, ham chơi, ích kỷ... cũng giống như khi nhìn thằng què không nghĩ rằng nó bị vô tình bị tai nạn mà cứ quy chụp nó đánh nhau mới què chân
Chấp nhận những điều ấy chính là chấp nhận là “thằng què” đúng nghĩa đấy.
Mợ còn sợ miệng lưỡi thiên hạ giống như thằng què sợ người khác chê mình què thì không mưu cầu hạnh phúc được đâu =))

Chopchopchop

Xe buýt
Chấp nhận những điều ấy chính là chấp nhận là “thằng què” đúng nghĩa đấy.
Mợ còn sợ miệng lưỡi thiên hạ giống như thằng què sợ người khác chê mình què thì không mưu cầu hạnh phúc được đâu =))
Cụ ko phải kích. Em tự có quyết định của mềnh 🙃

skuadi

Xe điện
Cụ ko phải kích. Em tự có quyết định của mềnh 🙃
Hihi. Em là trùm kỳ thị người béo, single mom. Không tin mợ hỏi mấy mợ trên này thì biết.
Thường em không thích tiếp xúc với đội này. Em thật :)

DCN

Xe buýt
Singermom, xong lại chủ spa nhỏ. kèo thơm
Cho các cụ nhất mình rồi
Mợ chủ chắc chắn khá xinh đẹp
có 2 loại PN mà iem luôn tránh xa:

1- PN làm chánh trị( có quyền lực);
2- PN làm kinh tế giỏi( nhiều tiền).

mời các cụ cứ hốt - iem chuồn !