[Funland] Phụ nữ đẹp nhất khi không thuộc về ai

khanhtx8

Xe tăng
Phụ nữ đã có con thì chả cần bố con thằng nào cả mợ ạ, nhất là ổn định đc tài chính. Phụ nữ tầm đó là quyến rũ nhất

Autohaus.vn

Xe tải
Làm mẹ đơn thân cũng hay mà! Có chăng cô đơn khi về già thôi

khanhnguyen09

Xe container
Em thì thấy ngược lại.
Phụ nữ đẹp nhất là khi có ai đó để thuộc về, được yêu thương được che chở được dựa vào.
Em thấy phụ nữ đẹp nhất khi họ vui vẻ kể về ai đó, hoặc đơn giản ánh mắt long lanh khi nói về người mà họ yêu thương.
Đôi khi phải suy nghĩ rộng ra người mình thuộc về không phải là đàn ông mà đơn giản là cha mẹ là con cái là bạn bè, là người bạn mình có thể thủ thỉ mọi vui buồn.
Ngoài ra em thấy các cụ nhà mình luôn công kích các mẹ đơn thân nhỉ? Không rõ liệu các cụ có đủ bản lĩnh cả đời để vợ mình không phải vướng vào cảnh mẹ đơn thân hay không!
Bớt sân si bần tiện cho người nó sáng các cụ ạ.
Chấp gì mấy ông nhỏ mọn ích kỷ ấy, xã hội mỗi người mỗi tính, ai thích chọn cs riêng là quyển của họ. Vào chê bôi lên giọng này nọ em thấy buồn cười.

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Đấy. Em đang chuẩn bị phương án để làm SM. Dưng vào đây thấy cccm bỉ bôi đội SM mà chạnh hết lòng như cụ Cục Cơm vừa nói trên ý, nào là lười nhác, ham chơi, cái tôi cao, bỏ con cho ông bà ngoại .... Chả lẽ em cứ phải tiếp tục chịu đựng sống với người như vậy thì mới hợp thuần phong mỹ tục, mới đạo đức lọ chai. Em cũng chẳng phải vì lời nói của ai mà ảnh hưởng đến quyết định của mình. Nhưng cccm nhìn SM khắc nghiệt như vậy liệu có công bằng không. Em giờ chưa ly hôn ck ngay vì em còn phải chuẩn bị phương án tốt nhất để 3 mẹ con có thể sống thoải mái và con đỡ thiệt thòi nhất. Chứ cứ vì cái nhìn của mọi người mà vùi dập cuộc đời mình thì con cái cũng chẳng hạnh phúc đâu. Em cũng 40 rồi nên cũng ko còn cơ hội như cụ thớt để làm lại hay yêu lại. Quan trọng là em ko thể nhìn nổi mặt thằng ck em sau những gì nó gây ra cho em. Mặc dù giờ nó hết cửa đi, về nhà ngoan như cún, em ra sức hành hạ nó, nó vẫn chịu. Nhưng thật em hết tình cảm thì ko muốn nhìn cái mặt nữa
Mợ ạ! Em nghĩ việc làm SM không xấu, việc không có người đàn ông bên cạnh cũng không phải quá bi đát. Phụ nữ mình gặp phải người chồng tốt thì quá may mắn còn không thì chia tay cho nhẹ nợ mợ ạ. Người ngoài có bình phẩm xét nét mình thì cũng k giúp được gì cho mình. Cuộc đời là của mợ và mợ chỉ sống một lần. Em nghĩ các cụ trên này chỉ trích một số SM có cách sống không chuẩn mực và có ý buông thả thôi. Còn SM nói riêng, phụ nữ nói chung nếu sống đàng hoàng, đoan trang, độc lập về tài chính, tự chủ về tinh thần thì lúc nào cũng đẹp nhất trong mắt các cụ. Chúc mợ mọi chuyện tốt đẹp nhé.

zaisev

Xe tăng
Đẹp để làm cái mẹ gì! Cuộc đời khác gì bát cháo chợ ấy. Cặp thằng trẻ thì chỉ chịch và moi. Thằng già, yêu đương như quạ vào chuồng lợn. Cuộc vui nào cũng tàn. Nhan sắc được bao lâu?!!

luu linh

Xe buýt
Bạn em, giảng viên đại học, lấy chồng lái taxi. Anh này có máu đỏ đen, cưới về xong báo cho vợ quả nợ 800tr. Lần 2 báo cho quả nợ 1,3tỉ, không trA được, xã hội đen đến đập phá, tát con bạn em trước mặt đứa con mới 2 tuổi. 2 mẹ con phải bỏ trốn lên móng cái. Vì thể diện, muốn nhưng không dám bỏ chồng. Còng lưng trả hơn tỉ đó chưa xong, lại lo đi chuộc xe máy chồng cắm về...các kiểu.
Vừa rồi, nó chấp nhận vứt hết thể diện, đâm đơn ly hôn chồng thì chồng nó đe dọa đủ kiểu, mang cả tính mạng con ra dọa. Nó sợ chả dám nộp đơn, nhưng đến nước này theo cc có sống được với nhau theo danh nghĩa vợ chồng nữa không?
Nghe cc công kích, xỉ vả tất cả GM trên đời mà thấy chạnh lòng. Phần nhiều pn, chấp nhận ly hôn là bước đường cùng rồi. Nên đừng vơ đũa cả nắm như thế.

luu linh

Xe buýt
Tất cả các thể loại Sinh mom đoan trang tử tế có hoàn cảnh trớ trêu thặc sự và mới ngủ với in ít đàn ông thôi hoặc hẳn chưa thèm ngủ với thằng nào.... Cứ bình tĩnh hẵng nhoé.
:))
Các cụ đang chém có 70% gì đó hoặc đa số mới là cái thể loại ích kỷ bố láo chơi bời dâm dục thôi,
Các vị còn hẳn 30% để nấp vào đấy còn muốn nào nữa.

(Kinh nghiệm em là con mẹ nào ngoan nó đek bao giờ văn vở chốn nài)
;))
Kinh nghiệm của em, những cụ khắc nghiệt ngay cả với người dưng không đụng chạm gì đến mình thì phần nhiều gia Môn cũng nhiều trái khoáy. Nên em có sự thông cảm nhất định.

tôi yêu ô tô

Xe container
Hoàn toàn đồng ý với chủ thớt, phụ nữ khi không thuộc về ai là đẹp nhất, nhiều anh cả có gấu lẫn chưa có gấu vây quanh và anh nào cũng ca tụng em đẹp, em xinh, em là niềm đam mê của anh ;)
cho thì anh ăn, còn lấy thì anh éo nhá =))
Cụ phải nói cho đủ câu chứ!

toiyeupraha

Xe đạp
Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc phải ko các cụ? Single mom cũng vậy thôi. Họ dám vượt qua định kiến của xã hội để vứt bỏ đi những ông chồng ko có giá trị hoặc đơn giản là ko phù hợp, để hy vọng có thể tìm được 1 hạnh phúc đích thực khác trong tương lai. Nếu ko bỏ thì sẽ chẳng bao giờ có cơ hội. Tôi thấy nhiều cụ có vẻ miệt thị các single mom. Tôi thì lại thấy những ông đàn ông coi thường và coi single mom như 1 thứ đồ chơi mới là người nên xem lại mình nhé. Và ngay cả những ông yêu nhưng ko dám vượt qua miệng lưỡi thế gian để đem lại hạnh phúc cho người mình yêu thì cũng nên xem lại bản lĩnh của mình. Mình sống cho cuộc đời của mình hay vì những giá trị bên ngoài? Còn tôi sống ở nước ngoài thấy single mom có mà đầy. Và người phụ nữ nào có những phẩm chất tốt, biết thu vén cho gia đình, chăm lo con cái thì không bao giờ lo ế, vẫn có rất nhiều đàn ông tử tế, yêu thương sẵn sàng xin chết nhé.
Vậy nên những single mom ko việc gì phải buồn vì những người đàn ông ko xứng đáng, mình trước tiên phải tôn trọng bản thân mình đã, sống vui vẻ bình an thì rồi mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến. Chứ bản thân nhiều bạn single mom dễ dãi, ko tôn trọng mình, nhiều khi chỉ vì buồn, cô đơn mà cặp kè với những người ko xứng đáng làm đàn ông trong đó có nhiều cụ of coi thường. Tuy nhiên tôi thấy họ đáng thương nhiều hơn các cụ ạ. Dù sao họ cũng là phụ nữ và họ luôn muốn được che chở. Các cụ hãy nhìn họ với con mắt rộng lượng hơn. Riêng tôi thấy coi thường những cụ miệt thị single mom trên này

longhai

Xe tăng
Sai quan điểm. Các cụ đã nói lúa tốt vì phân, ng đẹp vì lụa. Hoắc bỏ hết lụa ra cũng đẹp

Thời trẩu em có va 1 em sgm, cái dạo í đúng là sống trong cảm giác yêu và được yêu nó phê vãi ra í, cơ mà em ấy chỉ cần có thêm con chứ éo muốn có thêm chồng. Chia tay đã lâu do vẫn còn insta của nhau em đếm sau 5 năm chúng em đường ai nấy đi thì em ấy cũng ngót nghét thêm chục mối tình yêu tưởng chết.

luu linh

Xe buýt
Những hạng đàn ông gia môn đang trái khoáy mà còn lên đây chê người thì đúng là loại hủ bại rồi "em",

Nhưng những cụ có gia môn yên ổn không phải tự nhiên mà có đâu em. Họ cũng phải lấy vợ, dậy vợ cẩn thận, chăm sóc con cái rồi gia đình 4 bên, đi làm kiếm tiền. Có say nắng yêu đương cũng thích loại tử tế như vợ ấy.
Nên là các cụ thấy bọn ko giống thế nó cổ vũ rồi bào chữa cho lối sống bừa bãi cứ khao khao, đọc đc thì buông 1 còm. Gọi là để nhớ mấy con mướp ngoan ở nhà thôi.
Mới cả mình chỉ lưu ý lại các cụ kia nói có 70% SM là bừa bãi thôi mà. Vì chắc họ ăn rồi họ biết. Còn 30% vẫn là tử tế.
Đây lại cứ đòi cả 100% à, hay bao nhiêu nào? 100% thì mong vợ chồng nhà khác ng ta bỏ nhau hết sao?!! Vợ mình bây giờ mà bỏ mình thì mình chết mất.
:D
Nhưng công nhận dù sao cũng là sai là thừa rồi. Đáng nhẽ thì ko nên đụng vào.
Thì đấy, cụ thấy không em mới thử dùng cách nói dựa trên kinh nghiệm cá nhân để chụp mũ người khác của cụ, nói về cụ cụ đã không giữ nổi bình tĩnh rồi.
còn sai với thừa thì cụ đúng. Cứ quản tốt việc nhà mình đi. Khinh miệt người khác không làm gia đình mình tốt lên đâu.
Tất nhiên, em cũng ko đồng tình với quan niệm của chủ thớt. Nhưng nó là quan điểm cá nhân của mợ ấy. Em tôn trọng, chứ Từ quan điểm cá nhân của người ta mà suy diễn ra đủ thứ xấu xa thì...xem ai xấu trước.

namhp

Xe buýt
Nói phét.
Hơi thô nhưng thật.
Tế nhị hơn thì: Nguỵ biện