[Funland] Phụ nữ sau ly hôn !

Họ vất vả hơn về cs và tính thần, thấy đáng thương hơn. cái khác em không biết.

lai thue

Xe điện
Công việc thì vẫn thế, tiền bạc thì tự chủ, ko phải lo bên nội nữa nhưng bảo rảnh hơn thì ngược lại, giờ thì éo có thằng nào đón con hộ nữa, con ốm là nghỉ việc mà chăm, lúc thèm thì gặp gỡ 1 tí nhưng vừa sướng vừa run, nhỡ rính bàu hay bệnh tật. Nhiều người em biết ở xung quanh em hay lên mạng thể hiện là người rảnh rỗi cafe là toàn hạng vớ vẩn, con thì vất về bên ngoại để đi câu thằng khác, con cái học hành cũng éo lo. Mười người thì chỉ có 1, 2 người em thấy là tử tế còn toàn hệ vớ vẩn. Nhà có đầy đủ mà 2 vợ chồng còn mệt bở hơi tai với bọn F1 đây

Mr.Alo

Xe lăn
Mấy con hô hào bỏ chồng với làm single mum 10 năm trở lại đây mà e biết. Giờ toàn hà thiên lộn hết, éo thấy to mồm khoe là sướng như hồi mới đầu :T
Hơi thô nhưng em thấy đúng , mà bọn này lỡ rồi lại rất hay cổ xúy co người khác theo . em nào mà lỡ giao du với team này mà nghe tư vấn chắc nhập hội sớm :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hơi thô nhưng em thấy đúng , mà bọn này lỡ rồi lại rất hay cổ xúy co người khác theo . em nào mà lỡ giao du với team này mà nghe tư vấn chắc nhập hội sớm :))
Bác chỉ thế là nhanh....

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Chưa kể có đủ ông bà nội ngoại còn đỡ đần tí.
Thế nên cái gì giữ được cữ giữ cụ nhỉ
Công việc thì vẫn thế, tiền bạc thì tự chủ, ko phải lo bên nội nữa nhưng bảo rảnh hơn thì ngược lại, giờ thì éo có thằng nào đón con hộ nữa, con ốm là nghỉ việc mà chăm, lúc thèm thì gặp gỡ 1 tí nhưng vừa sướng vừa run, nhỡ rính bàu hay bệnh tật. Nhiều người em biết ở xung quanh em hay lên mạng thể hiện là người rảnh rỗi cafe là toàn hạng vớ vẩn, con thì vất về bên ngoại để đi câu thằng khác, con cái học hành cũng éo lo. Mười người thì chỉ có 1, 2 người em thấy là tử tế còn toàn hệ vớ vẩn. Nhà có đầy đủ mà 2 vợ chồng còn mệt bở hơi tai với bọn F1 đây

meotamthe

Xe cút kít
Các cụ đánh giá như nào về phụ nữa sau ly hôn ?

Một đặc điểm chung e thấy ở phụ nữ sau ly hôn là ai cũng đẹp lên, bề ngoài được chăm chút hơn nhiều.

Mới ngồi cafe với 1 bà chị giám đốc 1 doanh nghiệp, nghe trải lòng là ly hôn vì lý do công việc hay phải đi sớm về khuya, kiểu bị cuốn theo không dừng được. Và giờ nói đang thoải mái lắm vì được tự do làm điều mình muốn.

E thì chuyện gì cũng phải nghe 2 tai, thấy cứ sao sao ấy :>:>:> !!!

Chuyện sau ly hôn sướng hơn hay khổ hơn còn phụ thuộc vào nguyên nhân vì sao mà ly hôn và quá trình xúc tiến ly hôn nữa cụ ạ, sau khi cụ biết được nguyên nhân đích thực vì sao ly hôn và cách người ta ly hôn, cụ sẽ đánh giá được chính xác con người sau ly hôn nó sướng hay khổ.
Em biết 1 vụ, nói ly hôn là giũ bỏ được ông chồng, nhưng quá trình ly hôn thì cực kỳ tệ, nên sau khi ly hôn cô vợ mất mát khá nhiều, trước đây thì lái ô tô, giờ thì phiêu dại vào Nam làm việc, mọi liên kết còn lại đáng lý vẫn giữ được với nhà chồng, ngoại trừ ông chồng không ổn ra, đều do 1 tay cô vợ vứt hết, 2 ông thông gia chỉ biết an ủi nhau, rồi thì cũng dần thành người quen chứ không còn là người thân nữa.
Hôn nhân nó là một sự hy sinh để xây dựng, ly hôn đều là quá trình đập đi phá bỏ, đều có tổn thất và thiệt hại, nếu có sung sướng ấy là vì sau ly hôn người ta lại có mối hôn nhân mới để bù đắp, còn chỉ là ly hôn và tự sống đơn lẻ thì đều là khổ hết.

Cỏ và cây

Xe buýt
Sau ly hôn, phụ nữ sẽ chăm chút bản thân hơn nên đẹp hơn là để khẳng định giá trị bản thân còn tồn tại với xã hội, để chồng cũ có khi phải tiếc nuối, ân hận chứ hay ho gì việc ly hôn, cực chẳng đã thôi...

USD.EURO

Xe điện

Một đặc điểm chung e thấy ở phụ nữ sau ly hôn là ai cũng đẹp lên, bề ngoài được chăm chút hơn nhiều.

Mới ngồi cafe với 1 bà chị giám đốc 1 doanh nghiệp, nghe trải lòng là ly hôn vì lý do công việc hay phải đi sớm về khuya, kiểu bị cuốn theo không dừng được. Và giờ nói đang thoải mái lắm vì được tự do làm điều mình muốn.

Cho em xin ít thông tin chị í mới cụ ơi, có thêm tí ảnh nữa thì em đội ơn cụ lắm lắm :)

ubisapro

Xe trâu
E thì thấy mấy mợ ly hôn thường ... khó tính :))

butchikim

Xe ba gác

Cụ biết bà chị muốn gì chưa ;))

Girl lai oto

Xe tải
Tụi bạn em bỏ chồng và thấy đứa nào cũng đẹp và vui ra, tận hưởng cuộc sống. Thế hệ tụi em đầu 80s vẫn tư duy cũ, luôn cố gắng vun vén gia đình, cố xây từ mép cái móng nhà đi lên, chấp nhận và đối đầu mọi khó khăn thử thách. Có những đứa bạn bè khuyên bỏ chồng đi bao năm nó không chịu, mọi người chán không buồn nói luôn. Đùng cái ngày đẹp trời nó ký giấy bỏ ngay và luôn không tiếc. Chồng ân hận quay ra năn nỉ các kiểu nó cũng không nối lại. Ngắn gọn là phụ nữ miền Bắc là nhẫn nại lắm lắm rồi và khi họ bỏ đi có nghĩa là nó quá sức chịu đựng. Sau đó bạn em nó tập trung làm ăn, tập thể thao, du lịch, con cái cũng cứng cáp rồi nên cuộc sống quá tươi đẹp. Chẳng hơi đâu nhòm ngó xem có ai hâm mộ đâu ạ, gớm, thoát được rồi ai dại gì chui vào ạ.

enhat4ever

Xe tăng
mấy em bình thường, hay giới show chậu bác hỉ ?
Người thường cụ nhé, đủ thể loại: kinh doanh tự do, công chức viên chức, chủ doanh nghiệp, v.v... Em thấy có người đáng thương thực sự vì thằng chồng quá nát, có người vì cái tôi và hiếu thắng, có người thì vì chơi với hội single mum về ngúng nguẩy bỏ để cho thằng chồng trắng mắt ra v.v... Tất cả đều tỏ ra mạnh mẽ và show ra vẻ hạnh phúc sau khi bỏ chồng, nhưng sau 5-10 năm thì rất khác. Một số may mắn có tập 2 thì ko nói, đa số toàn hà thiên lộn cặp kè qua ngày đoạn tháng. Có đứa từng ngồi khóc tâm sự với em về cảm giác cô đơn, thèm 1 mái ấm gia đình nhưng đã quá muộn. Đó là thực tế em thấy xung quanh em :T

Lý_Tứ

Xe buýt
Sau li hôn thì phụ nữ khôn hơn, em thấy vậy :)

zoro1970

Xe điện
(Nhiều) phụ nữ bây giờ Chồng Con chỉ như một trong những cái chứng chỉ cần có trong cuộc đời.

ngoctu2109

Xe tăng
Sau ly hôn, phụ nữ sẽ chăm chút bản thân hơn nên đẹp hơn là để khẳng định giá trị bản thân còn tồn tại với xã hội, để chồng cũ có khi phải tiếc nuối, ân hận chứ hay ho gì việc ly hôn, cực chẳng đã thôi...
Iem đồng nhôm quan điểm với cụ, cực chẳng đã chứ thật lòng trong ánh mắt e vẫn nhận ra những nét buồn rõ.

Thanghe

Xe buýt
Con bé đàn em em đây chứ đâu xa, nó tâm hự với em
Chưa ly hôn chả thằng ma nào dòm, vừa nghe tin em chia lìa gớm gớm zai đâu mà lắm hế tới tấp hỏi thăm an ủi chia sẻ sẻ chia quan tâm săn sóc
Ô cái đệch... Đã tâm hự với cụ dồi thấy thì các giai khác hít toàn bã thôi