[CCCĐ] Phú Quốc mùa không mưa.

nhanhmu_yk

Xe máy
Tháng 6 năm ngoái cả nhà em vào đây, vinpearl lúc ấy vừa mới xong, xui là toàn mưa nên toàn du lịch trong ks thôi.

khoa246

Xe tải
Tháng 6 năm ngoái cả nhà em vào đây, vinpearl lúc ấy vừa mới xong, xui là toàn mưa nên toàn du lịch trong ks thôi.
Oh, thời tiết thế nào ý cụ ạ. Rõ tháng 12 hết mưa rồi nhưng em vào thì đêm nào cũng mưa. Tháng 6 thì đúng là bắt đầu mùa mưa rồi ạ.
Đẹp lunh linhnquas cụ chụp bằng máy gì vậy
Dạ cháu chụp máy Nikon D5200. cháu mới tập tọe được chụp ạ. CẢm ơn cụ động viên.
Xem ảnh cụ chụp mà thèm quá. Riêng phú quốc là em chưa được đi
Chịu khó săn vé và tìm hiểu cũng không đắt lắm ddaau cụ ạ.

Bocugau

Xe hơi
Thưa các cụ. Em xin tả lại chiến đi Phú Quốc của em từ từ bắt đầu từ hôm nay
Em xin mảnh đất này (Giá như đất ngoài kia cũng xin được như này thì đời thật tươi đẹp các cụ nhể)
Em có kế hoạch đi từ đầu năm và chọn mùa khô từ tháng 10 đến tháng 5 mùa đẹp nhất ở Phú Quốc để lên đường, Mùa này mới được ngắm bikini thỏa thích, chứ ai trời mưa mà xuống biển đâu các củ nhể chỉ trừ bọn dở hơi đang yêu tắm mưa.
Nhà em dắt díu nhà 5 người lớn 1 trẻ nhỏ ( 3 tuổi) đi trong 4 ngày
*Lịch trình cơ bản tạm như này
Day 1: Lunch @ airport --> arrive @ 14h --> check in hotel -->
Day 2: check out hotel early & check in VP early by 9:00 am --> visit Safari in morning --> lunch --> go to beach --> dinner --> watershow
Day 3: check out VP --> lunch --> play free at VP land until 5pm --> check in hotel in mainland --> dinner
Day 4: check out hotel & fly home

*Bước đầu tiên đặt vé:
Nhà em đặt vé Promote của VietJet Air 5 vé là 4,450 k (trung bình là 890k/1 người ạ)

Nhưng có 1 trục trặc nhỏ nên phải hủy bỏ 1 vé và đặt lại là 2,700 k
VJ455 03/12/2016 Eco 11:35 - Ha Noi (HAN) 13:45 - Phu Quoc (PQC)
VJ456 06/12/2016 Eco 14:20 - Phu Quoc (PQC) 16:30 - Ha Noi (HAN)

*Sau khi đặt vé là đến đặt phòng.
Gấu nhà em lanh lẹ vụ này rất. Đưa tiền cho gấu thì yên tâm suốt đời. hề hề
Đặt qua Traveloka phòng 900k giảm giá còn hơn 400k (Em sẽ có ảnh báo cáo sau) Nghe nói khách sạn cao cấp. Không biết có như chung cư cao cấp nhà em không. Dột nước liên tọc.

*Nhà em đặt phòng Villa ở Vinpear. Phòng villa 3 phòng ngủ. Gấu nhà em đặt qua 1 đại lý du lịch giá 10 865k ( giá này gấu nhà em khôgn chợp mắt để săn ạ) Giá này được chọn 1 là chơi vinpearlan free, 2 là xem ở safarii free. Nhà em chọn chơi vinpearland free.
Và đi xem thú ở saffari mất xèng, 500k/1 người. Thấp dưới 1 m free ạ.
*
Dung dăng dung dẻ nhà em dậy ăn sáng, huýt sáo tới tận 8h30 mới bắt đầu khởi hành ra sân bay.
Em chụp một số quang cảnh ở sân bay

10h30 check in và chờ 11h45. Nhưng loa thông báo oang oang. Xin quý khách chờ đến 12h30. Thế là nhà em đi ăn.
Do đúng vào bữa trưa nên nhà em ăn luôn tại khu vực chuẩn bị lên máy bay. Mọi thứ hàng quán đã được điều chỉnh và niêm yết giá ngay bên ngoài. Thật yên tâm không lo chặt chém. Em phi đại vào 1 quán có cơm, có phở.. Ăn cũng tàm tạm. Cho quá bữa trưa. Chờ tu hài buổi tối.

Nhà em cuối cùng cũng lên dược máy bay. Ngồi ngay cạnh mấy cô cậu sinh viên. Chuyện trò như ở quán chà tranh. Cứ oan oang nào là " Nươc biển *** gì mà xanh, mây *** gì mà trắng" Đại loạo thế. Thi thoảng lại rú lên, ah tao nhìn thấy con cá kia ( kiểu sóng vào nhau nhìn tưởng cá quẫy, tổ xư nhiều cá thế dân ở đấy giầu rồi ). Đại loại thế. Em cũng không ngại lắm. Nhưng cậu ngồi cạnh, chắc cả sáng và trưa ko ăn gì. Dọ alo sát mặt em ngó qua cửa xem. Thât là kinh khủng vì em ko mang khâủ trang. Thôi thì em úp mặt vào ghế và thiếp đi. Hic.
Chặng bay này máy bay bay tầm thấp 10.km gì đấy em đều nhìn thấy bên dưới. Ảnh đây không nói phét tẹo nào

Sau 2 H đồng hồ em có mặt ở sân bay phú quốc. Đúng là đảo thật, mùi mặn lẫn trong gió mơn man da thịt em. Cảm giác thật lạ.
Sân bay nhỏ. Nhưng sạch sẽ. Thời tiết tạm dùng.

Nhà em ra đã có xe của khách sạn về Hồng bin chờ. . xe 16 chỗ xập xệ đưa nhà em vượt 20 cây số về thị trấn Dương Đông.
Giá 150k em bo cho chú tài xế vui tính 20k.
Khách sạn hồng bin năm tận trong ngõ và trên núi. Nhà bố trí thành 2 hàng và cao dần lên tận đỉnh. Mọi thứ cũng bình thường với cái giá hơn 500k bỏ ra. Ảnh đây ạ.

Nhà em nhận phòng và nghỉ ngơi
4h quyết định đi ra biển ngắm và tắm. Gọi 1 con taxi 7 chỗ sasco 33k em bỏ luôn 35k hệ hệ. Sởi lởi giời cho.
Thật ngoài sự tưởng tượng. Do ko được đầu tư. Nên biển thì tắm free nhưng ko có chỗ thay đồ và tắm nước ngọt
Thế là em chả tắm, đi dòm dòm, Nhưng hỡi ôi thần linh ơi toàn trẻ con bơi chổng ngược phao câu. Chả có con hàu nào. Hic.
Chỗ bãi này gàn ngay canh Dinh Cậu va Dinh Bà. Ảnh đây

Cụ chủ săn kiểu gì mà được vé rẻ thế ợ ?

thachnhung

Xe container
Nhà em cũng vừa từ Phú Quốc về hôm qua! Cũng nghỉ ở Hồng bin như cụ, sau e cạch chỗ này vì đường vào xấu quá, xóc nảy mông! Được cái năm nay khách tây vắng nên yên ả hơn hẳn!

incubusvn

Xe tải
Em trước cụ mấy hôm địa điểm phía nam trước rồi phía bắc sau nhưng dài ngày hơn cụ, thời tiết đẹp ngày nắng đêm thì có lúc mưa. Thích cụ nhỉ ?

khoa246

Xe tải
Nhà em cũng vừa từ Phú Quốc về hôm qua! Cũng nghỉ ở Hồng bin như cụ, sau e cạch chỗ này vì đường vào xấu quá, xóc nảy mông! Được cái năm nay khách tây vắng nên yên ả hơn hẳn!
Vâng, trên đồi mà cụ. Em nói với gấu bọn Hồng bin này đứng ra thu tiền các nhà nghỉ khách sản dọc lối vàoi rồi đổ đường bê tông, phất cả xóm cụ nhề.

khoa246

Xe tải
Em trước cụ mấy hôm địa điểm phía nam trước rồi phía bắc sau nhưng dài ngày hơn cụ, thời tiết đẹp ngày nắng đêm thì có lúc mưa. Thích cụ nhỉ ?
vâng, cụ. Cụ có con mắt nghệ thuật quá. :) Ảnh đẹp thật.

bloodfire2016

[Tịch thu bằng lái]
PQ qua ảnh của cụ nhìn đẹp quá!

Ba Chip

Xe hơi
Cụ làm em muốn quay lại Phú Quốc quá :)

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ ở tận 2 nơi cơ à..sang quá :)

Việt Châu

Xe máy
Em đi đúng mùa mưa. Nhưng may mắn vừa tới Sân Bay Phú Quốc thì mưa tạnh. Chơi 3 ngày nắng vỡ đầu. Tối cuối cùng lên máy bay về Hà Nội thì trời lại bắt đầu mưa. May như trong Phim. >:)>:)>:)

0979794004

Xe hơi
Phú quốc nên đi mùa nào thì đẹp vậy các cụ ới

tungst

Xe buýt
cháu chưa đi PQ nên hóng các cụ