Thảo luận Phụ tùng dởm- Lòng tin của Offer

Heo Mập

Xe tải
Hic em mua hàng của ông này 2 lần rồi, hôm nay mới tình cờ vớ đc thớt này, hãi quá. Từ h thay j cứ vào hãng cho lành vậy

mnvuong

Xe hơi
Em có con gentra hôm trước tết xe được 7van em thay dây cam thợ lấy 1,2 củ kho biết có phải dây sin ko các cụ , đang đi mà nó đứt thì toi , em hoang mang quá !

Vie.ABC

Xe điện
Xin phép admin cho em trải lòng!
Em tham gia otofun từ rất lâu rồi, và mọi giao dịch với các cụ, các mợ toàn dựa vào lòng tin.Quả thực với cá nhân em khi giao lưu với các offer mọi thứ đều rất ok.
Tháng 3 vừa rồi sau khi thay bộ cam(dây cam, bi tăng,bi tỳ) của nhà Chu Minh thì em đã bị bối rối khi đọc bài của cụ Gừng:
https://www.otofun.net/threads/nghi-an-phu-tung-dom-cua-chu-minh-part.1017728/
Vẫn biết là cụ Gừng là con người thẳng thắn ( chắc ae GM chẳng ai lạ)
Nhưng em phần nào vẫn tin vào phụ tùng nhà Chu Minh- người rất hay tham gia các chương trình off của hội cruze club????, em cố đi 2 vạn rồi kiểm tra chưa muộn, nào ngờ đến ngày 4/7 sau khi đi chưa đầy 1 vạn...

Em có gọi cho nó( xin lỗi các cụ từ đây em gọi Chu Minh Phước là nó) xem ý của nó thế nào.Và cũng như khi đối chất với cụ Gừng trên off, nó đổi hoàn toàn do gara lắp sai, nào là bên hãng cũng lắp phụ tùng của nó sai???nào là chỗ cụ Gừng lắp cũng sai???bla..bla...không hiểu với các thợ thì việc lắp bộ cam có khó đến mức độ thợ của hãng cũng lắp sai???

Và kết quả đi tong mất hơn chục củ:

Em cũng không hiểu trách nhiệm, lương tâm của người bán hàng bọn nó để ở đâu? Nó vẫn thản nhiên sinh hoạt lên hình cùng các offer, và không biết sau em ai sẽ là người tiếp theo...
Em cũng tự nhủ là của đi thay người, nhưng im lặng để cho những con sâu như vậy vẫn hàng ngày làm đục lòng tin của off. Để tinh thần off vẫn luôn đặt lên hàng đầu em thiết nghĩ hãy loại bỏ những con sâu này.
Cảm ơn các cụ, các mợ đã đọc bài của em!
Bác cho em hỏi : Chu Minh nó là thằng lừa đảo rẻ rách nào ?... Địa chỉ và cửa hàng nó ở đâu ?... Cách thức nó giao dịch thế nào ?...Bác nêu tên nó như thế thôi thì có phải ai cũng biết nó đâu mà cạch . Bác ở thủ đô mà còn bị thịt ,huống hồ bọn em dân ngoại tỉnh ...

ccmsu

Xe tải
Có ai chuột bạch sedanviet chưa ạ? Em thấy website đầy đủ rõ ràng, hàng 2-3 chủng loại xuất sứ, liệt kê đủ cả. Giá hàng chính hãng bằng khoảng 2/3 trong hãng.

VersaceEros

Xe hơi
Chia buồn với cụ quả này đắng.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tự tin vào mình thôi cụ ạ, cũng may em có tí nghề nên nhìn dây biết hàng xịn hàng lởm, xe nhạc phụ đại nhân La già 1.8 em thay 2 lần nguyên bộ com lê vét tông không sao, để cụ tự mua một phát được 3 tháng tạch dây phải thuê xe kéo về Liệt vòi mua mất thêm cái mặt máy đau hơn hoạn vì nó vỡ ống dẫn hướng cam

xe cày ruộng

Xe máy
Em không hiểu người ta có tiền làm ăn lớn mà đi lừa đảo từng tí như vậy làm gì cho mất hết uy tín nhỉ
em đang phân vân họ bỏ con tôm để bắt con tép ????? Các cụ nên tìm hiểu hai chiều

sh125black

Xe máy
Em tham gia otofun từ rất lâu rồi, và mọi giao dịch với các cụ, các mợ toàn dựa vào lòng tin.Quả thực với cá nhân em khi giao lưu với các offer mọi thứ đều rất ok.
Tháng 3 vừa rồi sau khi thay bộ cam(dây cam, bi tăng,bi tỳ) của nhà Chu Minh thì em đã bị bối rối khi đọc bài của cụ Gừng:
Nhưng em phần nào vẫn tin vào phụ tùng nhà Chu Minh- người rất hay tham gia các chương trình off của hội cruze club????, em cố đi 2 vạn rồi kiểm tra chưa muộn, nào ngờ đến ngày 4/7 sau khi đi chưa đầy 1 vạn...

Em có gọi cho nó( xin lỗi các cụ từ đây em gọi Chu Minh Phước là nó) xem ý của nó thế nào.Và cũng như khi đối chất với cụ Gừng trên off, nó đổi hoàn toàn do gara lắp sai, nào là bên hãng cũng lắp phụ tùng của nó sai???nào là chỗ cụ Gừng lắp cũng sai???bla..bla...không hiểu với các thợ thì việc lắp bộ cam có khó đến mức độ thợ của hãng cũng lắp sai???

Em cũng không hiểu trách nhiệm, lương tâm của người bán hàng bọn nó để ở đâu? Nó vẫn thản nhiên sinh hoạt lên hình cùng các offer, và không biết sau em ai sẽ là người tiếp theo...
Em cũng tự nhủ là của đi thay người, nhưng im lặng để cho những con sâu như vậy vẫn hàng ngày làm đục lòng tin của off. Để tinh thần off vẫn luôn đặt lên hàng đầu em thiết nghĩ hãy loại bỏ những con sâu này.
Tẩy chay đi cụ ơi. Làm ăn thế này mất uy tín quá

e mới cưới v2 atis mt 2 lẻ 10 odo gần 9.5 vạn rồi. giờ cần làm những j cho chuẩn. cccm thông não giúp e với ạ. tks cccm nhiều ạ.

thichxedap

Xe máy
Để cho an toàn cccm cứ vào cmn hãng mà thay đồ, còn gara ngoài thì yêu cầu cam kết phụ tùng chính hãng, ko phải bắt tháo ra thay cái khác. E trước cũng vào gara bên ngoài bảo gọi đồ thay, mồm cụ chủ bla bla e cam kết xịn gm chính hãng. Mang hàng đến E xem qua, chụp ảnh lại, biết cmn hàng lởm, nhưng *** nói gì để cho lắp xong đi thử về E bảo tháo ra, thay cái khác. Gara ngớ người hỏi sao? E bảo cứ tháo ra rồi A chỉ cho. Éo biết nó vô tình hay cố ý, nhưng tháy gọi cho thèng mang hàng đổi cái khác. Đắng lòng nhưng ko sao đc, cứ bảo E sao a bít mà ko bảo E, E bảo A có pải thợ éo đâu, đấy là việc của các chúNghĩ lại thấy mình cubgx hơi đểu:D
cụ hiểm quá ạ. Mời cụ ly bia cho hạ nhiệt.

acura_88

Xe đạp
Website
rhodium.vn
Bạn em thay phải dây cam đểu đứt gánh giữa đường, gọi thợ cứu hộ nó đến đề lấy đề để mới phát hiện ra. Kết quả đi nguyên con máy hichic

fxlifan

Xe hơi

Cũng là 1 kinh nghiệm để đời. Cảm ơn cụ đã thông tin.

Babanh.1/2

Xe tải
Chết thật, xe em cũng đến kỳ thay bộ day cam. Thế này thì vào hãng, đắt tí nhưng yên tâm các cụ nhỉ

No Fear

Xe điện
Em cũng dính một cặp má phanh do Offer bán bảo là hàng chính hãng Hàn Quốc nhưng cuối cùng đi được mấy tháng thì cào xước đĩa phanh, thay ngay sang Bosch xịn là OK. Qua đây CCCM cẩn thận chú ý hơn khi lựa chọn phụ tùng.

quangthegtvtk49

Xe hơi
Cụ mà mua được phụ tùng xịn trên đây thì hơi bị khó, em cũng dích mấy quả.
cụ phải có tý kiến thức về phụ tùng thì mới mua đc hàng chuẩn. còn trên đây có nhiều ng bán phụ tùng chuẩn mà. không nên vì 1 con sâu mà đánh giá cả mớ rau cụ à

quangthegtvtk49

Xe hơi
Để cho an toàn cccm cứ vào cmn hãng mà thay đồ, còn gara ngoài thì yêu cầu cam kết phụ tùng chính hãng, ko phải bắt tháo ra thay cái khác. E trước cũng vào gara bên ngoài bảo gọi đồ thay, mồm cụ chủ bla bla e cam kết xịn gm chính hãng. Mang hàng đến E xem qua, chụp ảnh lại, biết cmn hàng lởm, nhưng *** nói gì để cho lắp xong đi thử về E bảo tháo ra, thay cái khác. Gara ngớ người hỏi sao? E bảo cứ tháo ra rồi A chỉ cho. Éo biết nó vô tình hay cố ý, nhưng tháy gọi cho thèng mang hàng đổi cái khác. Đắng lòng nhưng ko sao đc, cứ bảo E sao a bít mà ko bảo E, E bảo A có pải thợ éo đâu, đấy là việc của các chúNghĩ lại thấy mình cubgx hơi đểu:D
hãng vẫn lấy phụ tùng bên ngoài như thường cụ nhé