Phượt Mỹ, vài câu hỏi và kế hoạch giao lưu!

Các cụ đi hơi tham, mỗi điểm ở hơi ít, nhất là với những nơi cái gì cũng toa như Mẽo :D Theo em thì các cụ chỉ nên đi bờ Tây, đi để về không tiếc là sao chỗ này hay thế mà không qua, chỗ kia thích thế mà lại không đến :D Bờ Đông thì để cuối năm giả thù sau :P

Cần thêm thông tin thì lão với lão cò mở hội thảo đê, em vừa ở nhõn bờ Tây 16 ngày, thuê cái xe mà chạy đến hơn 4000 miles :D

Em bận quá không có thời gian để vào cảm ơn từng cụ được, em đã lên lịch trình và tương đối sát với những tư vấn của các cụ đưa ra. Về em sẽ viết bài báo cáo để các cụ rõ. Nếu cụ nào còn có tư vấn gì thêm xin cứ thoải mái tư vấn thêm cho em. CÓ chặng từ Miami đến Washington DC em thuê xe Caravan to để chạy và ngủ đêm trên đường. Giữa miền Đông và miền Tây thì sự khác biệt về giao thông có quá lớn không các cụ nhỉ, có phải đề phòng thêm gì nữa không?

HorsePower

Xe container
Bổ sung về đỗ xe nơi có chỗ dành cho người tàn tật.
Cụ Michael mà lái xe cẩn thận, đến vòng xe mà lỡ đè qua chỗ chỗ vạch sơn màu xanh đó mà vô phúc bị Police nó nhìn thấy là cũng ăn cái ticket.
E đợt vừa rồi nghe theo cụ Thang không thuê xe cũng hơi kẹt nhưng bù lại thanh thản, không lo nghĩ.
Xe cụ chạy từ 2 người trở lên cứ chạy làm có cái hình quả trám in trên đường bên trái, hoặc nhìn biển có đề Carpool mà chạy.
Làm này dành cho xe có 2 người trở lên.
Vạch stop trên đường cụ phải dừng full stop mới dc chạy tiếp.
Đỗ xe cụ lấy cái cây đỗ xe tự động sát bên đường mà đỗ, chuẩn bị xu là tốt nhất. Hên cụ tìm dc chỗ ng ta bỏ tiền vào nhưng đi trứoc, mình đỗ dc luôn.
Còn ở los va cac TP cụ đỗ xe ở bãi mất 6 đến 8$ tùy nơi.
Về ăn uống: em có kinh nghiệm riêng và theo khẩu vị.
- Đồ Mỹ ăn nhanh rất ok, tiện và đủ chất. Không phàn nàn.
- Đồ Tàu ở đâu ăn cũng vào, giá cả cũng vừa và hợp khẩu vị
- Đồ Mễ: Em hoàn toàn không thích.
- Đồ Việt thì hầu hết vị Nam. Với em ok nhưng có thể với nhiều cụ sẽ k hợp.
Ở siêu thị có đủ đồ để cụ có thể cho vào vi sóng là thành món. Từ Hambuger đến spagetti...gà hầm, heo quay.....
Nước uống ở Mỹ phần lớn có thể uống dc thẳng từ vòi nứoc, nhưng vị sẽ khác nhau, từ ok đến có mùi khó chịu nhưng đảm bảo sạch.
Tuy vậy dân Mỹ vẫn mua bịch nứoc to ở siêu thị về uống.
Vài dòng như vậy, e nghĩ ra gì sẽ up tiếp, cái gì thừa thì cụ loại, thiếu thì cụ dùng.

Cảm ơn cụ Xedap75 ( chi tiết đến tuyệt vời ) và các cụ khác đã tư vấn thêm giúp em. Kế hoạch của em đã hoàn thiện gần 90% rồi. Còn phần cuối ở NY em hơi băn khoăn chút về chỗ ở ( quá đắt và hiện giờ chưa biết ở đâu cho hợp lý ) và địa điểm thăm thú, vui chơi, shopping. ( những chỗ bình thường dạng Ground Zero, Wall Street, Tượng Nữ Thần, Central Park thì đương nhiên phải đến ). Nếu có địa điểm nào hay hay quanh đó các cụ tư vấn giúp em vì em có tới 4 đêm ở đó. Xin cảm ơn các cụ rất nhiều.

Em đã cập nhật hành trình tương đối kỹ ở trang 1.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

beconus

Xe buýt
Tôi không đồng ý với điều này. Tôi khuyến khích KHÔNG NÊN LÀM VẬY.

Nếu như vậy thì bản chất người Việt sẻ không bao giờ được như người Nhật. Những lối suy nghỉ và hành động như thế này về lâu dài thì chỉ đưa đến những con đường bế tắc cho chính bản thân, gia đình, và sự nghiệp mình.

Các cơ sở thương mại ở Mỹ thường dùng “honor system” (“khách hàng là Thượng Đế”) để bài tỏ sự kính trọng và ưu đải cho khách hàng. Họ đặt hết niềm tin vào sự tự trọng, tự giác, và niềm hảnh diện cá nhân của người khách hàng. Tuy nhiên nhiều người di dân, và du khách nước ngoài lợi dùng việc này để làm điều không chính đáng. Lâu dài nó đưa đên những sự kỳ thị sắc tộc.

Tính tự trọng, tự hổ thẹn, và thể diện cá nhân giúp mình ngẩng cao mặt, vượt trở ngại, và tiến thân trong đường đời.

.
Em xin lỗi nếu có gì làm phật ý hay không vừa lòng cụ, có thể suy nghĩ của em thiển cận. Em chỉ bày tỏ như vậy thôi.
Em sống ở Mỹ cũng chưa được lâu mới vài năm, nhưng cũng đôi khi va chạm với "Mỹ" hihihihi.... Thôi đây cũng chỉ là quan điểm cá nhân, mục đích chính chỉ góp ý kiến tham khảo cho các cụ định du lịch Mỹ thời gian ngắn.
Cụ xedap1975a đã đóng góp kinh nghiệm và có hình ảnh thực tế thật sống động. Em xin xếp ghế ngồi hóng hợt ạ. Cũng sắp đến thời gian các cụ đi du lịch rồi. Chúc các cụ có chuyến đi du lịch vui vẻ và thoải mái. Quên hihihi em có số đt và em ở miền đông Mỹ, lúc nào rảnh các cụ cứ gọi cho em. Số của em: 2034350022.

beconus

Xe buýt
Em bận quá không có thời gian để vào cảm ơn từng cụ được, em đã lên lịch trình và tương đối sát với những tư vấn của các cụ đưa ra. Về em sẽ viết bài báo cáo để các cụ rõ. Nếu cụ nào còn có tư vấn gì thêm xin cứ thoải mái tư vấn thêm cho em. CÓ chặng từ Miami đến Washington DC em thuê xe Caravan to để chạy và ngủ đêm trên đường. Giữa miền Đông và miền Tây thì sự khác biệt về giao thông có quá lớn không các cụ nhỉ, có phải đề phòng thêm gì nữa không?
Bờ Tây thì em không rõ, chứ bên Đông Bắc Mỹ cũng thoải mái và dễ chịu cụ ạ, chú ý nhất là tốc độ thôi ạ. Chứ nếu có lạc đường cụ nhìn thấy police đỗ chỗ nào đấy hỏi họ, họ sẵn sàng dẫn đường các cụ đi tới đường cần đi. Vì thật ra đôi khi các cụ đi thường chẳng sao, nhưng có khi sửa đường hoặc có vấn đề gì GPS chịu, lúc đó phải đi theo hướng dẫn trên đường.
Còn 1 cái nữa em cũng bị dính trên Newyork đó là dừng trên đường cấm dừng, lý do đường trên Newyork đông đúc, nhiều khi không nhìn biển báo, rồi dừng tại đường cấm dừng.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Tks Cụ Mai Kồ. Nhà em cũng đang làm thủ tục xin Visa, dự kiến tầm này tháng 8 em mới đi, thế là sau Cụ 2 tháng đấy! Em sẽ hóng chuyến đi của Cụ để có thêm kinh nghiệm. Chúc Cụ có chuyến đi như ý nhé!:)

P/s: Tks Cụ nhiều vì những thông tin rất bổ ích.=D>

Xe tăng

Xe tăng
Thớt rất hay, em học được cả cách hỏi lẫn cách trả lời của các cụ. %%-

Mr.OneK

Xe hơi
Em đã xem vài chuyến đi Mỹ của các cụ trên này rồi, nhưng vẫn khoái góc nhìn của cụ Cồ hơn. Thế nên em lại lót dép hóng chuyến đi của cụ.
Trước tiên em cứ vodka cụ cái cho cụ ấm bụng trước khi lên đường :D

reloaded

Xe tăng
Em xin lỗi nếu có gì làm phật ý hay không vừa lòng cụ, có thể suy nghĩ của em thiển cận. Em chỉ bày tỏ như vậy thôi.
Em sống ở Mỹ cũng chưa được lâu mới vài năm, nhưng cũng đôi khi va chạm với "Mỹ" hihihihi.... Thôi đây cũng chỉ là quan điểm cá nhân, mục đích chính chỉ góp ý kiến tham khảo cho các cụ định du lịch Mỹ thời gian ngắn.
Cụ xedap1975a đã đóng góp kinh nghiệm và có hình ảnh thực tế thật sống động. Em xin xếp ghế ngồi hóng hợt ạ. Cũng sắp đến thời gian các cụ đi du lịch rồi. Chúc các cụ có chuyến đi du lịch vui vẻ và thoải mái. Quên hihihi em có số đt và em ở miền đông Mỹ, lúc nào rảnh các cụ cứ gọi cho em. Số của em: 2034350022.
Em thấy cụ xedap góp ý rất chuẩn đấy ạ. Mình nghèo nhưng cố gắng để không hèn trên đất bạn cụ ạ.

Em đã xong toàn bộ lịch trình, có thể nói kín tới tận chân răng. Từ việc thuê xe, thuê khách sạn tới việc ăn uống, đi lại và các hoạt động giải trí rất đầy đủ, đặc biệt là tất cả các địa điểm đều có địa chỉ cụ thể và số đt để liên lạc, chỉ cần nhập vào GPS sẽ tự động đưa mình tới tận nơi.
Em dùng 3 hệ thống định vị GPS bao gồm 1 GPS độc lập của Garmin, loại này người Mỹ chuyên dùng ( mượn của cụ Chim Báo Bão ), 1 phần mềm Sygic cài trực tiếp, có bản quyền do cụ Kent tặng, cài trên IP5 dẫn đường 3D rất chuẩn. Một phần mềm mà em thường xuyên dùng khi ra nước ngoài được cài trên IPad là Triposo, phần mềm không thể thiếu cho những người đi lang thang khám phá các phố phường.
Phần quan trọng nữa là bằng lái xe em có 2 bằng, 1 loại là PET và 1 bằng lái quốc tế do Úc cấp.
Bảo hiểm du lịch em cũng đã mua xong. Rất có lợi trong mọi trường hợp ốm đau bệnh tật hoặc thất lạc hành lý, thay đổi hành trình đều được bồi thường với mệnh giá lớn.
Các số điện thoại và địa chỉ của đại sứ quán, lãnh sự quán VN tại Mỹ cũng đã có đủ.
Kế hoạch chi tiết thì em chỉ post 1 phần ở trang 1, còn cả lịch trình em xin phép không up lên cho tới khi hành trình kết thúc để tạo bất ngờ khi viết bài.

Trân trọng cảm ơn các cụ đã hộ trợ em những thông tin hữu ích trong thời gian vừa qua.

Michael Jo!

Em thấy ở San Francisco nó bắt phải có 3 người trở lên mới được đi ở Carpool nhé

Bổ sung về đỗ xe nơi có chỗ dành cho người tàn tật.
Cụ Michael mà lái xe cẩn thận, đến vòng xe mà lỡ đè qua chỗ chỗ vạch sơn màu xanh đó mà vô phúc bị Police nó nhìn thấy là cũng ăn cái ticket.
E đợt vừa rồi nghe theo cụ Thang không thuê xe cũng hơi kẹt nhưng bù lại thanh thản, không lo nghĩ.
Xe cụ chạy từ 2 người trở lên cứ chạy làm có cái hình quả trám in trên đường bên trái, hoặc nhìn biển có đề Carpool mà chạy.
Làm này dành cho xe có 2 người trở lên.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Ùi lão Cồ lại sắp đi chơi, sướng quá. Sắp có thớt: "21 ngày đêm đi Mẽo tiêu tiền cùng anh Hùng cò" rồi :D

Về nhớ mang quà anh nhá :P

reloaded

Xe tăng
Hay quá, cụ cập nhật chi tiết thật. Giá thuê xe chrysler 200 tính ra bao nhiêu xèng 1 ngày thế cụ? Em hóng học hỏi kinh nghiệm tháng 9 này đi.

Tu Do

Xe hơi
Chào các cụ!

Em và lão Hùng Cò, Anh T ( đi cùng e chuyến Châu Âu năm ngoái) cuối tháng này lên đường đi Mỹ học hỏi kinh nghiệm nước bạn.

Kế hoạch của em như sau:

- Ngày 29/6 – 30/6: HNI – TPE – LAX:
+ Jerry's motel, ngay downtown LA, rẻ và free parking.
+ Ra Avis thuê xe Standard Chrysler 200 or similar: giá 300 USD chưa tính bảo hiểm và xăng xe + parking fee. ( lấy xe ở LAX, trả xe ở McCarran Intl Airport, Las Vegas, LAS ) Full Size Ford Fusion or similar giá 310 USD.
+ Venice Beach 2 tiếng,
1531 Ocean Front Walk, Los Angeles, CA 90291 (Venice / Beach Areas)
+ Hollywood Sign
3204 Canyon Lake Drive, Los Angeles, CA 90068 (Central L.A)
+ Thăm tàu Battleship USS Iowa BB-61
250 S Harbor Blvd., Berth 87, San Pedro, Los Angeles, CA 90733
+ Lái freeway 10E(10 East) về check in khách sạn( bác nên mướn khách sạn ở gần downtown LA hay khu Hollywood).
+ Chinatown hay thai town làm 1 bụng cho no.
+ Lên Griffith Observatory ngắm trăng sao, không thì ngắm LA by night.
2800 E. Observatory Rd., Los Angeles, CA 90027
+ 10 pm lái về Hollywood Walk of fame cho biết đại lộ danh vọng.
+ Universal CityWalk Hollywood
100 Universal City Plaza, Los Angeles, CA 91608 (Central L.A)

+ Ngày 30 dành nguyên ngày đi chơi Universal Studio ( đã lấy 3 vé).
100 Universal City Plaza, Los Angeles, CA 91608 (Central L.A)
800 864 8377
Nên xem từ cổng vào trong, từ Up xuống Down, đừng đi ngược Down---> Up vì càng sau càng kém hấp dẫn. Show Transformer ride 3D bác nên xem cuối cùng ( xếp hàng rất lâu đấy ạ) trên bảng hiệu trong studio có thời gian chờ, Nên đọc để biết show nào sắp diễn ra.

.

Hi bác Jo,
Vừa mới xem kế hoạch bác xong, em có chút ý kiến để chuyến đi của bác dược tốt hơn.
Ngày đầu ở LA, theo như bác nói bác đáp máy bay 2 giờ chiều. xuất cảnh mướn xe xong ra khỏi phi trường tầm 4 giờ chiều, bác không thể nào thực hiện hết các hành trinh bác muốn. Hollywood sign, battleship ngược đường. battleship chĩ để lái xe đi về mất gần 1 tiếng rưỡi. Đã tới LA mà không chụp được cái Hollywood sign thì cũng hơi phí. nhưng bác đừng lo, cái đó để sáng mai. Vậy thì ra khỏi sân bay mình ghé qua Venice Beach hóng gió dạo biển và để xem biển bên đây TBD khác gì biển quê nhà.Khoảng 5-6 pm, khi đỡ kẹt xe bác lái về Beverly Hills( hôm bửa em quên vụ này). Đã tới LA mà không ghé qua Beverly gần đó để thăm mấy ac minh tinh thì thật thiếu xót.Ghé qua Rodeo Dr sắm cho bà xã cái túi xách tay, biết đâu gặp được em sao nào đó(hehe), lái những con đường đồi dốc, 2 bên là những hàng cọ, ngắm những căn biệt thự để hình dung được cuộc sống của những superstar....lái vòng vòng khu này mất khoảng 1-2 tiếng thôi rồi tiện đường lái về Jerry check in khoảng 8pm. em đã ở Jerry rồi nên giới thiệu cho bác, motel kiếu gia đình làm nên nhỏ, nhưng được cái sạch sẽ, rẻ , free parking và vị trí tốt.Tắm rửa xong, bác đi ăn tối ở chinatown gần đó, rẻ ngon, hợp khẩu vị quê nhà. an xong hy vọng bác lên kịp Griffith Observatory gần đó( đóng cửa 10 pm, bác nên double check). Để kết thúc ngày đầu tiên bác lái ra Walk of Fame để đi dạo khuya.(google địa chỉ Dolby theater, tới đó sẽ có bảng chĩ dẫn chổ đậu xe) đi chừng 1 tiếng thôi rồi về ngủ. Nhớ đừng uống rượu bia dù chỉ 1 hớp khi lái xe. Em xếp lịch như vậy là sát lắm rùi đó, không nhét thêm cho bác dựoc đâu. oh còn Universal city walk 10 pm đóng cửa rồi nên để mai.
Các bác cố ngủ 1 chút và làm quen giờ Mỹ( đuối như vậy các bác không ngủ được mới lạ), vì sáng hôm sau dậy sớm, lái lên Hollywood sign ngắm bình minh. Con đường lên đó củng sẽ là 1 trài nghiệm cho bác nào cầm lái.( trải nghiệm nhẹ) .chụp choặc xong xuôi lái tới Universal Studio cách đó không xa. Universal studio mở cửa 9 am. em khuyên bác tới càng sớm càng tốt( chứ không đi không hết), và quan trọng nhất, nhớ mua vé ngay từ bây giờ, in vé ra mang theo vừa rẻ hơn mười mấy đồng, vừa tiết kiệm thồi gian. Cầm vé thẳng tới cổng mất 5 giây là vô trong. còn nếu không mua sẳn, tới đó xếp hàng, xin thưa mùa hè các bác chờ cả tiếng. Vô trong rồi cứ thưởng thức: đặc biệt là cái tour lo đi sớm, chứ không chờ cả nửa tiếng...nhiều trò vui chơi lắm bảo đảm các bác sẽ thích....Chơi xong Universal studio, các bác có thể ghé qua đi dạo, ăn tối,,,ở Universal city walk ngay gần đó trên đường ra parking lot lấy xe về.
PS: Các bác mướn xe như vậy là good deal rồi đó,nhưng vé máy bay nội địa sao mắc vậy. các bác tự book hay nhờ qua mấy công ty du lịch vn?

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy ở San Francisco nó bắt phải có 3 người trở lên mới được đi ở Carpool nhé
Đoàn em đi 3 người nên vụ này ổn lão ạ.

Ùi lão Cồ lại sắp đi chơi, sướng quá. Sắp có thớt: "21 ngày đêm đi Mẽo tiêu tiền cùng anh Hùng cò" rồi :D

Về nhớ mang quà anh nhá :P
Quà cáp giề, lần trước Châu âu về mang rượu ra nhậu rồi tan luôn cả Chợ, đến giờ có được cốc bia nào đâu..

Hi bác Jo,
Vừa mới xem kế hoạch bác xong, em có chút ý kiến để chuyến đi của bác dược tốt hơn.
Ngày đầu ở LA, theo như bác nói bác đáp máy bay 2 giờ chiều. xuất cảnh mướn xe xong ra khỏi phi trường tầm 4 giờ chiều, bác không thể nào thực hiện hết các hành trinh bác muốn. Hollywood sign, battleship ngược đường. battleship chĩ để lái xe đi về mất gần 1 tiếng rưỡi. Đã tới LA mà không chụp được cái Hollywood sign thì cũng hơi phí. nhưng bác đừng lo, cái đó để sáng mai. Vậy thì ra khỏi sân bay mình ghé qua Venice Beach hóng gió dạo biển và để xem biển bên đây TBD khác gì biển quê nhà.Khoảng 5-6 pm, khi đỡ kẹt xe bác lái về Beverly Hills( hôm bửa em quên vụ này). Đã tới LA mà không ghé qua Beverly gần đó để thăm mấy ac minh tinh thì thật thiếu xót.Ghé qua Rodeo Dr sắm cho bà xã cái túi xách tay, biết đâu gặp được em sao nào đó(hehe), lái những con đường đồi dốc, 2 bên là những hàng cọ, ngắm những căn biệt thự để hình dung được cuộc sống của những superstar....lái vòng vòng khu này mất khoảng 1-2 tiếng thôi rồi tiện đường lái về Jerry check in khoảng 8pm. em đã ở Jerry rồi nên giới thiệu cho bác, motel kiếu gia đình làm nên nhỏ, nhưng được cái sạch sẽ, rẻ , free parking và vị trí tốt.Tắm rửa xong, bác đi ăn tối ở chinatown gần đó, rẻ ngon, hợp khẩu vị quê nhà. an xong hy vọng bác lên kịp Griffith Observatory gần đó( đóng cửa 10 pm, bác nên double check). Để kết thúc ngày đầu tiên bác lái ra Walk of Fame để đi dạo khuya.(google địa chỉ Dolby theater, tới đó sẽ có bảng chĩ dẫn chổ đậu xe) đi chừng 1 tiếng thôi rồi về ngủ. Nhớ đừng uống rượu bia dù chỉ 1 hớp khi lái xe. Em xếp lịch như vậy là sát lắm rùi đó, không nhét thêm cho bác dựoc đâu. oh còn Universal city walk 10 pm đóng cửa rồi nên để mai.
Các bác cố ngủ 1 chút và làm quen giờ Mỹ( đuối như vậy các bác không ngủ được mới lạ), vì sáng hôm sau dậy sớm, lái lên Hollywood sign ngắm bình minh. Con đường lên đó củng sẽ là 1 trài nghiệm cho bác nào cầm lái.( trải nghiệm nhẹ) .chụp choặc xong xuôi lái tới Universal Studio cách đó không xa. Universal studio mở cửa 9 am. em khuyên bác tới càng sớm càng tốt( chứ không đi không hết), và quan trọng nhất, nhớ mua vé ngay từ bây giờ, in vé ra mang theo vừa rẻ hơn mười mấy đồng, vừa tiết kiệm thồi gian. Cầm vé thẳng tới cổng mất 5 giây là vô trong. còn nếu không mua sẳn, tới đó xếp hàng, xin thưa mùa hè các bác chờ cả tiếng. Vô trong rồi cứ thưởng thức: đặc biệt là cái tour lo đi sớm, chứ không chờ cả nửa tiếng...nhiều trò vui chơi lắm bảo đảm các bác sẽ thích....Chơi xong Universal studio, các bác có thể ghé qua đi dạo, ăn tối,,,ở Universal city walk ngay gần đó trên đường ra parking lot lấy xe về.
PS: Các bác mướn xe như vậy là good deal rồi đó,nhưng vé máy bay nội địa sao mắc vậy. các bác tự book hay nhờ qua mấy công ty du lịch vn?
Vé máy bay sát ngày nên mắc, em book của Priceline đó, đắt rẻ chút ko sao nhưng hợp hành trình. Còn vụ các địa điểm em sẽ đi như bác nói, chẳng qua em cứ note lại để tiện ghé được chỗ nào là ghé thôi. Tks bác rất nhiều về những thông tin bổ sung. Vé đi Univesal em đã mua xong xuôi và in ra hết rồi, nói chung em rất chủ động mấy vụ này. Việc ngắm bình minh như bác nói rất hay, bọn em sẽ xem tình hình sức khỏe thế nào để tiếp tục triển khai.
Vụ khách sạn em đã note được mấy cái để đó, chưa book cái nào, đến hôm đó ghé qua mấy nơi so sánh nhì nhằng xem chỗ nào tốt, sạch, rẻ mình ở. Jerry hiện giờ ko còn trên booking nữa mà chạy qua site khác nên em định đến thẳng đó thuê, còn thì lấy ko còn thì đi chỗ khác ko sao. :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Chính ra em thấy chương trình như của các lão mà để nguyên 1 ngày trong USS thì hơi phí, nếu đã đi USS Singapore thì bên này nó hơn 1 chút, em đi cả 2 nơi rồi nên thấy vậy, cái Transformer ride thì Sing cũng có, sao các lão không dành ngày đấy mà đi San Diego, thăm cái tàu sân bay hoặc đi Long beach, Orange county mà chém với mấy bác cờ vàng :D

Chính ra em thấy chương trình như của các lão mà để nguyên 1 ngày trong USS thì hơi phí, nếu đã đi USS Singapore thì bên này nó hơn 1 chút, em đi cả 2 nơi rồi nên thấy vậy, cái Transformer ride thì Sing cũng có, sao các lão không dành ngày đấy mà đi San Diego, thăm cái tàu sân bay hoặc đi Long beach, Orange county mà chém với mấy bác cờ vàng :D
Dù sao thì em nghĩ là cái gì nó có tính chất lịch sử sẽ ý nghĩa hơn nhiều. Em vẫn nghĩ USS của Mỹ sẽ hay hơn của Sing. ;) Lịch em cũng đã fix xong hết rùi ko thể thay đổi dc gì nữa lão ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Quà cáp giề, lần trước Châu âu về mang rượu ra nhậu rồi tan luôn cả Chợ, đến giờ có được cốc bia nào đâu..
Phục vụ mệt lắm, nhỏ lẻ vẫn đều mà =))

Thế nên KN là đưa diệu cho em là được, hế hế...