Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

sockbd

Xe đạp
Xe Sprint có 2 dây ga (dây đóng và dây mở), nếu đứt dây nào thì cụ thay dây đấy. Bên ngoài chắc không có đâu, khả năng vào hãng là cao.
dây đóng và dây mở như thế nào ạ. em hỏi thì người ta bảo đứt dây nào. dây kéo hay dây thả. có giống nhau không bác

rungxanh1983

Đi bộ
Cam ơn cụ chủ tiếp đón và chăm sóc xe cho em hôm nay.

Otoduycuong

Xe tải
Thành viên otofun đến bão dưỡng có đc giảm giá k cụ

TanPiaggio

Xe buýt
dây đóng và dây mở như thế nào ạ. em hỏi thì người ta bảo đứt dây nào. dây kéo hay dây thả. có giống nhau không bác
Dây đóng mở hay kéo thả là cách nói của từng người, tuy nhiên hai dây này không giống nhau.

Cam ơn cụ chủ tiếp đón và chăm sóc xe cho em hôm nay.
Cảm ơn cụ đã đến và ủng hộ !

Thành viên otofun đến bão dưỡng có đc giảm giá k cụ
Có cụ ơi, em đã viết rõ ở post #1 rồi.

taigia

Xe hơi
Trưa vừa chạy qua chỗ cụ thay cái giảm sóc sau xe LX được giảm 10%, cám ơn cụ nhé, hôm nào em chạy qua cụ bảo dưỡng cho em bộ côn ạ. Em quên không hỏi cụ bảo hành giảm sóc bao lâu ạ.
Em ủn lên trên cho cụ nào cần.

Mr.Tran13111978

Xe hơi
Năm mới Con Gà, kính chúc các cụ các mợ một năm mới vui vẻ, sức khỏe và hạnh phúc !
Thừa quyền của cụ Xebo, em xin lập thớt mới thay cho phần cũ đã quá dài để trả lời online tất cả các câu hỏi liên quan đến xe Piaggio một cách nhanh nhất có thể. Tuy nhiên để được trả lời 'ngay và luôn' các cụ các mợ gọi cho theo số máy 043 972 8160 hoặc 098 383 6162 nhé.
TT BHBD Piaggio Ý Việt số 7 Hàng Chuối luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% phụ tùng, tư vấn miễn phí cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng trong suốt thời gian qua !
Cho em hỏi tý, nhà em hay bảo hành xe ở Topcom, thường là giá thấy đắt nhiều so với sửa ở ngoài, không biết đồ đạc có đc như giá hay như nhau? Em xin up thử một số nội dung hôm nay e đi bảo dưỡng nhờ các bác Tư vấn.

Mai Ngọc Tú

Đi bộ
Con Li Việt của em có hiện tượng là buổi sáng mới đi được 1 đoạn là bị hụt ga tầm 3s ! sau đó lại bình thường ! lại sinh ra bệnh ko cần bóp phanh cũng đề được và đi vào chỗ nào xóc thì nghe dưới gầm xe có tiếng kêu lạch cạch như tiếng kim loại va vào nhau mà không biết ở chỗ nào :(

bongbum

Xe đạp
Xin hỏi bác xe e LX 125ie việt nam thay củ đề xong thì đi bị hiện đèn check và hụt ga,mang ra ktra thì bảo bị hư Miu chế j đó xe e còn cả 2 chìa xin bác tư vấn cho nếu có thể ib luôn giá cả và hướng xử lý giúp e.Thanks bác

deptrai4h

Xe đạp
Bác Tấn cho tôi hỏi thời gian bảo dưỡng toàn bộ xe Premavera hết bao nhiêu thời gian?

baote

Xe đạp
hôm nay có qua bên bác tấn bảo hành con xe sửa chữa trước tết! :D Dù chỉ là bảo hành thôi nhưng các bác thợ làm rất nhiệt tình và chu đáo còn bảo nếu a có việc gì thì cứ qua bên e xem nhé :x:x dù cái lúc xem lại cái bộ côn có tí trục trặc j đấy nhưng có vẻ như đã đc fix, e đi mấy ngày nữa xem ntn nếu có vấn đề gì thì lại phiền bác tí :-c:-c
Mình cũng bận nên mất 2 tiếng sửa xe ở đây cũng hơi sốt ruột nhưng chắc là do các bác thợ cẩn thận và chất lượng dịch vụ rất okkk nên cũng đỡ phần nào! Rất recommend ae qua đây sửa chữa, bảo dưỡng nhé!Đã sửa hơn 2 năm ở đây(có qua 1 lần bên topcom r bỏ luôn ,lần đấy qua nó làm gãy cái tai phần đầu của mình lúc mình qua bảo còn chối bảo do a ms vãi [-([-( ), dù rất quý bác nhưng e mong xe không làm sao để k gặp lại bác >:)>:)>:)Chúc bác luôn đông khác ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Trưa vừa chạy qua chỗ cụ thay cái giảm sóc sau xe LX được giảm 10%, cám ơn cụ nhé, hôm nào em chạy qua cụ bảo dưỡng cho em bộ côn ạ. Em quên không hỏi cụ bảo hành giảm sóc bao lâu ạ.
Em ủn lên trên cho cụ nào cần.
Cảm ơn cụ đã ủng hộ !

Cho em hỏi tý, nhà em hay bảo hành xe ở Topcom, thường là giá thấy đắt nhiều so với sửa ở ngoài, không biết đồ đạc có đc như giá hay như nhau? Em xin up thử một số nội dung hôm nay e đi bảo dưỡng nhờ các bác Tư vấn.
Lần tới cụ thử qua bên em xem và đánh giá có khác biệt bị không nhé.

Con Li Việt của em có hiện tượng là buổi sáng mới đi được 1 đoạn là bị hụt ga tầm 3s ! sau đó lại bình thường ! lại sinh ra bệnh ko cần bóp phanh cũng đề được và đi vào chỗ nào xóc thì nghe dưới gầm xe có tiếng kêu lạch cạch như tiếng kim loại va vào nhau mà không biết ở chỗ nào :(
Đi hụt ga sáng sớm, cụ thử cho vệ sinh chỗ tiếp xúc của rơ le bơm xăng hoặc buzi xem có đỡ không. Còn tiếng kêu dưới gầm là do bộ treo máy hỏng rồi, cần thay mới.

Xin hỏi bác xe e LX 125ie việt nam thay củ đề xong thì đi bị hiện đèn check và hụt ga,mang ra ktra thì bảo bị hư Miu chế j đó xe e còn cả 2 chìa xin bác tư vấn cho nếu có thể ib luôn giá cả và hướng xử lý giúp e.Thanks bác
MIU hỏng thì chắc phải thay mới chứ không sửa được cụ nhé, chi phí cũng vài ba củ đấy.

Bác Tấn cho tôi hỏi thời gian bảo dưỡng toàn bộ xe Premavera hết bao nhiêu thời gian?
Cụ đã qua bên em rồi, xe về đi có ổn không nếu chưa hài lòng thì quay lại bọn em xử lý cho nhé.

hôm nay có qua bên bác tấn bảo hành con xe sửa chữa trước tết! :D Dù chỉ là bảo hành thôi nhưng các bác thợ làm rất nhiệt tình và chu đáo còn bảo nếu a có việc gì thì cứ qua bên e xem nhé :x:x dù cái lúc xem lại cái bộ côn có tí trục trặc j đấy nhưng có vẻ như đã đc fix, e đi mấy ngày nữa xem ntn nếu có vấn đề gì thì lại phiền bác tí :-c:-c
Mình cũng bận nên mất 2 tiếng sửa xe ở đây cũng hơi sốt ruột nhưng chắc là do các bác thợ cẩn thận và chất lượng dịch vụ rất okkk nên cũng đỡ phần nào! Rất recommend ae qua đây sửa chữa, bảo dưỡng nhé!Đã sửa hơn 2 năm ở đây(có qua 1 lần bên topcom r bỏ luôn ,lần đấy qua nó làm gãy cái tai phần đầu của mình lúc mình qua bảo còn chối bảo do a ms vãi [-([-( ), dù rất quý bác nhưng e mong xe không làm sao để k gặp lại bác >:)>:)>:)Chúc bác luôn đông khác ạ
Vâng, xin lỗi bác vì sự cố ngoài ý muốn ! Hy vọng bác quay lại chỉ để thay dầu và BD định kỳ thôi.

Vũ Gà Mờ

Đi bộ
Liberty abs đi đường truờng ổn ko ạ?

deptrai4h

Xe đạp
Cụ đã qua bên em rồi, xe về đi có ổn không nếu chưa hài lòng thì quay lại bọn em xử lý cho nhé.
Xe đi ổn bác Tấn ạ. Nhưng tôi vẫn chưa chỉnh được cái đồng hồ trên công-tơ-mét. Bác hướng dẫn cho tôi với!

TanPiaggio

Xe buýt
Liberty abs đi đường truờng ổn ko ạ?
Rất ổn là đằng khác cụ nhé.

Xe đi ổn bác Tấn ạ. Nhưng tôi vẫn chưa chỉnh được cái đồng hồ trên công-tơ-mét. Bác hướng dẫn cho tôi với!
Ok bác, chỉnh cái đồng hồ giờ chỉ việc nhấn 2 cái nút cao su đen thôi. Một nút chỉnh ngày giờ... một nút chỉnh số, cụ cứ bấm chỉnh từng cái là ok.

deptrai4h

Xe đạp
Ok bác, chỉnh cái đồng hồ giờ chỉ việc nhấn 2 cái nút cao su đen thôi. Một nút chỉnh ngày giờ... một nút chỉnh số, cụ cứ bấm chỉnh từng cái là ok.
Xe của tôi là xe primavera mà, không có 2 cái nút cao su đen trên công tơ mét đâu. Hôm đấy bác chỉnh như thế nào đó ở cụm công tắc bên tay ga. Bác nhớ lại giúp nhé.

ChienTranHn88

Đi bộ
Hôm nay xe đang đi bị chết máy giữa đường. Hiện tượng này trước cũng bị nhiều. Hôm nay e cho vào Topcom Lê Duẩn ng ta thay bộ điện với giá 2.690.000 Bác cho em hỏi giá như vầy là cao hay thấp ạ ? E thay mà xót hết cả ruột gan. Không thay thì không nổ máy đi tiếp được.

Dsquared2222

Đi bộ
Li 3vie s của e đổ 100k xăng đi dc 130km là cạn ăn xăng quá. E đi hai ng xăng tụt nhanh kinh khủng. Mà e mới bảo dưỡng bên bác hm chủ nhật. Xe e cần thay hay bảo dưỡng lại chỗ nào k ạ

ktqh

Xe hơi
Cụ cho em hỏi. Sơn lại cả xe bao nhiêu ah

TanPiaggio

Xe buýt
Xe của tôi là xe primavera mà, không có 2 cái nút cao su đen trên công tơ mét đâu. Hôm đấy bác chỉnh như thế nào đó ở cụm công tắc bên tay ga. Bác nhớ lại giúp nhé.
Em nhầm, cụ bật chìa khóa ở chế độ Total odometer (ko chỉnh ở trip A, B). Nhấn và giữ nút mode đến khi số bên giờ nhấp nháy, ấn nút để chọn giờ đúng. Lại nhấn và giữ nút để chọn phút, xong lại ấn và giữ là ok.
Cụ tham khảo video ở đây:
Hôm nay xe đang đi bị chết máy giữa đường. Hiện tượng này trước cũng bị nhiều. Hôm nay e cho vào Topcom Lê Duẩn ng ta thay bộ điện với giá 2.690.000 Bác cho em hỏi giá như vầy là cao hay thấp ạ ? E thay mà xót hết cả ruột gan. Không thay thì không nổ máy đi tiếp được.
Em không biết cụ đi xe gì, thay bộ dây điện hay IC điều khiển điện... nên khó trả lời quá.

Cụ cho hỏi công mét của prima mới cứng bn tiền vậy
Cụ hỏi dây CTM hay đồng hồ CTM ?

Li 3vie s của e đổ 100k xăng đi dc 130km là cạn ăn xăng quá. E đi hai ng xăng tụt nhanh kinh khủng. Mà e mới bảo dưỡng bên bác hm chủ nhật. Xe e cần thay hay bảo dưỡng lại chỗ nào k ạ
Cụ cho xe quay lại bọn em kiểm tra kỹ cái cảm biến oxy xem thế nào nhé.

Cụ cho em hỏi. Sơn lại cả xe bao nhiêu ah
Xe cụ là xe gì thế ?

ductran2510

Đi bộ
Xe em giờ đi sập sệ quá qua chỗ sóc nhựa cứ rung lên, bên bác có đại tu vỏ được không? chứ em đi xe nghe tiếng nhựa cứ xót hết cả ruột