Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

Pham Trung Thanh

Xe đạp
xe em LX chạy cứ bị kêu rít rít như kêu dây curoa ô tô bị dão cụ ạ, thế là bị sao hả cụ Tấn ơi

VP BHS

Đi bộ
Em ké hỏi cụ Ý Việt tý là xe của bà cả nhà em LX đời đầu 2009-2010 bây giờ cứ trời lạnh thì không nổ được máy, trời nắng nổ đi bình thường là bệnh gì vậy bác

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho em hỏi nốt lx thì chi phí bảo dưỡng 1 năm của e nó khoảng bao nhiêu luôn ạ. Cũng nghe nhiều người than phiền đồ đắt với chi phí cao, em biết còn trù bị túi
Cụ cứ định kỳ thay dầu, bảo dưỡng như hãng khuyến cáo thì chi phí không đáng bao nhiêu đâu.

Lúc 12K km em có thay rồi ạ, đáp ứng đúng quy định thay phụ tùng của hãng. Có bao giờ do bát côn trước mòn mà khi chạy tốc độ cao trên 70-80 kêu ro ro không ạ, em fone hỏi 1 bác cũng dân buôn phụ tùng, thì nói là GTS hay hư láp lắm, em cũng không rõ có đúng không ?
Đây là đoạn âm thanh em thu âm khi cho xe chạy không tải, bật chống đứng cho chạy và thu, liệu bác có bắt bệnh được không ạ ?
https://soundcloud.com/nguyen-chau-thanh-122205786/march-13-2017-at-3-26-56-pm
Em cũng khổ tâm lắm mới mang lên đây nhờ bác, chuyển về sống Đà Nẵng, mà giờ Trang Lê thì em quá sợ, không dám mang vào, ở ngoài thì em chưa biết chỗ nào sửa ổn để mang tới cho người ta bắt bệnh. Mong bác giúp em. Cảm ơn bác rất nhiều
Em không nghe được file của cụ, mà có nghe cũng khó mà bắt bệnh được, giống bắt mạch qua sợi chỉ quá. Có thể chỉ là cái vòng bi bưởng côn nó mòn hoặc cũng có thể bộ láp nếu lâu không thay dầu. Tóm lại những vụ nghe ngóng này bọn em phải nghe trực tiếp mới nói được cụ à.

Xe e đi tốc độ dưới 20/h thì xe bị dật nhẹ đi rất khó chịu là bị về j ạ
Lại vệ sinh bộ côn đi cụ.

Cụ Tấn cho em hỏi chút, xe của vợ em nhiều khi ko đề được, cứ phải gạt đi gạt lại chân chống hoặc phải xuống hẳn xe hoặc phải ủn ủn tí mới đề được, bóp phanh thì đèn phanh vẫn sáng bthuong. Em cảm ơn cụ.
Cái công tắc chân chống nó nằm dưới gầm bị bùn đất bắn vào nên chập chờn, vệ sinh nó là hết.

Tôi đã chỉnh được rồi, cám ơn cụ Tấn nhé!
Vâng không có gì ạ.

xe em LX chạy cứ bị kêu rít rít như kêu dây curoa ô tô bị dão cụ ạ, thế là bị sao hả cụ Tấn ơi
Cụ có gần bên em chạy qua kiểm tra xem tiếng kêu ở đâu nhé.

Em ké hỏi cụ Ý Việt tý là xe của bà cả nhà em LX đời đầu 2009-2010 bây giờ cứ trời lạnh thì không nổ được máy, trời nắng nổ đi bình thường là bệnh gì vậy bác
Cụ thử thay cái buzi mới xem có đỡ hơn không.

acquyknight

Xe tải
Con xe LX 2013 nhà e giờ nổ máy xong ko ga đều được, cứ bị hụt ga liên tục. Ngày xưa còn bảo hành thì các a thay cho cái cảm biến oxy, giờ ko biết thế nào hả cụ.

À cái màn hình con nhà e tự nhiên ko hiện nữa, thế là bị sao hả cụ

sky_lnlove

Đi bộ
Bác ơi, Chắn bùn sau vespa spirin thì bao nhiêu hả bác

anhmt

Xe buýt
Xe em mới mua mà đi cảm giác tay lái bị lệch. Chỉnh đơn giản ko cụ??!!

kemsu

Xe buýt
Cụ ơi cho e hỏi con LX3Vie nhà e chạy được 7 kìn giờ sáng ra đi nó cơ hơi hụt gia 1 chút! Ga đầu ý ợ! Thốc lên thì ko sao! chỉ bị mỗi tý ga đầu thôi ak! Thế là nó bị làm sao cụ nhỉ?

Shadow381

Xe điện
Trước em chạy spacy, chả hiểu sao gấu nhà thích đòi rước lx 125 nhập về, chạy như công nông, vừa nặng vừa cứng, đi qua giảm tốc cứ nhảy tưng tưng. Được cái bền bỉ, lành. Em thấy thua xa spacy nhưng cứ chê là gấu lại giãy lên: em thấy lx chạy hay hơn! Bây giờ gấu chán lx bỏ cho em đi, đòi em mua BMW, nói thật, nhiều lúc nhìn gấu mồ hôi nhễ nhại vần vô lăng BMW mà em thương lắm, nhưng gấu cứ: kệ em, miễn đẹp là được! Trong khi em lực lưỡng lại vần vô lăng con xe cỏ nhẹ tênh, đi trong phố rất tiện thì gấu ngày nào cũng như tập tạ với cái Bỉm đấy! Khuyên gấu đổi Mec đi cho nhẹ nhàng thì vẫn câu: Đẹp là được, vất vả em chịu tất! Chị em lạ thế các cụ ạ! Con Lx em để cơ quan, thi thoảng chạy loanh quanh, đầu vẫn rung như công lông, nổ đinh tai, đề kêu như xé vải, đi qua gờ giảm tốc nảy tung mít! Không biết xe các cụ có thế không hay chỉ xe em?

TanPiaggio

Xe buýt
Con xe LX 2013 nhà e giờ nổ máy xong ko ga đều được, cứ bị hụt ga liên tục. Ngày xưa còn bảo hành thì các a thay cho cái cảm biến oxy, giờ ko biết thế nào hả cụ.

À cái màn hình con nhà e tự nhiên ko hiện nữa, thế là bị sao hả cụ
Giờ chắc hết bào hành rồi, nếu hỏng cụ phải chi tiền rồi. Cái màn hình con em đoán là đồng hồ giờ, hoặc là hết pin hoặc là tèo cũng nên.

Bác ơi, Chắn bùn sau vespa spirin thì bao nhiêu hả bác
Chắn bùn hay đuôi sau hả cụ, giá mấy đồ này rẻ thôi cụ khoảng trên dưới đôi lít.

Xe em mới mua mà đi cảm giác tay lái bị lệch. Chỉnh đơn giản ko cụ??!!
Nếu chưa bị đâm thì khả năng bị lệch cổ phuốc, mất khoảng 5 giây để sửa.

Cụ ơi cho e hỏi con LX3Vie nhà e chạy được 7 kìn giờ sáng ra đi nó cơ hơi hụt gia 1 chút! Ga đầu ý ợ! Thốc lên thì ko sao! chỉ bị mỗi tý ga đầu thôi ak! Thế là nó bị làm sao cụ nhỉ?
Vệ sinh lại cái đầu buzi xem thế nào cụ nhá.

Thay hai cái này hết bn bác ơi

Cái tay nắm thay hết vài chục nghìn, còn cái chỗ để chân cụ mua cái hộp sơn xịt màu đen về xịt phát ngon ngay.

Trước em chạy spacy, chả hiểu sao gấu nhà thích đòi rước lx 125 nhập về, chạy như công nông, vừa nặng vừa cứng, đi qua giảm tốc cứ nhảy tưng tưng. Được cái bền bỉ, lành. Em thấy thua xa spacy nhưng cứ chê là gấu lại giãy lên: em thấy lx chạy hay hơn! Bây giờ gấu chán lx bỏ cho em đi, đòi em mua BMW, nói thật, nhiều lúc nhìn gấu mồ hôi nhễ nhại vần vô lăng BMW mà em thương lắm, nhưng gấu cứ: kệ em, miễn đẹp là được! Trong khi em lực lưỡng lại vần vô lăng con xe cỏ nhẹ tênh, đi trong phố rất tiện thì gấu ngày nào cũng như tập tạ với cái Bỉm đấy! Khuyên gấu đổi Mec đi cho nhẹ nhàng thì vẫn câu: Đẹp là được, vất vả em chịu tất! Chị em lạ thế các cụ ạ! Con Lx em để cơ quan, thi thoảng chạy loanh quanh, đầu vẫn rung như công lông, nổ đinh tai, đề kêu như xé vải, đi qua gờ giảm tốc nảy tung mít! Không biết xe các cụ có thế không hay chỉ xe em?
Nó là thế mà cụ, ai đi qua cũng phải ngước nhìn !

kemsu

Xe buýt
Giờ chắc hết bào hành rồi, nếu hỏng cụ phải chi tiền rồi. Cái màn hình con em đoán là đồng hồ giờ, hoặc là hết pin hoặc là tèo cũng nên.

Chắn bùn hay đuôi sau hả cụ, giá mấy đồ này rẻ thôi cụ khoảng trên dưới đôi lít.

Nếu chưa bị đâm thì khả năng bị lệch cổ phuốc, mất khoảng 5 giây để sửa.

Vệ sinh lại cái đầu buzi xem thế nào cụ nhá.

Cái tay nắm thay hết vài chục nghìn, còn cái chỗ để chân cụ mua cái hộp sơn xịt màu đen về xịt phát ngon ngay.

Nó là thế mà cụ, ai đi qua cũng phải ngước nhìn !
Ok! Thanks cụ nhiều

jokerhn

Đi bộ
Xe của em tự dưng không khoá cổ đc, các cụ bắt bệnh giúp em vs ạ.

TanPiaggio

Xe buýt

Đen Đá HN

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chi phí nắn càng liberty hết bao nhiêu vậy ?

Dsquared2222

Đi bộ
Cụ ơi câi gù xe e bị gãy ntn có miếng ốp trắng để thay k ạ hay phải thay cả cụm

Chỉnh sửa cuối:

babyiloveyou

Xe máy
Cụ ơi em tìm không thấy cái chìa khóa gốc của con liberty nữa, giờ còn mỗi chìa phụ thôi. Có cách nào copy thêm một cái nữa để sơ cua ko cụ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ ơi câi gù xe e bị gãy ntn có miếng ốp trắng để thay k ạ hay phải thay cả cụm

Thay riêng miếng ốp trắng chứ ko cần thay cả cụm làm gì cụ.

Cụ ơi em tìm không thấy cái chìa khóa gốc của con liberty nữa, giờ còn mỗi chìa phụ thôi. Có cách nào copy thêm một cái nữa để sơ cua ko cụ?
Có cách cụ nhé.

nhiemha

Xe tải
e ngồi lót dép hóng các cụ cao minh trỉ điểm