Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
Chào các Bác,
Số là hôm nay mình thấy đèn báo Nhớt động cơ trên đồng hồ chiếc Sprint của mình sáng. Hí hửng tìm xem nhớt nào tốt thay cho Em nó. Dạo qua dạo lại ưng 1 thằng Mobil 1 thông số 0W-40.

- Em nó đây.

- Thế méo nào mà lúc mở khóa đèn báo nhớt vẫn sáng. Đề máy lên thì tắt là ổn rồi. Nhưng đi khoảng chừng 2 km là đèn bắt đầu nhấp nháy và sáng đợi mãi không bao giờ tắt luôn. hixhix.

Xe Em đi cũng 26.000 km rồi. Theo thông số đề xuất hãng đưa ra dùng loại nhớt chỉ số 5W-40. Hay là nó bị lỗi bơm nhớt, lọc nhớt? Giờ Em hoang mang quá. Bác nào rành vào tư vấn gùm Em nhé. Cảm Ơn các Bác.
Dầu Mobil1 là dầu dùng cho ô tô chứ không phải dùng cho xe scooter, hiện có một số nguồn thông tin là dầu giả khá nhiều (chưa có phân phối chính hãng tại VN, toàn nhập tiểu ngạch) vì thế cụ cân nhắc.
Đang chạy mà đèn báo nhớt sáng thì thường là lỗi cảm biến báo dầu hơn là cạn dầu. Xe cụ còn bảo hành thì vào hãng người ta kiểm tra nếu cảm biến báo dầu lỗi thì được thay mới luôn.

Các bác cho em hỏi chút. Con Liberty 125ie khóa cốp rồi có luồn tay vào móc đc ko ? E hay để ví vs ipad trong cốp xe nên ko an tâm lắm.
Ví thì có thể móc được chứ Ipad hơi to để lôi nó ra cụ à.

Nam thì nên mua Sprint hay medley ,cho e hỏi uu nhược điểm của 2 con .thanks
Hai dòng khác nhau nên khó so sánh, cụ ưng mắt em nào thì múc thôi. Cá nhân em thì thiên về sprint 150 hơn !

Apr9th

Xe đạp
Nam thì nên mua Sprint hay medley ,cho e hỏi uu nhược điểm của 2 con .thanks
bác thích dáng cổ điển, nam tính, vài năm sau cũng khó bị lỗi mốt thì chọn sprint.
còn thích trẻ trung, hơi thể thao 1 chút, điệu 1 chút, cảm giác lái sướng, công nghệ lọ chai mới thì chọn medley.
em đang chạy medley, mê vãi :D

Hùng Sushi

Xe tải
Cụ Tấn cho em hỏi. Con GTS của em dạo này đi hay bị kêu lục cục chỗ bưởng côn. Em đã thay chuông và búa mới nhưng vẫn bị. Em đã thử đang đi xong tắt khoá điện vẫn thấy có tiếng cục cục :)) cụ cho em hỏi là bị ls ạ. Thank you cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tấn cho em hỏi. Con GTS của em dạo này đi hay bị kêu lục cục chỗ bưởng côn. Em đã thay chuông và búa mới nhưng vẫn bị. Em đã thử đang đi xong tắt khoá điện vẫn thấy có tiếng cục cục :)) cụ cho em hỏi là bị ls ạ. Thank you cụ
Tiếng lục cục khả năng do vòng bi bị vỡ chứ ko liên quan lắm đến chuông và búa côn, cụ kiểm tra lại xem thế nào nhé.

louiskoo2411

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã tin tưởng, hy vọng gặp lại cụ chỉ là để thay dầu, bảo dưỡng định kỳ mà thôi.

Loại rẻ nhât là Caosumina khoảng trên dưới 500K, đắt nhất là Michelin giá trên dưới 1 củ... bon em thường thay cho khách loại Maxxis ngon bổ giá hợp ví.

Cụ thử cho vệ sinh chân cắm hoặc thay cái rơ le bơm xăng xem có hết không.

Cũng giống như những loại xe khác thôi, định kỳ thay dầu bảo dưỡng là xe lúc nào cũng ngon.

Cụ là nam thì nên lấy Sprint 150, đảm bảo không phải hối tiếc !

Xe cụ mới 5 khìn cây thì cứ ra chỗ mua mà bắt họ bảo hành cho đến khi nào ổn thì thôi nhé. Tiếng kêu đó chắc bọn em phải nghe trực tiếp xem nó phát ra từ đâu thì mới phán được cụ à.
Nếu phải thay rơle bơm xăng thì hết khoảng bnh bác tân ơi

FrankMuller

Xe hơi
Anh ơi xe Vespa ie của e bắt đầu nổ máy đi là đầu rung bần bật k biết là lỗi do gì ạ, lần trc mang con zip lên anh bắt bệnh sửa phát ngon luôn rất là hài lòng hì hì :D

TanPiaggio

Xe buýt
Nếu phải thay rơle bơm xăng thì hết khoảng bnh bác tân ơi
Khoảng trên dưới trăm ngàn cụ ơi.

Anh ơi xe Vespa ie của e bắt đầu nổ máy đi là đầu rung bần bật k biết là lỗi do gì ạ, lần trc mang con zip lên anh bắt bệnh sửa phát ngon luôn rất là hài lòng hì hì :D
Cụ cho đi kiểm tra lại bạc treo máy và bảo dưỡng vệ sinh bộ côn xem có đỡ không nhé.

FrankMuller

Xe hơi
Khoảng trên dưới trăm ngàn cụ ơi.

Cụ cho đi kiểm tra lại bạc treo máy và bảo dưỡng vệ sinh bộ côn xem có đỡ không nhé.
để sang đầu tuần e mang qua anh kiểm trả cho e nhé ạ, làm ở cửa hàng 1 lần nên tin tưởng mỗi nhà a, bắt bệnh chuẩn sữa đúng bệnh :D

Longpro8x

Xe tải
xe li viet 125ie cua em bi lỗi kim báo xăng , lúc trước có vào hãng sửa nhưng vẫn bị, cụ xem có cần phải thay không hay chỉ sửa là được và hết tầm bao nhiêu xèng ạ

nchmaster

Xe hơi
xe li viet 125ie cua em bi lỗi kim báo xăng , lúc trước có vào hãng sửa nhưng vẫn bị, cụ xem có cần phải thay không hay chỉ sửa là được và hết tầm bao nhiêu xèng ạ
xe cụ bị ntn thế ạ xe e cũng bị

TanPiaggio

Xe buýt
để sang đầu tuần e mang qua anh kiểm trả cho e nhé ạ, làm ở cửa hàng 1 lần nên tin tưởng mỗi nhà a, bắt bệnh chuẩn sữa đúng bệnh :D
Em bận quá nên thi thoảng mới online đc, cụ đã đến chưa ạ ?

cụ chủ có bộ inox bảo vệ xe Lx ko ạ
Có cụ nhé.

Hoặc là lỗi phao xăng (mất vài trăm thay thế) hoặc là bị thiếu mát dây điện trên bảng đồng hồ (nếu lỏng dây thì vặn miễn phí cho cụ). Em cần phải kiểm tra trực tiếp mới biết chính xác ạ.

FrankMuller

Xe hơi

Có cụ nhé.

Hoặc là lỗi phao xăng (mất vài trăm thay thế) hoặc là bị thiếu mát dây điện trên bảng đồng hồ (nếu lỏng dây thì vặn miễn phí cho cụ). Em cần phải kiểm tra trực tiếp mới biết chính xác ạ.
Em đến rồi ạ, anh thợ bảo e là xe em chỉ cần bảo dưỡng toàn bộ là ok xe ksao cả :D hôm ý đến buổi chiều hơi muộn làm k kịp , để hnao e mang qua từ sáng làm cho tiện :D

Longpro8x

Xe tải

Có cụ nhé.

ok cụ, để lúc nào em thu xếp time mang xe qua cụ xem cho yên tâm, chứ vào hãng nó dọa thay đồ lại mất tiền triệu

Huy ding

Xe máy
Cho e hỏi tý ạ. Xe li of e giờ đèn báo bình xăng cứ sáng màu cam là bị làm sao ạ

Huy ding

Xe máy
Năm mới Con Gà, kính chúc các cụ các mợ một năm mới vui vẻ, sức khỏe và hạnh phúc !
Thừa quyền của cụ Xebo, em xin lập thớt mới thay cho phần cũ đã quá dài để trả lời online tất cả các câu hỏi liên quan đến xe Piaggio một cách nhanh nhất có thể. Tuy nhiên để được trả lời 'ngay và luôn' các cụ các mợ gọi cho theo số máy 043 972 8160 hoặc 098 383 6162 nhé.
TT BHBD Piaggio Ý Việt số 7 Hàng Chuối luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% phụ tùng, tư vấn miễn phí cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng trong suốt thời gian qua !
Xe li of e đèn báo bình xăng cứ sáng màu cam suốt là bị lm sao hả a.