Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
Thừa quyền của cụ xebo , em xin lập thớt mới thay cho phần cũ đã quá dài để trả lời online tất cả các câu hỏi liên quan đến xe Piaggio một cách nhanh nhất có thể. Tuy nhiên để được trả lời 'ngay và luôn' các cụ các mợ gọi cho theo số máy 0989398383 hoặc 19001781 nhé
TT BHBD Piaggio bên em luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% dịch vụ sửa chữa, tư vấn miễn phí cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng trong suốt thời gian qua !

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
a tấn ơi e ms đem xe qua chỗ a thay cái trục xe lx vs cả làm mấy cái lung tung có cả vệ sinh côn tầm tuần trc nhưng xe bh đi cứ kêu vs côn hơi rung thì là bệnh gì hả a! gần tết hơi bận nên khi sửa xe xong e k đem qua đc! a cho e hỏi đây là bệnh j hả a vs cả sau tết e đem xe qua a xem lại cho e đc k?
Ngày mai mùng 6 tết bên em mở hàng, cụ qua để bọn em kiểm tra lại nhé.

Chào các bác,
Em cần các bác trợ giúp, em có đi bảo dưỡng dịp trước Tết vừa rồi, mục lục thì như ảnh, mà về xe mỗi lần phanh tay phải đều nghe tiếng kêu "két két" rất ghê tai ( đặc biệt là khi bóp phanh mạnh và gấp), em đã đem qua cho ngta xem lại và bảo hành. Nhưng về đi bữa trước bữa sau lại thế, em đang phân vân là thợ kém, hay thợ lanh thay phụ tùng kém chất lượng hay có tiếng kêu như thế là bình thường. Mong các bác chỉ giáo, em chỉ biết đi chứ sửa chữa thì em ko biết gì, các anh thợ bắt bệnh gì là em nghe theo thôi ạ. Các bác phán giúp em để ra Tết em tính đường ra hỏi thợ. Chứ lần này mà qua nữa là em ra lần thứ 4 rùi, chưa năm nào đi bảo dưỡng mà lại phải quay đi rồi lộn lại nhiều như này. Xe em mới có 16000km đời 2010 ( em đi rất ít)
Em các ơn các bác nhiều!
Khả năng cái má phanh trước có nhiều mạt đồng nên tạo ra tiếng kêu khó chịu khi ma sát với đĩa phanh, mợ qua lại đó yêu cầu họ mài qua một lớp hoặc thay cho cái khác xem có hết không nhé.

coc_tra_da

Xe hơi
Năm mới Con Gà, kính chúc các cụ các mợ một năm mới vui vẻ, sức khỏe và hạnh phúc !
Thừa quyền của cụ Xebo, em xin lập thớt mới thay cho phần cũ đã quá dài để trả lời online tất cả các câu hỏi liên quan đến xe Piaggio một cách nhanh nhất có thể. Tuy nhiên để được trả lời 'ngay và luôn' các cụ các mợ gọi cho theo số máy 043 972 8160 hoặc 098 383 6162 nhé.
TT BHBD Piaggio Ý Việt số 7 Hàng Chuối luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% phụ tùng, tư vấn miễn phí cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng trong suốt thời gian qua !
Xe vợ mình là priamera bị móp một ít hai bên hông cụ làn lại cho em được ko và giá cả thế nào cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe vợ mình là priamera bị móp một ít hai bên hông cụ làn lại cho em được ko và giá cả thế nào cụ
Cụ phải cho bọn em xem móp mép thế nào thì mới báo chính xác đc.

Phong7887

Xe buýt
mua xe Piaggio các cụ có làm luôn giấy tờ đăng ký cho không nhỉ ? ví dụ con Fly 3vie thì hết bao nhiêu gồm cả tiền xe + đăng ký + trước bạ... ? Tóm lại ra đến có biển số thì hết bao nhiêu.

TanPiaggio

Xe buýt
mua xe Piaggio các cụ có làm luôn giấy tờ đăng ký cho không nhỉ ? ví dụ con Fly 3vie thì hết bao nhiêu gồm cả tiền xe + đăng ký + trước bạ... ? Tóm lại ra đến có biển số thì hết bao nhiêu.
Bọn em chỉ tư vấn sử dụng sửa chữa chứ không mua bán xe. Hy vọng có cụ sale của hãng vào trả lời giúp cụ !

Em có con liberty sau 1 lần va chạm khá mạnh thì đi thấy đầu xe rất nặng. Hỏi mấy anh sửa xe thì bảo nắn lại càng. Sau 2 lần nắn thấy chả có tác dụng gì cả. Cụ nào tư vấn cho em với. Em cảm ơn
Nắn lại thì cũng chỉ được khoảng 90~99% tùy chỗ thôi cụ, không được nguyên bản như ban đầu đâu. Tuy nhiên thay mới thì giá khá chát nên cụ chắc phải "sống chung với lũ" thôi.

Zinzin Shop

Xe máy
Chào cụ, xe nhà cháu là Medley mua hồi cuối tháng 4 đi gần 2.000km thì mòn hết phanh sau. Nhưng bực mình nhất là hiện tượng giật giật bập bập như ngựa phi thì hãng bảo hành thay cụm côn sau, đi gần 2.000km nữa tiếp tục hiện tượng giật giật bập bập khi kéo ga rất mất an toàn và khó làm chủ tốc độ khi đèo con nhỏ. Nhờ cụ tư vấn giúp nhà cháu xem nên sửa hay thay gì với (xe vẫn còn đang trong thời gian bảo hành).
Cảm ơn cụ!

TanPiaggio

Xe buýt
Móp nhẹ thôi cụ ạ hay sang tuần em đem xe qua chô cụ được ko.
Vâng, lúc nào cũng được ạ.

Chào cụ, xe nhà cháu là Medley mua hồi cuối tháng 4 đi gần 2.000km thì mòn hết phanh sau. Nhưng bực mình nhất là hiện tượng giật giật bập bập như ngựa phi thì hãng bảo hành thay cụm côn sau, đi gần 2.000km nữa tiếp tục hiện tượng giật giật bập bập khi kéo ga rất mất an toàn và khó làm chủ tốc độ khi đèo con nhỏ. Nhờ cụ tư vấn giúp nhà cháu xem nên sửa hay thay gì với (xe vẫn còn đang trong thời gian bảo hành).
Cảm ơn cụ!
Thay côn rồi mà không hết thì cụ yêu cầu họ scan phần mềm kiểm tra bộ phun xăng thế nào nhé.

Zinzin Shop

Xe máy
Vâng, lúc nào cũng được ạ.

Thay côn rồi mà không hết thì cụ yêu cầu họ scan phần mềm kiểm tra bộ phun xăng thế nào nhé.
Lần nào nhà cháu mang xe ra hãng họ cũng cắm máy vào check nhưng không ra lỗi cụ ơi. Họ có chạy lại phần mềm 2 lần rồi và còn thay mới cái gì đó ở bộ dẫn xăng nữa nhưng cũng không cải thiện được tình hình. Nản quá rồi cụ ah :(

huongtu

Xe hơi
Xe em bị móp nhẹ một bên hông và xước nhiều, giờ sửa và sơn lại toàn bộ thì hết khoảng bao nhiêu vậy cụ

Phong7887

Xe buýt
Chào chủ thớt. Cụ cho hỏi mua mấy con GT cũ giá loanh quanh 20 củ về có chạy được không ? Chi phí sửa chữa thay đồ có dễ không ?

TanPiaggio

Xe buýt
Lần nào nhà cháu mang xe ra hãng họ cũng cắm máy vào check nhưng không ra lỗi cụ ơi. Họ có chạy lại phần mềm 2 lần rồi và còn thay mới cái gì đó ở bộ dẫn xăng nữa nhưng cũng không cải thiện được tình hình. Nản quá rồi cụ ah :(
Xe vẫn còn bảo hành, cụ bảo họ thay cho bộ MIU (điều khiển phun xăng) chắc là ổn.

Xe em bị móp nhẹ một bên hông và xước nhiều, giờ sửa và sơn lại toàn bộ thì hết khoảng bao nhiêu vậy cụ
Cần phải kiểm tra xem tình hình móp mép thế nào đã cụ ơi.

Chào chủ thớt. Cụ cho hỏi mua mấy con GT cũ giá loanh quanh 20 củ về có chạy được không ? Chi phí sửa chữa thay đồ có dễ không ?
Cũng tùy từng xe cụ ơi, sửa chữa thì dễ nhưng chi phí cho dòng này hơi cao. Cụ đam mê thì rước còn ko thì kiếm con HD wave chạy cho nó kinh tế.

TanPiaggio

Xe buýt
Em có con LXV đời 2008 bị mọt gầm tuy nhiên chưa thủng, cụ Tân cho em hỏi bên cụ có khắc phục được không ạ ?
Khắc phục bằng cách cắt hàn vá lại chỗ thủng cụ nhé.

Zinzin Shop

Xe máy
Xe vẫn còn bảo hành, cụ bảo họ thay cho bộ MIU (điều khiển phun xăng) chắc là ổn.
Vâng cảm ơn cụ, mai nhà cháu sẽ mang xe ra hãng hành tiếp. À quên, bảo hành tiếp ạ :D

sockbd

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tình hình xe sprint của e đang chạy thì bị đứt dây ga. Giờ em nên thay cả cụm hay là thay lõi bên trong được không ạ. Địa chị bán lõi dây ga đó các bác cho e xin địa chỉ với ạ. Em xin chân thành cám ơn. Em ở bình dương ạ. Địa chỉ sài gòn cũng được ạ

sockbd

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tình hình xe sprint của e đang chạy thì bị đứt dây ga. Giờ em nên thay cả cụm hay là thay lõi bên trong được không ạ. Địa chị bán lõi dây ga đó các bác cho e xin địa chỉ với ạ. Em xin chân thành cám ơn. Em ở bình dương ạ. Địa chỉ sài gòn cũng được ạ

hmt229

Xe đạp
Bác Tân cho em hỏi là xe Liberty 3vie của em đợt này đi ga rất nặng, xe kêu o o ở bên phía trái (khả năng là côn ạ) và khi ga lên lúc đầu rất giật ạ! Bác bắt bệnh và cho em xin giá sửa chữa luôn ạ! Cảm ơn Bác!

TanPiaggio

Xe buýt
Xe Sprint có 2 dây ga (dây đóng và dây mở), nếu đứt dây nào thì cụ thay dây đấy. Bên ngoài chắc không có đâu, khả năng vào hãng là cao.

Bác Tân cho em hỏi là xe Liberty 3vie của em đợt này đi ga rất nặng, xe kêu o o ở bên phía trái (khả năng là côn ạ) và khi ga lên lúc đầu rất giật ạ! Bác bắt bệnh và cho em xin giá sửa chữa luôn ạ! Cảm ơn Bác!
Cụ nên cho xe đi bảo dưỡng thông dây ga, vệ sinh lại bộ côn... xem có đỡ hơn không nhé.