Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt

11111x

Đi bộ
đang gửi con LX của chị gái ở chỗ cụ Tấn ạ, he he :D

Dolce6886

Xe hơi
cho e hỏi thay lap liberty hết bao nhiêu ạ ? ý e là thay cả cái lap

xecoitico

Xe buýt
Cụ TanPiaggio cho hỏi xe zip VN nổ máy có tiếng tí tách là nó bị sao vậy?

Met3ora

Xe máy
Cụ Tân cho em xin báo giá giảm xóc trước sau LX Việt 2009 nhé.

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

daimabao888

Đi bộ
bác có đôi để chân sau liber 205 với cái móc treo đồ ko vậy.e muốn mang xe qua bác bảo dưỡng toàn bộ mà ngại xa quá.xe đang bị hụt ga ko đi quá đc 40kmh.hic

TanPiaggio

Xe buýt
cho e hỏi thay lap liberty hết bao nhiêu ạ ? ý e là thay cả cái lap
Xe cụ đời chạy chế hay phun xăng vậy ? Bọn em cần ktra xem bị láp hay bi mới báo chính xác cho cụ đc.

Cụ TanPiaggio cho hỏi xe zip VN nổ máy có tiếng tí tách là nó bị sao vậy?
Tiếng tí tách ở đâu, kêu lúc đang nổ máy chạy hay dừng lại hả cụ ?

Cụ Tân cho em xin báo giá giảm xóc trước sau LX Việt 2009 nhé.

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun
Khoảng hơn năm trăm gì đó cụ.

bác có đôi để chân sau liber 205 với cái móc treo đồ ko vậy.e muốn mang xe qua bác bảo dưỡng toàn bộ mà ngại xa quá.xe đang bị hụt ga ko đi quá đc 40kmh.hic
Có đủ hàng cụ nhé, rảnh qua bọn em ktra xem thế nào.

tunganhlam99

Đi bộ
Cụ xem xe e có phải hỏng bộ bi suốt treo máy ko ạ ? Và giá đỡ treo máy có nằm trong bộ bi suốt treo máy ko ạ ?

anhmt

Xe buýt
Lịch nghỉ tết dương nhà cụ thế nao để e bố trí qua thay dầu ạ?

11111x

Đi bộ
cụ tân cho em hỏi, bên cụ có tiêu chuẩn khi kiểm tra bảo dưỡng xe ko ạ, kiểu như khi bảo dưỡng thấy đồ đểu thì khuyên mn thay ấy ạ.

Nếu có thì em định qua nhờ cụ check hộ em con xe, giữa tháng trước vừa mang chỗ cụ bảo dưỡng thì ok hết r, mà hôm qua xe bị dính đinh vào lốp sau nên để vào chỗ gần nhà họ vá, để lúc trưa xong chiều đi làm về qua lấy. Không biết có phải là bị luộc đồ không ạ :(( Em sửa ở cửa hàng Tùng Năm, số 1 Võ Thị Sáu, ngay đoạn đầu đường.
Lấy về cảm thấy xe đi khác khác. lúc chạy thì xe cảm giác không đầm như ban đầu, tiếng máy không êm , tốc độ vẫn bình thường nhưng có cảm giác nó không bốc như lúc đầu.

// Với cả cho em hỏi nhẹ là đợt lấy xe bảo dưỡng chỗ cụ xong thỉnh thoảng nó hay hẫng hơi, vít phải cực mạnh mới cho nó vọt lên rồi mới bt lại là thế nào hả cụ.

Chỉnh sửa cuối:

EPL

Xe tăng
Xe em GT 2005 dạo này đề không nổ được thi thoảng lắm mới đề được nhất là để qua đêm, mang ra hàng thì thợ cũng không xử lý được, các cụ tư vấn em vụ này với, cám ơn các cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ xem xe e có phải hỏng bộ bi suốt treo máy ko ạ ? Và giá đỡ treo máy có nằm trong bộ bi suốt treo máy ko ạ ?

Chắc là cũng đến lúc phải thay rồi cụ, nó nằm dưới gầm bùn đất bám vào nên nhanh chết lắm.

Lịch nghỉ tết dương nhà cụ thế nao để e bố trí qua thay dầu ạ?
Cụ đã qua chưa ạ ?

cụ tân cho em hỏi, bên cụ có tiêu chuẩn khi kiểm tra bảo dưỡng xe ko ạ, kiểu như khi bảo dưỡng thấy đồ đểu thì khuyên mn thay ấy ạ.

Nếu có thì em định qua nhờ cụ check hộ em con xe, giữa tháng trước vừa mang chỗ cụ bảo dưỡng thì ok hết r, mà hôm qua xe bị dính đinh vào lốp sau nên để vào chỗ gần nhà họ vá, để lúc trưa xong chiều đi làm về qua lấy. Không biết có phải là bị luộc đồ không ạ :(( Em sửa ở cửa hàng Tùng Năm, số 1 Võ Thị Sáu, ngay đoạn đầu đường.
Lấy về cảm thấy xe đi khác khác. lúc chạy thì xe cảm giác không đầm như ban đầu, tiếng máy không êm , tốc độ vẫn bình thường nhưng có cảm giác nó không bốc như lúc đầu.

// Với cả cho em hỏi nhẹ là đợt lấy xe bảo dưỡng chỗ cụ xong thỉnh thoảng nó hay hẫng hơi, vít phải cực mạnh mới cho nó vọt lên rồi mới bt lại là thế nào hả cụ.
Nếu ko yên tâm thì cụ cứ qua để bên em kiểm tra xem sao.

nhân tien cho hỏi Medley chạy có ổn ko các cụ
Chạy thì ổn, nhưng sc thì hơi ngại.

Xe em GT 2005 dạo này đề không nổ được thi thoảng lắm mới đề được nhất là để qua đêm, mang ra hàng thì thợ cũng không xử lý được, các cụ tư vấn em vụ này với, cám ơn các cụ
Xe của cụ đời sâu quá rồi, sợ bộ hơi bộ chế... kém nên vậy. Trước mắt cụ cho đi vệ sinh lại bộ chế, thay buzi xem có đỡ hơn không ?

Phạm Xơn

Đi bộ
Xe em đang để ở chỗ bác bảo dưỡng, bác xem kĩ kĩ giúp em nhé

tudor

Đi bộ
Bác chủ thớt cho em hỏi. Con Beverly 125ie của em có hiện tượng tắt máy mà để khoảng 30 phút là đề lại khó. Phải đề giữ 4-5 lần mới khỏi động lại được. Còn nếu vừa tắt hoặc để nguội máy hẳn thì đề lại là ăn ngay. Mọi hoạt động đều bình thường. Ngoài ra em muốn hỏi thêm chút là:
- Đặc trưng của Beverly có phải là nước đề bị ỳ hay không ? Có cách khắc phục không (Cập nhật phần mềm chẳng hạn...).
- Có nên độ pô cho em này không ? (Vì em này nặng quá. Riêng quả pô zin lên đến 6 kilo, em muốn độ cho xe nhẹ bớt)

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em đang để ở chỗ bác bảo dưỡng, bác xem kĩ kĩ giúp em nhé
Xe của cụ đã ổn chưa ạ ?

Bác chủ thớt cho em hỏi. Con Beverly 125ie của em có hiện tượng tắt máy mà để khoảng 30 phút là đề lại khó. Phải đề giữ 4-5 lần mới khỏi động lại được. Còn nếu vừa tắt hoặc để nguội máy hẳn thì đề lại là ăn ngay. Mọi hoạt động đều bình thường. Ngoài ra em muốn hỏi thêm chút là:
- Đặc trưng của Beverly có phải là nước đề bị ỳ hay không ? Có cách khắc phục không (Cập nhật phần mềm chẳng hạn...).
- Có nên độ pô cho em này không ? (Vì em này nặng quá. Riêng quả pô zin lên đến 6 kilo, em muốn độ cho xe nhẹ bớt)
Cụ thử thay buzi, kiểm tra dây cao áp xem thế nào. Còn ga đầu hơi ý là do xe có dung tích nhỏ phải thồ khối lượng lớn nên vậy nên ko can thiệp đc. Pô thì cụ có thể độ thoải mái theo ý thích.

tudor

Đi bộ
Cụ thử thay buzi, kiểm tra dây cao áp xem thế nào. Còn ga đầu hơi ý là do xe có dung tích nhỏ phải thồ khối lượng lớn nên vậy nên ko can thiệp đc. Pô thì cụ có thể độ thoải mái theo ý thích.[/QUOTE]

Cảm ơn bác nhé. Buzi thì em thay rồi (Con Iridium của Denso) thấy chạy khỏe hơn. Tuy nhiên con Pô em sợ độ nó không đúng với thiết kế sẽ ảnh hưởng đến khả năng vận hành và mức tiêu thụ xăng. Bản thân con này đã ăn xăng nhiều rùi hic.

Ntt.thanh

Xe đạp
Bên cụ có bóng tăng sáng philip ko ạ, e thay mấy cái bóng liên doanh chán quá, cos cháy hết cả, tiện e qua bảo dưỡng luôn ạ