Piaggio Zip

thienly

Xe máy
Em phái nữ, nhỏ người, sử dụng xe đi làm trong thành phố, định mua xe piaggio zip vi thấy "hợp với dáng em" nhưng băn khoăn không biết chất lượng xe thế nào, đi có hay bị trục trặc kỹ thuật không, xe đi có dễ bị xòe không? Vào trong forum tìm không thấy bác nào đề cập gì đến xe này. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em cái. Em cảm ơn.(f)

khoatgiarutgon

Xe tải
Tớ mua xe này cuối năm 2007, màu đỏ, thấy xe chạy êm, ít hao xăng. Giờ mua thêm mấy đời xe rồi vẫn giữ em Zip này ở góc nhà để làm kỷ niệm. Thỉnh thoảng mang ra chạy vài vòng rồi lại cất đi.
Nói chung xe Zip bền, và phù hợp với chị em có dáng mi nhon. Còn xòe hay không là do các mợ đi chứ chả phải vì thiết kế mà xe hay bị xòe đâu mợ ạ. Mợ cảm ơn thì cho em chai vodka nhé. Em chả thích hoa hồng (b)

thienly

Xe máy
Cảm ơn bác. Em mới được cấp bằng vào otofun nên bác đòi em vodka làm em chả hiểu mô tê gì, hì hụi cả buổi trưa mới tìm được vodka cho bác. Cho em hỏi thêm tý nữa này, xe bác là zip 125 hay zip 100? Không hiểu máy móc có phải của các anh Ý đẹp giai làm không nhờ, hay lại là sản phẩm của các bạn TQ? Bây giờ toàn zip 100 hay sao ấy, có bác nào đã đi zip 100 hay đã mua cho chị hai đi rồi cho em thêm tý review nữa đi để em có quyết tâm gắn bó với bạn ấy, chứ không cứ suốt ngày lẩm bẩm Zip hay Lead thế này thì hâm mất. Giá mà lai giống được dáng em zip và độ ổn định của em Lead thì em chả phải lăn tăn gì nữa, em mua luôn chứ không phải lọ mọ hỏi các bác thế này.
Hôm nay chạy xe ngoài đường thấy một bác phóng con zip màu đen vèo qua một phát, em rồ ga con siêu giấc mơ của em đuổi theo để ngắm mà chả kịp, công nhận bác ý đi nhanh thật. Cơ mà em chả cần đi nhanh, chỉ cần xe đừng có hỏng lặt vặt là ổn. Đứa bạn em nó dọa là nhiều người đi zip toàn phải bán lại vì hay hỏng vặt làm em băn khoăn quá, chả biết thế nào :confused:. Mà hồi em sang Ý em thấy các ngoài đường đỗ toàn xe SH thôi (mà là loại SH nhỏ và ngắn hơn xe SH ở VN) + một số loại xe mà em chả biết là xe gì, chỉ thấy nó cũng đèm đẹp, nhưng tiệt chả thấy con Zip nào. Cơ khổ, các bạn Ý đẹp giai xinh gái nên đi xe nào nhìn cũng đẹp, còn em thấy đi xe nào cũng đần đần nên cũng muốn thử tạo dáng với em zip xem có đỡ đần đi được không :rolleyes:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Zip đi ngon lắm, đi chợ quay xe dễ dàng, chạy êm, chả đổ đâu

abc_cad

Xe tăng
zip đẹp với vẻ đẹp cao sang quý phái. Mợ cứ mua đếch phải nghĩ gì đầu. Vuốt cho mợ(b)

buituananh_as

Xe điện
Cảm ơn bác. Em mới được cấp bằng vào otofun nên bác đòi em vodka làm em chả hiểu mô tê gì, hì hụi cả buổi trưa mới tìm được vodka cho bác. Cho em hỏi thêm tý nữa này, xe bác là zip 125 hay zip 100? Không hiểu máy móc có phải của các anh Ý đẹp giai làm không nhờ, hay lại là sản phẩm của các bạn TQ? Bây giờ toàn zip 100 hay sao ấy, có bác nào đã đi zip 100 hay đã mua cho chị hai đi rồi cho em thêm tý review nữa đi để em có quyết tâm gắn bó với bạn ấy, chứ không cứ suốt ngày lẩm bẩm Zip hay Lead thế này thì hâm mất. Giá mà lai giống được dáng em zip và độ ổn định của em Lead thì em chả phải lăn tăn gì nữa, em mua luôn chứ không phải lọ mọ hỏi các bác thế này.
Hôm nay chạy xe ngoài đường thấy một bác phóng con zip màu đen vèo qua một phát, em rồ ga con siêu giấc mơ của em đuổi theo để ngắm mà chả kịp, công nhận bác ý đi nhanh thật. Cơ mà em chả cần đi nhanh, chỉ cần xe đừng có hỏng lặt vặt là ổn. Đứa bạn em nó dọa là nhiều người đi zip toàn phải bán lại vì hay hỏng vặt làm em băn khoăn quá, chả biết thế nào :confused:. Mà hồi em sang Ý em thấy các ngoài đường đỗ toàn xe SH thôi (mà là loại SH nhỏ và ngắn hơn xe SH ở VN) + một số loại xe mà em chả biết là xe gì, chỉ thấy nó cũng đèm đẹp, nhưng tiệt chả thấy con Zip nào. Cơ khổ, các bạn Ý đẹp giai xinh gái nên đi xe nào nhìn cũng đẹp, còn em thấy đi xe nào cũng đần đần nên cũng muốn thử tạo dáng với em zip xem có đỡ đần đi được không :rolleyes:
em zip 125 thì ở mình nó là fly,lx..:21:làm gì có loại nào khác ngoài zip 100
hợp dáng nữ mi nhon..chơi đê mợ(b)

thienly

Xe máy
Úi, vừa ra xử lý một rổ bát quay vào đã thấy dững 3 bác trả lời em, em vodka các bác nhiều ạ (mà vodka có phải là cảm ơn không nhỉ, em tư duy bừa nếu không chính xác thì các bác bỏ quá nhé). Thế là cũng tương đối vững tinh thần với bạn zip rồi.
À mà bác abc cho em hỏi nhỏ tý, "vuốt cho mợ" nghĩa là gì đấy ạ, mặt em đần thối từ nãy đến giờ vẫn chưa hiểu. Quả avatar của bác thế kia mà bác "vuốt" em một cái làm em :77::77::77:. Em là straight girl ạ.

rgvmen

Xe container
oi troi, vuot ma bi thung thi k nen di zip dau, di fly di thienly a!

Primera

Xe tăng

Tầm 2006 đổ về trước thì chỉ có Zip125 thôi nhé. Đến cuối 2006 thì mới có Zip100 thay thế.

Hình thức thì giống nhau, khác cái máy cả mấy thứ lặt vặt.

toandw

Xe tải
Đừng đi xe Piaggio . Dắt xe mỏi lắm .

Tớ mỗi lấn lấy xe ra là phải dắt mấy con LX ở ngoài bỏ sang 1 bên . LX bé tẹo mà nặng vãi cả xxx . Dắt Sh còn thấy nhẹ hơn nhiều .

idealife

Xe đạp
em còn con zip 80 tân trang lại,thỉng thoảng đi cho dối già,zip 100 em thấy là không hợp lí nếu mua,yên chật,mau tã,nặng,nói chung nhìn bé mà chẳng bé tẹo nào :">

thienly

Xe máy
Em vốn mong manh dễ thủng mà bác. Fly thì em chịu rồi, hôm trước trèo lên con fly của đồng chí bạn dạo thử vài vòng thì thấy cao quá, đến đèn đỏ phải tìm cách ghé vào gần cái vỉa hè để chống chân. Bạn Zip với sự hỗ trợ của giày cao gót thì may ra em còn cố được chứ bạn fly thì em đầu hàng bác ạ.

khoatgiarutgon

Xe tải
Zip doi moi nhat la Zip 100 mợ ạ. Xe nhập từ TQ. Nói chung là đi ngon lành lắm, tin em đi. Có lần em bị sa vào vụ ngập lụt đường Láng Hạ, xe đã ngủm và chết máy ặc ặc rồi nên em vội tắt máy dắt bộ. Qua hết đoạn ngập lại hì hụi đề, thế mà xe vẫn nổ mới oách chứ. Mỗi tội nó ra khói đen sì mất 1 lúc. Tội nghiệp mấy anh chuyên lau bugi le ve định kiếm chác. Hihi. Chỉ phải cái sau vụ đó về thay dầu thì toàn nước bên trong, khổ mấy bác thợ phải xì khô các kiểu.
Dáng nhỏ con thì đi Zip hợp lý hơn là Fly, trừ phi mợ có sở thích khác thì em chịu không dám khuyên thôi. Cái vụ yên chật thì em thấy là khá đúng. Tuy nhiên, cái xe nào cũng có điểm tốt xấu mà khi chọn mình buộc phải chấp nhận thôi mợ ạ.
Ví dụ như giờ em đang đi 1 em Liberty, dáng xe ok, nhưng yên xe cao chót vót đến chồng em cao 1m75 còn phải hơi kiễng chân mới tới đất, cốp xe thì bé tí nhét cái túi xách cũng chả vừa, mình chân ngắn mà ngồi sau thì đến cái để chân cũng chẳng với được,... Nhưng em vẫn thích & vẫn mua. Thế mới có câu "đã thích thì chả kể" mợ ạ.
Quan trọng là phù hợp sở thích + túi tiền của mình thôi. (b)

thienly

Xe máy
Cảm ơn mợ nhé, em "vuốt" cho mợ nhưng không được. Công an bảo em có thể vuốt nhiều bác một lúc, nhưng không được vuốt 1 bác nhiều lần ạ :)).
Em hạ quyết tâm với bạn zip rồi ạ. Nhưng chiều qua lượn một vòng mấy cửa hàng đều hết xe, tự an ủi là bạn zip cũng sành điệu "cháy hàng" giống bạn Liberty của mợ đấy chứ :biggrin:. Thấy một chỗ còn nhõn 1 bạn màu đỏ, nhưng em thích màu xanh hoặc màu đen cho nó khỏe, chứ cái dáng chiêm chiêm như em mà đi màu đỏ màu vàng thì không ổn.

trangjackie

Xe máy
mợ nè đi zip hay đấy, em đi đường lắm lúc giật mình, mấy mợ đi zip đen vèo qua --> ngất ngây(y)
à mợ đừng mua zip đỏ, nhìn lỗi màu lém!

Piaggio Junior

Xe điện
Zíp là Zíp chứ không phải LX hoặc Fly,có Zíp 125 cụ ợ,đúng là đời 2006 thôi ,chứ giờ tòa Zíp 100 thôi a.E xin phép sửa nhời cụ tý nhá mong cụ đừng để bụng(y)

Em phái nữ, nhỏ người, sử dụng xe đi làm trong thành phố, định mua xe piaggio zip vi thấy "hợp với dáng em" nhưng băn khoăn không biết chất lượng xe thế nào, đi có hay bị trục trặc kỹ thuật không, xe đi có dễ bị xòe không? Vào trong forum tìm không thấy bác nào đề cập gì đến xe này. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em cái. Em cảm ơn.(f)
Vâng e không dám quảng cáo cho Cty nhưng nghe mợ tả thế em cũng khuyên mợ đi Zíp nói chung là ổn,và đi xe nào cũng thế mợ nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng,tuân thủ theo hướng dẫn bảo trì,bảo dưỡng nhé.:) chúc mợ khỏe,chóng mua được xe như ý muốn.

khangluudan

Xe tải
đưng mua Fly đi chán lắm ạ, thôi mợ cứ làm em LEAD mà đi mợ ạ , ít xăng mà cốp to. cũng thấp mà:69::69:

rgvmen

Xe container
Em vốn mong manh dễ thủng mà bác. Fly thì em chịu rồi, hôm trước trèo lên con fly của đồng chí bạn dạo thử vài vòng thì thấy cao quá, đến đèn đỏ phải tìm cách ghé vào gần cái vỉa hè để chống chân. Bạn Zip với sự hỗ trợ của giày cao gót thì may ra em còn cố được chứ bạn fly thì em đầu hàng bác ạ.
Ồ thế thì theo mình bạn hok nên đi Pi, kể cả zip cũng chẳng nhẹ nhàng cho lắm đâu, bạn nên mua chiếc Bella gọn gàng mà cũng phong cách lắm đấy (b)