Pnompenh – Siem reap – Tole sap - Sihanouk Ville ký sự ảnh

danang194

Xe tăng
oài,cái quán có con nhện to đùng đó e thấy 2pic của bác chuotlang cũng thấy dừng chân ở đó.ko khéo mấy bác gặp nhau bên ấy luôn
MK nhá chủ thớt

Phóng sự hay quá, e vào hóng lấy vốn Tết này đòi ông xã cho đi Cam 1 chuyến ! Thanks bác chủ thớt !

chuotlang

Xe lừa
ảnh đẹp lém cụ Lực ợ. đến Angkor cụ phải đi vào buổi sớm đớn bình minh mới đẹp.

@Chuotlang: lại gặp cụ ở đây roài, hôm nào ae mình off phát ở HN về Cam ký sự đi
Khổ 1 năm em về HN có 1 lần thôi, cụ cứ off trc với các cụ kia ... như cụ baoanh ý

VUXUANPHU

Xe buýt
Em chưa đi bao giờ. Cụ có 1 chuyến đi vui thật. Mời cụ 1 ly cho sảng khoái nào.
PS: Con báo cụ chạy là thuê hay ntn vậy chỉ em với để nếu em đi em còn biết cách. và giá bao nhiêu 1 người cho 1 tur vậy ạ?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em chưa đi bao giờ. Cụ có 1 chuyến đi vui thật. Mời cụ 1 ly cho sảng khoái nào.
PS: Con báo cụ chạy là thuê hay ntn vậy chỉ em với để nếu em đi em còn biết cách. và giá bao nhiêu 1 người cho 1 tur vậy ạ?
Em được bánh bao toàn bộ từ khi sang đến Cambodia đến khi về, nên chỉ mất vé máy bay HN-SG với 400.000đ vé khứ hồi SG-Phnom penh thôi Cụ ạ
Con báo đấy của anh bạn, cảnh sát hoàng gia Cambodia Cụ ạ, đất Cam nhiều xe thế nhưng Jaguar chỉ có 4 chiếc thôi.

robin2.0

Xe tăng
Em được bánh bao toàn bộ từ khi sang đến Cambodia đến khi về, nên chỉ mất vé máy bay HN-SG với 400.000đ vé khứ hồi SG-Phnom penh thôi Cụ ạ
Con báo đấy của anh bạn, cảnh sát hoàng gia Cambodia Cụ ạ, đất Cam nhiều xe thế nhưng Jaguar chỉ có 4 chiếc thôi.
Jaguar cụ lái đời bao nhiu thế ợ????

nhìn nội y e nó mà thèm, cụ cho tý ảnh về oto Cam đi, hồi e sang đấy thấy toàn xe đời cũ thui, như Camry 2007 ở Angkro chạy ít lém

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Jaguar cụ lái đời bao nhiu thế ợ????

nhìn nội y e nó mà thèm, cụ cho tý ảnh về oto Cam đi, hồi e sang đấy thấy toàn xe đời cũ thui, như Camry 2007 ở Angkro chạy ít lém
Đời 2000 Cụ ạ. Bên đó xe cũ nhiều vì thuế xe rất rẻ. Em thấy Lexus, Camry, Corola <2005 chạy nhiều lắm

New_Carens

Xe điện
Cụ có chuyến đi tuyệt vời thật, thì ra chính cái chuyến đi này nó không cho cụ cháu mình gặp nhau đây. Nhưng rất cảm ơn vụ cụ chỉ đường lên Tuyên Quang. Dưng mà sao cụ vẽ đường 1 kiểu (lối huyện Sơn Dương - sau về nhìn lại đường trên bản đồ mới thấy ngờ ngợ) mà thuyết minh 1 kiểu (lối Việt Trì) làm nhà cháu đi xa quá.

trungnn

Xe tăng
Cụ đi mà không đón bình minh ở Angkor Wat ah? Cực tuyệt nhưng muốn được chỗ đẹp chụp ảnh thì cụ phải đi từ khoảng 3h sáng. Lần trước 4h em ra đến nơi vẫn còn tối om, soi đèn pin mới thấy đường đi mà đã thấy dân du lịch đứng đầy ở đấy rồi, chiếm hết chỗ đẹp. Em tìm lại ảnh chụp bình minh tren Angkor Wat mãi mà không thấy, chắc để ở nhà rồi, hôm nào thấy em post lên sau vậy.

suti

Xe buýt
Cụ cho thêm hình ảnh và thông tin ăn uống, ngủ nghỉ, chơi bời ở Siem Riep đi ạ, đầu tháng 11 này em cũng sang đó chơi mấy hôm. Mời cụ 1 ly :)

suti

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cụ cho thêm hình ảnh và thông tin ăn uống, ngủ nghỉ, chơi bời ở Siem Riep đi ạ, đầu tháng 11 này em cũng sang đó chơi mấy hôm. Mời cụ 1 ly :)
suti
Bọn Sing Cafe cũng có KS ở SR cụ ợ , nếu cụ mua tour của nó cũng dc nhưng em thấy giá chát hơn tự đi . Cụ nhớ nếu đi Angkor thì nên thuê Tour guide người VN nhá ( Hình như 30-40 usd ) vì có Tour guide Cụ sẽ đi dc nhiều và hiểu nhiều về Angkor hơn =D> . Cụ tham khảo thêm thớt http://otofun.net/showthread.php/191733-From-China-to-Cambodia-Vietnam-(Hot-images) bọn em cũng vừa đi về .

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đền Taprohom - Khu đền độc nhất trên thế giới nơi có các cây tùng sống hàng trăm năm với những bộ rễ đại thụ lớn bằng mười người ôm, vươn ra những vòi bạch tuộc hay những con trăn khổng lồ chụp lên cả ngôi đền. Nơi đây từng được hãng phim Hollywood chọn quay cảnh phim Tomb Raider Bí mật ngôi mộ cổ….

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cách trung tâm Siem Reap 15km là xã Pung Luông - KaKo, Pursat. Tại đây, dòng Mekong khuếch đại dòng chảy của mình thành một trong những hồ nước ngọt lớn nhất thế giới
Từ vài chục năm nay, Biển Hồ đã chứng kiến những phận đời chìm nổi của cộng đồng người Việt trên nước bạn Campuchia. Thời diệt chủng Pôn Pốt, dòng nước Biển Hồ từng vấy máu những nạn nhân người Việt trôi dạt. Ngày nay, dòng nước này còn níu chân 1.000 hộ dân với hơn 6.000 nhân khẩu người Việt chọn đời sống hạ bạc nay đây mai đó.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Nhà hàng buffet ở Siem reap. Với 12$ du khách vừa ăn vừa xem các điệu múa đặc trưng của người Cambodia

Hoặc chụp ảnh lưu niệm với các diễn viên

Buổi tối ở có thể đi chơi chợ đêm

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Thành phố Phnom Penh được hình thành từ thế kỷ 14 gắn liền với truyền thuyết về ngôi chùa Wat Phnom nổi tiếng. Truyền thuyết rằng vào năm 1372, khi vùng đất này còn là một đầm lầy với một ngôi làng nhỏ sống bằng nghề chài lưới. Sau một trận lũ khủng khiếp, một người đàn bà tên Penh (Đôn Pênh) phát hiện một cây bồ đề dạt ngoài bãi sông, bên trong ruột cây rỗng là 4 bức tượng phật bằng gỗ. Bà Penh kêu gọi dân chúng đắp một qủa đồi nhỏ (Phnom có nghĩa là đồi) và xây dựng ngôi chùa nhỏ (Wat) để thờ 4 pho tượng phật. Vì vậy nơi đó ngày nay được gọi là Wat Phnom.

Sự linh thiêng của 4 pho tượng phật trong Wat Phnom đã khiến cư dân ngày càng đông di chuyển tới sinh sống xung quanh ngôi chùa và dần hình thành một cộng đồng, tiền thân của thủ đô Phnom Penh ngày nay.

Phnom Penh chính thức trở thành thủ đô của người Khmer cách đây khoảng gần 600 năm. Sau khi vua Ponhea Yat từ bỏ Angkor vào năm 1422, ông tìm thấy một vùng đất mới với 5 ngọn tháp. Để tưởng nhớ tới bà Penh, nhà vua đặt tên cho thành phố là Phnom Penh (núi bà Penh).

Tổ lái

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Choeung Ek vốn là những vườn cây ăn quả thuộc xã Choeung Ek, quận Dang Kor, tỉnh Kandal, Campuchia. Sau cuộc lật đổ Chính phủ Cộng hòa Khmer, trong những năm 1975-1979, chính quyền Khmer Đỏ đã biến xã Choeung Ek thành cánh đồng giết chóc tàn bạo và dã man nhất

Năm 1975, chính quyền Khmer Đỏ (UCKRR) xây dựng trung tâm an ninh lớn nhất quốc gia Campuchia, bao gồm: Nhà lao Tuol Sleng (trước đó được biết dưới cái tên: Trụ sở S-21, với các phòng giam, phòng tra tấn và phòng thẩm vấn cùng với bộ chỉ huy số 1 của chính quyền Khmer Đỏ dành cho việc tra tấn, thẩm vấn và xét xử; những cánh đồng chết ở Choeung Ek dành cho việc tàn sát tù nhân chuyển đến từ S-21 và những nơi khác trong nước. Những cánh đồng này nằm trải dài với diện tích hơn 20 hecta.

Địa điểm này từng là khu vực quan trọng thứ nhì sau nhà giam an ninh Tuol Sleng. Các nạn nhân sau khi bị tra tấn, thẩm vấn tại nhà giam Tuol Sleng sẽ bị đưa về sát hại tại cánh đồng này. Theo tài liệu thống kê, chỉ riêng trên “cánh đồng chết” này đã có trên 20.000 người bị Khmer Đỏ sát hại. Từ ngày Campuchia giải phóng (1979) đến nay, mới có 8.985 xác chết tại đây được tìm thấy. Có 129 ngôi mộ tập thể đã được phát hiện, trong đó 86 ngôi được khai quật. Có ngôi mộ tập thể khi khai quật lên với 166 xác chết không đầu. Một ngôi mộ tập thể khác có hơn 100 trẻ sơ sinh và phụ nữ bị giết. Ngôi mộ lớn nhất có 450 xác chết
Choeung Ek, ngoài tháp tưởng niệm cất giữ hơn 8.000 xương sọ, xương tay chân của những người xấu số, còn có: "cây nhiệm màu" (nơi treo loa phóng thanh để át tiếng rên khóc của tù nhân), "cây giết người" (dùng để giết trẻ nhỏ); ngôi mộ tập thể với 166 xác chết không đầu; ngôi mộ tập thể với hơn 100 trẻ sơ sinh và phụ nữ; ngôi mộ tập thể lớn nhất với 450 xác chết; những thớt gỗ dùng làm đòn kê chặt đầu...

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Phía trước hoàng cung, chùa vàng chùa bạc là quảng trường sông bốn mặt

Tượng đài hữu nghị Việt Nam - Cambodia

Nhà quốc hội mới xây của Cambodia

Một cây cầu mới xây xong, chả hiểu bạn làm cái phân cách giữa cầu cao thế làm gì, nhỡ máy bay nó đụng vào thì sao

Xe đẹp, biển đẹp, chân dài - Con gái cưng của một đại gia nhà đất Cam

buffalo car

Xe điện
Ảnh cụ Hiệp lực đệp quá! rất nhiều cái "đụng hàng'' với em :)>-. Tiếp đi cụ ơi, sắp đến Shianuk Ville rồi. \:D/
Cụ táo bón quá!!!

chuotlang

Xe lừa
Ảnh cụ Hiệp lực đệp quá! rất nhiều cái "đụng hàng'' với em :)>-. Tiếp đi cụ ơi, sắp đến Shianuk Ville rồi. \:D/
Cụ táo bón quá!!!
Cụ ý là dân IT mà !!! [FONT=verdana,arial,helvetica,sans-serif]Táo bón do khí trệ, thường gặp ở những người ngồi lâu, ít hoạt động hoặc do viêm đại tràng mạn tính :D
[/FONT]