Porsche Panamera: Chi phí bảo dưỡng và các chi phí khác?

connghien

Xe máy
Dear các otofunners,

Bạn em có dự định tậu 1 chú Porsche Panamera, tuy nhiên nghe mọi người nói về loại này chăm sóc khá đặc biệt nên em muốn hỏi kinh nghiệm mọi người về:
- Chi phí bảo dưỡng định kì (theo km hoặc theo năm)
- Chi phí thay đồ ( + các trường hợp hỏng lặt vặt )
- Thời gian chờ đợi (vì dòng xe này ở VN sợ rằng khi sửa chữa cũng rất bất tiện về cả công sức lần tiền của?)

Vì khi cưới 1 em xe ntn về, e khuyên đứa bạn nên tìm hiểu tất cả các chi phí và những bất tiện (nếu có) của em này theo từng năm (ví dụ như những năm tiếp theo sau khi mua xe) để tránh xảy ra trường hợp tậu về rồi mới lo đi tìm hiểu thì lúc đấy như ôm 1 cô vợ đẹp nhưng không biết nấu ăn >.<

Mong được các tiền bối giải đáp ợ!!!

mufc

Xe tăng
chơi những xe đẳng cấp thế này đương nhiên là tốn kém rồi
cũng như 1 cô vợ đẹp như bác nói đấy :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

f40fd

Xe điện
Đã đi xe này thì ai lăn tăn mấy cái chuyện nhỏ lẻ kia hả bác :))

ThanhTrung

Xe điện
máu thì múc luôn và ngay thôi, ăn chơi sợ gì mưa rơi hả bác. bác cứ mua về đi cho sướng cái đã rồi khoản nuôi nó thì tính sau

Pelorus

Xe buýt
Máu thì cứ múc thôi bác, tiền chi phí bảo dưỡng cũng khá tốn kém, các chi phí khác còn tốn kém hơn nhiều, e thấy các cụ ở đây nói đúng, đã lên tầm này thì ...đẳng cấp luôn đi cùng nhau:D

bean12

Xe tải
băn khăn mấy khoản kia thì đừng mua..
khi nào hết băn khăn suy nghĩ thì mới nên múc

Chỉnh sửa cuối:

micheleus

Xe hơi
Ăn chơi ngại gì mưa rơi. Em thấy hình như các cụ mua kiểu xe này không hỏi về các chi phí này nữa cụ ạ

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Bảo dưỡng định kì thì bác lên Bim, hoặc sang MẸC. Cụ bỏ ra một khoản nữa mua BH Vật chất xe đi cho yên tâm. Vì dòng xe này đồ đạc cũng không phải là có sẵn như các dòng xe khác, nên thay thế cũng mất thời gian....
Nhưng quan trọng là ĐẲNG CẤP cụ ạ.

MARIHIHI

Xe tải
Bỏ 1 đống tiền ra mua 1 cái xe , phải quan tâm xem xét kĩ trước khi mua là đúng rồi, các bác cứ xui không cần thiết , chịu các bác.

benedu

Xe tải
em dự ntnay`:
thường thì chỉ tốn chi phí bảo dưỡng ( dầu, chăm sóc theo yêu cầu của bác..)
nếu có nhỡ đâm đụng đâu thì chi phí cho việc mua sắm đồ giá sẽ cao,
việc hỏng hóc máy móc em nghĩ ko thể hỏng đc vì xe mới sử dụng tẹt đi giữ gìn thì chả lo
nói tóm lại bác xác định lấy thì cứ để không 100tr vứt trog xe thì yên tâm.

connghien

Xe máy
Cám ơn các bác cho ý kiến, e ghi nhận các ý kiến của các bác xui e cứ mua rồi tính. Tuy nhiên e cám bác MARHihi vì hiểu rõ bản chất. Em cũng đa tự search owner's manual của dòng xe này và thấy đkiện bảo dương khá khắt khe. Ví dụ như xăng đòi a98 trong khi xăng nhà Minh a95 ( tiêu chuấn Việt) là hết cỡ. Và chắc chắn nếu dùng 1 tg máy móc sẽ có vấn đề. Đúng là có tiền mua xe thì vc j lăn tăn vấn đề nhỏ lẻ, nhưng e thiết nghĩ nếu ai đó mua xe rồi mới nghĩ đến việc trên thì hơi giống việc cứ mua 1 cái nhà đi đã rồi sau này hẵng xem có cần sửa chữa j ko ( và e cũng ko dám chắc có nh ng lại muốn tung tiền mua bừa rồi để đấy hay chẹp miệng 1 mình vì chưa tìm hiểu kỹ càng)
Vì vậy e mong đc các tiền bối có kinh nghiệm truyền đạt thêm ợ

Chỉnh sửa cuối:

honda_SH

Xe tải
cứ múc cái đã cụ à....bảo dưỡng thế nào thỳ cứ phi vào hãng là xong ;) như các tiền bối xưa vẫn bảo "tiền vào văn hoá ra" mà lại :D

VHH148

Xe tăng
cứ múc cái đã cụ à....bảo dưỡng thế nào thỳ cứ phi vào hãng là xong ;) như các tiền bối xưa vẫn bảo "tiền vào văn hoá ra" mà lại :D
Kụ cho hỏi em ở HN thì vào hãng bảo dưỡng là ở đâu đc ko ạ???????? Chỗ bán thì nhiều nơi bán nhưng chỗ sửa thì em ko biết ở đâu, kụ chỉ giáo với

vengazin

Xe tải
Cụ cứ yên tâm mà mua đi vì nếu mua xe mới thì chắc cũng phải tầm 3 năm trở ra mới bắt đầu tốn kém chứ lúc đầu bảo dưỡng thay dầu đơn giản thì chắc ko đắt đâu

B-TekCarService

Xe đạp
Kụ cho hỏi em ở HN thì vào hãng bảo dưỡng là ở đâu đc ko ạ???????? Chỗ bán thì nhiều nơi bán nhưng chỗ sửa thì em ko biết ở đâu, kụ chỉ giáo với
bác cũng ko phải quá lo lắng đâu ạ, hiện nay có rất nhiều xưởng đã có thể sửa chữa bảo dưỡng các dòng xe này. Em có thể nêu vài đại chỉ để bác tham khảo
- Khu vực hai bà Trưng: Gara SaoViet ( 780 Minh khai)
- Khu vực hồ Tây: gara Đông Dương
- Khu vực cầu giấy - Mỹ Đình: bác có thể vào gara Naxen Service hoặc nếu bác có qua sân vận động Mỹ Đình thì có thể ghé qua chỗ em uống cafe

repsol

Xe container
B-TekCarService nói:
bác cũng ko phải quá lo lắng đâu ạ, hiện nay có rất nhiều xưởng đã có thể sửa chữa bảo dưỡng các dòng xe này. Em có thể nêu vài đại chỉ để bác tham khảo
- Khu vực hai bà Trưng: Gara SaoViet ( 780 Minh khai)
- Khu vực hồ Tây: gara Đông Dương
- Khu vực cầu giấy - Mỹ Đình: bác có thể vào gara Naxen Service hoặc nếu bác có qua sân vận động Mỹ Đình thì có thể ghé qua chỗ em uống cafe
Chỗ cụ này e vào thấy tuyền thứ dữ: bim,mer,audi...
Mà trước bên cụ e thấy có topic, nick chuyên nghiệp trên OF sao giờ lại mới toe thế này?

Sent from my iPhone 1

caobang

Xe hơi
Mua con này thì mỗi tháng trung bình đều ra em tính cũng phải bỏ ra trên dưới 30 triệu nuôi xe là đẹp...nếu đi lại nhiều...

B-TekCarService

Xe đạp
Chỗ cụ này e vào thấy tuyền thứ dữ: bim,mer,audi...
Mà trước bên cụ e thấy có topic, nick chuyên nghiệp trên OF sao giờ lại mới toe thế này?

Sent from my iPhone 1
à ngày trước bên em hay khoe mấy bộ Mâm vừa độ cho khách để anh em bóng bàn....thía là bị mấy bác min mod khép vào tội quảng cáo trái phép lên tịch thu bằng lái

VHH148

Xe tăng
Mua con này thì mỗi tháng trung bình đều ra em tính cũng phải bỏ ra trên dưới 30 triệu nuôi xe là đẹp...nếu đi lại nhiều...
Kụ tính cho em 30 củ gồm những khoản gì ạ hay kụ đoán thế :D