Prado 2011 đã chính thức được phân phối tại Việt Nam

luanpro2411

Xe hơi
Land với Prada em thấy phần nhiều là các cơ quan công quyền mua, tư nhân có vẻ ít.
Mệ, với 2 tỷ trong tay mà đang thời kỳ bão giá này em nghĩ chẳng mấy người bỏ ra chơi con này, còn quá nhiều lữa chọn ngon.
Đêk hiểu sao Toy Vietnam nghĩ có thể bán với cái giá khủng khiếp này.
Đồng ý với bác 2 tay:D em ít thấy tư nh6an mua xe này. Tầm 2 tỷ nhiều sự lưa chọn mà, không hiểu sao TMV lại chọn xe này mà nhập. Toy có biết bao mẫu xe, sao mình nó cứ nhập mấy mẫu này, sao không nhập hẳn dòng Lexus về luôn cho rồi:))

taychoitapsu

Xe buýt
GLK tầm 79k$.
Audi Q5 tầm 95k$
Bmw x1 1.909 tỷ
Volkswagen Tiguan 1.555 tỷ
Đều là giá chính hãng tại vn
Bmw x3 2011
Thưa các Kụ à:
- GLK, Audi Q5, BMW X1, Volkswagen Tiguan .... đều là 5 chỗ. Nhiều kụ cứ phang tới mà ko biết rằng người cần TỰ VẪN 7 (8) chỗ. Với nội thất rộng rãi, gầm cao, bề ngoài nam tính, số chỗ ngồi có thể nhồi được 10 Vịtmese .... chính là lý do hấp dẫn các cơ quan công quyền & dân xây dựng mua.
- Nhiều kụ phang azua, nhưng chắc pắp chưa được ngồi lên đó - chứ ko nói tới chuyện cầm vô lăng. Ngồi xe SUV chính thống mà các kụ đòi êm ái giống SEDAN thì zui lòng các kụ thêm xèng nhìu nhìu để cưới Lếch Xù, Bỉm ... Tại xứ Vịt, em vẫn voka cho nó nếu không phải chở các kụ trên 6x hay chị em thui (vì không đầm như Highlander).

Em cọp phát bẩu của kụ khác nhế, hổng fải của em

"Về prado 2009
Tôi có vài nhận xét về Prado 2009 như sau:
Cả hai cấu hình 2.7 và 4.0 của Prado đều có cách âm tốt, có thể mở nhạc bé mà vẫn nghe đầy đủ âm thanh. Có thể nói Cách âm tốt chính là một trong những điểm mạnh của dòng xe Prado nếu so với các loại SUV khác có cùng giá tiền.
Giảm xóc của Prado cũng một trong những yếu tố làm nên thương hiệu Prado, phải vận hành xe trên những cung đường khó khăn, phức tạp thì mới thấy hết được ưu điểm này. Cùng với ưu điểm của hệ thống giảm xóc, hộp số phụ của Prado đã góp phần cho ta có thể tự tin vượt qua mọi địa hình. Bạn nào đã từng lái xe lội suối có đá hòn, hoặc bạn bị rơi vào tình huống phải kéo xe khác trên đường lầy sẽ thấy thế nào là Prado. Khi ta đi trên mép nước, hoặc vượt qua suối cạn có nhiều đá mồ côi ( đá quả thị ), những xe khác nếu không có hộp số phụ, sẽ phải gầm rú liên tục khi bánh xe bị đá chêm vào, rú ga để vượt qua, qua rồi lại phải giảm ga, nếu giảm ga không kịp thời sẽ làm cho xe chồm lên, gầm rú. Nếu là Prado, tôi sẽ dùng hộp số phụ, gài số chậm, xe từ từ lăn bánh mà không phải gầm gào gì cả. Tôi đã từng vượt suối có đá quả thị ở Điện Biên Đông - nhẹ nhàng, tự tin từ từ vượt qua dễ dàng, trong khi đó có một con Pajero phải gầm gào vất vả, tung tóe nước - quá khó nhọc, không biết là bộ Côn của xe Pajero này dùng được bao lần nếu phải đi như thế? Có lần đi đường Trái Hút, tôi đã phải kéo một chiếc In, kéo lê trên mặt bùn. Tôi đã cài hộp số phụ và kéo lê con In nhẹ nhàng.
Tôi rất thích sự can thiệp vừa phải của hệ thống an toàn điện tử của Prado, có lần tôi lái con CRV ngoại nhập, tôi thấy hệ thống an toàn điện tử của xe này can thiệp hơi sớm, can thiệp quá nhiều làm mất đi hứng thú của người lái. Có lẽ chính vì lý do đó mà dòng xe CRV này có nút bật và tắt hệ thống an toàn điện tử. Đi đường miền núi Cao bằng, lên Thác Bản Giốc và Hạ lang mà tôi đã tắt hệ thống điện tử này để lái "Bo", lái "Bo" sướng hơn nhiều và chủ động hơn nhiều. Tôi nghĩ: Với CRV thì hệ thống hỗ trợ an toàn điện tử chỉ thích hợp cho người mới lái còn thiếu kinh nghiệm mà thôi. Prado 4.0 còn có thêm tính năng nâng hạ gầm cũng rất hữu ích để vận hành trên những cung đường khác nhau, ngoài ra xe 4.0 còn có thêm tính năng hộ trợ lên xuống dốc
Cảm giác lái tuyệt vời, sự can thiệp của hệ thông phanh điện tử ở mức độ vừa phải, đúng lúc giúp cho người lái có cảm giác thực sự mình mới là người điều khiển chiếc xe, chính ưu điểm này của Prado đã chinh phục tôi và giúp tôi vượt qua mọi thử thách.
Tôi đã nhiều lần lái prado trên bãi biển cát khô, không có vấn đề gì to tát cả và vượt qua dễ dàng, trong khi đó con Everet cứ gầm rú, càng gầm gào càng lún sâu. Đào rồi lại khoét là công việc của lái và phụ lái đã hỗ trợ nhưng cuối cùng phải gọi một con Taxi đến kéo mới đau ( việc này đã xảy ra với tôi và một anh bạn lái thử con Everet trên bãi biển Trà cổ năm ngoái).
Prado cũng có góc lái lớn, điều này rất cần thiết nếu cần vận hành ở những nơi chật hẹp hoặc đi đường miền núi. Nếu bạn nào đã từng lái xe lên Cột Cờ Lũng Cú, phải qua hai góc quay hẹp và lên dốc, khi lên không nhìn thấy đường ta chỉ có thể lái xe theo cảm nhận mà thôi – lúc đó mới thấy giá trị của góc lái lớn và giá trị to lớn của Cảm giác lái. Nếu xe có Góc lái lớn, có Cảm giác lái tốt thì có thể lái thẳng lên Chân Cột Cờ Lũng Cú, nếu không có được hai điều nêu trên thì cứ xin thêm vài Đỏ. Âu cũng là chuyện thường tình!
Đối với Prado 4.0 tôi thấy không có gì phải phàn nàn cả nếu không muốn nói là đáng khen khi so với nhiều xe SUV khác cùng hạng. Riêng dòng Prado 2.7 thì xe không được “Bốc” ở dải tốc độ dưới 40 km/g. Prado 4.0 và 2.7 có cùng thân xác nên có thể đấy là lý do mà Prado 2.7 không được bốc ở dải tốc độ dưới 40 km/g. Nếu bạn nào dùng xe Prado 2.7 mà thấy không được bốc lắm thì cũng nên thử kiểm tra cái máy bơm hút khí xem sao. Cái máy bơm này chỉ hoạt động ở một dải vòng tua nhất định của động cơ. Khi ta đứng ở đầu xe, mở Capo xe lên, nhìn sang tay trái ( vị trí nghế phụ lái ), ở phía sau cụm đèn pha trái – đó là nơi cái máy bơm an tọa.
Quan điểm của tôi là: So sánh xe thì phải so sánh xe có cùng tính năng sử dụng, không thể so xe SUV với SEDAN…Cũng không thể so xe ít tiền với xe nhiều tiền. Tuy nhiên tôi có thể khảng định với các bạn một điều là: Tuy Prado ít tiền hơn Q7, ít tiền hơn X6 nhưng tính năng ĐỊA HÌNH của Prado hơn hai con xe “ Đại Gia” trên nhiều. Có bạn nào đã từng lái Q7 và X6 chinh phục đường Trái hút vào mùa mưa? Đã có ai lái Q7 và X6 dọc suối có nhiều đá mồ côi ( Quả Thị ) ở Điện Biên Đông chưa? Nếu muốn đi thử trên những cung đường đó bằng hai loại xe trên, có lẽ các bạn nên mang theo xe vài cái Lazang để dùng khi cần.
Nếu cần nâng cấp xe, có lẽ tôi sẽ lên dòng Land Rover xem sao!
Tuanprado "

Chúc các bạn vui vẻ, thành đạt, lái xe an toàn.

Tuanprado
Còn 2011 chắc chắn sẽ ngon 2009

Chỉnh sửa cuối:

kiendudu

Xe tải
Nói thât với các bác là tầm tiền đấy ví dụ em phang con Audi A5 thì cũng chán thôi rồi, khởi động bằng chìa khóa, bị cắt option khá nhiều, trừ khi Audi Q5 3.2 nhập mẽo thì giá lại lên tới 130k cơ.

Để mà so sánh thì khập khiễng lắm với lại con này 7 chỗ, các bác nên so sánh với thằng khác đi, với lại em thấy con này đẹp, khỏe khắn, nói về bề ngoài đi đã.

traubovt85

Xe tăng
vẻ bề ngoài thì hùng hổ khỏe khoắn nhưng cái máy thì thật là ngược với cái xác.

OptiOption quá bèo, máy thì quá yếu, bản nhập còn bị chê bản LD ko biết thế nào đâu.

em chẳng biết mấy bác thế nào chứ em nhìn thấy rõ sự hối hận của ông trong công ty ông già em.

dat_asroma

Xe tải
Có 2 tỷ trong tay theo giá bán của mấy bác trên OF này em mua đươc 3 con: Mer GLK (2009), Captiva (2005), Mondeo (2003) hehe.
Em làm 3 con này đi cho sướng tội gì mua cái ông Prado giá khủng khiếp mà option trung bình.
Em té.

cháu lên 3

Xe container
Có 2 tỷ trong tay theo giá bán của mấy bác trên OF này em mua đươc 3 con: Mer GLK (2009), Captiva (2005), Mondeo (2003) hehe.
Em làm 3 con này đi cho sướng tội gì mua cái ông Prado giá khủng khiếp mà option trung bình.
Em té.
3 con này có mỗi con GLK là ngon thôi, 2 con kia thà ko mua còn hơn ;))

dat_asroma

Xe tải
Sao lại ko mua, xe 10 năm còn chạy tốt, phải có đủ 7 chỗ với sedan nữa mới đã chứ hehe.

traubovt85

Xe tăng
ah sẵn đây cho hỏi các bác xíu, Camry 2009, chạy 20 ngàn, vẫn ngon chán, chạy cũng khá êm, thằng trưởng phòng vật tư nó gạ bán lại cho em 700 triệu, em chưa trả lời, theo các bác nó gạ giá này có hợp lý ko ? ông già em thì tham rẻ nên cũng đang lăn tăn rủ em mua cho thằng kia mà em sợ, ko dám tự tin nên chưa dám quyết.

vietdq

Xe tải
Chào các bác!

Em đang chạy Santa Fe; chạy đường trường nhiều nên con xe của em đến bây giờ được hơn 2 năm đã tã, hỏng lên hỏng xuống. Em đang tính đổi sang 1 con SUV truyền thống như Prado. Nghe tin này em chạy đi tham khảo thì được biết như này:

Prado nhập ngoài: có hộp lạnh; Prado chính hãng: ko có
Prado nhập ngoài: hầu hết là ghế nỉ hoặc ở đâu có ghế da thì là loại độ, chế; Prado chính hãng: ghế da xịn
Prado chính hãng: có bảo hành; nguồn gốc, xuất xứ, chất lượng rõ ràng, minh bạch; nói dại chẳng may xe nó có làm sao còn có chỗ mà bắt đền; Prado nhập ngoài: chịu
Còn lại như nhau hết
Giá: same same

Vậy theo các bác em nên mua xe Prado ở đâu ạ?

Giữa con Prado này và con Fortuner, tuy cùng động cơ (Prado khỏe hơn 3 mã lực: 161 vs. 158) nhưng con Prado trang bị phong phú, đầy đủ hơn nhiều. Với lại, con Prado là hàng sản xuất Nhật nên chạy sướng hơn nhiều.

Con Prado bản này bên Trung Đông, Châu Âu & vô số nơi khác chạy nhiều như lợn con nên mình chả việc gì phải xoắn. Ngoài ra ở bển còn có bản 4.0 V6 nhưng tốn xăng hơn là cái chắc. Thôi thì máy móc 2.7 như này cũng gọi là đủ cho em dùng.

Còn bác nào so con SUV truyền thống này với đám Crossover thời trang nhưng ko biết trèo đèo lội suối, ko đi đường xấu được thì em cũng xin được bó tay ạ.

Bác nào biết con SUV truyền thống nào giá dưới 2 tỷ mà hơn đc con này thì em xin cảm ơn lắm lắm!

Em xin hết!
Vâng e chào con chiên ngoan đạo của Toy .

Bác chạy santafe à , xe bác sx năm bao nhiêu ,slx hay mlx , xe bác hay hỏng những cái gì ? đã sửa hay thay những cái gì ? mấy dàn lạnh ? Bác định bán với giá bao nhiêu , nếu bác chê santafe mà bán với giá " xe hàn nhanh và mất giá nhiều " thì bác phát giá nhé , e có người quen cần mua xe cũ , giá hợp lý để e giới thiệu nhé .

Bác là sale của Toy à ?

Chỉnh sửa cuối:

LOEB

Xe đạp
Cam mới chạy có 2 vạn, k có vấn đề j mà có 700 tr thì bác lăn tăn thì e chịu. Múc ngay luôn! với số tiền đó hỏi bác mua được con nào mới mà ngon vậy. Trong khi 2 vạn là quá ít đối với toy. chỉ bằng xe mới chạy một năm!

dat_asroma

Xe tải
ah sẵn đây cho hỏi các bác xíu, Camry 2009, chạy 20 ngàn, vẫn ngon chán, chạy cũng khá êm, thằng trưởng phòng vật tư nó gạ bán lại cho em 700 triệu, em chưa trả lời, theo các bác nó gạ giá này có hợp lý ko ? ông già em thì tham rẻ nên cũng đang lăn tăn rủ em mua cho thằng kia mà em sợ, ko dám tự tin nên chưa dám quyết.
Nếu người quen mà tin tưởng chất lượng xe thì giá này mua được. Camry 2009 mua thời điểm đó giá cũng khoảng 51K rồi, bán thế này cũng lỗ nhiều đấy chứ.

CR-Vic

Xe container
Nếu người quen mà tin tưởng chất lượng xe thì giá này mua được. Camry 2009 mua thời điểm đó giá cũng khoảng 51K rồi, bán thế này cũng lỗ nhiều đấy chứ.
Cụ lại nghe ông Vượng râu "phẩy" nói lăng nhăng rồi. 35K thì mua được Camry 2005 thôi.

traubovt85

Xe tăng
có điều em hơi lăn tăn là cái xe Camry này thằng cha gạ bán cho em 700 khi hắn mua cũng là mua xe cũ của 1 thằng Việt Kiều, do thằng Việt Kiều ít đi nên bán lại cho thằng cha Trưởng Phòng này, giờ hắn đổi lên đổi Mer C nên gạ bán xe mà cả cơ quan ko có ai giám mua, có mỗi ông già em đang có ý định mua xe mà thấy giá hấp dẫn quá nên hỏi em, mà em thì sợ cái vụ mua xe 2 đời chủ nên.........

traubovt85

Xe tăng
Cụ lại nghe ông Vượng râu "phẩy" nói lăng nhăng rồi. 35K thì mua được Camry 2005 thôi.
cụ nói cái gì thế ? khi cha Trưởng Phòng này mua xe cũng là xe cũ mà ông già em nói hắn mua có 40 ngàn, mà 40 ngàn thì hồi đó chưa tới 800 triệu đâu nha

chariot

Xe hơi
Nói chung xe này đánh vào nhu cầu các công ty Nhà nước chắc sẽ thích mua cái xe này thay cho mấy bác Pajero. Tư nhân thì chắc sẽ ít xài rồi. Hoặc một số bác làm xây dựng giao thông ở các tỉnh mua xe này cũng được.

vunam

Xe hơi
Nói thât với các bác là tầm tiền đấy ví dụ em phang con Audi A5 thì cũng chán thôi rồi, khởi động bằng chìa khóa, bị cắt option khá nhiều, trừ khi Audi Q5 3.2 nhập mẽo thì giá lại lên tới 130k cơ.

Để mà so sánh thì khập khiễng lắm với lại con này 7 chỗ, các bác nên so sánh với thằng khác đi, với lại em thấy con này đẹp, khỏe khắn, nói về bề ngoài đi đã.
Bác nói ngang thật, như bác kia bao 5 chổ so với 7 chổ em con thấy đúng, vì dòng 7 chổ của mấy hãng này giá trên 2 tỷ cả rồi. Con Q5 2.0 có khởi động bằng chìa khóa thì option của nó cũng đập chết Parado. Option Q5 thế còn kêu chán thì Option parado còn là gì nữa

Đèn pha Xenon bao gồm LED trước và sau,
đèn trước với chức năng rửa đèn
Bộ trang bị ánh sáng
Hệ thống điều hoà ba vùng tự động
Tay lái bọc da thể thao đa chức năng, 3 chấu với chức năng
điều chỉnh san số trên vô-lăng
Gương chiếu hậu bên trong với chức năng chống chói
Hệ thống cảnh báo áp suất lốp
Hệ thống hỗ trợ lùi xe Audi
Hệ thống hiển thị màu hỗ trợ thông tin người lái
Radio Symphony tích hợp CD 6 đĩa hỗ trợ định dạng file MP3 và
WMA, radio FM/AM 30 điểm sóng, điều khiển màn hình trung tâm
thông qua MMI, âm thanh trung thực Audi 8 loa 80 watt
Kết nối Apple iPhone và iPod với giao diện Audi
Ghế trước chỉnh điện
Bộ trang bị High gloss
Các ghế ngồi bọc da
Tựa tay trung tâm cho người lái và hành khách phía trước
Hàng ghế tiện nghi phía sau
Gương chiếu hậu bên ngoài chỉnh điện, chống chói, gập điện
Ốp nhôm cao cấp Dimension Silver
Màu sơn: 12 màu tùy chọn với hiệu ứng ánh kim hoặc màu ngọc trai
Bộ sơ cấp cứu và tam giác cảnh báo
Bánh xe dự phòng tiết kiệm diện tích
Trang thiết bị tùy chọn:
Cửa sổ trời Panorama, trang bị khay chứa ly với điều hoà nhiệt độ,
mâm hợp kim từ 18 đến 20 inch, 5 lựa chọn cho ốp gỗ.
Trang thiết bị thể thao tùy chọn:
Ghế bọc da cao cấp Alcantara, vô lăng bốn chấu,
Hệ thống lựa chọn chế độ lái Audi, bơm hơi tựa lưng cho hàng
ghế phía trước
Trang thiết bị công nghệ tùy chọn:
Cảnh báo chống trộm, hệ thống âm thanh trung thực
Bang & Olufsen (14 loa, wolume 10 cấp, 505 watt)
Trang thiết bị tiện nghi tùy chọn:
Chìa khoá thông minh, lưới cố định hành lý, rèm che nắng chỉnh cơ
cho hai cửa sau, nắp khoang hành lý đóng mở bằng điện.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tuvit77

Xe tăng
Chào các bác!

Em đang chạy Santa Fe; chạy đường trường nhiều nên con xe của em đến bây giờ được hơn 2 năm đã tã, hỏng lên hỏng xuống. Em đang tính đổi sang 1 con SUV truyền thống như Prado. Nghe tin này em chạy đi tham khảo thì được biết như này:

Prado nhập ngoài: có hộp lạnh; Prado chính hãng: ko có
Prado nhập ngoài: hầu hết là ghế nỉ hoặc ở đâu có ghế da thì là loại độ, chế; Prado chính hãng: ghế da xịn
Prado chính hãng: có bảo hành; nguồn gốc, xuất xứ, chất lượng rõ ràng, minh bạch; nói dại chẳng may xe nó có làm sao còn có chỗ mà bắt đền; Prado nhập ngoài: chịu
Còn lại như nhau hết
Giá: same same

Vậy theo các bác em nên mua xe Prado ở đâu ạ?

Giữa con Prado này và con Fortuner, tuy cùng động cơ (Prado khỏe hơn 3 mã lực: 161 vs. 158) nhưng con Prado trang bị phong phú, đầy đủ hơn nhiều. Với lại, con Prado là hàng sản xuất Nhật nên chạy sướng hơn nhiều.

Con Prado bản này bên Trung Đông, Châu Âu & vô số nơi khác chạy nhiều như lợn con nên mình chả việc gì phải xoắn. Ngoài ra ở bển còn có bản 4.0 V6 nhưng tốn xăng hơn là cái chắc. Thôi thì máy móc 2.7 như này cũng gọi là đủ cho em dùng.

Còn bác nào so con SUV truyền thống này với đám Crossover thời trang nhưng ko biết trèo đèo lội suối, ko đi đường xấu được thì em cũng xin được bó tay ạ.

Bác nào biết con SUV truyền thống nào giá dưới 2 tỷ mà hơn đc con này thì em xin cảm ơn lắm lắm!

Em xin hết!
cụ có bán santafe tã của cụ ko em mua lại cho , đang tìm santafe tã mà em chẳng tìm được..............:))

hung88

Xe đạp
xe công nghệ lạc hậu quá

vietdq

Xe tải
cụ có bán santafe tã của cụ ko em mua lại cho , đang tìm santafe tã mà em chẳng tìm được..............:))
Cụ ý chê santafe tã , e dự cụ ý bán rẻ cho cụ thôi ạ hihi ,cụ đấy chắc sâu của Toy vào tâng bốc .

Venus

Xe buýt
Bác nói ngang thật, như bác kia bao 5 chổ so với 7 chổ em con thấy đúng, vì dòng 7 chổ của mấy hãng này giá trên 2 tỷ cả rồi. Con Q5 2.0 có khởi động bằng chìa khóa thì option của nó cũng đập chết Parado. Option Q5 thế còn kêu chán thì Option parado còn là gì nữa

Đèn pha Xenon bao gồm LED trước và sau,
đèn trước với chức năng rửa đèn
Bộ trang bị ánh sáng
Hệ thống điều hoà ba vùng tự động
Tay lái bọc da thể thao đa chức năng, 3 chấu với chức năng
điều chỉnh san số trên vô-lăng
Gương chiếu hậu bên trong với chức năng chống chói
Hệ thống cảnh báo áp suất lốp
Hệ thống hỗ trợ lùi xe Audi
Hệ thống hiển thị màu hỗ trợ thông tin người lái
Radio Symphony tích hợp CD 6 đĩa hỗ trợ định dạng file MP3 và
WMA, radio FM/AM 30 điểm sóng, điều khiển màn hình trung tâm
thông qua MMI, âm thanh trung thực Audi 8 loa 80 watt
Kết nối Apple iPhone và iPod với giao diện Audi
Ghế trước chỉnh điện
Bộ trang bị High gloss
Các ghế ngồi bọc da
Tựa tay trung tâm cho người lái và hành khách phía trước
Hàng ghế tiện nghi phía sau
Gương chiếu hậu bên ngoài chỉnh điện, chống chói, gập điện
Ốp nhôm cao cấp Dimension Silver
Màu sơn: 12 màu tùy chọn với hiệu ứng ánh kim hoặc màu ngọc trai
Bộ sơ cấp cứu và tam giác cảnh báo
Bánh xe dự phòng tiết kiệm diện tích
Trang thiết bị tùy chọn:
Cửa sổ trời Panorama, trang bị khay chứa ly với điều hoà nhiệt độ,
mâm hợp kim từ 18 đến 20 inch, 5 lựa chọn cho ốp gỗ.
Trang thiết bị thể thao tùy chọn:
Ghế bọc da cao cấp Alcantara, vô lăng bốn chấu,
Hệ thống lựa chọn chế độ lái Audi, bơm hơi tựa lưng cho hàng
ghế phía trước
Trang thiết bị công nghệ tùy chọn:
Cảnh báo chống trộm, hệ thống âm thanh trung thực
Bang & Olufsen (14 loa, wolume 10 cấp, 505 watt)
Trang thiết bị tiện nghi tùy chọn:
Chìa khoá thông minh, lưới cố định hành lý, rèm che nắng chỉnh cơ
cho hai cửa sau, nắp khoang hành lý đóng mở bằng điện.

He he, option nhiều quá, dưng có cái mà Q5 còn nhiều gấp mấy lần Prado là:
-Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế.

Cụ nên kể luôn cái này vào.
Chi phí cho 1 con xe Đức hoàng tá tràng này cho 1 vòng đời xe đến khi thay máy bằng mua thêm 1.5 con này nữa cụ ạhh.