Prado 2011 đã chính thức được phân phối tại Việt Nam

vietdq

Xe tải
He he, option nhiều quá, dưng có cái mà Q5 còn nhiều gấp mấy lần Prado là:
-Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế.

Cụ nên kể luôn cái này vào.
Chi phí cho 1 con xe Đức hoàng tá tràng này cho 1 vòng đời xe đến khi thay máy bằng mua thêm 1.5 con này nữa cụ ạhh.
Ý cụ thế là xe đức đểu ? dễ hỏng vặt ? phụ tùng đắt ? thấy các cụ so sánh q5 vs prado , thì lấy chúng nó làm ví dụ luôn : Bảo dưỡng 2 chiếc như nhau thì chênh nhau bao nhiêu / 1 lần ? Thay thế cùng 1 phụ tùng thi 2 xe chênh nhau bao nhiêu ?

Xe Đức thực tế thì đi bao nhiêu lâu thì nó hỏng ? Tất cả những lý do cụ đưa do e thây đều vô căn cứ , không thực tế . Hãy so sánh bằng thực tế , đừng so sánh tương lai xe nó hỏng , cụ có dám chắc con Prado thay thế , hay bảo dưỡng luôn luôn rẻ hơn hay không ? Cụ có dám chắc mua cùng lúc 2 con , đi sau 3 năm , con audi tốn nhiều tiền sửa hơn không ? Nếu thế cụ đầu tư e con xe đức , audi hay bmw hay mẹc tùy cụ , còn cụ đi prado .

Venus

Xe buýt
Ý cụ thế là xe đức đểu ? dễ hỏng vặt ? phụ tùng đắt ? thấy các cụ so sánh q5 vs prado , thì lấy chúng nó làm ví dụ luôn : Bảo dưỡng 2 chiếc như nhau thì chênh nhau bao nhiêu / 1 lần ? Thay thế cùng 1 phụ tùng thi 2 xe chênh nhau bao nhiêu ?

Xe Đức thực tế thì đi bao nhiêu lâu thì nó hỏng ? Tất cả những lý do cụ đưa do e thây đều vô căn cứ , không thực tế . Hãy so sánh bằng thực tế , đừng so sánh tương lai xe nó hỏng , cụ có dám chắc con Prado thay thế , hay bảo dưỡng luôn luôn rẻ hơn hay không ? Cụ có dám chắc mua cùng lúc 2 con , đi sau 3 năm , con audi tốn nhiều tiền sửa hơn không ? Nếu thế cụ đầu tư e con xe đức , audi hay bmw hay mẹc tùy cụ , còn cụ đi prado .

Cụ hỏi nhiều kinh, em chỉ hỏi cụ 1 câu thôi: Cụ xài xe Đức chưa? cụ xài được bao lâu rồi? Nếu cụ từng xài xe Đức trên 3 năm thì cụ chẳng phải hỏi lằng nhằng như thế đâu cụ.

power

Xe tải
He he, option nhiều quá, dưng có cái mà Q5 còn nhiều gấp mấy lần Prado là:
-Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế.

Cụ nên kể luôn cái này vào.
Chi phí cho 1 con xe Đức hoàng tá tràng này cho 1 vòng đời xe đến khi thay máy bằng mua thêm 1.5 con này nữa cụ ạhh.
Cụ đã thực sự sử dụng loại xe Đức chưa hay chỉ nghe nói đến đặc biệt nghe mấy ông lái xe thuê kê thêm vào để ăn %.
Xe nhà cháu (dòng Đức ) thỉ đã gần 2 năm sử dụng mà chẳng thấy hỏng gì trừ việc bảo dưỡng theo qui định.

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
Cụ đã thực sự sử dụng loại xe Đức chưa hay chỉ nghe nói đến đặc biệt nghe mấy ông lái xe thuê kê thêm vào để ăn %.
Xe nhà cháu (dòng Đức ) thỉ đã gần 2 năm sử dụng mà chẳng thấy hỏng gì trừ việc bảo dưỡng theo qui định.
Cụ ơi, gần 2 năm thì xe tung cẩu cũng chưa hư cụ ạh, nếu so sánh thì phải tính trọn 1 vòng đời xe. Cụ đại gia, hưởng hết cái trinh em nó lúc còn thơm, đến lúc vứt ra, mấy chú khác lụm vào thì lúc đó mới hối hận thà làm 1 em Toy quê mùa cho đỡ tốn.

tuvit77

Xe tăng
Cụ ơi, gần 2 năm thì xe tung cẩu cũng chưa hư cụ ạh, nếu so sánh thì phải tính trọn 1 vòng đời xe. Cụ đại gia, hưởng hết cái trinh em nó lúc còn thơm, đến lúc vứt ra, mấy chú khác lụm vào thì lúc đó mới hối hận thà làm 1 em Toy quê mùa cho đỡ tốn.
toy đi cũng tốt nhưng với cái giá trên trời thì em cũng.................^:)^

Venus

Xe buýt
toy đi cũng tốt nhưng với cái giá trên trời thì em cũng.................^:)^
Ai cũng có bột trong đầu mà cụ, Prado máy cũ giá trên trời thì chuyển qua Highlander, có ai cấm cụ đâu mà khi mua xe cũng chả ai cầm tay dắt cụ vào Toy cả.

phuongtv_76

Xe container
Xe Đức đến con ốc cũng phải đặt từ Đức, nghe thấy thế đã thấy sở hữu xe sang mệt ntn, âu cũng là cái đam mê

vietdq

Xe tải
Cụ hỏi nhiều kinh, em chỉ hỏi cụ 1 câu thôi: Cụ xài xe Đức chưa? cụ xài được bao lâu rồi? Nếu cụ từng xài xe Đức trên 3 năm thì cụ chẳng phải hỏi lằng nhằng như thế đâu cụ.
Cụ đọc bài của em mà cụ không hiểu à ? E chưa dùng xe Đức hay xe Toy nên e mới hỏi cụ kinh nghiệm bảo dưỡng hay thay... cái mà cụ bảo là xe đức tốn nhiều gấp mấy lần .

Thế nên em thắc mắc là không biết nó tốn nhiều đến mức nào , cụ đã dùng cả 2 con chưa ? Audi và Toy prado , cụ dùng rồi thì cụ nêu chi tiết giá cả thay ra , xem chênh nhau bao nhiêu , và xe đức đi bao nhiêu năm thì hỏng .

1 xe Đức , 1 xe Toy , lấy luôn Q5 và Prado , đi 5 năm , xe Đức tốn mất bao nhiêu tiền bảo dưỡng + thay thế ? Xe Toy hết bao nhiêu . Chênh nhau giữa 2 xe là bao nhiêu ?

Cụ nói cái gì nó cũng phải có chi phí cụ thể , e chưa dùng cả 2 loại trên nên cụ dùng rồi thì cụ tư vấn cho mọi người .

Cá nhân e thấy so sánh Audi với Toy thì quá là vớ vẩn , phải so với Lexus của Toy . Xe Đức là chiếc xe mà mọi người đều hướng tới , chỉ là giá nó cao nên chi phí để sở hữu và đi hợp pháp trên đường quá cao nên ít người có đủ đk tài chính để mua .

Chê xe Hàn nhanh hỏng , nhanh tã , chê xe Đức nhanh hỏng , chi phí thay cao , chê xe Mỹ đi tốn xăng , chi phí cao . Đúng là chỉ có ở VN .

Cá nhân em sẽ đi từng bước , xe Hàn - Hàn < nếu có xe đẹp > - Đức or Mỹ .

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Em đã mua đâu! Thì bác tư vấn cho em con khác xem nào. Được em vote bác liền!

Àh! Cám ơn bác. Em quên mất cái rửa đèn. Còn lại thì em chắc chắn là chả khác gì nhau. Các anh sales rao trên mạng thông tin ko chính xác, ko tin tưởng được đâu; phải đi xem thực tế mới biết được. Em sắp đổi xe nên ngâm cứu cũng khá kỹ lưỡng rồi. Giá thì có chênh nhưng vài chục triệu ko đủ thuyết phục để em bỏ chính hãng ra mua xe ở ngoài.
Chúc mừng bác đã có 1 sự lựa chọn sáng suốt. Em thì mù quáng nên chẳng bao giờ em đặt lòng tin vào mấy anh Liên doanh. hé hé

taychoitapsu

Xe buýt
Cụ đọc bài của em mà cụ không hiểu à ? E chưa dùng xe Đức hay xe Toy nên e mới hỏi cụ kinh nghiệm bảo dưỡng hay thay... cái mà cụ bảo là xe đức tốn nhiều gấp mấy lần .
Đồng ý là 4rum là nơi có quyền tha hồ phát ngôn vô tội vạ, miễn là đừng vi phạm nội quy 4rum. Nhưng các kụ khi chưa có kinh nguyệt về zvấn đề có liên quan , kứ phát bẩu kiểu azua bầy đàn hoặc hóng hớt từ đâu đẩu theo kiểu "thông tấn xã con Vịt Kồ" hay "thông tấn xã phường Kây Me Kây Mít", nhưng kứ fán như ta đây là chiên za hay đã từng trải - thì em xin kắn kỏ nạy các kụ :-??=; . Đừng áp đặt một cách kiểu định tính là phở Hà Nội ngon chắc chắn Hủ Tiếu ở Hà Nội cũng ngon.
Khi đã có xèng kưới vợ hai, phần lớn đều không phải đầu đất - kể cả đi ăn kướp - nên ko quan ngại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên khi xin xỏ các kụ mấy dòng vàng ngọc, í là khi chúng em đang phân vân ở ngã ba đường, mong được kụ Guru nào đó chỉ đường, chứ ko mong muốn mất thời gian đãi cát tìm bùn. >:D<

vietdq

Xe tải
Đồng ý là 4rum là nơi có quyền tha hồ phát ngôn vô tội vạ, miễn là đừng vi phạm nội quy 4rum. Nhưng các kụ khi chưa có kinh nguyệt về zvấn đề có liên quan , kứ phát bẩu kiểu azua bầy đàn hoặc hóng hớt từ đâu đẩu theo kiểu "thông tấn xã con Vịt Kồ" hay "thông tấn xã phường Kây Me Kây Mít", nhưng kứ fán như ta đây là chiên za hay đã từng trải - thì em xin kắn kỏ nạy các kụ :-??=; . Đừng áp đặt một cách kiểu định tính là phở Hà Nội ngon chắc chắn Hủ Tiếu ở Hà Nội cũng ngon.
Khi đã có xèng kưới vợ hai, phần lớn đều không phải đầu đất - kể cả đi ăn kướp - nên ko quan ngại đẽo cày giữa đường. Tuy nhiên khi xin xỏ các kụ mấy dòng vàng ngọc, í là khi chúng em đang phân vân ở ngã ba đường, mong được kụ Guru nào đó chỉ đường, chứ ko mong muốn mất thời gian đãi cát tìm bùn. >:D<
Bó tay cụ !

Hơn 80% dân Việt Nam đều là đầu đất , và trong số đấy có thể có cả e và cụ đấy . Vì sao VN nghèo , tại sao kém phát triển ,tại sao toàn bị các nước khác dắt mũi ? tại sao nó bán cho cái gì cũng dùng cái đấy ? Chẳng phải là Ngu hay sao ? Nếu khôn tại sao không hùng mạnh như nước Mỹ , Nhật , Anh , Pháp ...?????.

Còn 500 người sở hữu ô tô may ra có 1 người tham gia vào cái OF , 500 người sở hữa BMW , Audi , Mẹc , thì may ra có vài người tham gia vào cái OF , nói này nói kia . Tốt nhất là có tiền thì mua , mua thì đi , chứ đừng có chê . Đầu óc mình không bằng 1 phần 10 của ngta đâu mà chê .

Còn so sánh thì luôn luôn thiển cẩn , luôn luôn vơ đũa cả nắm , có chắc rằng 500 còn BMW vs 500 con Toy , đi trong 5 năm thì 500 còn Toy đều có chi phí bảo dưỡng , thay thế rẻ hơn không ?

taychoitapsu

Xe buýt
Hơn 80% dân Việt Nam đều là đầu đất , và trong số đấy có thể có cả e và cụ đấy .
Nhưng riêng về chọn TOY thì ko đầu đất đâu kụ ạ

Thương hiệu Toyota vượt lên dẫn đầu - khảo sát qua 650.000 người dùng ở 31 quốc gia!

Nếu kụ nói BrandZ: http://en.wikipedia.org/wiki/BrandZ là kủ chuối thỉ em chịu kụ luôn

Những thương hiệu ô tô tốt nhất năm 2011 http://www.kbb.com/car-news/all-the-...e-value-awards

Toyota - Nhãn hiệu phù hợp với gia đình nhất năm 2011 = Quy ra thóc

Honda - Nhãn hiệu sở hữu giá trị tốt nhất năm 2011

Ford (2) - Nhãn hiệu sản xuất xe bán tải tốt nhất & thiết kế ngoại thất đẹp nhất năm 2011

Cadillac (3) - Nhãn hiệu tiện nghi nhất & thiết kế nội thất đẹp nhất & Nhãn hiệu hạng sang thiết kế ngoại thất đẹp nhất năm 2011

BMW (2) - Nhãn hiệu sản xuất xe có tính năng tốt nhất & Đáng khao khát nhất năm 2011

Mercedes-Benz - Nhãn hiệu uy tín nhất năm 2011

2011 Best Luxury Brand: BMW
BMW cars and crossovers appeal to used-car buyers for the same reasons they appeal to new buyers: performance, style, luxury, a respected badge, or any combination thereof. Performance purists will talk of driving feel and the famed inline-six engines. Fans of BMW style will throw around terms such as angel eye headlights, flame surfacing (maybe) and the Hofmeister kink. Luxury buyers might be inclined to call out the historically outstanding seats. And more than a few buyers we know aspired to drive a BMW simply because it's a BMW. Where it all comes together for excellent resale value is the fact that a used BMW is just as fun, fashionable, comfortable and prestigious as a new one.

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
Nhưng riêng về chọn TOY thì ko đầu đất đâu kụ ạ

Thương hiệu Toyota vượt lên dẫn đầu - khảo sát qua 650.000 người dùng ở 31 quốc gia!

Nếu kụ nói BrandZ: http://en.wikipedia.org/wiki/BrandZ là kủ chuối thỉ em chịu kụ luôn
Toyota đứng thứ 1 vì sao : Là do chiến lược kinh doanh , ở mọi thì trường , từ người ít tiền , đến nhiều tiền Toyota đều có thể đáp ứng , cái đó là giành thị phần . Toyota có chiến lược toàn cầu , cái gì cũng chơi , xe rẻ có ,xe xanh có , bình dân có , trung lưu có , cao cấp có , hạng sang có Lexus , giờ lại lấn sang siêu xe điển hình là siêu xe Lexus LF-A . Và vị trí số 1 e kô thấy bất ngờ .

Giá trị thương hiệu này có giá ? vì nếu 1 công ty hay tập đoàn ô tô khác thâu tóm được Toyota thì sẽ chỉ cần phát triển lên cao nữa , chứ không phải lo chuyện tìm kiếm thị trường hay chiến lược quảng bá thương hiệu . Cái đó chính là giá trị thương hiệu .

Không hề có thương hiệu Bentley , hay RR , ko lẽ Bentley đểu hơn xe Toyota ? BMW , Audi , Lexus cũng đểu hơn Toyota ? Thị phần của những dòng siêu sang là rất ít , bằng 1 phần rất nhỏ so với các hãng xe phổ thông , khách mua là những người rất rất giàu có , vậy thị phần là rất ít , và họ cũng có chiến lược kinh doanh riêng .

E bảo là đầu đất không sai , giá trị thương hiệu số 1 không đồng nghĩa với chất lượng xe số 1 .

Đấy là chuyện thế giới , em mà ở bên mỹ thì e cũng xúc camry e đi , rẻ mà đẹp . Còn ở đây là VN , nói chuyện ở VN , nói về Toy VN .

Các cụ bảo rồi : Gần mực thì đen , gần đèn thì sáng . Đến Nhật hay Mỹ mà làm việc lâu trong môi trường VN , thì cũng đen hết .

Như cụ đã viết :

BMW- Nhãn hiệu sản xuất xe có tính năng tốt nhất & Đáng khao khát nhất năm 2011

Mercedes-Benz - Nhãn hiệu uy tín nhất năm 2011

BMW , với Mẹc với Audi , những chiếc xe của 3 hãng này mới là niềm mơ ước của mọi người , mới là mục tiêu và thực tế nhất . Thực sự đc hưởng những cảm giác lái , sự tiện nghi , cũng như an toàn , nếu muốn so sánh thì đừng nhắc đến Toyota mà hãy nhắc đến Lexus !

Chỉnh sửa cuối:

nhim_lk2

Xe buýt
1 tỷ 9 cho cái hộp số 4 cấp. Vãi !

taychoitapsu

Xe buýt
1 tỷ 9 cho cái hộp số 4 cấp. !
Máy 2.7, chở cái xác nặng như trâu, xài 4 cấp nó mới vọt kụ à, chơi 6 cấp nó lì lắm. Xứ Vịt chỉ thía thui, đâu có mấy đường đạp quá 80km/h đâu, 5 6 cấp làm zì cho phí.

vietdq viết
giá trị thương hiệu số 1 không đồng nghĩa với chất lượng xe số 1
Ở đây, có vẻ kụ và ẻm đi lạc đường rùi, nhắc đi nhắc lại rằng, nếu các kụ chưa từng có kinh nguyệt xe TOY hay BỈM hay MỆC thì đừng có rao giảng.
Về xe Hàn, em thì mù tịt - nên đâu dám rao giảng. Bỉm thì mù tịt, chỉ biết sơ về dòng SEDAN MỆC do người nhà đang xài - nhưng ko dám vơ đũa cả nắm.

TOY, HONDA, MITSUBISHI thì em biết chút chút - nên mới dám phọt.

Chỉnh sửa cuối:

vietdq

Xe tải
i rằng, nếu các kụ chưa từng có kinh nguyệt xe TOY hay BỈM hay MỆC thì đừng có rao giảng.
Về xe Hàn, em thì mù tịt - nên đâu dám rao giảng. Bỉm thì mù tịt, chỉ biết sơ về dòng SEDAN MỆC do người nhà đang xài - nhưng ko dám vơ đũa cả nắm.

TOY, HONDA, MITSUBISHI thì em biết chút chút - nên mới dám phọt.
Ờ thế sao cụ lại quote bài của e , e cũng chẳng có kinh nguyệt như cụ , mà e cũng chẳng rao giảng là e hiểu mẹc hay audi hay toy cả , thế cụ quote bài e với mục đích gì hay cụ nhầm hàng ?

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Lại cãi nhau rồi. mỗi người có ý kiến của riêng mình, các bác cãi nhau mãi làm gì cho tốn thời gian

conco4mat

Xe tăng
Các bác có để ý tại sao Toy dồn dập ra 2 mẫu xe CUV trong vòng chưa đầy 1 tháng?
Nếu đối phó với xe Đức, xe Hàn thì họ đã ra từ lâu rồi.
Cả xe Đức, Xe Hàn không phải là đối thủ trực tiếp của Toy, cụ thể là của Fortuner hay Prado.
Cái chính của Toy kỳ này là đồi phó với chiếc Pajero sport sắp ra.
Thị phần Mit tuy nhỏ, nhưng lúc nào cũng rất khó chịu với Toy.
Các cuộc dấu trong quá khứ xa, quá khứ gần đều nói lên điều đó. Các bác nhớ vài năm trở về trước, hiện tượng phải lót tay cả ngàn $ mới lấy mua xe, đến khi Zinger vừa ra là lót tay chấm dứt và xe Innova giảm một cái 2000USD?

Lần này em Mit được săn đón khá kỹ, dòng dưới Fortuner sản xuất tại Việt nam, dòng trên Prado nhập về ( do đó hai dòng này không chỏi nhau) đủ thấy Toyota coi trọng Mit như thế nào ( dù thị phần có chút xíu).

Các bác yêu xe Đức, và xe Hàn khỏi lo, vì sẽ không mất thị phần của hai nhóm này. vì yêu cầu hoàn toàn khác nhau.

Chỉ có người khổng lồ và anh David thôi.

Xe nào cũng là xe, mình căn cứ vào yêu cầu của mình rồi chọn xe, đâu có va chạm với nhau đâu mà tranh luận mạnh như thế.

luanpro2411

Xe hơi
Em thấy các bác cãi nhau kinh khủng, các bác đâu có phải bị ép mua xe này, xe nọ đâu:))
Ai thích xe nào thì mua xe đấy. Mà theo em nghĩ xe Đức vẫn trên xe Nhật ... với lại không nên so sánh Toy với Bỉm hay Mẹc, đơn giản vì nó không cùng phân khúc. Có thì so sánh Lexus kìa.
Có ném đá thì ném đá Toy ấy mấy bác....:D nhập xe về làm xì căn đan cho mình ném đá chơi hay sao á ...

Chỉnh sửa cuối: