Prado txl vs Venza 3.5

phamquangtung

Xe đạp
theo em thì tuy vào tinh chất công việc của bác, nhưng kinh nghiêm kém cỏi của em khi mà nhập về và chạy thì đưa ra kết luận sau
venza thi về kiểu dáng thì thời trang
động cơ thì chạy máy chưa được êm ái
về phần lốp thì bản mỏng nên phần dội âm từ sàn lên rõ rệt, có phần sóc khi gập phải đường sấu
về phần tiện nghi thì khỏi phải bàn
prado thì là mẫu xe nhỏ của xe chạy đường rừng nên khó so với venza
về phần êm ái khi chạy đường sóc thì venza không so được vơi prado
về phần chạy bám đường thi là chuyền thống của prado không cần nói
về động cơ và chạy bốc thì êm ái
đánh máy nhiều mỏi tay quá nếu có gì không đúng thì mong các bác góp ý
hoặc PM trực tiếp cho em
nếu cần tư vấn thêm thì có thể gọi cho em
Tùng 0987890000 :101:
Tư vấn miễn phí không tinh tiền :21:(b)

mati

Xe buýt
Venza có trong danh sách bị lỗi,Pra hình như không:21::21::21:

car_is_my_life

Xe tăng
Website
vecaptreosapa.com
Bác cứ căn cứ vào tính chất công việc của bác mà quất, hiện tại em cũng đang đi 2 chiếc như bác đưa ra so sánh, nhưng em khuyên bác là đi Prado TXL cũng được mà Prado GX cũng được.
Chúc bác có quyết định sáng suốt!Khi nào tân hôn vợ 2 thì show cho ae xem.
cụ nói chí phải hai con này thuộc hai phân khúc khác nhau làm sao có thể so sánh đc.Em thấy bên tây các báo chỉ so sánh xe cùng phân khúc, cùng hạng thui chứ đâu so sánh như việt nam.bác bảo so sánh venza vs accord crosstour hoặc prado vs honda pilot vs nissan pathfinder thì có phải dễ nói hok:69::69::69::69::P:P:P:P

4x4

Xe tăng
Em góp ý chút, hiện tại em đang đi cả 2 xe này, nếu cụ Nam Thang Long nói là Prado đi bồng bềnh thì ko biết kụ đã đi Venza chưa, vì thực tế em đi Prado chắc xe hơn Venza, ngoài ra Prado là 7 chỗ, cũng tiện cho việc đi nhiều người, cách âm em thấy cũng tốt hơn. Nếu cụ chủ thớt tham khảo giá xe bên Việt Auto, sau khi họ báo giá cho cụ giá chuẩn, nếu được cụ chủ thớt trao đổi với em xem có thể có giá tốt hơn ko, hoặc tại showroom của Việt auto hoặc tại showroom khác.
chúc cụ tìm được xe ưng ý!
E hoàn toàn nhất trí với cụ transpoter2 - Cụ chủ thớt nên chú ý về nhu cầu sử dụng vì số chỗ trên 2 xe khác nhau - e đã dùng và e vẫn thích Prado hơn.
Có điều lạ trên OF nhà mình là bất cứ chủ xe nào dù chỉ hỏi để xin tư vấn chọn 1 trong 2 loại xe nhưng loanh quanh 1 lúc kiểu gì cũng lòi ra thêm 2-3 loại khác nữa và chủ xe lại phải cày thêm vài chục k nữa mới theo đc lời khuyên đó - hehe, e kinh nhất là cố và gắng :D

Ah, e xin bổ sung thêm 1 ý kiến nữa là GLK xấu quá, giá trị mỗi cái ngôi sao chứ dáng thì e nghĩ so với escape e còn sợ là khó vì nó cứ như con ếch ấy. sorry các cụ GLK phan nhá, e cứ phát biểu bừa theo quan điểm cá nhân thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

tuyencntn

Xe đạp
sáng nay cháu vào đọc báo thấy VTC đưa tin này đây
cháu phọt lên để kụ chủ thớt tham khảo.em xin hết ạ
http://vtc.vn/31-243296/oto-xe-may/sao-moi-bmw-x1-ra-mat-tai-vn-voi-gia-17-ty-dong.htm
29/03/2010 08:00 (VTC News) – Phiên bản mạnh nhất xDrive28i của BMW X1, đối thủ nặng ký của Toyota RAV-4 và Honda CR-V vừa tấn công thị trường Việt Nam với mức giá khởi điểm hơn 1,7 tỷ đồng. Phiên bản sDrive18i sẽ trình làng vào tháng 5 với giá mềm hơn 328 triệu đồng.

BMW X1 đến Việt Nam gần như đồng thời với nhiều thị trường khác trên thế giới. Đây là mẫu SUV thứ 3 mà BMW đưa vào Việt Nam và là thành viên mới nhất trong gia đình BMW X Series.

Sở hữu ngoại thất mạnh mẽ đặc trưng của dòng SUV, BMW X1 nổi bật với cản trước mạnh mẽ, lưới tản nhiệt rộng và thẳng đứng và hai đường gân hình chữ V chạy dọc theo nắp ca-pô.

Phía trước tạo điểm nhấn bởi cụm đèn pha thiết kế kiểu thể thao và chức năng Day Time Driving Light với hai vòng “corona ring” truyền thống.

Nhìn từ phía sau, nổi bật hơn hết là cụm đèn chữ L mang bản sắc BMW được ứng dụng công nghệ đèn LED giúp chiếu sáng tốt hơn trong điều kiện thời tiết xấu. Một nét mới trên X1 là mạch ăng – ten kính sau hình vòng cung rất hiện đại tạo sự thu hút độc đáo.

Quan sát từ bên hông xe, các đường gân nổi vuốt dài chạy dọc theo thân xe tập trung về phía đuôi xe tạo cảm ứng ba chiều và mang lại nét rắn chắc, nhanh nhẹn khi xe chuyển động. Mẫu xe này khá nhỏ gọn với chiều dài tổng thể 4.457 mm, chiều rộng 1.789 mm và chiều cao 1.535 mm.

Nội thất của BMW X1 khá hiện đại và tiện dụng với giao diện thân thiện và hỗ trợ người lái. Để đáp ứng nhu cầu của những khách hàng trong các chuyến hành trình dài, có đến 9 vị trí để ly nước trên xe và khoang hành lý phía sau rộng rãi với dung tích từ 360-480 lít tùy theo điều chỉnh ghế sau với nhiều móc, túi lưới, ngăn chứa đồ.

Tại Đức, X1 có 6 phiên bản: 3 phiên bản động cơ xăng và 3 phiên bản động cơ Diesel. Tuy nhiên, Euro Auto mới đưa về Việt Nam phiên bản mạnh nhất xDrive28i. Phiên bản này sử dụng động cơ I6 (6 xi-lanh thẳng hàng), dung tích động cơ 2.996 phân khối với công suất cực đại 190 kw tại 6.600 vòng phút. Tốc độ tối đa 205 km/h và thời gian tăng tốc từ 0-100 km chỉ trong 6,8 giây.

Phiên bản này trang bị công nghệ EfficientDynamics cho phép giảm tiêu hao nhiên liệu và khí thải CO2 ra môi trường mà vẫn mang lại sự vận hành mạnh mẽ. Công nghệ này giúp xe BMW X1 xDrive28i đạt mức tiêu hao nhiên liệu trung bình chỉ có 9,4 lít /100 km (theo tiêu chuẩn và thử nghiệm tại Châu Âu.

BMW X1 trang bị 6 túi khí cùng nhiều thiết bị an toàn hiện đại như hệ thống treo giảm xóc và phân bố tải trọng theo cầu xe, hệ thống ổn định thân xe 50:50 …

Về Việt Nam, xDrive28i có giá bán khởi điểm sau thuế từ 1.761 tỷ đồng. Phiên bản sDrive18i sẽ có mặt tại thị trường Việt Nam vào đầu tháng 5 với mức giá 1.433 tỷ đồng (đã bao gồm VAT).

mong các kụ ném đá nhẹ tay

Chỉnh sửa cuối:

Câycau

Xe tải
cố làm em X1 hay RX350 hay hơn nhiều
venza thời trang vài hôm thôi

the tai

Xe tải
Hôm nay bác đọc bài báo chưa, xe venza gặp tai nạn và người ta nghi ngờ dính dánh đến cái vụ chân ga của toyota kìa, và trong tầm đang xem xét có cho nhập không mà bên đăng kiểm đang xem đó. mong bác lựa chọn dòng khác đi cho nó lành cụ ạh

coneli

Xe tải
prado di cu

0983079421

Xe đạp
bác đi làm gì con INNOVA mỹ đấy làm con TXL hay hơn, Bác ủng hộ em đi em đang bán cả hai con này TXL có 88K thoi bác ạ, nhưng quan trọng hơn vẫn là được phục vụ các bác trong diễn đàn

Pitt

Xe điện
Venza cũ giờ bán cũng nhiều bác ạ. VN mình không thích cái kiểu dáng.....nửa nọ nửa kia lắm.

traubovt85

Xe tăng
hình như Prado cũng nằm trong số xe bị lỗi của Toy phải ko các cụ ? lỗi lật xe à @_@

Prado 2010 có bị cấm đăng kiểm ko nhỉ :D:D:D